[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

NiceMoon1

Xe tải
Nếu có đăng ký online thì bên Cục đăng kiểm hoặc Bộ GTVT phải có thông báo công khai và chính thức cho người dân biết chứ nhỉ vì để xảy ra tình trạng trên hoàn toàn là tội của Bộ GTVT và Cục ĐK, họ làm khổ người dân vô cùng, mà sao đến giờ vẫn chưa giải quyết được vấn đề nhỉ.
Trạm Yên Nghĩa họ dán hướng dẫn đăng ký online xung quanh trạm và có 1 quầy riêng hướng dẫn tài xế đky app TTDK để mọi ng làm và lái xe về, không phải đứng ngoài đường chờ mất công mất việc..

thanh3883

Xe buýt
Các cụ down app TTDK về đăng ký nhé, không phải lo đi xếp hàng gì đâu.
Đăng ký lịch trên TTDK, đến giờ đến ngày tới trước 30 phút, vào chìa app trình lịch đky là họ kêu cho xe vào, kệ cho hàng dài xe xếp hàng chờ ngoài, nhưng mình vẫn được làm đúng lịch.
Hình như họ còn cho xe cứu hộ đến nhà chở đi nếu xe hết hạn thì phải cụ nhỉ? :)) Số lượng xe ô tô ở Hà Nội cả xe cá nhân và xe Kinh doanh vận tải, Hàng hóa em ước tính khoảng 1.000.000 xe / 13 Trung tâm đk còn hoạt động /11.5 tháng /26 ngày = 257 xe mỗi trung tâm phải làm xong trong một ngày, chưa kể xe quay đầu khám lại lần 2,lần 3..... Mà thực tế mỗi ngày các trung tâm chỉ khám tối đa được 60,70 xe. Thì đăng ký online may mắn thành công cũng chỉ để lấy số má thôi!

BMW R60

Xe tăng
Tình trạng này sao cơ quan chức năng ko gia hạn tự động cho thêm 3 -6 tháng để giảm tải?
Quan chức giờ nhiều ông ngồi run như cầy sấy. Cho kẹo cũng chảm dám ra quyết định cho gia hạn. Ông ký cho gia hạn, xong mai xe đó ra đường gây tai nạn chết người thì sao :)) :)) :))

sieunhancutchan

Xe tăng
Ôi cái cụ này, dù xếp hàng thế nào thì cũng phải có lối cho xe vào nha. Cụ xem trạm 2911D- Chương Mỹ có xa chỗ cụ ko? Trạm này luôn có lối đi cho các xe ko phải xếp hàng :D :D

Các cụ đăng ký online nếu hỏi nv mà bị từ chối thì đòi trình ông trạm trưởng ấy nhé.
Hôm tôi tới, gặp ông nv bàn giấy láo nháo còn bảo "ở đây ko có app nào", may ông trạm trưởng đứng đó nghe thấy bảo đưa ông xem, thế là ông nói cho xe vào đi.
Có 1 số ông nv không biết thì các cụ cứ bảo app này là app của bộ, ra hỏi ông trạm trưởng đê.
Em vừa vào đặt lịch thử thì trạm yên nghĩa ghi là tạm dừng rồi bác ạ, còn mỗi trạm chương mỹ thôi :D

cuhaifus

Xe container
Chán nhỉ, toàn mấy cái việc đâu đâu cũng mất bao thời gian của xã hội, không biết bao giờ VN mới lên mặt trăng được đây
Bao giờ chuyển giao phần đăng kiểm về bộ khác cụ ạ, em dự thế

NiceMoon1

Xe tải
Em vừa vào đặt lịch thử thì trạm yên nghĩa ghi là tạm dừng rồi bác ạ, còn mỗi trạm chương mỹ thôi :D
Uh đi trạm Chương Mỹ hơi xa nhưng mà được cái đúng lịch là làm, không lo không có lối vào :D.
Cụ không thử mấy trạm trung tâm, như hôm qua có ông đky ĐHGTVT thấy hôm nay đi làm luôn nè. Nhưng 1 lúc sau thì mấy ông khác vào đăng ký thấy cũng bị kín lịch tới 8/3.

