[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng
Các cụ cho em hỏi là cái đề xuất cho phép xe quá hạn đăng kiểm 15 ngày được đi kiểm định mà không bị phạt của Bộ giao thông đã được chấp thuận chính thức chưa ạ?
Xe em đến 15/4 này đến hạn đăng kiểm mà em đăng ký online được hẹn tận ngày 17/4. Nếu cái đề xuất của Bộ giao thông mà chưa được chấp thuận thì sang tuần em lại phải chạy lên Vĩnh Phúc :(
Chưa cụ nhé, ra đường thì vẫn dựa vào may mắn, độ dẻo mỏ hoặc bác làm việc thôi :D

polizia

Xe container
Thật ra trong bối cảnh căng thẳng về đăng kiểm như hiện nay, đề nghị này là rất hợp lí.
Nhưng cái hiệp hội này tiếng gáy chả có gờ ram trọng lượng nào, em e là sẽ không động chạm được vào miếng đang ngon của conan được.
Em thì nghĩ là đc vì trc mắt cần giảm tải, ai đời hóng các hội nhóm thì đặt hẹn toàn 1 tháng mới đến lượt đăng kiểm, chắc thêm vài bài báo nữa là ok thôi.

Binbi

Xe điện
Chưa cụ nhé, ra đường thì vẫn dựa vào may mắn, độ dẻo mỏ hoặc bác làm việc thôi :D
Theo quy định hành chính thì trong thời hạn 7 ngày làm việc kể từ ngày nhận được tờ trình của bộ thông là chú phỉnh phải có ý kiến giả nhời, đúng không cụ nhỉ? Mà bộ thông trình từ hôm 15/3, đến nay là hơn 2 chuch ngày rồi. Chả nhẽ phủ đầu rồng mà cũng cao su thế sao!?

lequydongvtv

Xe tải
Các cụ đã ai đăng ký trên App đăng kiểm chưa ạ? Em đăng ký có mã và lịch hẹn rồi nhưng không thấy trung tâm gọi xác nhận. Mình có càn gọi lên tt đăng kiểm không ạ hay cứ đúng lịch hẹn lên đưa giấy tờ và mở mã cuộc hẹn là vào đăng kiểm ạ? Em check thì trang này thuộc sở hữu công ty tư nhân nên ko chắc lắm ràng buộc pháp lý với tt đăng kiểm

khanhtb

Xe điện
Chốt chuẩn chỉnh là sai.
"Sau khi tổ chức lại, các đơn vị này vẫn thuộc Cục Đăng kiểm Việt Nam. Tuy nhiên, Cục chỉ bổ nhiệm lãnh đạo đơn vị. Các trung tâm hoàn toàn tự chủ, độc lập về tổ chức, tài chính, con người", Cục Đăng kiểm Việt Nam khẳng định.
Mô hình mới khác nhiều ko các cụ nhỉ,vẫn đc bổ nhiệm người đúng đầu thì ảnh hưởng của Cục vẫn to lắm.

pham minh

Xe container
Hôm qua em đi qua trạm 2901S thấy vắng rồi ko đông như tuần trước, chỉ có khoảng 10 xe đợi. Thứ 5 tuần này đến ngày em đi đăng kiểm ở trạm này

Gatre01

Xe hơi
E dăng ký online ở trung tâm 29.06v từ ngày 31/3 thì được hẹn vào 7h sáng ngày 7.4 đến làm. Họ khuyến cáo đến sớm 30ph, 6h30 e đến thì đã thấy tầm 40,50 xe xếp hàng, thấy nhiều cụ lái xe nói e xếp hàng từ 3h sáng.
Đến 7h30 trạm mở cửa làm việc, xe con máy xăng thì nhanh, chỉ khoảng 20 phút 1 xe, xe e máy dầu nên phải sang bên dây chuyền xe tải nên chờ lâu vì xe tải còn phải đo thành thùng nên loay hoay đến 9h mới đến lượt và 10h xong.
Bi gầm ok, giá nóc ok (bổ xung để các cụ đỡ nhầm lẫn là e để thanh ngang), xe e đèn cos cũ là bi lắp bóng halogen, e thay bóng led vào thì vẫn ok ( hỏi nv đk thì họ nói bóng led nếu độ sáng cao quá tiêu chuẩn và sáng kiểu tóe loe thì ko được, vụ này hơi khoai vì mình là nguời sử dụng sao biết thế nào là sáng quá), e nghĩ mấy loại bóng rẻ tiền trên thị trường sẽ khó qua vì độ chụm, cắt sáng không đạt.

Chỉnh sửa cuối:

TGB.Magic

Xe tải
E dăng ký online ở trung tâm 29.06v từ ngày 31/3 thì được hẹn vào 7h sáng ngày 7.4 đến làm. Họ khuyến cáo đến sớm 30ph, 6h30 e đến thì đã thấy tầm 40,50 xe xếp hàng, thấy nhiều cụ lái xe nói e xếp hàng từ 3h sáng.
Đến 7h30 trạm mở cửa làm việc, xe con máy xăng thì nhanh, chỉ khoảng 20 phút 1 xe, xe e máy dầu nên phải sang bên dây chuyền xe tải nên chờ lâu vì xe tải còn phải đo thành thùng nên loay hoay đến 9h mới đến lượt và 10h xong.
Bi gầm ok, giá nóc ok, xe e đèn cos cũ là bi lắp bóng halogen, e thay bóng led vào thì vẫn ok ( hỏi nv đk thì họ nói bóng led nếu độ sáng cao quá tiêu chuẩn và sáng kiểu tóe loe thì ko được, vụ này hơi khoai vì mình là nguời sử dụng sao biết thế nào là sáng quá), e nghĩ mấy loại bóng rẻ tiền trên thị trường sẽ khó qua vì độ chụm, cắt sáng không đạt.
Vậy là đăng ký online Ok nhỉ, có phải alo xác nhận hay đến trước nhận phiếu phiếu xếp hàng không cụ ?

