[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giờ có khi các cụ OtoFun cũng nên lập Group tin đăng kiểm để cập nhật trạm nào đóng, mở ở các địa phương, tình hình xe đông, xe vắng cho nó tiện

lenamhung83

Xe tăng
Đến hôm nay Hà nội còn 7 trung tâm. Cụ dành 1 ngày để đăng kiểm là không thể. Tuy nhiên, các bác bác được phép quá hạn 15 ngày mà k bị phạt.
Tin vui, nhưng chắc là mơ ước của anh em có ô tô thôi... Theo luật quá hạn đăng kiểm1 ngày đến dưới 1 tháng bị phạt như nhau mà bác

huyman

Xe hơi
Không có chuyện ấy đâu ạ, các anh ấy "tinh tường" lắm
Ko cho đăng kiểm, cũng ko có giải pháp, vậy là các anh ấy dc bảo kê rồi. Haizz
Sắp tới có thêm nghề xếp lốt chuyên nghiệp, mỗi ngày mà dc một lốt là cũng kiếm dc 1 củ nhỏ đới.

pham minh

Xe container
Lửa này xuất phát từ SG, lan ra đến HN lại đâm cháy đượm nhất

TSB ông bộ giao. Nhìn đấy mà dương mắt ếch lên ko có BP xử lý. Ít ra bộ Y còn cho ra cái HD đấu thầu thuốc và TTB Y tế rồi
nếu phải TSB thì phải TSB cả bên xxx nữa vi quản lý kiểm tra thế nào mà giờ động đâu cũng sập :D

Idemitsu

Xe tăng
Xe e cỡ lốp theo tiêu chuẩn là 215 nhưng e dùng lốp 225 liệu có đăng kiểm được ko nhỉ. Mọi lần thì ko sao nhưng đợt này căng thẳng thế này ko rõ như nào.

congchi

Xe điện
Quan lãnh lương từ ngân sách, mà ngân sách từ tiền thuế từ người dân và các đơn vị kinh doanh mà có. Vậy cụ có đang đóng thuế không vậy?
Dân nào chả phải đóng thuế. Em đóng nhiều nữa là đằng khác. Nhưng em éo có khái niệm mình nuôi quan.
Quan có đổ công sức ra làm việc không - Có.
Quan có tạo ra giá trị gia tăng cho xã hội không - Có (trật tự, an ninh, dịch vụ công, chính sách xã hội...)
Dân có cần giá trị gia tăng mà quan tạo ra không - Có.
Vậy là trao đổi sòng phẳng rồi. Chẳng qua cách trả tiền không phải trực tiếp, mà thông qua nghĩa vụ thuế. Thế thôi.

Z90

Xe tăng
E đăng kiểm bên Sài Đồng, nhà gần nên 40' là xong

demax

Xe tăng
Đến hôm nay Hà nội còn 7 trung tâm. Cụ dành 1 ngày để đăng kiểm là không thể. Tuy nhiên, các bác bác được phép quá hạn 15 ngày mà k bị phạt.
Thông tin ở đâu đấy cụ? Cụ có link không em tham khảo với.

hm.tuan

Xì hơi lốp
Bộ giao thất thế
Kệ m.ịa người dân!
Đúng là sống chết mặc bay...

hd-vt

Xe container
Có những ngành nghề bao lâu nay có tiêu cực như đăng kiểm này, đến mức ng ta coi nó là cái sự bình thường. Giờ BCA bắt triệt để cũng là cách để răn đe các ngành khác đang có tiêu cực, rằng đừng có bố láo, không lại như cá nằm trên thớt.

