[Funland] Tổng hợp các Fakebill sau khi MTTQ công khai sao kê

Trần Đoành.

Xe container
LUẬN VỀ SAO KÊ.

Tử vi hàm hồ lý số sô bit 4.0 đã cập nhật thêm một sao đại hung tinh mới. Đó là Sao Kê.
Sao này nằm trong chòm Tá Hoả tam tinh, thuộc dải Ngân Hàng, tượng là con Gà cúng, hoá khí là Minh Bạch, chưởng quản Tán Tài, Tán lộc. Hạn gặp sao này, nếu không đến nhà thờ tổ nghề HL giải hạn gấp thì đương số không những phải ngậm ngùi Giải Ngân mà có khi còn phải đau đớn Giải Nghệ.
Về Hành của sao này, giới dịch lý đeo kính dâm, sờ mu rùa, vẫn cãi nhau như mổ bò nhà có đám. Khi đi với Hành mộc, Sao Kê nặng hàng tạ giấy, phá rừng làm giấy in không kịp. Khi đi với Hành hoả, Sao kê nóng như dí bật lửa vào xương cụt, bỏng rát cỗ lòng. Khi đi với các sao Hành thủy, gặp phụ tinh xấu thành ra đái rắt như uống nước chưa sôi, khi có các cát tinh phò trợ, thiên địa tù mù, thì Sao Kê lại như nước chảy mây trôi, êm thin thít. Đi với các sao Hành thổ, đặc biệt ở tứ mộ, thiên hạ không soi mói, là thành đào sâu chôn chặt. Ăn đến ngũ đại con cháu không hết của.
Sao Kê nếu đi với các phúc tinh, thiện tinh nó mang Hành Thiện. Khi đi với các ám tinh, hung tinh, bại tinh thì nó là Hành Hạ, Hành Tỏi, không khác gì Giời Hành.
Nhiều thầy tử vi giàu kinh nghiệm(do sống lâu) thì quả quyết Sao Kê hoá khí của nó là "Biết". Nghĩa là trời biết, đất biết, mình biết, ngân hàng biết, sao lại bảo là Không - Ai - Biết!!!???
Sao Kê cực xấu với anh chị em Tham, riêu, y(tức là đã Tham sân si lại còn rêu rao đạo đức, y phục không xứng với kỳ đức) hoặc Thiên đồng, đào, hồng, hỉ, xương, khúc(tức là đồng bóng, đào mỏ, gặm cả xương, ăn không chừa khúc nào, mồm vẫn nam mô từ bi hỉ xả)
Thiên hạ đệ nhất giải thần chế hoá được Sao Kê, chỉ có Hằng Nga. Vì lươn lẹo và mặt dày như chú Cuội, gặp Hằng Nga cũng tắt điện. Kekeke.
( nguồn: chôm trên mạng)
Tiên sư, cái tí Sao con bà Kê mô hầy, lộ hàng với lão thầy bói hết rồi tề :))

tvu732

Xe buýt
Mấy từ khoá "tap the", "co quan", "toa nha", "chung cu", "cong ty", "cty", "tong cong ty", "lop 12",... em nghĩ rất hiệu quả đấy. Các cụ nhớ lưu lại hình ảnh bài đăng trước đó ko bọn chúng xoá dấu vết.

Link sao kê cho cụ nào muốn góp 1 tay vạch trần sự đê tiện: https://drive.google.com/file/d/18dIWiReYtJkyuQ_8vSBJWweGaD71rBpu/view?fbclid=IwY2xjawFP6GJleHRuA2FlbQIxMAABHXzyiBZAytq2d0XpSwuW4uD3HTNx0JpPGooRH2Has86utpr7r_bc3Xz0MA_aem_NPMUM-2-Uc1ZhP-NuZwYfw

Link MediaFire, file PDF: https://www.mediafire.com/file/0mnccin25uhr8gh/Thong_tin_ung_ho_qua_TSK_VCB_0011001932418_tu_01.09_den10.09.2024.pdf/file
Em không lội còm 20 trang, chỉ xem dựa trên sao kê thì thấy thế này:
Tầm 10 trang đầu tiên (bao gồm cái ảnh google drive cụ up) là trước khi có bão thành ra ko liên quan gì đến chuyển tiền cứu trợ cả. Toàn là bà con cá nhân chuyển tiền với con số rất nhỏ kiểu 2k, 5k, 10k... Cái này không có vấn đề, họ có tâm chuyển bao nhiêu thì chuyển thôi - mà cái này em nghĩ có thể là do app, tin nhắn nhắc nhở làm từ thiện gì đó và có luôn cơ chế chuyển tiền nhanh (ví dụ như em tip cho tài xế Grab 5k chẳng hạn), thành ra con số rất vụn.

