[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lastbet

Xe buýt

TTXVN dẫn thông tin từ Bộ trưởng Bộ Giao thông Vận tải Nguyễn Văn Thắng cho biết, ngày 7-3, Bộ Giao thông Vận tải đã họp về tình trạng đăng kiểm hiện nay. Theo đó, Bộ Giao thông Vận tải sẽ có giải pháp cho thiếu hụt nhân sự, tình trạng ùn tắc… Liên quan đến đề xuất của các chuyên gia về giãn chu kỳ đăng kiểm, Bộ trưởng Nguyễn Văn Thắng cho biết đang nghiên cứu và xem xét đề xuất này.

Hy vọng là giãn thời hạn đăng kiểm cho xe cá nhân tăng thời hạn 6 tháng lên 9 tháng hoặc 12 tháng, 12 tháng lên 15 tháng hoặc 18 tháng v.v.v..... Xe cá nhân ai chả muốn an toàn cho bản thân gia đình. Xe em cả năm đi chưa được 5k km. 3 năm covid chắc đi được hơn 12k.

patuana76

Xe container
Giờ khuấy trò ăn vặt 2 trăm k lên để dìm cái ăn cướp quốc khố hàng chục nghìn tỷ
Em chả lạ bài này. Diễn mãi hoá nhàm!
Không biết lúc nào khuấy tiếp đến trò cưa đôi 50/50 để mua bánh mì, cụ nhỉ?
Nếu khuấy trò đó thì chắc hết người lập chốt thổi cồn với 141.
Mong lắm thay...

Speed_demon

Xe buýt
Thì bác cứ đợi tới ngày cuối cùng của đăng kiểm cũ để đi đăng kiểm, rồi nhìn hàng xe hơn cây số, hết số rồi đi về, và mai kéo cứu hộ để đi đăng kiểm thôi.
Có thể đăng kiểm trước vài ngày hoặc 1-2 tuần trước khi hết hạn, nhưng không thể bắt người ta phải đăng kiểm trước cả tháng (cái này là đổ lỗi cho...). Như hôm qua ở trạm GTVT, nhiều người đã xếp hàng từ vài ngày trước, đến lúc xe lên cầu thì bị dừng.

VD xe của em hết hạn vào tháng 2, nếu đăng kiểm trước 1 tháng thì vào đúng dịp Tết, vậy là năm sau lúc gần Tết (ngay trước hoặc sau Tết) lại phải đi đăng kiểm. Nếu ko muốn vậy thì lại đi đăng kiểm sớm 1 tháng. Vậy là tự mình rút ngắn chu kì đăng kiểm từ 12 tháng xuống còn 10 tháng. Lỗi của em?

ngoc_phuong

Xe lăn
Bộ Thông giờ đương là nạn nhân của chiến dịch bắt bớ. Ai cho mở mồm ???
Đang ngồi với ông bạn em. Vừa bốc số, hẹn 20 ngày nữa. Vãi.
Bắt là đúng.

NiceMoon1

Xe tải
Phải tự mình lo thân thôi các bác. Do tình hình nước sôi lửa bỏng này mới phải lo đi đăng kiểm sớm kẻo sợ tới ngày cẩu xe đi đăng kiểm.
Như tôi nè, may mà đi đăng kiểm sớm trước nửa tháng nên còn chơi được cái app TTDK, chứ mà trễ vài ngày thì cũng lo sốt vó.
Có 1 trạm ở Chương Mỹ trước bị bắt mà hôm qua đã nằm trong danh sách hoạt động trở lại rồi, cụ nào qua trạm này chắc yên tâm không bị bắt nữa - trạm 2923D :D :D

VuNgoanMuc

Xe điện
Nan giải nhỉ.. thôi thì "Về đây bên anh, ta lối nại tình xưa" hehe

3077

Xe container
Phải tự mình lo thân thôi các bác. Do tình hình nước sôi lửa bỏng này mới phải lo đi đăng kiểm sớm kẻo sợ tới ngày cẩu xe đi đăng kiểm.
Như tôi nè, may mà đi đăng kiểm sớm trước nửa tháng nên còn chơi được cái app TTDK, chứ mà trễ vài ngày thì cũng lo sốt vó.
Có 1 trạm ở Chương Mỹ trước bị bắt mà hôm qua đã nằm trong danh sách hoạt động trở lại rồi, cụ nào qua trạm này chắc yên tâm không bị bắt nữa - trạm 2923D :D :D
Em thấy list trạm đang hoạt động có 2923 đâu cụ?