Ví dụ giờ chắc chả có trung tâm sát hạch lái xe nào dám nghĩ ra các trò tiêu cực nữa.
Nếu từ phía cá nhân có xe gia đình đi đk, em thấy vấn đề là đk còn tử tế chán (hay em may mắn nhỉ) so với các...
Còn xe tải - dịch vụ kinh doanh vi phạm các kiểu thì đâu mỗi chỉ do mỗi đk. Vd cơi nới chở quá tải chạy quá tốc độ phanh mất tác dụng gây tai nạn, quá tải gây hỏng hệ thống đường xá...đắt xịn mịn nhất thế giới. Họ đk như zin xong, về lắp độ lại chạy ầm ầm không phải ...nghĩ hehe.
Cc cứ thích đùa.

Chỉnh sửa cuối:

Thanhvuóng71

Xe container
Dân nào chả phải đóng thuế. Em đóng nhiều nữa là đằng khác. Nhưng em éo có khái niệm mình nuôi quan.
Quan có đổ công sức ra làm việc không - Có.
Quan có tạo ra giá trị gia tăng cho xã hội không - Có (trật tự, an ninh, dịch vụ công, chính sách xã hội...)
Dân có cần giá trị gia tăng mà quan tạo ra không - Có.
Vậy là trao đổi sòng phẳng rồi. Chẳng qua cách trả tiền không phải trực tiếp, mà thông qua nghĩa vụ thuế. Thế thôi.
Quan , nô bộc ....làm việc cho ai nhỉ? Muốn có lương - có ăn thì phải làm việc - phải bỏ công sức. Muốn tăng lương , tăng thu nhập thì phải sáng tạo, phải cố gắng....rất đơn giản mà

Bạn em chầu chực HN ko xong chán quá hôm nay phải phi xuống tận HP rồi #_#

sieunhancutchan

Xe tăng
Xe e cỡ lốp theo tiêu chuẩn là 215 nhưng e dùng lốp 225 liệu có đăng kiểm được ko nhỉ. Mọi lần thì ko sao nhưng đợt này căng thẳng thế này ko rõ như nào.
Không :)) bác ra gara thay tạm cái lốp đúng cỡ vào đi đăng kiểm xong về lại thay ra thôi chứ giờ các chú đi săm soi thông số 4 lốp kĩ lắm, còn soi cả số khung số máy luôn đó.

Darknight

Xe tải
Em thấy xếp hàng dài từ kim khí thăng Long ra đến tận cây xăng đầu đường 5 , sao cụ lại đăng kiểm được nhanh vậy?
Để đăng kiểm 40p chắc cụ ấy xếp hàng cũng 2 ngày đấy ạ! E đi qua chỗ Sài Đồng thấy xếp hàng ra tận cây xăng gần ngã tư với nguyễn văn linh rồi. Mệt mỏi thât sự!

Dzon

Xe điện
Cụ thử về Thái Nguyên xem, Thái Nguyên có 6 trung tâm đăng kiểm đang hoạt động, đường đi thuận lợi, toàn cao tốc, ko thu phí

russian_blue

Xe buýt
Có những ngành nghề bao lâu nay có tiêu cực như đăng kiểm này, đến mức ng ta coi nó là cái sự bình thường. Giờ BCA bắt triệt để cũng là cách để răn đe các ngành khác đang có tiêu cực, rằng đừng có bố láo, không lại như cá nằm trên thớt.

Ví dụ giờ chắc chả có trung tâm sát hạch lái xe nào dám nghĩ ra các trò tiêu cực nữa.
So với mấy a conan áo vàng thì e nghĩ đk này cũng là muỗi thôi. E đã từng ngồi với 1 bác làm trưởng phòng conan áo vàng của tỉnh thôi mà tiền và bđs rải khắp từ tw về tỉnh.

nhatnam244

Xe buýt
244 Bùi Xương Trạch - Khương Đình - Thanh Xuân HN
Website
nhatnamjsc.com.vn
Mấy hôm vừa rồi em đi đăng kiểm mất thời gian quá mà vẫn phải về :D . Chạy qua gara họ lắp đồ rồi họ nhận đi đăng kiểm dịch vụ thấy nửa ngày đã xong :D

Trạng thái
Thớt đang đóng