[Thảo luận] Tổng hợp các điểm đen tại HN xxx hay bẫy OFER chúng ta (update thường xuyên)

viso

Xe tải
Sao các bạn Vietmap không bổ sung thêm tính năng cảnh báo xxx đối với phần mềm dẫn đường của họ nhỉ?

thanhbb

Xe tải
Em xin bổ xung:
Rẽ trái từ Phố Hàng Bông sang Lê Duẩn (Phải đi thẳng theo hướng Nguyễn Khuyến qua 1/3 đường hứng từ Hàng Bông đến Nguyễn Khuyến thì mới được rẽ trái,vì ở đây theo xxx nói là có vạch liền)
Hôm trước em vừa bị đóng học phí ở đấy nên em hỏi và được xxx hướng dẫn cụ thể.
Hình như đấy là ngã năm Hai bà Trưng-Lê Duẩn-Cửa nam-Nguyễn Khuyến phải không Cụ. Phố Hàng bông đến ngã tư ĐBP là hết rồi, tiếp theo là Cửa Nam ra ngã nămLê duẩn.

Chỉnh sửa cuối:

louisnguyen

Xe máy
Rẽ từ Liễu Giai sang Kim Mã.. Cái đoạn này em nhìn thấy nhiều bác dính, cả 2b lẫn 4b. Nhưng mà em vẫn lơ tơ mơ về đoạn này lắm vì có lần em thấy có bác đi sát làn phải để rẽ vẫn dính, mà đi làn giữa rẽ thì cũng dính là đúng rồi.Bác nào giải thích hộ em với

windys

Xe tăng
Nhà e ở mạn Kim Đồng nên hay đi về bằng đường Giải Phóng, bữa trước đi qua ngã rẽ vào Nguyễn An Ninh (theo hướng Vọng - Giáp Bát) thì thấy có 2 chú xxx đèo nhau bằng xẹ máy bắt đầu tấp vào đường bên phải ở Cầu Trắng để vào vị trí chiến đấu. E vừa đi về qua đấy thấy có 1 cụ đi CRV bị thổi, không biết là lỗi gì, các bác nào biết báo em với, lúc này vội quá không kịp hỏi

ECO-arch

Xe tăng
Nhà e ở mạn Kim Đồng nên hay đi về bằng đường Giải Phóng, bữa trước đi qua ngã rẽ vào Nguyễn An Ninh (theo hướng Vọng - Giáp Bát) thì thấy có 2 chú xxx đèo nhau bằng xẹ máy bắt đầu tấp vào đường bên phải ở Cầu Trắng để vào vị trí chiến đấu. E vừa đi về qua đấy thấy có 1 cụ đi CRV bị thổi, không biết là lỗi gì, các bác nào biết báo em với, lúc này vội quá không kịp hỏi
Lỗi sai làn cụ ạ. Xe con cụ cứ bám sát phân cách cho lành, vì lắm khi mình bắt nhịp vào giữa tuyến không nhìn được biển phân làn.

LeTai1979

Xe cút kít
Thớt rất có ích, nhất là với những Lx ngoại tỉnh.
Nhưng cứ phải cẩn thận là hơn, đi chú ý quan sát biển báo để đỡ mất xèng.

Don Carleone

Xe máy
các bác để ý đoạn Phạm Hùng chỗ toàn nhà CEO nhé. xxx nó toàn bẫy ở đấy. mà e ko hiểu cái đg PHung nó kẻ vạch kiểu gì, như đánh đố người ta.

phanduy88

Xe đạp
các bác để ý đoạn Phạm Hùng chỗ toàn nhà CEO nhé. xxx nó toàn bẫy ở đấy. mà e ko hiểu cái đg PHung nó kẻ vạch kiểu gì, như đánh đố người ta.
cái này có ích.tks bác.

hungbm

Xe điện
Học thuộc được hết các điểm đen XXX này thì các chú XXX lại xoăy sang các điểm trắng khác thui.....

trongkhanh09

Xe tăng
cái này quả thật rất có ích nhưng hơi khó theo dõi
nếu có thể tổng hợp theo từng địa bàn hoặc theo từng loại lỗi vi phạm sẽ hay lắm đấy ạ :D

XichLoBMW

Xe tải
Chiều qua có việc đi qua ngã tư Nguyễn Chí Thanh - Đê La Thành thấy có 2 chú xxx đứng ở ngay gần đài truyền hình đứng vẫy xe con. Ko rõ lỗi gì nhưng em đi qua đó khoảng 8 lần thì cả 8 lần thấy các chú vẫy được vài bác 4b. Ai có kinh nghiệm về vụ các chú xxx đứng đây thì phổ biến cho bà con biết với.

