Thảo luận Tổng hợp các địa chỉ sửa xe SH uy tín

Anh em đi SH chắc ai cũng muốn tìm cho mình một địa chỉ sửa xe chất lượng và uy tín. Theo em, mỗi ông thợ giỏi một khía cạnh chứ hiếm ông nào giỏi tất. Ví dụ ông chuyên làm côn, ông chuyên hơi, ông khác lại chuyên thụt, chuyên bô
Vì thế em tạo thớt này muốn tổng hợp các địa chỉ uy tín theo tiêu chí trên. Cụ nào có địa chỉ tốt share cho anh em, tránh gặp phải mấy tay thợ chém gió thì giỏi nhưng làm chả ra gì.

Em mới thay bộ côn ba búa mất hơn củ, đi rất bốc nhưng khi đi chậm nó hơi giật giật. Mang ra bác Sơn cá mập, bác tháo ra lắp vào chỉnh sửa các kiểu, nhưng về em đi vẫn thấy tình trạng đó, chả khác gì

Sau khi nguyên cứu, tìm hiểu, em mang xe qua bác Tiệp ở 82 Pháo Đài Láng. Bác ý chỉ làm côn xe chứ không làm bất kỳ thứ gì. Sau 15 phút, Em vít ga tý ngã ngửa, êm ru, ngọn lịm như hơi thở của gái 16. Rất hài lòng

htvuong

Đi bộ
Em có qua 82 Pháo Đài Láng, không phải của hàng sửa xe máy mà là hiệu cần đồ bác ạ. Xe em cũng đang bị giật giật mạnh khi đi chậm

Em có qua 82 Pháo Đài Láng, không phải của hàng sửa xe máy mà là hiệu cần đồ bác ạ. Xe em cũng đang bị giật giật mạnh khi đi chậm
Hiệu cầm đồ kiêm làm côn xe mà cụ

KhôiMinh87

Xe hơi
Em hóng xem còn địa chỉ nào khác không? Xe em bị giật giật, láp kêu to quá

Em xác nhận chuẩn nhé. Anh Tiệp chỉ chuyên làm côn thôi nhé. Anh ấy làm cho em chay ưng ý luôn. Như mới
Mình làm chỗ anh ý thấy gần như hết hẳn tình trạng giật giật khi đi chậm. Nhưng một tuần sau lại bị như thế. K hiểu lý do tại sao

Zelda

Xe đạp
Để ý thấy bác vật lộn với bộ côn của em nó khổ quá, tình hình đã khá hơn chưa bác ơi?

Theo ngu ý của em thì khả năng bác Sơn phán vụ bi nặng có thể là chuẩn, vì xe em trước cũng đi bi nặng.
Tình trạng là đang ở vòng tua cao rồi giảm tốc thì giật, do bi nặng nó văng ra chưa thu về kịp.
Tuy nhiên em thay thì cả bi nồi trước và búa nồi sau đều phải thay để nó đồng bộ, nếu không sẽ có thể dẫn đến tình trạng bi nhẹ búa nặng thì lại trượt côn.

Bác Sơn cá mập hay có 1 kiểu là xe vẫn đi được hoặc đồ mới thay bác ấy ko tư vấn thay đâu bác, phí tiền. Mà bác ấy cũng không nói rõ đâu, em phải xin ổng thay ổng mới thay cả bộ đó.
Nên nếu muốn dứt điểm hẳn có khi lại thay bộ nữa thì tốn tiền lắm.

Nên theo ý em là đi được bác cứ để mà đi, mình đi từ tốn không phá xe thì cũng không sao đâu. Còn thay thì em luôn cố gắng dùng đồ zin (hoặc tương đương) chứ không chế cháo gì hết.

Chúc bác vui

Để ý thấy bác vật lộn với bộ côn của em nó khổ quá, tình hình đã khá hơn chưa bác ơi?

Theo ngu ý của em thì khả năng bác Sơn phán vụ bi nặng có thể là chuẩn, vì xe em trước cũng đi bi nặng.
Tình trạng là đang ở vòng tua cao rồi giảm tốc thì giật, do bi nặng nó văng ra chưa thu về kịp.
Tuy nhiên em thay thì cả bi nồi trước và búa nồi sau đều phải thay để nó đồng bộ, nếu không sẽ có thể dẫn đến tình trạng bi nhẹ búa nặng thì lại trượt côn.

Bác Sơn cá mập hay có 1 kiểu là xe vẫn đi được hoặc đồ mới thay bác ấy ko tư vấn thay đâu bác, phí tiền. Mà bác ấy cũng không nói rõ đâu, em phải xin ổng thay ổng mới thay cả bộ đó.

