[Funland] Tổng hợp các vấn đề HLV ĐT VN Philippe Trousssier

Cụ/Mợ có ủng hộ HLV Troussier tiếp tục dẫn dắt ĐT Việt Nam?

• Tổng bình chọn
    208
  • Thời gian đóng: .

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Nói thì lại đụng chạm. Thôi các cụ tự hiểu.

Lam Tien Le

Xe hơi
Em không ngờ các cụ lại phản ứng gay gắt đến vậy. Em thấy với trình độ, thể lực, thể hình của cầu thủ VN hiện tại thì kết quả cũng ko phải là quá tệ.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Nhiều khi chọn HLV như là đánh xổ số. Nhớ lần trước chọn HLV, ông Park chỉ là phương án B, ngay cả ông Park cũng không nghĩ mình có thể làm lâu dài với BĐVN. Cuối cùng đây lại là HLV thành công nhất lịch sử BĐVN từ trước tới nay.
Em nghĩ nếu ông Tru không thành công đưa ĐTVN vào VL3 thì VFF sẽ phải sa thải ông ấy. Bây giờ VFF chưa có tuyên bố gì vì muốn ĐT tập trung vào các trận đấu còn lại.
Điều này đúng, chọn hlv cũng như chọn cầu thủ nó có rủi ro. Không phải ai mua về cũng thành công. Ai thuê về cũng đạt yêu cầu. Tuy nhiên phải có kịch bản để xử lí trong trường hợp ko đạt yêu cầu. Vòng quay cuộc sống và sự cạnh tranh không cho phép chúng ta chờ đợi vậy nên phải sa thải ngay lập tức. Ngay cả khi hlv thuê về để thay thế cũng ko đâp ứng được thì cũng phải thay. Không thể nói thay nhiều ròii chán ko thay nữa. Vì mục tiêu cao nhất là cạnh tranh nên phải thay ngay khi ko đạt yêu cầu. Đó là cuộc chơi của sự tốn kém và nhanh nhậy. Còn nếu ko tham vọng ko có sức cạnh tranh thì thế nào cũng được. Lúc đó e ko ý kiến. Với nhưngd người kt thế nào cũng được, không góp ý

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Điều này đúng, chọn hlv cũng như chọn cầu thủ nó có rủi ro. Không phải ai mua về cũng thành công. Ai thuê về cũng đạt yêu cầu. Tuy nhiên phải có kịch bản để xử lí trong trường hợp ko đạt yêu cầu. Vòng quay cuộc sống và sự cạnh tranh không cho phép chúng ta chờ đợi vậy nên phải sa thải ngay lập tức. Ngay cả khi hlv thuê về để thay thế cũng ko đâp ứng được thì cũng phải thay. Không thể nói thay nhiều ròii chán ko thay nữa. Vì mục tiêu cao nhất là cạnh tranh nên phải thay ngay khi ko đạt yêu cầu. Đó là cuộc chơi của sự tốn kém và nhanh nhậy. Còn nếu ko tham vọng ko có sức cạnh tranh thì thế nào cũng được. Lúc đó e ko ý kiến. Với nhưngd người kt thế nào cũng được, không góp ý
Như Thái, lệch cái thay luôn.

HLV mới của Thái thích đá thủ phản. Cực hay

niceshot

Xe container
Vâng, nãy giờ e cũng đọc kha khá còm của các cụ về chuyện này. Nhưng em thiết nghĩ, có HLV giời như Pep trọc hay thầy Lốp về thì đội tuyển cũng thế thôi. Nhìn lối đá 2 năm nay, trong đội hình có sự gắn kết đâu, từ dùng tuyển già đến trẻ, cho nên kiểu gì thì cũng thua. Còn ngta có chuyên môn thì ngta làm HLV trưởng QG, thế thôi. Các cụ đủ tầm để biết hết đc à =)) hay quen đá PES thì nghĩ mình cũng có chuyên môn quản lý đội bóng ấy =))
HLV nó chỉ định hình lối chơi, chọn cầu thủ cho hợp với đội hình ấy, truyền lửa, thổi hồn cho đội hình áy vận hành. Nhưng vđ là tư duy trình độ cầu thủ Việt trong GĐ này có đáp ứng được đâu cụ. Chưa kể nội bộ đội tuyển còn lắm vđ, bè phái. Khác gì thằng HQ đấy.
Biết thì thưa thốt, ko biết thì dựa cột mà nghe!
Nếu cụ ko đủ khả năng để đưa ra lập luận nào nó có chút chút tư duy thì em thành thật khuyên cụ nên dừng lại để học cách suy nghĩ, không nghĩ được thì cứ lăn ra cười cũng được, nhưng đừng phát biểu gì thêm nữa!

zinhaicau

Xe điện
Em chỉ cắt cỏ sân MĐ thôi ! Cắt cho 26/3 đội bạn chuyền lỗi với Goalkeeper thụt chân !
Ko, chuyển giờ lên đá lúc 17h00, trước giờ mặt trời lặn, ko kịp ăm tối theo lễ Ramadan của bạn Hồi Indo. Chắc chạy 30p là hết pin. Tối thì cho mấy cu mang xe độ Pô đến cửa KS test xe với bắn pháo hoa Z cả đêm xem dư nào.

motthoidongbim

Xe điện
Ông ký hđ, giờ bảo ông ý đi sa thải thì khác gì tự vả vào mặt mình à? Cần có chế tài xử lý những trường hợp như này.
Xem đội tuyển đá mà giờ ít có sự ăn mừng vì có ghi được bàn nào đâu mà mừng. Lối chơi lắt nhắt, ban vs chả bật. TBN nó xây dựng lối chơi vs bộ khung Barca. Chỉ cần 1 mắt xích chuyền hỏng là toi ngay + mất sức và ức chế của đồng đội -> lối chơi ko phù hợp vs cta hiện nay.