Tiện thể lưu ý các bác đi trên đường Hai Bà Trưng qua ngã tư Phan Bội Châu, xxx đứng bắt lỗi đè vạch ở ngay gần đoạn công Chùa. Rất nhiều bác dính lỗi này khi rẽ trái từ PBC sang HBT hoặc dính khi đèn xanh bắt đầu sáng, các bác 4b vượt nhau để chạy nhanh về Cửa Nam...

windys

Xe tăng
Lỗi sai làn cụ ạ. Xe con cụ cứ bám sát phân cách cho lành, vì lắm khi mình bắt nhịp vào giữa tuyến không nhìn được biển phân làn.
Bác bị bắt lỗi chỗ này chưa ạ ? vì e đồ là đi sát vào giải phân cách mới bị bắt. Vì trước Cầu Trắng là lỗi rẽ vào Nguyễn An Ninh (hướng từ Lê Duẩn xuống Giáp Bát). vài tháng trước là cái đèn xanh đỏ ở đây có hoạt động thì có một làn dành để rẽ trái vào NANinh, nhưng thời gian gần đây cái đèn đấy không hoạt đông nữa, nên nếu đi từ xa đến các bác sẽ không thấy có đèn chỉ làn rẽ trái, nhưng thưc tế trên mặt đường thì kẻ vạch rõ là rẽ trái và lên bên cạnh là làn đi thẳng, e nghĩ xxx mà đứng ở Cầu Trắng bắt lỗi này thì nhiều vô kể luôn. Để hôm nào thấy có bác nào bị bắt, e xuống e hỏi cho ra nhẽ, tò mò quá. Nhưng các bác đi qua cẩn thận nhể thấy công an thì cứ đi vào làn trong cho lành.

Các bác chú ý nữa là đi hướng từ Giải Phóng rẽ phải vào Đại Cồ Việt, có cái đèn xanh đỏ, nhớ là phải chờ đèn xanh nhá, đèn xanh mới được rẽ phải, xxxx sẽ đứng ngay ở ĐHBK bắt các bác rẽ phải không chờ đèn, cả 4b lẫn 2b, nhiều vô kể.

FujiS5200

Xe điện
Nhân về việc kẻ làn, em thấy thế này ạh:

Dường như bên GTCT kẻ làn bố láo để bẫy anh em ta. Cụ thể là ở khá nhiều ngã tư, các bác sẽ thấy làn ngoài cùng bên trái lúc đầu có mũi tên đi thẳng và rẽ trái. Chỉ đến khi đến sát ngã tư, và thậm trí là đi vào làn có vạch kẻ liền rồi thì cái mũi tên kia biến mất, thay vào đó là mũi tên rẽ trái. Vậy giờ bác tính sao đây? Xi nhan, vội vàng lách sang làn phải => xô phải xe sau, hoặc là lại phạm luật đè vạch liền, hoặc bắt buôc rẽ trái mặc dù chủ định là đi thẳng.

KenBlock1102

Xe tăng

Dọc từ cầu giấy đến bùng binh to nhất VN e đi nhiều để ý vạch liền và vạch đứt sông song nhau thế là dc vượt hay ko đây. khó mà đi chuẩn khi biển báo bị che ko thể thấy,các loại vạch loạn xạ.

Rickyman

Xe điện
Dọc từ cầu giấy đến bùng binh to nhất VN e đi nhiều để ý vạch liền và vạch đứt sông song nhau thế là dc vượt hay ko đây. khó mà đi chuẩn khi biển báo bị che ko thể thấy,các loại vạch loạn xạ.
Vạch chuẩn đấy kụ, loạn xạ gì đâu. Cụ đi phía bên vạch liền thì ko được đè vạch chuyển làn, đi phía bên vạch đứt thì được quyền chuyển làn.

Tran Thanh Binh

Xe tải
bác nhìn tinh vào chứ.em thấy vạch ở đây dễ nhìn mà.

hien1977

Xe tải
Nhớ bật đèn chiếu sáng khi qua hầm Kim Liên.