[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

nozinomuo

Xe tải
giờ đăng kiểm đc kỳ hạn dài hơn rồi, em vừa làm đc 2 tuần

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi các trung tâm đăng kiểm bây giờ phải hiểu là ngành dịch vụ phục vụ khách hàng chứ nghĩ bới bèo như cụ có mà người ta kiếu không quay lại sử dụng dịch vụ đâu, cụ yên tâm đi sẽ tốt lên thôi, sau này cụ đi đăng kiểm cafe thuốc nước đầy đủ cho cụ chờ lấy giấy kiểm định
Cụ đang ở Nhật hay Đức vậy cụ. Nếu ở VN chắc cụ đang ngủ mơ, tỉnh dậy thôi hơn 8h rồi :))

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Bớt được lượng xe mới rồi còn gì nữa cụ, tự động gia hạn nó còn liên quan đến nhiều vấn đề lắm ngày in trên tem kiểm định, phí đường bộ thời gian tự động gia hạn. Với lại cũng cho những xe quá hạn được 15 ngày còn gì
Lí do lí trấu thôi cụ. Tự động gia hạn cũng giống như xe mới, mang giấy tờ kiểm định ra trạm, đóng thêm phí đường bộ rồi đổi tem mới đúng hạn về dán là xong. Nếu muốn thì rất đơn giản.

redcode

Xe điện
Cụ đang ở Nhật hay Đức vậy cụ. Nếu ở VN chắc cụ đang ngủ mơ, tỉnh dậy thôi hơn 8h rồi :))
Đúng ra nó là phải như vậy, kể cả đội hành chính công. Mình cũng mất tiền chứ có phải đi ăn xin cái tem của cno đâu. Làm được đồng lương cũng phải đóng thuế cho nhà nước đấy chứ.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Đúng ra nó là phải như vậy, kể cả đội hành chính công. Mình cũng mất tiền chứ có phải đi ăn xin cái tem của cno đâu. Làm được đồng lương cũng phải đóng thuế cho nhà nước đấy chứ.
Vâng cụ. Nếu được chuẩn chỉnh hợp lý hợp tình như cụ nói thì OF này bớt được rất nhiều thớt, và ko xôm đc thế này :))

cairong_2011

Xe container
Không vấn đề cụ nhé,cho phép quá 15day,trong thời gian đó cụ không chở hàng,người thì họ bắt làm gì.
Em tưởng đó chỉ là dự kiến, nay có TT mới rồi cái đó có còn hiệu lực không ? VB nào nêu điều đó ? Còn chuyện XXX thông cảm là chuyện khác.

cusao

Xe lăn
Cụ ơi các trung tâm đăng kiểm bây giờ phải hiểu là ngành dịch vụ phục vụ khách hàng chứ nghĩ bới bèo như cụ có mà người ta kiếu không quay lại sử dụng dịch vụ đâu, cụ yên tâm đi sẽ tốt lên thôi, sau này cụ đi đăng kiểm cafe thuốc nước đầy đủ cho cụ chờ lấy giấy kiểm định
Nếu bác cố tình lờ đi lợi ích kinh tế họ có được từ tần suất kiểm định so với mục đích an toàn thực chất hoạc họ khiếm thị , khiếm thính trong thời buổi thông tin chia sẻ toàn cầu thì em cũng nhất trí và xây dựng niềm tin như bác có thôi ạ

MinhVieHn

Xe hơi
Nhật hay Đức cũng đang đầy vấn đề kia kìa cụ năng lượng lạm phát các kiểu, cụ mới phải dậy đi cứ mơ theo mấy anh tư bản, học cái hay thôi nhưng theo cách của mình

New car 2023

Xe container
Thế kỷ 23 rồi bác, không có chuyện Phục vụ khách hàng bác ạ.
Là bình đẳng A và B:
Họ bán dịch vụ, họ sẽ bán cái tử tế, là nghĩa vụ của họ.
Bác mua dịch vụ thì bác trả xiền, trả đủ và đúng.
Hết.

Cái thời B phục vụ A, qua lâu rồi bác.

cusao

Xe lăn
Thế bây giờ họ tăng phí kiểm định thì chủ xe làm thế lào nhỉ? có đc sang Lào sang Cam kiểm định không nhỉ?

MinhVieHn

Xe hơi
Nếu bác cố tình lờ đi lợi ích kinh tế họ có được từ tần suất kiểm định so với mục đích an toàn thực chất hoạc họ khiếm thị , khiếm thính trong thời buổi thông tin chia sẻ toàn cầu thì em cũng nhất trí và xây dựng niềm tin như bác có thôi ạ
Bác cứ yên tâm lạc quan lên đi, làm ăn bố láo ăn cắp ko bền được đâu

MinhVieHn

Xe hơi
Thế kỷ 23 rồi bác, không có chuyện Phục vụ khách hàng bác ạ.
Là bình đẳng A và B:
Họ bán dịch vụ, họ sẽ bán cái tử tế, là nghĩa vụ của họ.
Bác mua dịch vụ thì bác trả xiền, trả đủ và đúng.
Hết.

