[Funland] Tổng hợp các vấn đề về dịch Corona tại Hàn Quốc

Moriarty

Xe container
Đầu óc bị gì mà sao đọc hiểu có vấn đề à?
Đặc biệt bọn mang tư tưởng rận chủ có dòng máu ba que.
Ba que là ai?Ba que là bọn luôn auto chửi nhà nước bất chấp lí trí nhưng lại tiêu chuẩn kép.
Ví dụ biểu hiện của bọn ba que.
Nhớ cách đây cở 1 tháng lúc TQ mới bị dân mình chả tế sống bọn du khách khựa, kì thị khách khựa, đòi chính phủ cấm biên, cấm bay ,cách ly ,trục xuất hết dân khựa về nước ..
Nhưng tuyệt nhiên với dân Hàn méo thấy các bạn ấy gào rú như với khách khựa.
Con Corona này không liên quan đến ba que, nhưng những bình luận về nó thì thể hiện rõ bản chất của bọn ba que.
Không bỉ cá nhân thế sao chụp mũ người khác là này nọ??
Mình không bao giờ chỉ đích danh ai là rận chủ , ba que. Nhưng mình sẽ chỉ ra những dấu hiệu biểu hiện của bọn ba que như ví dụ trên.
Đây không tổ lái, mà nói trực tiếp vấn đề.
Đến thời điểm hiện tại thì rõ ràng dân tàu khựa ứng xử văn minh, biết điều hơn các oppa 9cm, họ ngoan ngoãn cách ly, thậm chí cám ơn VN. Còn các oppa thì vùng vằng đòi ở khách sạn, bộ ngại dao oppa thì lên tiếng quan ngại VN cách lý các oppa.

vuronaldo03

[Tịch thu bằng lái]
40 nghìn trump thì không đủ 1 lô nhà mình xuất sang khựa. Cái này là nó mua để cho ngành nó dùng thôi. Còn phòng đại dịch cho cả nước thì phải có cơ quan chuyên trách khác. Nhà Trắng đang xin hạ viện 2 tỏi rưỡi gồm cả chế vắc xin.
Đồng đô đang lên giá, mẽo nó thừa tiền để lo cho cho dân nó
Điều cụ nên lo là tiền thuế dân VN sẽ phải trả cho những "công dân HQ" đang ăn ở khách sạn 4 sao kìa

Lo ai không lo, lo thằng mẽo thiếu tiền hehe

vuronaldo03

[Tịch thu bằng lái]
Mình chả ám ảnh gì bọn nó hết.
Con corona không có liên quan gì đến bọn ba que, nhưng những bình luận thể hiện thì sặc màu ba que.
Mình đang bàn về cách ứng xử của dân Vn với du khách đến từ các vùng có dịch Corona.
Với dân bình thường thì tỏ ra thông cảm và chia sẽ hợp lý với người bị nhiễm dù cho họ xuất phát từ nước nào, không phân biệt không kì thị, không chửi nhà nước.
Bọn mạng tư tưởng bả que thì với người bị nhiễm Corona thể hiện bản chất cực đoan kì thị với du khách Trung Quốc, đội lên đầu du khách Hàn Quốc.
Mình chỉ nhấn mạnh chỗ đặc biệt đó thôi sao bạn giãy nãy lên vậy, mình có nói bạn là 3 que đâu???
Cụ có chứng cờ gì "bọn ba que" liên quan trong vấn đề này không?
Nếu không thì tự cụ lôi bọn ba que vào vấn đề này thì đúng là cụ bị tự kỷ ám thị rồi còn gì (!)

Người ta gọi là "ăn không nói có" hay đơn giản hơn gọi là tổ lái đấy hehe

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có chứng cờ gì "bọn ba que" liên quan trong vấn đề này không?
Nếu không thì tự cụ lôi bọn ba que vào vấn đề này thì đúng là cụ bị tự kỷ ám thị rồi còn gì (!)