Từ 8/9 trở đi thì mới là cứu trợ bão Yagi, xem sao kê thấy số tiền cao hẳn lên, cá nhân thì bét nhất cũng tầm 20-50k. Và có nhiều người rất tốt bụng, chuyển tiền không hề để lại tên mà chỉ nhắn lời cầu chúc an lành. Mình nhìn thấy dễ thương lắm ấy ạ:

Vẫn có những con số 3k, 5k, nhưng ít, và nếu là cá nhân không danh tiếng thì thôi ta cũng quên đi, họ tiện góp được bao nhiêu thì góp. Chỉ có những kẻ làm màu trên mạng thì đáng lên án. E ko nói cụ thể nữa vì CĐM và các cụ trong này đã moi móc ra sạch rồi.

Ý em ở đây là với những cá nhân không tên tuổi, họ góp con số vụn vặt thì vẫn là chuyện bình thường. Chúng ta chỉ trách bọn make color, lừa đảo thôi.

NNS

Xe ngựa
sau vụ dâng sao giải hạn Sao Kê này nhiều bang hội nhóm tan rã lắm =))

luyenok

Xe điện
Em không lội còm 20 trang, chỉ xem dựa trên sao kê thì thấy thế này:
Tầm 10 trang đầu tiên (bao gồm cái ảnh google drive cụ up) là trước khi có bão thành ra ko liên quan gì đến chuyển tiền cứu trợ cả. Toàn là bà con cá nhân chuyển tiền với con số rất nhỏ kiểu 2k, 5k, 10k... Cái này không có vấn đề, họ có tâm chuyển bao nhiêu thì chuyển thôi - mà cái này em nghĩ có thể là do app, tin nhắn nhắc nhở làm từ thiện gì đó và có luôn cơ chế chuyển tiền nhanh (ví dụ như em tip cho tài xế Grab 5k chẳng hạn), thành ra con số rất vụn.

Từ 8/9 trở đi thì mới là cứu trợ bão Yagi, xem sao kê thấy số tiền cao hẳn lên, cá nhân thì bét nhất cũng tầm 20-50k. Và có nhiều người rất tốt bụng, chuyển tiền không hề để lại tên mà chỉ nhắn lời cầu chúc an lành. Mình nhìn thấy dễ thương lắm ấy ạ:
View attachment 8733720
View attachment 8733721

Vẫn có những con số 3k, 5k, nhưng ít, và nếu là cá nhân không danh tiếng thì thôi ta cũng quên đi, họ tiện góp được bao nhiêu thì góp. Chỉ có những kẻ làm màu trên mạng thì đáng lên án. E ko nói cụ thể nữa vì CĐM và các cụ trong này đã moi móc ra sạch rồi.

Ý em ở đây là với những cá nhân không tên tuổi, họ góp con số vụn vặt thì vẫn là chuyện bình thường. Chúng ta chỉ trách bọn make color, lừa đảo thôi.
Cụ xem hoặc nghĩ chưa đầy đủ rồi, ý là thực tế cho thấy đã có nhiều người ăn chặn tiền của tập thể ủng hộ cho quỹ chứ ko phải là chê cười gì số tiền ít hay nhiều. Ví dụ như tập thể, hội nhóm vài người cùng góp đc 10 triệu, và cử ông A bà B đứng ra chuyển khoản thì họ chỉ chuyển có 10K, 20K thôi.

xemay_oto89

Xe điện
Đúng là hàng ngày chúng ta chỉ nhìn dk phần nổi của tảng băng thôi , còn khi sao kê mới nhìn dk phần chìm

