[Funland] Tổng hợp các Fakebill sau khi MTTQ công khai sao kê

Vinhdq164

Xe buýt
MTTQ hỗ trợ thường theo danh sách từ TDP, địa phương đưa lên, có thể bỏ sót một vài trường hợp, nhưng ko thể nhiều. Mỗi địa phương vài trường hợp, nhiều địa phương con số có thể lên trăm, ngàn người, nhưng nó sẽ rải rác. Nên cơ hội, hay xác suất để những người bị bỏ sót đó tập trung tại 1 cty (200 ngưòi, cả ngưòi thân là 1000 ngưòi) là cực kỳ khó xảy ra, nếu ko nói là hoàn toàn ko thể. Nên việc cụ nói là ko có cơ sở.
Chấp gì mấy thằng bất mãn này hả cụ. Dc sống yên bình đã là tốt lắm r. Mấy thằng này cứ cho chuyển hết sang Bangladesh sống cho vui.

DonaldTrump79

Xe tăng
=)) =))
Trước đó, xuất hiện thông tin CLB Cán Bộ Hội Dự Nguồn, Trường Cao đẳng Công Thương TPHCM thông báo đã chuyển số tiền 11.232.000 đồng tiền quỹ tồn để ủng hộ đồng bào miền Bắc gặp thiệt hại nặng nề do cơn bão số 3 Yagi gây ra.
Thông báo cho biết, số tiền trên được chuyển vào tài khoản Mặt trận Tổ quốc Việt Nam qua số tài khoản 0011001932418, Ngân hàng Vietcombank. Đính kèm là màn hình chụp lại giao dịch chuyển khoản.
Đây là số tiền quỹ tồn của CLB sau một thời gian hoạt động và tuyên bố giải thể vào ngày 1/1/2024.
Tuy nhiên, sau khi Mặt trận Tổ quốc Việt Nam công bố sao kê, số tiền được tra cứu ra là 1.123.200 đồng, thấp hơn mức công bố 10.108.800 đồng.
Sờ lô gần chữ IN Hoa đóng trong [ ] rõ là khí thế và trang trọng thế mà... :D

Bemagauvn

Xe điện
Gớm các cụ tranh cãi về CV-TT nhiều quá. Em mà là 2 đứa nó lần này em ck tiền túi hẳn nửa tỏi ủng hộ bà con cho anti biết mặt, còn fan thì mát lòng mát dạ tha hồ gáy ;)) ;)) ;)) . Trc kêu gọi từ thiện thì nhanh lắm, lần này đã thấy vợ chồng nó ủng hộ đồng nào chưa các cụ nhểy?
Nghi vừa xui hai vc UHP đi từ thiện ở bãi Phúc Tân vừa rồi lắm 😖😖😖.
Thương P quá 😭.

Politeboy

Xe tăng
Đã có danh sách đầy đủ của giáo phái Thích Phông Bạt chưa hả các cụ?
Cứ nhỏ giọt thế này xem mất thời gian quá

DonaldTrump79

Xe tăng
Cũng "tử tế" phết đấy chứ, thiếu có 1 số 0 thôi chứ nhiêu đâu.

View attachment 8735293
Theo như báo thì cũng bay 90% rồi :))
Đã có danh sách đầy đủ của giáo phái Thích Phông Bạt chưa hả các cụ?
Cứ nhỏ giọt thế này xem mất thời gian quá
Từ từ khoai nó mới nhừ cụ ơi, sau vụ sao kê này tiền ủng hộ cứ phải gọi là rạt rào :D

Mr.Alo

Xe lăn
Em cũng chả hiểu sao vẫn có người hâm mộ với thần tượng bà Hằng, trong khi kết luận đã rõ ràng? Nên thôi cụ đừng cố thuyết phục người cực đoan.
Có gì không thần tượng , con người dám làm dám chống cái xấu ít nhất sau đó vấn đề từ thiện cũng đã thay đổi rất nhiều ... , còn đi tù là việc đụng vào người không lên đụng thôi , mấy thằng nghệ sĩ bẩn làm được gì chị ý

Vietex

Xe điện
Cụ đem quỹ lớp so với quỹ này thì cũng lạ.
Một số nước có bộ tình trạng khẩn cấp, nước ta chưa có bộ thì nên lập quỹ này, cho hết vào đó.
Hiện tại có quỹ PC thiên tai rùi ạ.
Quá nhiều quỹ nên không tránh khỏi sự chồng chéo, hoặc là chỗ này thiếu chỗ khác dư thừa.
Ở mình có luật Phòng thủ dân sự 2023 rồi mà.
SmartSelect_20240910_093625_Samsung Internet.jpg

phuongmit

Xe cút kít
Chấp gì mấy thằng bất mãn này hả cụ. Dc sống yên bình đã là tốt lắm r. Mấy thằng này cứ cho chuyển hết sang Bangladesh sống cho vui.
“Nó” đã đi chân lạnh toát rồi. Toàn thông tin xấu độc, bố láo, xuyên tạc vô căn cứ

