[Funland] Tổng hợp chuyện của Ofer Nike K

Chien.hp389

Xe hơi
Em có 1 người bạn cùng quê. Nói chung gọi thân thì cũng đã từng. Nhưng rồi sau đó khoảng cách địa lý, người Nam kẻ Bắc, lại đều có gia đình riêng, ai cũng bộn rộn với cuộc sống riêng nên cũng lâu lâu mới hỏi thăm được nhau. Em kể như vậy để các cụ mợ nắm được mối quan hệ bạn bè, cũng khá thân thiết và tin tưởng nhau

Chuyện cũng không có gì nếu như bạn không cứ vay tiền liên tục. Tất nhiên luôn trả đúng hẹn và sau khi trả xong thì vài hôm sau lại hỏi vay tiếp. 1 lần vay cũng đôi ba chục củ thôi, hẹn 1 tháng hay 10 ngày là đúng ngày trả. Nếu bạn không vay em cũng để tiền vậy không làm gì. Nhưng mà em cũng cảm thấy mình như cái ngân hàng của ng khác, trả lại vay lại trả. 1 tuần trước b vừa trả 20tr. Sáng nay lại hỏi vay tiếp. Em cũng chưa buồn nhắn laii nữa. Và việc này lặp đi lặp lại rất nhiều lần trước đó.
Nhiều khi nghĩ người ta khó khăn người ta mới vay mình, thì m đang sẵn thì m đưa b vay. Biết đâu sau này lúc m cần, b sẽ giúp mình. Nhưng thấy bạn cứ liên tục như vậy. Em cũng hơi ko vui
Em cũng hay gặp nhiều tình huống này cụ ah. Và thêm nhiê7f tình huống nưa, một số vay chưa bao giờ trả lại có một số vay hẹn 1 tháng nhưng kQ là 1 năm, nói chung em cũng hay cả nể nên cũng mấy mấy bạn tình trạng này. Giờ thân lắm thì vẫn sẵn sàng thôi

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Phét!

Xe tải
Em ghé hóng kinh nghiệm cho bạn vay tiền

DaDieuchienxu

Xe container
Em có con bạn gái, gần ba chục năm nay suốt ngày vay mượn tiền của em mà chưa bao giờ nó trả xu mẹ nào. Đòi thì nó còn mặt xưng, mày xỉa mới bách nhục cụ ah :))
Đã thế thì đuổi cổ thẳng, ko cho.....nằm chung giường nữa cụ ạ! :T

Demchinhhang.net

Xe container
Cụ vào bẫy thì có :)) ng ta vay lần 3 để cụ cáu lên ko cho thế là ko phải giả 2 khoản trước =))
Em có cáu đâu, kể ra bạn ý thi thoảng gọi em uống trà, lâu lâu ghé qua em chơi thì em vẫn cho vay:))

Thai bp

Xe tăng
nhà e thì điện thoại chả dấu diếm gì nhau, thích thì cầm, e bận việc gì k nge dc đt còn đưa cho vợ cầm nhỡ có ai gọi. việc like ảnh thì e nghĩ bình thường, e cũng hay like mấy cô bạn đưa ảnh xinh lên zalo,fabox.

Baby Love 209

Xe đạp
Em thì F88 cho nó nhanh. Bạn bè ko nên phiền quá đôi lần/1 năm
E giống Cụ đấy, rất hiếm khi làm phiền người thân hay bạn,nếu nhỡ nhàng 1 vài chục E thường vay ngoài mất lãi xíu cho nhanh mà sau gặp ai ko phải ngaị.Trừ những khoản lớn lãi là 1 khoản kha khá thì E mới tính đến vay người thân cho đỡ phí ạ!