Ong xi xeo

Xe đạp
Cụ nói đúng rồi, vì vẫn cần nổi tiếng nên fải làm như rứa, chứ nếu ko cần nữa thì kệ tụi đó thôi fải ko cụ. Mà cần tiếp tục nổi tiếng để làm chi thì chắc ai cũng hiểu thôi ...
Ủa em không hiểu. Người ta bỏ tiền ra ủng hộ cũng vẫn bị chê là sao???

son.nguyen.1979

Xe tăng

son.nguyen.1979

Xe tăng

2congai

Xe buýt
Cụ cứ cầm máy chuyển từ tay trái sang tay phải đi thì biết, bên nhận hôm sau mới được nhận
5 tỷ mà chuyển nhanh cũng chỉ chậm nhất 30s là nhận đc cụ nhé. Em thường xuyên chuyển đây, sáng mai em có khoản hơn 500tr, cụ ko tin em chuyển thử giữa các tk khác ngân hàng của em rồi chụp cho cụ xem.

maximax903

Xe điện
Trả biết đúng sai thế nào thôi em cứ đợi MTTQ sao kê hai ngày 11 với 12 đã, giờ chỉ cần có sao kê là đội var chạy cơm nó soi ra ngay mà. Chuyển ngày 10/9 thì chậm nhất ngày 11 là có rồi, mà giờ đã công bố sao kê rồi thì sẽ sao kê cho tới hết thì thôi.
Vâng, chúng ta cùng đợt xem thế nào. Em đoán cứ tầm 5-10 ngày của tháng 9 sẽ có 1 lần MTTQ tổng kết, trao Thư cảm ơn cho câc tổ chức, cá nhân đã ủng hộ và nhận lời tham gia tại trụ sở MTTQ Việt Nam.

nguyentoan.uct

Xe điện
Đây là hạn mức cao nhất của BIDV (mất tiền mới sang được hạn mức này), 1 ngày tối đa 10 tỷ nhưng mỗi lần chuyển chỉ được 499 triệu

Em google thấy Vietcombank cũng vậy, có lẽ đây là quy định của Napas

Nhưng nếu nó tự động chuyển thường thì nó báo sẽ ở trạng thái treo, chứ không báo là đã hoàn thành được.

son.nguyen.1979

Xe tăng
Ủng hộ hành động này của MTTQ.
Nhưng sau lần này thì từ sau trở đi MTTQ có công khai sao y nữa hay không ? Tiền quyên góp MTTQ sau sẽ chi thẳng tới tay cá nhân hay qua cấp trung gian và có sao y chi hay không ? .
Cụ thích thì có sao kê đầu ra cũng được, nhưng em nói trước là chả giải quyết được vấn đề gì đâu.

JWalker

Xe buýt
Ủng hộ hành động này của MTTQ.
Nhưng sau lần này thì từ sau trở đi MTTQ có công khai sao y nữa hay không ? Tiền quyên góp MTTQ sau sẽ chi thẳng tới tay cá nhân hay qua cấp trung gian và có sao y chi hay không ? .
Mới sao kê có 1 tk. Phải sao kê tất cả các tk. Kể cả chi đi đâu. Trước giờ có biết được tiền ủng hộ này chi ra cụ thể thế nào đâu.

thinhtd

Xe container
Nhưng nếu nó tự động chuyển thường thì nó báo sẽ ở trạng thái treo, chứ không báo là đã hoàn thành được.
Nó chuyển qua Ngân hàng nhà nước rồi, nên vẫn hoàn thành cụ ơi. Còn ngân hàng nhà nước và bên nhận xử lý bao lâu thì tuỳ vào ngày nghỉ hay không.

3077

Xe container
Trước em nhớ Agri còn có tùy chọn chuyển nhanh 24/7 hay chuyển thường chứ gần đây hình như bỏ rồi, auto là chuyển nhanh chứ nhỉ. VCB cũng không có tùy chọn này

butchikim

Xe ba gác
Vụ chếck VAR sao kê này có vẻ rôm rả nhể 8-> X_X #:-s

BảoVân 13

Xe máy
Sống ảo nó quen rồi,giờ sống thật chúng nó lại không quen ạ