[Funland] Tổng hợp chuyện của Ofer Nike K

TorienT

Xe container
Công nhận, nắng vỡ đầu cụ ah. Em vào 2 hôm đầu tưởng như ngoài HN ai dè đâu nắng cháy da cháy thịt. Đen thui như cục than. Dưỡng từ hồi T8 tới giờ vẫn chưa về lại màu da cũ. Nắng ở đây tỉ lệ UV cao khủng khiếp.
Em giờ chưa có xèng để mua đất. Dự kiến tương lai gần thôi ah. Mà cũng đang băn khoăn có khi về Cam Ranh mua. Ngặt nỗi ở đây đang vướng dự án nên cũng chưa biết chỗ nào k bị quy hoạch.
Vâng, mình đi du lịch là một chuyện còn mình xác định định cư lại là chuyện khác. Lúc em quyết định chọn chỗ định cư em cũng phải khảo sát từ thời tiết, nguồn nước, dân cư, văn hóa, ẩm thực... rồi mới đưa ra quyết định phù hợp với bản thân. Hồi đó em cũng có khảo sát Cam Lâm, Cam Ranh, Tuy Hòa, Quy Nhơn, Đà Nẵng, Lăng Cô.. Rồi mới quyết định chọn Nha Trang là nơi phù hợp cho bản thân. Cá nhân e thấy nếu em không chọn Nha Trang em sẽ chọn vùng ven Tuy Hòa là phương án 2 - mỗi tội buồn.

Haha em cũng sợ làm chủ, làm sếp. Em chỉ thích làm chuyên môn lĩnh lương cao.
Chết dở! Cụ với em có nhiều điểm tương đồng quá. Em giờ đang ở Cam Lâm đây. Cuối tuần cụ rảnh mời cụ đến Cam Lâm ún với em li cà phê nhỉ.

TorienT

Xe container
Chết dở! Cụ với em có nhiều điểm tương đồng quá. Em giờ đang ở Cam Lâm đây. Cuối tuần cụ rảnh mời cụ đến Cam Lâm ún với em li cà phê nhỉ.
Vâng mợ. Mình lưu cái hẹn cafe lúc nào gặp nhau ở Cam Lâm, em cũng còn một ít việc ở đó.

Mytv

Xe điện
Động lực là nếu k nhảy viêc. Ở lại cty cũ thì sẽ bị trầm cảm (đây là cách nói nhẹ, nếu k muốn nói là bị điên) vì áp lực từ sếp. Trình độ chuyên môn thì dân sale bọn em khá là biết cách nói chuyện (còn nói cách khác là có khả năng chém gió) ngoài ra cũng k có gì hơn đâu ah.
Kiểu như tính thích soi nó ngấm vào máu ấy ah. Còn màu mè thì em mới vào chưa được 1 năm nên đúng là cũng chưa thấy gì mấy. Chắc tại do kinh tế suy thoái. Cũng có nhưng chỉ là mấy khoản nho nhỏ.
Mợ cứ keconme cno. Bơ đi coi như ko để ý quan tâm làm j. E trc cũng hơn chục năm ccnn. Lúc mới vào ngồi ờ vp soi nhau suốt. Soi từ mặc j ăn j nhà cửa thế nào. Ban đầu khó chịu lắm nhưng sau kệ.
Tuổi này em thấy em và bạn bè em tiêu cho mình mấy đâu, toàn tiêu cho người khác. Đợi hưu là chuyện em thấy rất phí phạm thời gian nên em về hưu luôn, cũng chỉ là 3 bữa cơm thôi mà. Hình như cụ cũng muốn về Nha trang như e.
E thích mê NT mà phải đợi gái út học xong mới thuyết phục dc bạn vk.:x
Mục tiêu tài chính nhà e cơ bản đã xong. Giành đủ 1 khoản lo dc 1 đứa đi du học nếu muốn. Đứa còn lại học trong nc. Nhà mỗi đứa 1 cái. Cv nếu cno ko xin dc thì về chỗ bố mẹ làm. 2 vc lương hưu + vài tỏi gửi tk là có thể sống thoải mái hp đến già. Nếu về quê thì nhà đã có sẵn. Còn nếu vk đồng ý vào NT sống thì mua 1 nhà nhỏ nhỏ. Mục tiêu gần như xong nên 2 vc e h ko quá đặt nặng kte nữa. Cứ duy trì bình bình thế này đợi hưu thôi:">

meduaxeHN

Đi bộ
Tìm việc khác làm trong lúc rảnh, ứng tuyển công ty khác, trúng tuyển thì next thôi ạ.