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
E giống Cụ đấy, rất hiếm khi làm phiền người thân hay bạn,nếu nhỡ nhàng 1 vài chục E thường vay ngoài mất lãi xíu cho nhanh mà sau gặp ai ko phải ngaị.Trừ những khoản lớn lãi là 1 khoản kha khá thì E mới tính đến vay người thân cho đỡ phí ạ!
Thế cũng uy tín đó ;;)

Isu_zu

Tháo bánh
Em hiếm khi cầm máy chồng. Chính xác là không được cầm vì chồng em k thích vợ nghịch điện thoại mình. Vợ chồng em gần như ko có quyền động vào ĐT nhau trừ khi xem trộm.
Vì 1 động lực nào đó Em vẫn tin tưởng chồng 99%.
Hôm nay em nhân tiện mượn máy chồng gọi cho mẹ thì gọi xong em lướt Zalo chồng em 1 lúc thì thấy ít nhất thường xuyên like ảnh 2 bạn gái. Thấy đăng lên là like. Xong thông báo thì bạn gái đó đăng cái gì là thông báo zalo chồng em. ( Cái này em mới thấy ức chế nhất, không biết có nhắn tin cho nhau hay không, hay là like nhiều nên nó thông báo về nữa)
E rất là bực và thấy cũng ghét. Em bảo chồng em thì chồng em bảo em nhảm nhí, suy luận vớ vẩn, đàn bà này kia.. Rồi bảo là nó hiện lên like cái có mất gì đâu. Phần tin nhắn thì trống trơn k có gì nhưng có khi nào xoá k thì ko ai biết.
Sai quá sai mợ ạ.
Phụ nữ lúc yêu thì khép chặt cái ấy & banh cả 2 mắt ra mà nhìn, oánh giá các kiểu rồi quyết định.
Đã cưới rồi thì khép bớt 1 mắt lại, banh cái kia ra mà hưởng thụ.
Nhưng 99% chị em toàn làm ngược lại. Haizz.

Nike K

Xe hơi
Bên em làm việc đến hết 28 ( hết thứ 5) nghỉ tết. Công ty em đc nghỉ thứ 7, chủ nhật hàng tuần. Đợt này công ty ko buôn bán được ( ngành BĐS) nên nhân viên rảnh rỗi vô cùng
Em quê cũng khá xa, nên đang muốn xin về sớm. Em tính làm hết thứ 6 tuần trước đó là xin nghỉ hẳn 4 ngày phép để về. ( T2 đến hết T5, T6 là ngày nghỉ chính thức)
Hoặc là xin nghỉ từ hết sáng thứ 3, tổng nghỉ là 2.5 ngày ( Chiều thứ 3, thứ 4 và thứ 5
Vì em xin nghỉ nhiều em ngại vô cùng. Sếp thì rất tốt nhưng cũng không vì thế mà lấn quá.
Hôm trước cafe với chị Sếp e cũng có nói qua chuyện e muốn xin về sớm thì Sếp cũng có nói là em cứ về trước 2 ngày, nhưng mà thật sự Sếp chưa hiểu em rồi. Em muốn về sớm hơn hơn nữa ạ 🥹🥹

Chỉnh sửa cuối:
À thế à, tối nay qua tôi bàn tiếp 2 ngày còn lại nhé :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Bên em làm việc đến hết 28 ( hết thứ 5) nghỉ tết. Công ty em đc nghỉ thứ 7, chủ nhật hàng tuần. Đợt này công ty ko buôn bán được ( ngành BĐS) nên nhân viên rảnh rỗi vô cùng
Em quê cũng khá xa, nên đang muốn xin về sớm. Em tính làm hết thứ 6 tuần trước đó là xin nghỉ hẳn 4 ngày phép để về. ( T2 đến hết T5, T6 là ngày nghỉ chính thức)
Hoặc là xin nghỉ từ hết sáng thứ 3, tổng nghỉ là 2.5 ngày ( Chiều thứ 3, thứ 4 và thứ 5
Vì em xin nghỉ nhiều em ngại vô cùng. Sếp thì rất tốt nhưng cũng không vì thế mà lấn quá.
Hôm trước cafe với sếp e cũng có nói qua chuyện e muốn xin về sớm thì Sếp cũng có nói là em cứ về trước 2 ngày, nhưng mà thật sự Sếp chưa hiểu em rồi. Em muốn về sớm hơn hơn nữa ạ 🥹🥹
Sớm hay muộn vài ngày thì làm gì, nếu sếp đã nói thế thì không nên cụ ah. Em nghỉ tết 3 năm nay rồi :))

truongtuongtu

Xe hơi
Về được hay ko hỏi xin sếp chứ hỏi trên này làm gì trời

otothanglong

Xe điện
Về đi đang không có việc lởn vởn nhìn mệt lắm ;))

minhmo

Xe cút kít