[Funland] Tổng hợp các vấn đề về dịch Corona tại Hàn Quốc

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
VN giờ ấm lên rồi, ở đâu phát sinh người nhiễm thì khoanh vùng ở đó dập dịch vẫn kịp. Dùng kinh nghiệm Sơn Lôi mà làm thôi. Ở Nha Trang cô lễ tân bị nhiễm và tiếp xúc nhiều người mà khoanh vùng cách ly tốt , cuối cùng không có ai bị lây.
Trung Đông nắng nóng còn toang kia kìa, liên qua j thời tiết.

Cu_in_Car

Xe điện
Thôi xong: Phát hiện đội trưởng trạm xá ở Daegu là “ Giáo dân Sincheonji ” sau khi người này nhiễm Covid - 19 , cả trạm xá bị cách ly
Đến chết vì cái bọn này mất thôi các cụ ạ
Hành tung kỳ bí, không lộ mình là giáo dân của dị giáo này, luôn coi chăm chỉ cầu nguyện thì thân thể không bao giờ bị bệnh,...
Hiện còn mấy trăm vị này đang lẩn trốn chưa tìm ra tung tích chưa nói nhiều nhà thờ thuộc giáo này núp danh dưới Tin lành hay các nhánh khác
Choáng quá

Skoda_Favorit

Xe container
Em lo hơn cả dịch bùng phát ở Vũ Hán vì có vẻ ông Hàn dễ toang hơn, lượng người mất kiểm soát lớn. Giờ vẫn vi vu sang VN đơn giản. Dân mình mấy hôm nay thấy chủ quan lắm, ra đường nhiều cụ không đeo khẩu trang, khu vui chơi bắt đầu đông người.
Nhìn thấy tức mình Cụ nhỉ!!!x-(
Các góc ngã tư đám trung niên đánh cờ tướng, các quán cafe lũ thanh niên vẫn vô tư!!!!!!! :-o

Dũng2A

Xe hơi
Trưa nay có tí năng em mang cả nhà ra phơi cho nó chết cụ cái con corona đi. Nghe nói nó die ngay khi có ánh nắng thì phải

vietran

Xe ba gác
Kháng nguyên trong cơ thể người Việt
Trung Quốc sau nhiều ngày điên cuồng dập dịch, bây giờ đanf cuống lên đi chế vắc xin trong thể đơn bào tiến hoá, à nhầm mẹ sang Đen Vâu, đại để Trung Quốc vừa công bố, chế đc vắc xin, tiêm vào chuột, thấy sinh kháng nguyên và có dấu hiệu miễn dịch trên cơ thể chuột với corona.
Cái này, người Việt thực ra đã tự tiêm kháng nguyên cho mình từ đời tám hoánh. Nói chung hệ miễn dịch hiện nay được xem là hoàn hảo.
Hồi còn be bé, mình đã tự nhập vắc xin với độc lực cực mạnh để test chỉ số phòng vệ của cơ thể. Loại vắc xin tự nhiên, dễ tìm này người miền Bắc hầu hết đều đã test. Ấy là ăn gà cúm các ông ạ. Ối chà chà con gà nó cúm toã cánh ra, mỏ xểu nhãi, bước đi loạng choạng. Bố mình bảo, thịt mẹ nó đi, rù rồi. Thế là cả nhà mình test hết con này sang con khác. Khi test Cho tí gừng vào, thơm lừng trứng cuốc hihi.
Tuy nhiên, để hệ miễn dịch cơ thể đc luyện tập với đối thủ khủng hơn nữa. Mình còn được bơm huyết thanh có kháng thể tươi luôn. Ấy là tiết canh các ông ạ. Con lợn, ko cần biết lợn gì, ốm hay khoẻ, chỉ cần biết nó vẫn chạy, vẫn ăn, thế là họ nhà mình lấy huyết tương của nó, một chậu khá lớn. Sau đó hoà kháng nguyên tươi với mắm, mì chấng, lạc rang, húng lìu, sụn băm nhỏ, khấu đuôi băm nhỏ cũng, lá gan thái mỏng... Ok test.
Có thể nói, trên thế giới, người Việt là chủng tộc dùng huyết tương đầu tiên và bền bỉ nhất thế giới để luyện cho hệ miễn dịch. Bọn Tây nhìn thấy mình ăn tiết canh lợn hay gào ầm ĩ, oh my god, uong mau lon, uong mau lon. Sư bố bọn ngu, chúng nó ko biết rằng, Ai đã luyện xong món này thì đao thương bất nhập, virus bất xâm. hehe.
Nhưng vắc xin tự nhiên, huyết tương tươi, đã đủ chưa? Chưa đủ. Người Việt Nam đã mạnh dạn test luôn kháng nguyên từ chuột. Bọn chuột đồng mùa gặt, nó béo mưỡm ra, bà con vừa tự bắt vừa xua chó bắt cùng. Gớm kháng nguyên được chặt đầu, moi bụng xong đem nướng hoặc luộc treo khô hehe. Bây giờ nhiều vùng vẫn test đều.
Ở một số vùng, mình còn thấy anh em test chỉ số miễn dịch với cua đồng, *** gì cho nguyê con cua đương bò vào mồm nhai nhau nháu, còn cá diếc đang bơi vớt lên kẹp lá mơ test luôn.
Nhìn chung, qua đợt dịch này, bọn Tây lông hay Hàn, Nhật phải nhìn Vn bằng con mắt khác. Thế giới mà vớ vẩn phản bội Vn, chúng bố thả cho một bao tải virus thì đứng đấy mà đái ra máu.
(ST)
Cụ kể chưa hết rồi
Kháng nguyên trong thú hoang dã mới nhiều,
Rắn nhé, treo lên cắt tiết ở đuôi mút chùn chụt
Ba ba sông suối, cắt tiết, bóp mật cho vào rượu chích vào mồm luôn 😂😜
Dúi (chuột núi), cắt tiết cho vào rượu và bổ sung kháng nguyên vào cơ thể
....
Nói chung nhiều lắm kể k xuể
Ngày xưa trâu bò HTX chỉ mong nó chết để xẻ thịt chia nhau, cần biết nó chết vì bệnh dịch gì đâu