80A

Xe tải
Mất nguồn thu cụ ạ. Thực tế thì có cần phải đăng kiểm đâu, vì xe ngon thì đăng kiểm đạt, xe ko ngon thì thêm phong bì....rồi cũng đạt :)). Đăng kiểm chủ yếu để thu phí đường bộ và vặt lông vịt thôi, chứ ko hề liên quan đến an toàn giao thông.
Giờ ông nào còn sức mà nghĩ đến thu nữa. Vừa làm vừa run chỉ lo bị bế đi.

3077

Xe container
đúng là khi mất thì ông tài phải chịu, nhưng đen mà đúng mấy cái xe đang thời kỳ gia hạn nó mất thì ông ký quyết định gia hạn khéo lại bay ghế, ngu gì mà gia hạn :D
Theo em đề xuất gia hạn cho xe gia đình không chạy dịch vụ là hợp lý vì thực ra nguy cơ xe cũ, nát không đảm bảo chất lượng tới từ xe khách, xe chạy dịch vụ chứ xe gia đình em nghĩ chả ông nào trông mong tới lúc đăng kiểm phát hiện xe mình lỗi mới sửa

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

80A

Xe tải
Ôi cái cụ này, dù xếp hàng thế nào thì cũng phải có lối cho xe vào nha. Cụ xem trạm 2911D- Chương Mỹ có xa chỗ cụ ko? Trạm này luôn có lối đi cho các xe ko phải xếp hàng :D :D

Các cụ đăng ký online nếu hỏi nv mà bị từ chối thì đòi trình ông trạm trưởng ấy nhé.
Hôm tôi tới, gặp ông nv bàn giấy láo nháo còn bảo "ở đây ko có app nào", may ông trạm trưởng đứng đó nghe thấy bảo đưa ông xem, thế là ông nói cho xe vào đi.
Có 1 số ông nv không biết thì các cụ cứ bảo app này là app của bộ, ra hỏi ông trạm trưởng đê.
đăng kí online ko ăn thua rồi, em có đk đặt lịch trước mà sáng nay ra trạm hoài đức xe xếp dài cả cây số, hỏi thì đăng kiểm bảo đăng ký online cho vui thôi chứ vẫn phải ra xếp hàng.
Các cụ down app TTDK về đăng ký nhé, không phải lo đi xếp hàng gì đâu.
Đăng ký lịch trên TTDK, đến giờ đến ngày tới trước 30 phút, vào chìa app trình lịch đky là họ kêu cho xe vào, kệ cho hàng dài xe xếp hàng chờ ngoài, nhưng mình vẫn được làm đúng lịch.
Khuyến khích các cụ đký online, em vừa alo cho 1 ông trạm trưởng ở cầu giấy, hỏi đký online thì xếp hàng từ đầu? Ông ấy bảo đến trước khung giờ đăng ký phi vào thẳng bảo vệ giơ cái đăng ký ra là xếp số. Để hôm này em làm thực tế rồi báo cáo các cụ.

canavaro88

Xe tải
Khốn nạn nhất là bao nhiêu năm qua xe mới mua từ hãng vẫn phải đi đăng kiểm các cụ nhỉ
Cái này mới là hài hước.
Ko sản xuất (từ a-z) đc cái động cơ máy nổ mà toàn đè cái xe của Đức, Mỹ Nhật ra kiểm định xem đủ tiêu chuẩn, chất lượng ko.
Trước cậu bạn em nhập xe ô tô cứu thương - xe mới của Toyota, Nissan mọi thứ từ hãng ra (ko phải mua xe của hãng, mua cáng, mua tủ thuốc, ghế, đai của hãng khác lắp vào) - vì xe có quá nhiều option nên nhiều khi ko xe nào giống xe nào mà lần nào cũng bị hành cho lên bờ xuống cống luôn.
Có đợt vì vội giao xe trong miền trung, xe về cảng giao luôn, các anh ở chỗ Phạm Hùng bắt đánh ra để làm ĐK, khách ko chịu thế là phải đài thọ 3 anh vào tận nơi ĐK... nhìn 3 anh nhếch nhác, trang thiết bị (thời điểm 2008 nhé) nghèo nàn soi soi, vạch vạch, đứng kiểm tra cái xe xịn đét, mới cóng mà chán. Chẳng để làm gì mà tốn thời gian, công sức, tiền bạc quá nhiều cho cái hình thức.