Gatre01

Xe hơi
Vậy là đăng ký online Ok nhỉ, có phải alo xác nhận hay đến trước nhận phiếu phiếu xếp hàng không cụ ?
Vâng, e tải app TTDK về và đăng ký trên đó, trên app họ sẽ update lịch tự động, sau đó cứ cách vài ngày họ lại nhắc lại về đt cho e. Xếp hàng thì có vì đông và lịch hẹn họ ko cho số thứ tự, họ chỉ hẹn ngày và buổi sáng hay chiều thôi.
E thấy trên app chỉ có 1 số trung tâm thôi, 1 số e không hiển thị trên này.
Nếu không đặt lịch trước theo dạng on hoặc trực tiếp thì họ ko làm cụ ạ. E thấy rất nhiều cụ xếp hàng xong lại phải đi về vì chưa có lịch đăng ký trước cụ à.

Chỉnh sửa cuối:

leobungto

Xe hơi
Xe em vừa đk xong,tại Nam Định,em đi từ nhà em Đào Duy Anh, sáng e đi làm bt, 12h e đi,xuống làm đúng 30 phút xong ,thật sự quá nhanh và tiện lợi, service thì nhẹ nhàng mềm mỏng, chuẩn ko cần chỉnh,bác nào chưa đk nghe em thật lòng về làm tí là xong, cụ nào cần tư vấn cứ add zalo or alo em

caisua

Xe lăn
Ô có khi lại đc cầm sổ đi đổi tem về tự dán rồi, xe nhà em cuối tháng 5 hết hạn, hy vọng thông tư kịp ra.
Kể cả có được thế cũng phải xếp hàng cả tháng như thường nên cụ để thời gian cho bên đăng kiểm phục vụ những xe đến hạn đi, các chủ xe đang rất áp lực rồi

polizia

Xe container
Kể cả có được thế cũng phải xếp hàng cả tháng như thường nên cụ để thời gian cho bên đăng kiểm phục vụ những xe đến hạn đi, các chủ xe đang rất áp lực rồi
Đâu, nếu đc thế thì cần gì xếp hàng. Đi xe máy hay grab cầm sổ lên vào nó in cho cái mới cầm về, nhanh và đỡ tốn chỗ hơn chứ. Chỉ cần bố trí 1 bàn in tem vs sổ riêng là ok.

caisua

Xe lăn
Đâu, nếu đc thế thì cần gì xếp hàng. Đi xe máy hay grab cầm sổ lên vào nó in cho cái mới cầm về, nhanh và đỡ tốn chỗ hơn chứ. Chỉ cần bố trí 1 bàn in tem vs sổ riêng là ok.
Đầy ông xe mới đăng kiểm lần đầu ko cần khám xe cũng đang xếp hàng như thường đấy cụ, trong đó có em. Giờ nhân lực đăng kiểm mỏng tang, nào đã bố trí luồng riêng được đâu mà còn đòi chen thêm vào nữa ạ. Xe cụ chưa cần ngay thì nhường AE đi đã, 1 thời gian nữa ổn định thì làm cũng có sao đâu

emtaplai oto

Xe tăng
Xe em vừa đk xong,tại Nam Định,em đi từ nhà em Đào Duy Anh, sáng e đi làm bt, 12h e đi,xuống làm đúng 30 phút xong ,thật sự quá nhanh và tiện lợi, service thì nhẹ nhàng mềm mỏng, chuẩn ko cần chỉnh,bác nào chưa đk nghe em thật lòng về làm tí là xong, cụ nào cần tư vấn cứ add zalo or alo em
Cụ làm trạm nào đấy ạ.
Em vừa đăng ký trạm 1804D, định thứ 4 này xuống làm.

T62

Xe hơi
Chốt chuẩn chỉnh là sai.
"Sau khi tổ chức lại, các đơn vị này vẫn thuộc Cục Đăng kiểm Việt Nam. Tuy nhiên, Cục chỉ bổ nhiệm lãnh đạo đơn vị. Các trung tâm hoàn toàn tự chủ, độc lập về tổ chức, tài chính, con người", Cục Đăng kiểm Việt Nam khẳng định.
Mô hình mới khác nhiều ko các cụ nhỉ,vẫn đc bổ nhiệm người đúng đầu thì ảnh hưởng của Cục vẫn to lắm.
Chó chê mèo lắm lông!

redcode

Xe điện
Em xin thông tin cụ nào biết có trạm nào ở HN hoặc gần HN độ đèn bi xenon mà pass rồi ạ.

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Các cụ cho em hỏi. Xe mới mua, ngày mai mới đi đk biển số. Vậy, vẫn phải xếp hàng chờ đến lượt đk tem đăng kiểm hả các cụ? Quá tải thế này thì xe ko dc lưu thông trước 30/4 ấy nhỉ? Căng quá.
Em vào app TTDK thì toàn báo full lịch, đến tận tháng 5 mới có lịch. Thế thì xe mua để không đi dc?

Grubby4K

Xe hơi
Em ở Hà Nội 21.4 này đến hạn đk.
Nay đăng ký online còn mỗi khu bắc ninh này thoả mãn. Các cụ cho em hỏi em đặt hẹn ntn là ok rồi đúng ko ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng