Tổng hợp cách làm mát xe BMW trong mùa hè tới

Bim318

Xe hơi
Ứ hiểu câu hỏi của cụ. Làm mát máy hay làm mát trong xe?

sangnv1102

Xe tải
Em đồng ý các cụ, đã vào đây là toàn để nhờ vả anh em trong OF để chia sẻ kinh nghiệm và tiết kiệm chi phí cho nhau nhất. Em có ý kiến là lúc xe đang chạy thì các bác nên kiểm tra lại điều hòa xem có vấn đề gì không để làm mát cho mình, còn khi đỗ, các bác nên hé cửa kính theo kiểu 1 trước 1 sau và lệch nhau để tạo lưu thông không khí tránh hiệu ứng nhà kính, còn đã về đến nhà, em là em mở cha nắp capo lên cho tản nhiệt, nhà mình cũng ấm, đỡ phải chạy điều hòa nóng

handico

Xe tải
Thay dầu,
thay nước làm mát,
xúc rửa két,
vệ sinh quạt, máy, quạt điều hòa
Tránh đường tắc
Đường trường lộ trình ngắn lại một chút
Vệ sinh hệ thống tản nhiệt của két chính ( chú ý ko xịt nước áp lực cao làm gập các cánh tỏa nhiêt)
Giữ máy sạch sẽ

.....

Ngu ý của em :)

d32a1994

Xe máy
bác cứ lấy vòi nước xịt lên thế là mát thôi ^^!

mr.voquangminh

Xe buýt
Thay dầu,
thay nước làm mát,
xúc rửa két,
vệ sinh quạt, máy, quạt điều hòa
Tránh đường tắc
Đường trường lộ trình ngắn lại một chút
Vệ sinh hệ thống tản nhiệt của két chính ( chú ý ko xịt nước áp lực cao làm gập các cánh tỏa nhiêt)
Giữ máy sạch sẽ

.....

Ngu ý của em :)
Vote cụ! mãi em mới thấy một câu trả lời có ý nghĩa

Vagabond81

Đi bộ
Em thấy một số cụ thiết kế thêm trần là một lớp composite cách nhiệt và rất nhẹ.nếu là cửa trời thì làm thành từng khoang một, quan trọng là phải kiểm tra xe thường xuyên , đổ nước làm mát đầy đủ, điều hòa ko nên mở hết cỡ, mở nhẹ mà mát sâu hơn....

YenPheXe

Xe đạp
Cách này thông dụng! Em cũng đã áp dụng rồi cụ ạ. :)

congnhuanphat

Xe điện
Nhà cháu đọc hết 3 trang nhưng đa phần là các cụ chém gió không nghiêm túc. NHà cháu xin đưa da một vài mẹo nhỏ mà cháu thấy là khá hiệu quả để giúp các cụ bớt cảm giác sợ chui vào xe để rưới nắng trong mùa hè như sau :
Ngoài cách tìm bóng dâm tán cây mà buộc phải phơi xe dưới trời nắng nóng thì cách làm như sau
-1, Che chắn kính hậu và kính lái ( hoặc tất cá kính) bằng miếng chống nắng có bán rất nhiều trên thị trường, việc này vừa giảm được nhiệt cho xe và chánh tia cực tím tàn phá nội thất
-2, Khi đỗ xe dưới trời nắng nên hé cửa xuống 1 đến 2 cm để làm giảm tình trạng hiệu ứng nhà kính (bức xạ nhiệt), có thể dùng khăn ướt trải lên mặt táp lô .....
-3 (Giải pháp tình thế) nhưng cách này hiệu quả nhất: Trước khi vào xe nên mở 2 cánh cửa bên lái và dùng hai cánh bên phụ đóng mở liên tục 3 đến 4 lần đẩy toàn bộ hơi nóng trong xe gia ngoài nhằm cân bằng nhiệt độ trong ngoài = nhau khi vào xe không còn cảm giác chui vào lò bát quái nữa, lúc đó mở điều hoà sẽ nhanh mát tiết kiệm xăng =D>
Các cụ thử áp dụng nếu thấy hay về nhớ mời rượu nhà cháu nhá