Người ta gọi là "ăn không nói có" đấy hehe
Có liên quan chứ! trong vấn đề này!
Vấn đề ứng xử với đại dịch Corona!
Bon có tư tưởng ba que thì luôn mồm chửi và phân biệt đối xử.
Người dân bình thường thì cư xử nhã nhặn thấu hiểu với khó khăn nhà nước,
Mấy thớt Corona rồi toàn thành phần chửi nhà nước ( mình xác định đó là thành phần ba que) cần phải lên án trong thời điểm cả nước đang chung sức chống dịch,

toimuondie

Xe container
Chả biết nó cần mình hay mình cần nó. Samsung nó góp bao nhiêu gdp, xk, thu hút bao nhiêu lao động, các cụ cứ google là ra.
Chuyện đâu có đơn giản. Ngay như Mỹ với châu Âu có đối xử với người TQ như thế đâu mà các cụ cứ đòi cấm với đuổi.
Mặc dù rất xấu hổ nhưng phải công nhận Việt Nam mình cần nhiều nước chứ chẳng nước nào cần Việt Nam.

starview

Xe tăng
Mấy anh Hàn không được vô khách sạn rồi. Kiểu này cũng quay đầu về nước sớm.
Khu em ở nhiều người Hàn nhất HN. Buổi tối người Hàn nườm nượp đến ăn chơi, mua bán nhưng từ dạo có dịch họ cũng ít đến. Mà em thấy ý thức phòng dịch của những người sang đây sinh sống, làm việc khá cao, nếu không nố là cao hơn nhiều người Việt. Bản thân họ và cộng đồng người Hàn ở đây cũng lo lắm các cụ ạ, vậy nên các cụ đừng nặng lời xúc phạm họ, có ai muốn thế đâu.
Vụ Đà nẵng, em đoán ( đoán thôi) có lẽ phias Việt Nam có sơ suất gì đó nên không báo cho họ trước khi lên máy bay là sẽ bị cách ly nên họ mới có phản ứng vậy. Giờ, họ vào bệnh viện phổi là yên tâm rồi.
Cầu mong cho tất cả hành khách trên chuyến bay và phi hành đoàn đều không dính Vovid19.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Khu em ở nhiều người Hàn nhất HN. Buổi tối người Hàn nườm nượp đến ăn chơi, mua bán nhưng từ dạo có dịch họ cũng ít đến. Mà em thấy ý thức phòng dịch của những người sang đây sinh sống, làm việc khá cao, nếu không nố là cao hơn nhiều người Việt. Bản thân họ và cộng đồng người Hàn ở đây cũng lo lắm các cụ ạ, vậy nên các cụ đừng nặng lời xúc phạm họ, có ai muốn thế đâu.
Vụ Đà nẵng, em đoán ( đoán thôi) có lẽ phias Việt Nam có sơ suất gì đó nên không báo cho họ trước khi lên máy bay là sẽ bị cách ly nên họ mới có phản ứng vậy. Giờ, họ vào bệnh viện phổi là yên tâm rồi.
Cầu mong cho tất cả hành khách trên chuyến bay và phi hành đoàn đều không dính Vovid19.
Nói về độ bựa và mặt day thì bọn Hàn là vô đối.

Các chuyến bay từ Hàn Quốc đi Trung Quốc bất ngờ cháy vé.

Đây là điều bất thường bởi thời gian gần đây, giá vé máy bay nội địa lẫn quốc tế đến Trung Quốc luôn ở mức cực kỳ thấp do tình hình dịch Covid-19 bùng phát tại nước này. Nhiều người cho rằng, vì một lượng lớn khách từ Hàn Quốc - nơi đang là ổ dịch mới tại châu Á - tràn sang Thanh Đảo tránh dịch dẫn đến giá vé tăng chóng mặt và cháy vé.

Thanh Đảo là một điểm đến nổi tiếng của khách du lịch Hàn Quốc. Có khoảng 100.000 người Hàn Quốc hiện cư trú trong thành phố, Global Times đưa tin.
Trước tình hình này, giới chức Thanh Đảo đã yêu cầu các biện pháp phòng ngừa nghiêm ngặt để tránh dịch bệnh từ ngoài biên giới tràn vào. Từ ngày 24/2, bất cứ ai nhập cảnh đến Thanh Đảo sẽ được kiểm tra chặt chẽ. Trừ những người phải cách ly, số khác sẽ do xe của thành phố đưa về nơi ở. Những người định cư trong nước phải tự cách ly 14 ngày tại nhà. Những ai cư trú ngắn hạn như công tác thì phải ở khách sạn được chỉ định.
P.s: Mọi thứ thay đổi quá chóng mặt. Mới hôm nào cõi mạng xứ Hàn kêu la tống cổ bọn China, bọn Việt Nam về nước, cấm biên bọn nó, biểu tình trước quảng trường ở Seoul,......

