[Funland] Tổng hợp chuyện của Ofer Nike K

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sáng nay nấu ăn cúng xong thì em lượn lờ vào bếp không biết thế nào mà làm vỡ cái bát các cụ mợ ạ. Lên google đọc thì là điềm xui nên em thấy lo lắng quá. Có ai làm vỡ bát ngày mùng 1 mà mọi sự vẫn hanh thông chưa ạ?
Cụ đừng nghĩ gì đến chuyện cái bát vỡ thì tự mọi việc sẽ hanh thông. Chúc Cụ 1 năm nhiều may mắn.

BMW X11

Xe điện
Em năm nay đã hơn 40 xuân xanh với xuân vàng rồi… chốt lại là mấy cái kiêng kem mồng một hay đầu năm, chọn tuổi xông đất gọi là phong tục thôi…chả ảnh ảnh hưởng hay liên đới gì đến công việc hay cuộc sống cả năm của mình. Phàm ai hay bám vào những niềm tin vào những điều đó thường gặp xui xẻo và sống nặng nề thái quá. Cứ coi đó là chuyện bình thường để nhẹ nhàng đi qua…
Chết thật, bác như rứa thì mấy cậu thầy chém dó như êm, lấy đâu ra gà 🐔🐔🐓🐓🐤🐤 mà lùa?

catking113

Xe Cứu Trợ
Điềm báo nếu đi đánh xóc đĩa thi ăn bẫm.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em cứ tưởng lóc cóc vỉa hè đắt vỡ bát :))
Đổ/vỡ là điềm lành.
Chiều đi mua bộ xổ số ích nước lợi nhà nha Mc chủ.

Húp sụp sụp

Xe điện
M1 oánh lóc cóc tiếng kết vỡ bát nhiều mà
Có câu kết nổ bát đĩa :))

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com

Langthang_Mercedes

Xe container
Sáng nay nấu ăn cúng xong thì em lượn lờ vào bếp không biết thế nào mà làm vỡ cái bát các cụ mợ ạ. Lên google đọc thì là điềm xui nên em thấy lo lắng quá. Có ai làm vỡ bát ngày mùng 1 mà mọi sự vẫn hanh thông chưa ạ?
Teilon đám cưới, cô dâu chủ rể chủ động đập bể ly uống rượu sau khi cụng giao bôi. Chắc là chuẩn bị sẵn cho việc giải tán.

King_man

Xe đạp
Không quá lo lắng lắm đâu ạ. Em biết có nhà cúng giao thừa còn sập cả bàn thờ mà cả năm cũng chả ai nàm sao cả. Cứ yên tâm vui vẻ mà sống, cày gấp đôi mua thêm nhiều bát là được

Trần Đoành.

Xe container
Mùng một vỡ bát đĩa là điềm sui lắm
Cách hóa giải :lấy độc trị độc
Đập thêm bát đĩa mỗ loại chục chiếc nữa là hóa giải đc

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cụ đập vỡ 6 chiếc rồi mua bù 6 chiếc vào là được.
;))

vandatAT

Xe container
Ko có vấn đề gì đâu, cứ thoải mái đi cụ :)

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Không quá lo lắng lắm đâu ạ. Em biết có nhà cúng giao thừa còn sập cả bàn thờ mà cả năm cũng chả ai nàm sao cả. Cứ yên tâm vui vẻ mà sống, cày gấp đôi mua thêm nhiều bát là được
Cái vụ sập bàn thờ. Vỡ bát hương ghê

Mít tố nữ

Xe tăng
Còn em vừa đi lễ lăng Ông về thì phát hiện đường ống nước nóng bị rò chảy từ giếng trời xuống cầu thang. Đầu năm đã nước lênh láng nhà mà em còn phải chịu mấy ngày nữa mới có thợ sửa nước nóng đây. Tối qua chả sao đùng phát nay bị luôn.

114hangbong

Xe cút kít
Có em, hồi Tết lâu rồi mất điện em mang cái đèn dầu soi đường cho ông chú xuống cầu thang. Đang đi ông ý dừng lại đinhj nói câu gì đó thì đầu va đốp vào cái bóng đèn vỡ toang. Em và ông ý đều sợ vì mẹ em kiêng kỹ lắm. Ôi nhưng cả năm chả có chuyện gì cả.

