Tổng hợp kinh nghiệm mua SH2009

chinhn81

Xe đạp
Bác nói màu vàng là màu xanh chuối đấy phải ko ợ . SHVN làm đếch gì có màu này, nếu bác nói ghét màu vàng của SH nhập như ý bác nói thì em ghét cái màu bạc bỏ xừ ( em thuộc U-32 mà đi mua chỉ nhăm nhăm màu màu vàng này mà xúc )
Ý bác ý nói là cái màu vàng cát sa mạc ( nghe ông bán ông nới vậy chứ em cũng chả biết nó thuộc màu gì :21::21:) của shvn ý bác ạ(b)

hoanganh0111

Xe hơi
Cụ cho em hỏi cái đỏ đỏ ấy thì xe nhập cứ đến mùa hè là bị hả cụ và xe HDvn thì không bị ạ :^):^)
xe nhập thì ko có công tắc tắt đèn fa mà đèn fa của SH là 65W mùa đông trời lạnh đi chơi buổi tối về sờ vào fa vẫn còn thấy nóng thì thử hỏi mùa hè buổi trưa thì nóng cỡ nào. SHvn thì có công tắc tắt đèn nên khoản này đỡ hơn

hoanganh0111

Xe hơi
Bác nói màu vàng là màu xanh chuối đấy phải ko ợ . SHVN làm đếch gì có màu này, nếu bác nói ghét màu vàng của SH nhập như ý bác nói thì em ghét cái màu bạc bỏ xừ ( em thuộc U-32 mà đi mua chỉ nhăm nhăm màu màu vàng này mà xúc )
Hichic đc màu vàng chanh đấy thì lại ngon, đằng này màu e bảo là cái màu vàng đồng của SHvn ấy ạ. Chả hiểu thằng nào sơn mà nghĩ ra cái màu chuối thế

HPBravo

Xe máy
xe nhập thì ko có công tắc tắt đèn fa mà đèn fa của SH là 65W mùa đông trời lạnh đi chơi buổi tối về sờ vào fa vẫn còn thấy nóng thì thử hỏi mùa hè buổi trưa thì nóng cỡ nào. SHvn thì có công tắc tắt đèn nên khoản này đỡ hơn
cụ nói phải mùa hè đã nóng vãi tè ra rồi nhìn thấy cái xe đã nóng lại còn đèn 24/24 quả thật rất khó chịu. Em cũng kết SH nhập mỗi tội có vài chỗ chưa hợp lý. còn SHVN chưa đủ độ tin tưởng em do dự quá:^):^):^)

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
cụ sai lè rồi ah
nóng ở cái đèn pha là 1 phần rất nhỏ
nóng là nóng ở cái quạt tản nhiệt nó tỏa ra ở 2 bên ý ah,khó chịu cực kì cho cụ nào ngồi sau mặc quần đùi có mà thành chân giò hấp và dưới cánh tay ng lái,sh ps nào chẳng bị,chắc shvn của cụ làm mát bằng 2 cục đá kẹp 2 bên nên ko nóng
cụ nói mùa hè xe nhập nóng hơn bởi cái đèn pha làm e buồn cười quá:77:
thôi cụ mua shvn là lựa chon sáng suốt rồi
sh nhập theo ý cụ mùa hè thì chết sạc rồi thì đèn pha tỏa ra nóng rồi thì đắt,bla bla
cụ để chủ top cho ng ta tham khảo còn mua xe theo ý ng ta,ng ta có vào hỏi mua shvn đâu ^^

Chỉnh sửa cuối:

Steff

Xe máy
Ơ thế em tưởng cụ chủ thớt có xe rồi chứ nhỉ :21: thất Ava có e sh trắng rồi còn gì nữa :P
Thì mấy hôm nữa em cũng làm con trắng mà, cụ thấy màu này thế nào? Sang tuần em lấy àm giờ vẫn chưa biết hàng nào uy tín để mua và lúc mua thì xem nhưng cái gì ( máy móc, sơn, giấy tờ hải quan thế nào vì thấy bảo xe sơn lại thì cũng làm lại giấy hải quan... ) . Các cụ giúp em đi chứ:101:

Steff

Xe máy
Có cụ nào giúp em được không nhỉ ? đến hôm đi mua mà làm gà thì chán lắm:'(

dylan_150cc

Xe hơi
Nhìn xe thực tế nhiều khi còn ko biết, nói qua mạng ảo thế này khó lắm ạh.
Khuyên bác thế này. Nếu tin tưởng cửa hàng uy tín thi ko cần xe gì hết.
Bác chỉ cần bảo của hàng chọn cho vái xe chuẩn, xe đi có vấn đề gi bác quay lại.
Còn nếu muốn tự xem xe thì : bác chọn màu trắng thì xem cốp xe cái mã màu.
Mã màu trắng là NH-A16P. Nếu code khác thì xe đanh bị luộc nguyên con, hoặc bị đổi vỏ.
Xem giấy thì xem tờ hải quan, phần màu sắc có bị tẩy xóa lem luốc ko.
Nhìn ốc ác xem có sáng ko, trầy xước gì ko, nhìn các tem thông số xem có bị nhăn ko. Tem in chữ rõ ràng hay mờ.
Các mép phần nhựa sơn có gồ ghề hay láng mịn.
.......
Mà giờ đa số các cửa hàng làm ăn uy tín đặt lên hàng đầu.
Họ đã cố tình "thuốc" thì bác dính là cái chắc.
Nhiều khi số đen vớ phải con xe bệnh. Xe mới, zin mà đủ thứ bệnh vớ vỉn.
Comment trên đt nên ko đc đầy đủ, mong bác thông cảm.