Tình trạng này sao cơ quan chức năng ko gia hạn tự động cho thêm 3 -6 tháng để giảm tải?
Cá nhân em thấy việc gia hạn chỉ như chữa cháy khẩn cấp. Đang thiếu quá nhiều thì giãn ra 1-2 tuần. Chứ việc hôm nay chớ để ngày mai. Mai có việc của mai, ngày kia có việc ngày kia. Nay hoãn cho đỡ đông thì mai ngày kia lại đông, bằng nhau.
Chí có cố gắng làm sao, khởi tố, bắt bớ cũng được nhưng trạm nào đóng thì nhanh kiện toàn cho mở lại, ai sai nhiều thì bắt, ai sai ít, ko sai thì mở lại để làm.

sieunhancutchan

Xe tăng
Khuyến khích các cụ đký online, em vừa alo cho 1 ông trạm trưởng ở cầu giấy, hỏi đký online thì xếp hàng từ đầu? Ông ấy bảo đến trước khung giờ đăng ký phi vào thẳng bảo vệ giơ cái đăng ký ra là xếp số. Để hôm này em làm thực tế rồi báo cáo các cụ.
Hôm tới bác đi làm thử coi sao, em vừa gọi trạm ở đan phượng hỏi thì họ kêu đến vẫn phải xếp hàng chứ đặt lịch trước không được :-s

dracula_bg

Xe điện
Theo em đề xuất gia hạn cho xe gia đình không chạy dịch vụ là hợp lý vì thực ra nguy cơ xe cũ, nát không đảm bảo chất lượng tới từ xe khách, xe chạy dịch vụ chứ xe gia đình em nghĩ chả ông nào trông mong tới lúc đăng kiểm phát hiện xe mình lỗi mới sửa
hi vọng sau đợt này các bố ấy cải tổ lại, chứ em thật cái xe gia đình đúng ra nên để mức 5năm / 7vạn đi đăng kiểm một lần là vừa điều kiện nào đến trước thì thực hiện theo , như hiện tại là tận thu mà ko chịu cải cách.

Phỗng new

Xe điện
Có vẻ đông rồi cc ạ.

Xe con các Cụ lên 8801S Vĩnh Yên làm nhanh lắm. Xe tải, xe khách xếp hàng dài nhưng xe con thì làm nhanh nên vắng. Sáng nay em đi 5 trung tâm đăng kiểm không đóng cửa thì xếp hàng cả cây số. Em đặt trên app lịch khám ở 2927D Phạm Văn Đồng, đến nơi thấy đóng cửa. Sang trạm 2904V bên Mê Linh thì xếp hàng chắc phải đến mai. Lên tiếp Vĩnh Yên trạm Hùng Vương thì hết số, nếu muốn lấy số đợi từ 5h sáng. Cuối cùng em lên đến trạm 8801S là 10h45 mất đúng 15p đến 11h là em xong hết mọi thủ tục đánh xe về.

dracula_bg

Xe điện
chỗ đội 3 hử cụ? nãy đi xe bus qua thấy xếp hàng từ cổng đội 3 đến qua trường gtvt trông hãi quá, em hạn đến tháng 10 mà ko biết có cải tổ gì ko chứ ko chết mất

thanh3883

Xe buýt
hi vọng sau đợt này các bố ấy cải tổ lại, chứ em thật cái xe gia đình đúng ra nên để mức 5năm / 7vạn đi đăng kiểm một lần là vừa điều kiện nào đến trước thì thực hiện theo , như hiện tại là tận thu mà ko chịu cải cách.
Phải bán giấy mới có cái bỏ mồm cụ ơi, còn tranh nhau kia kìa. Sau này nếu có TNGT thì chỉ còn mỗi mặt đường và người lái xe, không còn đổ đi đâu được nữa. Còn nhận thì không báo giờ xảy ra! :))

Trạng thái
Thớt đang đóng