Nên theo ý em là đi được bác cứ để mà đi, mình đi từ tốn không phá xe thì cũng không sao đâu. Còn thay thì em luôn cố gắng dùng đồ zin (hoặc tương đương) chứ không chế cháo gì hết.

Chúc bác vui
cảm ơn cụ. Nghe cụ lý lẽ cũng thấy thuyết phục. Đi xe nó có gợn gợn rất khó chịu. Hôm qua em gặp một vụ hay đáo để.
Em có qua chỗ cu em buôn xe máy bảo nó nhòm hộ xe xem sao. Nó phán rằng máy xe bác êm quá, không có tiếng của cam, cò nên khả năng đã bổ máy ra làm lại rồi. Em nói thể để anh gọi cho thằng chủ xe chửi cho trận vì chỗ quen biết, nó toàn đi ô tô không dùng xe máy nên nhượng lại cho anh, không lẽ nó lại lừa anh ah. Cu em bảo ấy anh đừng làm thế, có thể người nhà nó mổ máy sửa mà nó cũng không biết thì sao. Hỏi sao mổ máy rồi mà ốc máy đẹp thế, mà thợ nào cũng bảo máy con ngon. Cu em bảo, giờ công nghệ chúng nó giỏi lắm, mở ốc ra sau đó thổi bụi vào nên không ai nhận ra, chỉ có dân chuyên nghiệp như em mới nhận ra thôi
hĩ hĩ....bắt tay cảm ơn chú em ra về. Tâm tư lắm

Anh em đi SH chắc ai cũng muốn tìm cho mình một địa chỉ sửa xe chất lượng và uy tín. Theo em, mỗi ông thợ giỏi một khía cạnh chứ hiếm ông nào giỏi tất. Ví dụ ông chuyên làm côn, ông chuyên hơi, ông khác lại chuyên thụt, chuyên bô
Vì thế em tạo thớt này muốn tổng hợp các địa chỉ uy tín theo tiêu chí trên. Cụ nào có địa chỉ tốt share cho anh em, tránh gặp phải mấy tay thợ chém gió thì giỏi nhưng làm chả ra gì.

Em mới thay bộ côn ba búa mất hơn củ, đi rất bốc nhưng khi đi chậm nó hơi giật giật. Mang ra bác Sơn cá mập, bác tháo ra lắp vào chỉnh sửa các kiểu, nhưng về em đi vẫn thấy tình trạng đó, chả khác gì

Sau khi nguyên cứu, tìm hiểu, em mang xe qua bác Tiệp ở 82 Pháo Đài Láng. Bác ý chỉ làm côn xe chứ không làm bất kỳ thứ gì. Sau 15 phút, Em vít ga tý ngã ngửa, êm ru, ngọn lịm như hơi thở của gái 16. Rất hài lòng
Thank cụ Sau hỏng xe sẽ thử

Eros 0000

Xe đạp
Em bít một địa chỉ đất quan họ chia sẻ với các cụ. Thằng này nó có võ làm hơib-), nó sờ vào thì âm thanh cứ phìn phịt như kéo gái 18\:D/. Em bị vấn đề về số học:"> nên ko nhớ địa chỉ, chỉ nhớ là cửa hàng ĐẠI THẮNG gần lối vào chợ ninh hiệp cũ

Hùng Sushi

Xe tải
Cụ cho em xin đc bác Sơn Cá Mập nhé. Tks cụ

Chúc bác vui

Zelda

Xe đạp

Zelda

Xe đạp
Thay bộ côn zin của ý khoảng bn cụ biết ko? Em mà máu lên nghiến răng luôn
Côn còn xem trước hay sau nữa chứ cụ
Em không biết giá nhưng thay ở cụ Sơn em có cạy mồm cụ ấy thì cụ bảo giờ không còn phụ kiện đâu, dòng xe này có tuổi rồi. Cụ ấy đi tìm mỗi cái 1 loại linh kiện có tiêu chuẩn tương đương để thay thôi.

Cụ thể tiêu chuẩn từng thứ trong bộ côn như nào có tài liệu của Honda ngày xưa, em đã từng mò đọc thấy có vẻ chuẩn, còn thực tế thì..... mình là dân ngoại đạo, thay vào thấy ngon thì biết vậy thôi bác ợ.

lmhlmt

Xe hơi
Theo đuôi. Hôm nào ghé qua

caisua

Xe lăn
SG có tiệm nào ko ạ? Em mới vào nên ngu ngơ quá

khanh1010

Xe hơi
em lại ở khu thanh xuân