Xe gia đình

Xe điện
Lỗi trước hết tại cầu thủ không thực hiện được đấu pháp HLV.
Thứ hai là lỗi của khán giả không tin tưởng vào chiến lược HLV.
Thứ ba là truyền thông có lỗi khi thiếu kiên nhẫn với HLV

7usd

Xe điện
Mục tiêu wc nghe đã khắm bựa. Ko biết lựa sức. Bao h suốt ngày vô địch seagame, aff đến phát chán, vào tứ kết bán kết Asiancup như đi chợ hãy mơ đến Wc.

Fan gentra

Xe điện
cảm ơn ông trâu sê vì ông mà em đỡ mất time ngồi xem bóng đá ...kakaka :D :D :D

saphia2008

Xe tải
Cụ cũng bình tĩnh xem lại, em nghĩ cụ hơi nặng lời rồi, hôm qua em xem trực tiếp cả trận thấy Thái Sơn đá rất rất hay. Nhiều bài phối hợp hay mà, cơ bản cầu thủ còn non quá thôi.

Chelski

Xe điện
Thời điểm chuyển giao cầu thủ như này thì ai cầm đội tuyển quốc gia cũng khó đạt kết quả cao . Nhiều vị trí trụ cột chấn thương hoặc xuống phong độ " tre thì già mà măng chưa mọc "

nhuataiche

Xe container
Chẳng phải idol đâu cụ, nhưng thấy mấy cụ bênh đội tuyển mà chửi HLV cũng kinh thì e ý kiến thôi. Ai dè uống vang kinh quá =))
Idol của em là HLV Chu Đình Nghiêm của đội bóng quê em HP và thầy Lốp của Liverpool nhé :)) Trước em có ý kiến là đưa ông Nghiêm lên HLV QG mà các cụ nhà mình cũng rót vang em tới tấp, chê thầy nội =)) Giờ cũng rót vang em khi em ý kiến bẻ các cụ ấy.
Em không nghi ngờ khả năng của hlv Nghiêm, nhưng người Việt nhà ta có vẻ chỉ nghe lời hlv ngoại mà không phục hlv nội.

Em đây đi bán hàng cũng thế, nhiều khách hàng rất ngưỡng mộ chuyên gia TQ ( lập luận phi lý sờ sờ ra đấy ) và coi thường kỹ thuật viên người Việt.

Namsilver

Xe buýt
Em không nghi ngờ khả năng của hlv Nghiêm, nhưng người Việt nhà ta có vẻ chỉ nghe lời hlv ngoại mà không phục hlv nội.

Em đây đi bán hàng cũng thế, nhiều khách hàng rất ngưỡng mộ chuyên gia TQ ( lập luận phi lý sờ sờ ra đấy ) và coi thường kỹ thuật viên người Việt.
Có ông Nghiêm thì kỷ luật đội tuyển răm rắp ngay. Cầu thủ HP vốn ngang bướng mà trật tự phát một. Theo em thì đội tuyển nên thống nhất tư tưởng mới gắn kết. Cũng như các đội bóng lớn mà thôi, có vì tập thể thì mới tính đến chuyện đá đấm được :))

nhuataiche

Xe container
Lỗi trước hết tại cầu thủ không thực hiện được đấu pháp HLV.
Thứ hai là lỗi của khán giả không tin tưởng vào chiến lược HLV.
Thứ ba là truyền thông có lỗi khi thiếu kiên nhẫn với HLV
Nói về truyền thông, nói thật là em ngày càng ác cảm với giới phóng viên thể thao, nhiều bài viết chịu không ngửi nổi.

Em thích nghe mấy bạn blv bóng đá xôilac hơn, có vẻ các bạn í đều mê và biết đá bóng. Hôm qua em tình cờ nghe 1 bạn giải thích ngắn gọn, bạn đặt cược vào Indo nhưng không có nghĩa là bạn chê VN. Đơn giản là cầu thủ ta chưa đủ khả năng đáp ứng chiến thuật của hlv. Vậy thôi !

7usd

Xe điện
Cho ông Nghiêm lên dẫn còn hơn

Lam Tien Le

Xe hơi
Các cụ cứ chửi nhưng em vẫn ủng hộ ông Trou nhé. Kết quả ko như các cụ kỳ vọng nên các cụ có quyền nổi giận. Nhưng, các cụ có nghĩ là mình đã quá kỳ vọng vào đội tuyển không? Đừng quên lứa cầu thủ vàng từ lò HAGL đều đã ở bên kia dốc phong độ và sau lứa đó chẳng có lứa nào đc đào tạo tốt như vậy cả.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Mục tiêu wc nghe đã khắm bựa. Ko biết lựa sức. Bao h suốt ngày vô địch seagame, aff đến phát chán, vào tứ kết bán kết Asiancup như đi chợ hãy mơ đến Wc.
Trước đây tại thớt khác khi cộng đồng mạng cũng như các offer đang say máu về mục tiêu WC. Em có phát biểu tương tự như cụ cho nên bị chửi không kịp vuốt mặt. Nào là chưa đá đã sợ thua, làm gì cũng phải có ước mơ vân vân và mây mây ......