[Funland] Tổng hợp các vấn đề iOS, Iphone, Ipad

Rickyman

Xe điện
Hỏi thằng IT xem nó nhập iCloud của ai vào máy :P Chắc lại lấy tk iCloud của người khác đăng nhập vào để tải app. Xong email gửi về tk của chủ tk iCloud kia là đã đăng nhập trên máy khác. Người ta liền login vào xóa hết giữ liệu trên máy bạn đó :D
Cụ nói thế nào ấy chứ, tài khoản icloud và tài khoản để đăng nhập App store hoàn toàn tách biệt, nếu máy mới, thằng IT tự cài tài khoản iCloud vào máy người khác đã là hành động hèn hạ, ko khác gì thằng ăn trộm, lừa đảo, để tải ứng dụng thì cứ đăng nhập vào App store tài khoản bất kỳ, chả liên quan gì đến tài khoản iCloud. Vụ này nếu đúng như vậy thì khả năng bị thằng IT chơi đểu...tuy nhiên cụ chủ cần cho biết thêm là mua máy mới tinh hay mua máy đã qua sử dụng mới đoán chính xác được, một mất mười ngờ....

dhatcntt

Xe tăng
Nhưng mà không có bằng chứng gì cụ ơi.
Trong trường hợp này của bạn mợ theo em đoán thì các tk: mail, appsrore, iclout đều chung 1 tk và 1 pass (Cái này đa phần đều dính đối với các cụ mụ ko rành về cntt).
Mợ hỏi lại bạn ngoài mợ ấy ra còn có ai biết thông tin về các tk này ko.
Nếu ko thì mợ bảo bạn mợ có anh em bạn bè gì xăm trổ đầy người hoặc xxx đè cổ thằng IT mất dạy là ra tất mợ à.
Em cũng là dân IT. Nếu em mất dậy thì giờ Iphone của em chắc phải 2 cái công nông chở mới đủ:))

fashion

Xe tăng
bọn này mất dạy quá :(

audia820

Xe hơi
e thấy do đồng chí IT kia là cao, nhưng nếu cụ mang ra mà k báo mk cho tk icloud của cụ thì sao IT nó mở đc chứ???

HERO@

Xe buýt
Dùng Iphone từ ngày cái thằng Pangu nó JB được nhiều người bị hack tài khoản nên tốt nhất đừng JB bằng Pangu nhé các cụ

Smee april

Xe điện
Làm thế nào để nhận tin nhắn từ Account đã từng bị chặn trên IOS6

Dear các cụ mợ,

Phàm việc gì khó, lên OF hỏi các cao thủ là ra hết.

Chả là em bị một cái ngân hàng nho nhỏ spam. Em chả dùng đến nó nên cho nó vào danh sách bị chặn của điện thoại Táo 5s. Sau vì lí do đứng tên hộ tài khoản tiết kiệm cho phụ huynh mở ở đúng cái NH này nên em lại phải dùng điện thoại để cập nhật trạng thái tài khoản.

Em và các em kỹ thuật viên đã thử:
1. Thay sim mới,
2. Kiểm tra tính năng chặn trên điện thoại, đảm bảo đã không chặn account đó.

Tuy nhiên đông tây kim cổ kiểu j cũng không nhận được tin nhắn tài khoản.

Các em kỹ thuật viên bảo em reset lại máy - việc này không tưởng đối với em và em cũng chả tin các em ấy biết chắc đúng.
Các em ấy cũng bảo em xóa hết số bị chặn đi: cái này trên Ios nó chỉ lên những số mà không có tên cái account kia.
Các em ấy còn bảo em ra hãng cài lại và đề nghị hãng hỗ trợ. Em đã gửi đề nghị hỗ trợ bằng tiếng anh lên trang chủ nhà Táo. Nhưng trình ngoại ngữ tầm tầm với lại khác múi giờ, em cứ hỏi cao thủ nhà ta trước.

Cụ/ mợ nào đã từng gặp vụ này mà giải quyết xong thì giúp em. Hậu tạ: lẩu 34 - 1 lờ đờ nhà OF sẽ trả tiền lẩu, không say không về.

Mod cho em để ở đây vài ngày vì em nghĩ là bên này chuyên sâu hơn bên Cà phê quán.