Gagarose

Xe điện
Việt Nam làm rất tốt năm 2003 đại dịch SARS, và tới hiện giờ cũng đang làm rất tốt trước đại dịch Corona (mặc dù lúc đầu phản ứng hơi chậm và chủ quan, không lường trước tình hình nghiêm trọng, không cấm biên luôn)

4U4me

[Tịch thu bằng lái]
Bộ Dục dự định cho học sinh đi học lại từ 2/3. Theo các cụ là sẽ có QĐ chính thức ko?
27-28/2 mới có quyết định chính thức:

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Ca tử vong thứ 8 ở Hàn Quốc, tổng 843 ca nhiễm.

Trong tổng số 8 ca tử vong ở Hàn Quốc, có 6 ca là bệnh nhân tại bệnh viện Daenam- Cheongdo, 1 ca ở Daegu là tín đồ của giáo phái Sincheonji và 1 ca tử vong tại nhà ở thành phố Gyeongju, tỉnh Gyeongbuk.

Cheongdo là quê của ông Lee Man Hee, người sáng lập giáo phái Sincheonji. Bệnh viện Daenam ở Cheongdo là nơi diễn ra lễ tang của anh trai ông này, do đó bệnh nhân “siêu lây nhiễm” số 31 và một lượng lớn tín đồ của giáo phái đã tới tham dự tang lễ vào thời điểm đầu tháng 2/2020.

Cu_in_Car

Xe điện
Ca tử vong thứ 8 ở Hàn Quốc, tổng 843 ca nhiễm.

Trong tổng số 8 ca tử vong ở Hàn Quốc, có 6 ca là bệnh nhân tại bệnh viện Daenam- Cheongdo, 1 ca ở Daegu là tín đồ của giáo phái Sincheonji và 1 ca tử vong tại nhà ở thành phố Gyeongju, tỉnh Gyeongbuk.

Cheongdo là quê của ông Lee Man Hee, người sáng lập giáo phái Sincheonji. Bệnh viện Daenam ở Cheongdo là nơi diễn ra lễ tang của anh trai ông này, do đó bệnh nhân “siêu lây nhiễm” số 31 và một lượng lớn tín đồ của giáo phái đã tới tham dự tang lễ vào thời điểm đầu tháng 2/2020.
Cụ lấy đâu ra công bố 8 người chết vào thời điểm này đấy ạ? Nguồn có chính xác không ?

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lấy đâu ra công bố 8 người chết vào thời điểm này đấy ạ? Nguồn có chính xác không ?
Vào lúc 16:00 chiều ngày 24/2/2020, Hàn Quốc xác nhận ca tử vong thứ 8, là một nam giới người Hàn Quốc, 67 tuổi có phản ứng dương tính với virus corona trước đó và đang điều trị tại bệnh viên Daenam, Cheongdo.

Cu_in_Car

Xe điện
Vào lúc 16:00 chiều ngày 24/2/2020, Hàn Quốc xác nhận ca tử vong thứ 8, là một nam giới người Hàn Quốc, 67 tuổi có phản ứng dương tính với virus corona trước đó và đang điều trị tại bệnh viên Daenam, Cheongdo.

Tin vịt cụ nhé, lại lều nhặt đâu về đăng rồi. Hiện vẫn có 7 thôi.
Cụ dùng được tiếng Hàn thì em gửi link
Tin này là tin công bố báo chí minh bạch của Trung tâm kiểm soát và phòng ngừa dịch bệnh HQ
Em vừa chụp màn hình cho cụ đây

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Tin vịt cụ nhé, lại lều nhặt đâu về đăng rồi. Hiện vẫn có 7 thôi.
Cụ dùng được tiếng Hàn thì em gửi link
Tin này là tin công bố báo chí minh bạch của Trung tâm kiểm soát và phòng ngừa dịch bệnh HQ
Em vừa chụp màn hình cho cụ đây
Bên thớt kia có cụ đăng ảnh chụp màn hình như dưới, cụ xem lại xem
Số ca bệnh ở Hàn quốc tăng chóng mặt, đã 8 người tử vong

Hàn chính thức toang hoác

View attachment 4381854

202

Xe container
Ai bảo cụ Trung đông là auto nắng nóng vậy cụ? Tehran hôm nay 9-18 độ kìa, ngày kia 2-8 độ đấy.
Cách đây 2 năm e đi Iran vào cuối tháng 4 vẫn ngắm tuyết trên đỉnh Tochan và mặc áo lạnh ngắm phố.

Cu_in_Car

Xe điện

4U4me

[Tịch thu bằng lái]

sleeping

[Tịch thu bằng lái]