Steff

Xe máy
Bác chỉ cần bảo của hàng chọn cho vái xe chuẩn, xe đi có vấn đề gi bác quay lại.
Mã màu trắng là NH-A16P. Nếu code khác thì xe đanh bị luộc nguyên con, hoặc bị đổi vỏ.
Nhìn ốc ác xem có sáng ko, trầy xước gì ko, nhìn các tem thông số xem có bị nhăn ko. Tem in chữ rõ ràng hay mờ.
.......
Thanks bác, thế đã là quý lắm rồi(b)

dinhvannam

Xe hơi
Hichic đc màu vàng chanh đấy thì lại ngon, đằng này màu e bảo là cái màu vàng đồng của SHvn ấy ạ. Chả hiểu thằng nào sơn mà nghĩ ra cái màu chuối thế
Em tưởng bác nói SH nhập :6:

@Steff : Nếu bác ở SG ghé Hưng Gia Hân ngay vòng xoay gia long, em mua ở đó thấy tốt đấy bác.

Steff

Xe máy
Hôm nay đi rửa xe gặp 1 bác biển K8 hỏi mua ở đâu bác ý bảo mua ở Triệu Đà chỗ Hoàng Cầu, thấy khen dịch vụ bảo hành tốt lắm, mai ra đấy xem thế nào:69: Trên OF đã có bác nào mua ở đó chưa ?

pintu

Xe máy
cụ sai lè rồi ah
nóng ở cái đèn pha là 1 phần rất nhỏ
nóng là nóng ở cái quạt tản nhiệt nó tỏa ra ở 2 bên ý ah,khó chịu cực kì cho cụ nào ngồi sau mặc quần đùi có mà thành chân giò hấp...
cụ ơi thế phải làm sao hả,ko gấu nhà e.:'(
e đang định bán con lx mua sh ...
nhưng shi125 có ì lắm ko ah,e đang đi lx125 thấy bình thường nhưng ko bít sh thế nào....
e mới có 7k có cần nhích lên 150i ko ah,mà mua 250ph đắt hơn các chỗ khác mấy trăm lận,mà ko bít bảo hành thế nào,các cụ tư vấn thêm cửa hàng đc ko ah......:77:

Steff

Xe máy
Các cụ toàn đi lạc chủ đề thôi:77:

tommybear

Xe tải
.......
cụ cho hỏi là nếu là màu cà fê đời 08 thì chắc sẽ không có code hả cụ? Vì em nghe nói màu cà fê là màu sơn lại. Tra code thì chắc sẽ ra màu gốc nguyên bản của xe cụ nhẩy *-)

dylan_150cc

Xe hơi
cụ cho hỏi là nếu là màu cà fê đời 08 thì chắc sẽ không có code hả cụ? Vì em nghe nói màu cà fê là màu sơn lại. Tra code thì chắc sẽ ra màu gốc nguyên bản của xe cụ nhẩy *-)
Cụ cứ nhìn vào cốp xe ý, nó sẽ có code màu.
CỤ tự hỏi anh gu gồ, hoặc đưa lên đây em tra cho.
Màu cafe cũng là 1 màu trong series sản phẩm của Honda ý.
http://www.hondaitalia.com/modelli/scooter/sh150s8
Giờ đã ngưng sản xuất.

Steff

Xe máy
Mỗi ngày lại biết thêm 1 ít, thanks các cụ,sắp hết tuần rồi em chuẩn bị đi rước em nó về(k)

nhuhoanh

Xe tải
cụ ơi thế phải làm sao hả,ko gấu nhà e.:'(
e đang định bán con lx mua sh ...
nhưng shi125 có ì lắm ko ah,e đang đi lx125 thấy bình thường nhưng ko bít sh thế nào....
e mới có 7k có cần nhích lên 150i ko ah,mà mua 250ph đắt hơn các chỗ khác mấy trăm lận,mà ko bít bảo hành thế nào,các cụ tư vấn thêm cửa hàng đc ko ah......:77:
đi lx 125 bác còn ko thấy ì thì chắc chắn đi sh125 bác cũng ko thấy ì mà vít ga còn sướng gấp mấy lần vít lx đấy ạ (b)

CBR 1000

Xe đạp
e thấy SH đi phê hơn LX nhiều,vít ga tăng tốc thich hơn,SHVN đi cũng ngon lắm đấy các cụ ợ,nhà e cũng mới nhập về 1 em,mỗi cái hơi ít màu để lựa

Steff

Xe máy
e thấy SH đi phê hơn LX nhiều,vít ga tăng tốc thich hơn,SHVN đi cũng ngon lắm đấy các cụ ợ,nhà e cũng mới nhập về 1 em,mỗi cái hơi ít màu để lựa
Em thích con CBR của bác nhưng không được to cao lắm nên ko dám chơi, chỉ nhìn thôi, làm chú SH cho nó lành:69:

nhuhoanh

Xe tải
Hôm nay đi rửa xe gặp 1 bác biển K8 hỏi mua ở đâu bác ý bảo mua ở Triệu Đà chỗ Hoàng Cầu, thấy khen dịch vụ bảo hành tốt lắm, mai ra đấy xem thế nào:69: Trên OF đã có bác nào mua ở đó chưa ?
ơ em ở Hoàng Cầu-Võ Văn Dũng này có 1 cửa hàng xe máy nhập khẩu to lắm nhưng hình như ko phải tên Triệu Đà có khi bác nhầm ko ạ vị cả Hoàng Cầu em thấy có đúng 1 cửa hàng bán xe máy thôi