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
thật ra trong 3 ngày tết mà tự nhiên mình làm vỡ bát đĩa ăn . nhất là mồng một tết thì thật ra nhiều người nói với cụ để an ủi cụ thôi hoặc họ kg bị nên họ nghĩ là bt..chứ em bị nên em hiểu... em bị 3 lần vào ngày mồng 1 nên em rất sợ
1- bị vỡ bát sáng mồng một..cả năm đó em làm ăn kg ra 1 thể thống gì ( bắt ăn bát để cơ mà . thế mà mình lại tự hất đi . cho dù là vô tình thôi..nhưng đó là cái điềm báo trước)
2- có 1 năm đúng sáng mồng 1 tết em vừa mở cửa nhà ra ..đel hiểu sao có 1 thằng hàng xóm ..nhà nó vừa có người die chưa được 49 ngày nó mò vào chúc tết nhà em..đã thế nó vào hẳn cửa nhà rồi nó lại nói kiểu vuốt đuôi : thế nhà em vừa có tang ..em chúc tết anh chị có ngại gì kg ??? đcmn chứ chả lẽ em nói .mày biến đi à .. thế là cả năm đó vc nhà em phải trực chiến trên viện xuốt gần như là 10 tháng /12 tháng ..2 thằng con em thay nhau phải đi viện
3- đúng đêm giao thừa ..hồi còn chưa cấm pháo đốt..dân nổ pháo inh ỏi..em vừa mở cửa đón tài lộc năm mới thì...1 bóng trắng to lù lù bay thẳng vào nhà ..và ngự luôn lên ban thờ nhà em.. trời 1 con cú trắng ( chắc cú thành tinh cũng nên ? vì nó rất to ... phải to ngang con gà công nghiệp nặng 5kg ...chả hiểu sao nó bay thẳng vào nhà em đúng thời khắc giao thừa ... em biết có điềm kg lành rồi .. em cũng mang gạo muối ra cúng tống tiễn ...nhưng cả năm lo nơm nớp. và cả năm đó em làm ăn kg ra gì cả
4- vụ này mới ghê ..đúng 5h sáng mồng 1 tết ..bùm.. tiếng nổ rất to . em đang nằm ôm vợ và vội bật dậy lao ra khỏi cửa nhà xem chuyện gì..tiên sư 1 con quạ rất to nằm chết thẳng cẳng ngoài cạnh cửa nhà em..chắc nó lao xuống bắt gà qué . nhưng lao gần đường dây điện cao thế 110kv nên điện cao thế phóng ra làm em quạ chết thẳng cẳng cạnh cửa nhà em bên ngoài đường..nhưng may nó lại chết bên ngoài phạm vi nhà em nên em kg quan ngại gì

MrTomCangTo

Xe buýt
E thắp hương đầu năm ở cty, đứng trên ghế với bàn thờ treo, tường bở, giật đổ cả bàn thờ, vỡ hết đồ thờ, bát hương. E tự mua bàn thờ mới, tự bốc bát hương, chả sao. Mọi việc vẫn bình thường. E về nhà mới mấy phát, toàn tự xem hướng đặt bàn thờ, cứ sạch sẽ, thoáng đãng, tự bốc bát hương, chả thầy bà đếch gì, giờ còn bỏ hương, đốt trầm cho sạch, an toàn, thơm tho, khỏe người. Tâm e ko nghĩ đến việc hại ai để có lợi cho mình bao giờ, thậm chí còn chịu thiệt để giữ hòa khí, cái gì nó đến thì tùy duyên đón nhận. Ngày rằm, mùng 1 đốt nén trầm, lễ 3 vái, tri ân công đức của ông bà, tổ tiên, các bậc tiền nhân, chả có bài vở gì, chả xin xỏ gì. E thấy nhẹ nhàng.

phuongmit

Xe cút kít
Em cứ tưởng lóc cóc vỉa hè đắt vỡ bát :))
Đổ/vỡ là điềm lành.
Chiều đi mua bộ xổ số ích nước lợi nhà nha Mc chủ.
oánh xocdia vỉa hè đắt mở vỡ bát thua k sao chứ ăn thì dễ bị bùng, trả thiếu hoặc dc tẩm cuất lắm, sợ sợ là :))