Loe_hờ lú

Xe điện

Slava.Úcàna

Xe máy
Em cũng chả hiểu sao vẫn có người hâm mộ với thần tượng bà Hằng, trong khi kết luận đã rõ ràng? Nên thôi cụ đừng cố thuyết phục người cực đoan.
Ko có bà ấy thì chả có minh bạch từ thiện như giờ đâu. Nghệ sỹ bẩn vẫn sẽ lăn lộn diễn show quyên góp đầy trên mọi ngõ ngách xh.
Người văn minh, không cực đoan là phải biết nhìn sự vật hiện tượng ở nhiều góc cạnh khác nhau. Nếu chỉ vì cái xấu của họ mà ko thấy điểm tốt ủa họ thì đó mới là cực đoan, phiến diện đấy cụ.

Thỏ móm

Xe điện
-Liên tục đăng, viết nội dung nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội. Không phù hợp với Diễn đàn.

-BĐH Thông báo tịch thu vĩnh viễn tài khoản springsea và các tài khoản liên qua nếu BĐH phát hiện ra. Mọi thắc mắc, khiếu nại về vấn đề này, ngay lập tức bị tịch thu vĩnh viễn. Trân trọng!
BĐH đã xử lý đúng dù muộn. Bác này luôn cố tỏ vẻ trái chiều nhưng thực ra là tư duy không xây dựng. Hiểu biết có hạn và thiếu khiêm tốn.

Su Đình

Xe tăng
Có khi là 3 que trà trộn đấy cụ. Chúng nó mong cho nước mình như Myanmar, campuchia, bangladesh, ukraine, lybia,... chúng nó mới vừa lòng.
Myanmar giờ đang có mỗi 64 đảng, không khác gì
BĐH đã xử lý đúng dù muộn. Bác này luôn cố tỏ vẻ trái chiều nhưng thực ra là tư duy không xây dựng. Hiểu biết có hạn và thiếu khiêm tốn.
Nick này đúng như em đã còm trong thớt đấy cụ Thỏ à. Chã xử lý quá chuẩn luôn, dù có bất mãn hay trái chiều cũng không thể đưa ra các bình luận quy chụp không có căn cứ, thậm chí còn là dựng chuyện mà ai đọc cũng nhận thấy như việc cả 1000 người bạn bè thân quen của hắn không được tiêm vac xin, không được tiếp tế nhu yếu phẩm.

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com

Slava.Úcàna

Xe máy
...
Chốt lại anh các anh muốn chứng minh người ta ăn lận tiền từ thiện mà hoàn toàn cảm tính. Đến cả CA vào cuộc điều tra mà các anh vẫn tin cái con đàn bà xàm ngôn tù tội. Nói nữa cũng lại đi xa vấn đề chính thôi. Lan man chả đến đâu.
Vì lúc ấy chưa có khung luật pháp nên nghệ sỹ bẩn mới tranh thủ làm bậy mà pháp luật ko xử đc và bọn mất não fan Nghệ sĩ bẩn mới dám mạnh miệng thách thức xh chứng minh idol của họ ăn chặn từ thiện.
Sau khi cái bà mà cụ bảo là tù tội ấy xàm ngôn, thì từ đó nhà nước mới ra những quy định chặt chẽ hơn,cụ thể hơn trong việc quyên góp từ thiện. Kể từ đó Thủy lũ, Linh 14, Trấn lột, Đờm heo lặn mất tăm khỏi các show quyên góp từ thiện. Sao kì vậy ta? Ko phạm luật, lòng tốt bao la, sao họ lại ko diễn nữa?

DonaldTrump79

Xe tăng
Câu lạc bộ Hội Dự Nguồn là cái gì mà tên nghe lạ nhỉ? Cụ nào biết giải thích em với
Trong bài báo này có thông tin đấy cụ.

theanh90

Xe tăng
Em không bênh đâu, nhưng những khoản ủng hộ lớn thường được MTTQ mời lên ghi tiếp nhận, cơ quan em trước cũng vậy, vẫn ck những vẫn có bảng ghi nhận, chụp ảnh kỉ niệm
mttq tư thuộc bộ ít ng quản lý đấy, có mà xin đc chụp hình thì có