Cái thời B phục vụ A, qua lâu rồi bác.
Được như thế thì tốt cụ ạ, nhưng thường bên sử dụng dịch vụ ( tức khách hàng ) mua được cái tử tế ưng ý thì bên cung cấp chưa làm ok lắm, nên mới có nhiều bức xúc như này cụ nhỉ

New car 2023

Xe container
Được như thế thì tốt cụ ạ, nhưng thường bên sử dụng dịch vụ ( tức khách hàng ) mua được cái tử tế ưng ý thì bên cung cấp chưa làm ok lắm, nên mới có nhiều bức xúc như này cụ nhỉ
Công bằng mà xét thì chúng ta phần lớn đều là B, khi đi bán cái gì đó để kiếm sống.
Còn khi đi mua hàng, tôi luôn có quan điểm như đi Siêu thị: Nó bán hàng, có niêm yết giá bán từ tế.
Bác thích thì nhặt, không thích thì next, sang Siêu thị khác hoặc về nhà, khỏi mua.

Còn các ông A nhà ta, tôi thấy hay có thói quen kiểu:
Tau là người mua, tau trả lương tụi bây, tau có quyền ... và ..., một quan niệm hết sức sai lầm.
Người bán không có quyền của họ sao?

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]

MinhVieHn

Xe hơi
Đang bàn về mỗi đăng kiểm xe nha cụ, đừng tổ lái lại mất thớt.
Từ đăng kiểm ô tô ở Đức nghĩ về đăng kiểm ở Việt Nam (vietnamnet.vn)
Ok cụ cái hay thì mình học thôi, đăng kiểm bên họ được như thế e nghĩ cũng phải qua vài thời kỳ thay đổi rồi, ở ta bây giờ đang nhiều vướng mắc nhiều nút thắt, và cũng đã gỡ đc 1 vài nút rồi đó cụ

fadco

Xe container
Đến 7 năm cụ ạ.
Thông tư có lấy ví dụ cụ thể. Năm hiện tại - năm sản xuất = bao nhiêu là ĐẾN.
Vì nếu xe cụ là 2015. 2023 - 2015= 8, thì mới là SAU 7 năm.
theo như cụ nói thì xe em đk lần đầu 26/4/2016, vậy tháng tới em đi đk là được tính tơi 7 năm đúng ko? mà bán tải ko biết được 1 năm ko hay lại 6 tháng:(

bspvietnam

Xe tăng
Đk lần đầu không phải mốc để xác định. Mốc xác định chu kỳ là NĂM SẢN XUẤT.
Xe cụ ĐK lần đầu năm 2016 không có nghĩa là nó đc sản xuất năm 2016, có thể nó sản xuất từ thế kỷ 18 :).
Chu kỳ ĐK thì theo mục đích sử dụng là xe kinh doanh, hoặc không kinh doanh (không phân biệt loại xe)
Tiêu chí đăng kiểm cho xe tải xe con có khác nhau, k liên quan đến chu kỳ.
theo như cụ nói thì xe em đk lần đầu 26/4/2016, vậy tháng tới em đi đk là được tính tơi 7 năm đúng ko? mà bán tải ko biết được 1 năm ko hay lại 6 tháng:(

fadco

Xe container
Đk lần đầu không phải mốc để xác định. Mốc xác định chu kỳ là NĂM SẢN XUẤT.
Xe cụ ĐK lần đầu năm 2016 không có nghĩa là nó đc sản xuất năm 2016, có thể nó sản xuất từ thế kỷ 18 :).
Chu kỳ ĐK thì theo mục đích sử dụng là xe kinh doanh, hoặc không kinh doanh (không phân biệt loại xe)
Tiêu chí đăng kiểm cho xe tải xe con có khác nhau, k liên quan đến chu kỳ.
xe em sx 2016 cụ ạ:)

BMW_X7

Xe điện
Các cụ cứ từ từ CP sẽ chỉ đạo giải qu

Có phải cụ đăng kiểm ở trạm trên đường Dương Tự Minh, chỗ gần sân bóng Quang Vinh ko ?
đúng rồi cụ, cụ cũng biết chỗ đấy ạ, đấy là trạm 20D05, trạm Khánh Thịnh, đội đấy nhanh nhậy, đang là xưởng sửa xe quay phát được quả Trạm trong TP, quá ngon

Trạng thái
Thớt đang đóng