Nhưng trạm 2927 ở Phạm Văn Đồng không có trong danh sách mở mà nay em check gmap thấy nó lại đang hoạt động lại rồi à cc?

cusao

Xe lăn
Nhìn rõ là sẽ khổ và bức xúc về kiểm soát rủi ro....nhưng tổng thể em vẫn ủng hộ BẮT. Bởi nếu ko trải qua vài thời điểm khốc liệt thì nhiều kẻ xấu nghênh ngang thách thức pháp luật lắm ạ.
Làm mạnh tay vào thì sẽ giảm dù không ảo tưởng hết.

NiceMoon1

Xe tải
Em thấy list trạm đang hoạt động có 2923 đâu cụ?
View attachment 7714324

Nhưng trạm 2927 ở Phạm Văn Đồng không có trong danh sách mở mà nay em check gmap thấy nó lại đang hoạt động lại rồi à cc?
Ủa, thế thì cái báo em đọc họ đăng nhầm, chắc 2932D > 2923D

Thanhvuóng71

Xe container

TTXVN dẫn thông tin từ Bộ trưởng Bộ Giao thông Vận tải Nguyễn Văn Thắng cho biết, ngày 7-3, Bộ Giao thông Vận tải đã họp về tình trạng đăng kiểm hiện nay. Theo đó, Bộ Giao thông Vận tải sẽ có giải pháp cho thiếu hụt nhân sự, tình trạng ùn tắc… Liên quan đến đề xuất của các chuyên gia về giãn chu kỳ đăng kiểm, Bộ trưởng Nguyễn Văn Thắng cho biết đang nghiên cứu và xem xét đề xuất này.

Hy vọng là giãn thời hạn đăng kiểm cho xe cá nhân tăng thời hạn 6 tháng lên 9 tháng hoặc 12 tháng, 12 tháng lên 15 tháng hoặc 18 tháng v.v.v..... Xe cá nhân ai chả muốn an toàn cho bản thân gia đình. Xe em cả năm đi chưa được 5k km. 3 năm covid chắc đi được hơn 12k.
Mong là có giải pháp giãn , hoãn đăng kiểm cho xe không kinh doanh dịch vụ để giảm tải cho hệ thống đăng kiểm.

Quê bầm

Xe điện
Giờ còn 7/31 liệu 7 này có con giữ được không, bao giờ cho đến ngày mà chỉ cần 1 tiếng là xong, haizz

congchi

Xe điện
Có thể đăng kiểm trước vài ngày hoặc 1-2 tuần trước khi hết hạn, nhưng không thể bắt người ta phải đăng kiểm trước cả tháng (cái này là đổ lỗi cho...). Như hôm qua ở trạm GTVT, nhiều người đã xếp hàng từ vài ngày trước, đến lúc xe lên cầu thì bị dừng.

VD xe của em hết hạn vào tháng 2, nếu đăng kiểm trước 1 tháng thì vào đúng dịp Tết, vậy là năm sau lúc gần Tết (ngay trước hoặc sau Tết) lại phải đi đăng kiểm. Nếu ko muốn vậy thì lại đi đăng kiểm sớm 1 tháng. Vậy là tự mình rút ngắn chu kì đăng kiểm từ 12 tháng xuống còn 10 tháng. Lỗi của em?
Chả ai bắt bác cả, tự bác cân nhắc thiệt hơn để quyết định.
Đăng kiểm đang bị đập, dẫn đến thiếu hụt nghiêm trọng đăng kiểm viên. Đây là vấn đề thời điểm, có thể kéo dài đến hết năm nay.
Bác nào đến hạn trong thời đoạn này, thì 1 chủ động đăng kiểm sớm hơn, để dự phòng bất trắc, hoặc 5 ăn 5 thua đợi sát ngày rồi không đăng kiểm được, dẫn đến hệ lụy.
Gì chứ đập đăng kiểm như vầy là em ủng hộ, thà một lần đau.
PS: Hệ thống Đăng kiểm hiện tại của Việt nam có công suất 10 triệu xe/năm, thừa sức bao tiêu toàn bộ xe, và đủ cho cả 10 năm tới.

Trạng thái
Thớt đang đóng