Chỉnh sửa cuối:

quochieuvnnet

Xe tăng

hungtrinhth

Xe tải
Cứ đè thằng IT ra bắt đền, mịe nó đổi mk icloud của bạn mợ rồi

oojimioo

Xe tăng
Mợ bị lừa mà cũng ko biết nữa, nhờ ai đó túm thằng IT làm cho ra trò đi mợ, con Ip bằng cái xe máy chứ có ít đâu

Smee april

Xe điện
Hu hu! Không cụ nào giúp em ah?

tokidoki

Xe tải
Giao trứng cho ác rồi, mà do active lại thì mới thành cục gạch chứ vẫn dùng được chứ các bác nhỉ?

tokidoki

Xe tải
Thông báo lỗi thế nào bác? Có thể do itunes không tương thích với itool :)

kochino

Xe tăng
Trường hợp này là bị thay đổi cả gmail nhé các cụ, có khả năng bị lộ mật khẩu Gmail rồi từ gmail thằng đó nó sẽ lấy mật khẩu iclout sau đó đổi hết tất cả và khóa máy của các bác. Còn việc Gmail mất pass thì nhiều lý do lắm, keylog ( cái này mấy chị hay bị dính) hoặc là làm acc ở các diễn đàn rồi đặt chung pass ( cái này khả năng bị cũng cao) nên là nói chung mình tự bảo vệ mình trước thôi ạ, em thì ko nghĩ cửa hàng làm vụ này vì chị này ko dùng iclout của cửa hàng, còn trường hợp anh IT cũng có khả năng nhưng cũng có thể anh ý nhiệt tình quá ( trong việc bảo chị ý là giới thiệu bán máy) nên bị 1 mất 10 ngờ.

tokidoki

Xe tải
Cảm ơn bác chia sẻ, em cũng đang tìm iTool cho iOS 8.1.2

dhatcntt

Xe tăng
Vâng cụ nói đúng qúa ạ. :(. đúng là cùng một pass. Sau một buổi hì hục đủ các buớc thi cũng khôi phục đựoc cái gmail cụ ạ. Nhưng icloud thì chưa. Việc này có tác dụng gì không ạ. Nếu có thì buớc tiếp theo phải làm gì ạ.
Nếu cái gmail đấy trước đây bạn mợ dùng để đăng kí icloud thì Mợ bảo bạn mợ vào trang id của apple khôi phục lại mật khẩu qua địa chỉ gmail
Hướng dẫn đây ạ http://dantri.com.vn/suc-manh-tri-thuc/huong-dan-thiet-lap-lai-mat-khau-apple-id-1012480.htm
Trường hợp mà địa chỉ mail đăng ký của id apple đã bị thằng kia đổi thì chỉ còn cách duy nhất là chụp ảnh phiếu mua hàng + giấy tờ tùy thân rồi gửi cho Apple. May mắn thì họ sẽ giải quyết cho bạn mợ.
Chúc mợ và bạn mợ may mắn!

Rickyman

Xe điện
Dùng Iphone từ ngày cái thằng Pangu nó JB được nhiều người bị hack tài khoản nên tốt nhất đừng JB bằng Pangu nhé các cụ
Cụ nói làm em hoang mang quá, hack kiểu gì cụ nhỉ, đã hack phải hack cả mail nữa thì mới cướp được icloud của em cơ :D, em JB bằng TaiG có sợ không ạ?

dhatcntt

Xe tăng
Cụ nói làm em hoang mang quá, hack kiểu gì cụ nhỉ, đã hack phải hack cả mail nữa thì mới cướp được icloud của em cơ :D, em JB bằng TaiG có sợ không ạ?
Thằng hacker nó có được id apple của cụ rồi thì nó đổi được địa chỉ mail mà cụ.
Nói chung là đừng tin tưởng vào mấy thằng khựa lắm cho dù nhóm Evasi0n đã check và thông báo có gì nguy hiểm từ taig nhưng Evasi0n đã cấm cửa kho phần mềm của mình với taig.

Rickyman

Xe điện
Thằng hacker nó có được id apple của cụ rồi thì nó đổi được địa chỉ mail mà cụ.
Nói chung là đừng tin tưởng vào mấy thằng khựa lắm cho dù nhóm Evasi0n đã check và thông báo có gì nguy hiểm từ taig nhưng Evasi0n đã cấm cửa kho phần mềm của mình với taig.
Có được Apple ID thì đổi làm sao đổi được đỉa chỉ mail, thằng nào phang apple ID của em, em đổi pass ngay