[Funland] Tổng hợp các Fakebill sau khi MTTQ công khai sao kê

Tuyệt Diệt

Xe buýt
Các cụ ơi em có thắc mắc ạ. Đội phông bạt thì em ko nói làm gì, có cả nhóm chuyên nghiệp đứng sau rồi, nhưng mấy cái "tập thể lớp" này nọ chẳng lẽ thằng thủ quỹ cũng giỏi photoshop thế ạ? (ý em là khi nó chụp ảnh báo cáo về cho lớp í). Em là dân ngoại đạo thì em thấy một cái ảnh mà sửa số, nó có cái viền nhòe nhòe xung quanh số nhìn rõ lắm. Em không nói file PDF có gốc text, cái đó em cũng sửa được cái roẹt, nhưng đang nói ảnh cơ.

Nếu có cách nào sửa số trên ảnh đơn giản, dễ hiểu, các cụ dạy cho em nhá :)
Photoshop quá dễ luôn cụ nhé

rfs

Xe điện
Thật là tốt nếu kèo của anh Mạnh và anh Hưng được thực hiện.
- MTTQ có thêm tiền để giúp đỡ đồng bào.
- Gỡ gạc lại 1 chút sĩ diện cho đội làm nghệ thuật.
post 578 có tiền thật rồi mà cụ

Marda49

Xe buýt
Không nên dùng từ Hảo Hán bạn ạ. Theo phép chiết tự, thì Hảo Hán là người Hán tốt (Good Chinese). Cái này ngày xưa để đối lại với Hán gian.

Còn 2 bạn Duy Mạnh - Tuấn Hưng đều là Người Việt.
Quan trọng hóa lên! Bên Nhật nó còn xài cả chữ Hán, nó dùng những từ Hán mà bọn Tàu còn chả hiểu vì xa nghĩa gốc quá. Hảo Hán hay Trượng Phu thực ra Việt hóa rồi.

Mr.Alo

Xe lăn
Nghe đâu có cái app để fake vụ bill chuyển khoản, hồi trước thấy mọi người hay sửa bill chuyển khoản để trêu nhau. Nên buôn bán online tiền nổi lên mới chuyển hàng chứ không cái app nó fake bill mà chuyển dễ mất hàng đó cụ.
Nó có app fake bank cụ ai , lên giờ bán hàng mà kêu bank rồi cho xem app bank thành công vẫn dính lừa đảo , chỉ ting ting tk mới an tâm

Yeuaibaygio

Xe container
Thật là tốt nếu kèo của anh Mạnh và anh Hưng được thực hiện.
- MTTQ có thêm tiền để giúp đỡ đồng bào.
- Gỡ gạc lại 1 chút sĩ diện cho đội làm nghệ thuật.
Chuyển 3 tỷ cho MTTQ rồi còn gì Cụ.

gautrucbe

Xe tải

Lucas_lee

Xe tăng
Đê tiện và bẩn thỉu thực sự ạ.

Mũi tên bạc

Xe container
Cái vụ sao kê này đọc cười đau hết cả ruột cccm ạ
Em hóng được cái ảnh tổng hợp mang về đây cho cccm :))
THống kê trên là những người mà ít nhiều họ được cộng đồng mạng biết. Thực tế năm nay Check Var mới biết được. MTTQ mấy năm trước họ bị mang tiếng thấy toàn ủng hộ nhiều mà chả biết tiền đi đâu nên năm nay họ làm ra ngô khoai thì rõ một số mặt chuột. Xã hội dần tiến đến sự minh bạch mọi lĩnh vực!

otoormoto

Xe tải
Cụ check lại là lệnh 500 là 499.999.999 hay 500. Giờ toàn lách luật chuyển 499.999 thôi
Em mới ck cách đây khoảng 2 tuần, VCB, 800tr người nhận nhận trong vài giây, tài khoản của em là tài khoản thường và hình như lần đầu e chuyển ở tài khoản này số tiền lớn như thế.

binhnq2

Xe tăng
Không nên dùng từ Hảo Hán bạn ạ. Theo nghĩa đen, thì Hảo Hán là người Hán tốt (Good Chinese). Cái này ngày xưa để đối lại với Hán gian.

Còn 2 bạn Duy Mạnh - Tuấn Hưng đều là Người Việt.
Theo e tìm hiểu là ko phải thế ạ, hảo là tốt, hán là ng con trai, ko phải chỉ để tộc người.

le_petit

Xe tăng
Người ta đã có kế hoạch sao kê đầu vào thì chắc chắn sẽ có phương án cho sao kê đầu ra.

Cứu hộ cứu nạn nó có nhiều bước, trong và sau. Từng này tiền đi khắc phục hậu quả sau lũ thì như muối bỏ biển thôi cụ à :)
Ai làm nhà nước cũng biết toàn bộ số tiền nhận được ấy MTTQ ko được cầm.
Tất cả sẽ chuyển về Kho bạc nhà nước. MTTQ chi sẽ chuyển từ kho bạc ra ngân hàng và chuyển tiền đến các doanh nghiệp đấu thầu bán hàng hay xây dựng...vv chứ ko cấp nào của MTTQ cầm tiền.
Mấy năm nay tiền các cơ quan nhà nước được quản rất chặt, từng đồng đều qua kho bạc. Thất thoát hay tham ô nó nằm ở chỗ khác chứ ko thể nằm trong chu trình này nên người ủng hộ yên tâm.
Mất mát là như trước, tiền mặt đượch thu gom từ phường, xã chuyển lên. Nó sẽ rơi rụng dần chẳng hạn.