NQN

Xe tăng
977 người nhiễm 10 người chết. HQ hoảng loạn quá

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tôi cũng cầu mong như bác: Cầu mong cho tất cả hành khách trên chuyến bay và phi hành đoàn đều không dính Vovid19.

Và chắc cũng như bác, tôi chẳng yêu quý gì tụi Korea đâu (trừ Thầy Park), là lo cho cái mạng mình thôi.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Tôi cũng cầu mong như bác: Cầu mong cho tất cả hành khách trên chuyến bay và phi hành đoàn đều không dính Vovid19.

Và chắc cũng như bác, tôi chẳng yêu quý gì tụi Korea đâu (trừ Thầy Park), là lo cho cái mạng mình thôi.
Thực sự là vụ việc ở Hàn nhìn đơn giản nhưng rất nguy hiểm vì dính bọn Tà giáo Tân Thiên Địa. Nhìn những gì xẩy ra ở Hàn thì hình như bọn này nó cố tình đem lây nhiễm đi khắp nơi vậy.! Bon này có tới 200 ngàn tín đồ chứ không phải ít đâu.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thực sự là vụ việc ở Hàn nhìn đơn giản nhưng rất nguy hiểm vì dính bọn Tà giáo Tân Thiên Địa. Nhìn những gì xẩy ra ở Hàn thì hình như bọn này nó cố tình đem lây nhiễm đi khắp nơi vậy.! Bon này có tới 200 ngàn tín đồ chứ không phải ít đâu.
Cố tình thì cũng hơi quá cho họ, bác ạ.
Nhưng rõ ràng họ tin vào Đức Chúa của họ gần bằng ta tin tưởng vào cấp ủy, nên họ mới cư xử như vậy.

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Thế giới có 8 vạn người nhiễm, gần 3 ngìn người chết.
Các ca nhiễm và chết chủ yếu ở TQ làm quá tải hệ thống y tế của TQ.
Nước nhiều thứ 2 là Hàn Quốc, đến nay có gần 1 nghìn người nhiễm và 10 người chết thì vẫn chưa quá tải hệ thống y tế HQ được. Nhưng, nếu dịch không bị chặn mà cứ đà này phát triển thì rất nhanh hệ thống y tế HQ sẽ bị quá tải.

bimbim7575

Xe buýt
Càng ngày càng căng
Đứt rồi chứ ko còn căng nữa đâu.

Đã 11 người tử vong rồi

Bên mình vẫn chưa dừng hẳn các chuyến bay từ Hàn Quốc thì phải

vitngoc

Xe điện
Cố tình thì chưa chắc! Nhưng suy nghĩ bên đó cũng như cụ thì đảm bảo còn lâu mới tìm đủ thành viên giáo phái này! Hàn xẻng chắc còn mệt!

tank_fun

Xe tăng
Đang nói dân mà cụ, dân mình hèn với Hàn ngay cả trong tư tưởng. Đặc biệt bọn mang tư tưởng rận chủ có dòng máu ba que.
Nhớ cách đây cở 1 tháng lúc TQ mới bị dân mình chả tế sống bọn du khách khựa, kì thị khách khựa, đòi chính phủ cấm biên, cấm bay ,cách ly ,trục xuất hết dân khựa về nước đó sao?
Những thành phần có tư tưởng đó trên Of này cũng không ít đâu cụ. Nhưng tuyệt nhiên với dân Hàn méo thấy các bạn ấy gào rú như với khách khựa.
Dân khựa sống bẩn bỏ mẹ, tiếc thương chó gì dăm ba cái thằng khựa ?

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Sợ nó trong ngay cả tư tưởng, suy nghĩ như này bảo sao nó không khinh cho.
Nó đầu tư méo phải ban ơn đâu, tối đa hoá lợi nhuận hết đấy.
Thách nó cũng méo dám đơn phương rút ấy chứ. Nó đầu tư cả đống tiền, sản xuất chưa hết khấu hao thu hồi vốn thì đóng cửa nó chả lo ngay ngáy.
Em lại chỉ mong các Oppa cút càng nhanh càng tốt. Có thể mình sẽ khó khăn 1 thời gian nhưng ít nhất còn động não để tự lực, éo p luỵ thằng nửa mùa này.