Mợ cứ keconme cno. Bơ đi coi như ko để ý quan tâm làm j. E trc cũng hơn chục năm ccnn. Lúc mới vào ngồi ờ vp soi nhau suốt. Soi từ mặc j ăn j nhà cửa thế nào. Ban đầu khó chịu lắm nhưng sau kệ.

E thích mê NT mà phải đợi gái út học xong mới thuyết phục dc bạn vk.:x
Mục tiêu tài chính nhà e cơ bản đã xong. Giành đủ 1 khoản lo dc 1 đứa đi du học nếu muốn. Đứa còn lại học trong nc. Nhà mỗi đứa 1 cái. Cv nếu cno ko xin dc thì về chỗ bố mẹ làm. 2 vc lương hưu + vài tỏi gửi tk là có thể sống thoải mái hp đến già. Nếu về quê thì nhà đã có sẵn. Còn nếu vk đồng ý vào NT sống thì mua 1 nhà nhỏ nhỏ. Mục tiêu gần như xong nên 2 vc e h ko quá đặt nặng kte nữa. Cứ duy trì bình bình thế này đợi hưu thôi:">
Bôi đen: Cái này sao chuẩn thế k biết. Nhưng cái đó là 1 phần thôi cụ. Còn cái nữa là cv mới của em có liên quan tí tới chuyên môn mà em lại k có. Thế nên họ cứ lấy cái đó để đì, làm bước đệm cho bè cánh của họ nên em mới chán.

Nha Trang - Khánh Hòa thì em thuyết phục được ck em vào ở rồi. Nhưng vì 2 F1 của em đang học ở HN mà trường cũng toàn là trường tốt nên em chưa muốn chuyển. Em xác định mua mảnh đất ở đây. Để đó, về già vào ở là vừa. Giờ vẫn phải về Thủ Đô phấn đấu và cho các con hưởng thêm cái giáo dục ở thủ đô đã ah.

Nike K

Xe hơi
Em đã mạnh dạn báo Sếp xin nghỉ việc. Tưởng Sếp sẽ gật đầu cái rụp mà cho té lẹ đi đỡ phải hôm nào mất công cắt giảm vì công ty làm về lĩnh vực BĐS, tình hình chung là doanh thu không có nhưng nuôi 1 bộ máy cồng kềnh.
Nhưng không, Sếp lôi vào phòng họp và khuyên ngăn, phân tích để đừng nghỉ. Sếp nữ và rất tốt luôn ạ.
Nhưng thật ra, em muốn nghỉ vì em muốn tựkinh doanh. Dù biết khó khăn và 1 tương lai cũng chưa lường được hết nhưng cũng muốn tiến thử. Em đang làm thử nó dưới góc độ làm thêm và cảm thấy cũng hứng thú và có sự phù hợp.
Mức lương 15tr, không cao, nhưng nó ổn định, giờ giấc nhà nước, chế độ tốt. Em có nên từ bỏ để làm điều mình đang mong muốn. Haiz

anhtintin

Xe tải
Làm nv BĐS mà ổn định gì cụ? E tưởng cụ làm thuê/culi dạng cao cấp thì hãy phân vân, chứ kiểu tuyển sll nhân viên như mấy cty BĐS thì e chịu.

TÔN

Xe container
Tự mình quyết đừng hỏi ai để sau khỏi nói câu : biết thế

vkthang

Xe container
Hỏi chán chê thì xong cũng tự quyết lấy thôi, chẳng ai hiểu mình hơn chính bản thân mình cụ à.

Velociraptor

Xe tăng
Nếu lúc này có 5-7 tỉ nhàn rỗi, có ông bà nội ngoại chống lưng thì ok, còn không khuyên cụ nên giữ ổn định, giữ việc làm và giữ tiền (có thể giữ cả gia đình nữa ấy). Em đang chịu trách nhiệm 5-7 con người mà cũng đang toát mồ hôi đây 😅

sắt con

Xe điện
Quyết nghỉ luôn, đi chơi 1 tháng rồi về làm caia khác ạ

kienvinh

Xe lăn
Nghỉ đi, xin nghỉ rồi ở lại cũng chả yên đâu, nếu các chi tiết trong câu chuyện của bạn là thật.

butchikim

Xe ba gác
Cụ đã muốn thì ai cản được

Tuấn Auto

Xe điện
thời điểm khó khăn như hiện nay lương ổn định 15 củ là cũng ổn, nhưng đấy là suy nghĩ của 1 số người, còn 1 số người ở hoàn cảnh khác lại ko suy nghĩ thế. cái này phải tự mình quyết chứ lên đây tham khảo thì mỗi người 1 ý kiến