[SNOF] Tổng hợp các chuỗi hoạt động chào mừng SNOF 13 Có rơi quà to

HAILINHDUY

Xe tăng
Em lên tầng mới cho đỏ! ;))

hưvô

Xe lăn

Sơn Gà 123

Xe buýt
Em chờ xem quà của cụ. Ối, anh gà này cũng lên triệu rưỡi mã rồi ạ? Em nhớ trước có hồi ngang ngang em @@

À, nữ chủ quán nào mà có phước quá cơ. :)
Anh buôn rượu từ 2013, lên thế là quá chậm

Kitcat

Xe container

hưvô

Xe lăn

hưvô

Xe lăn
Em biết OF ngay khi OF được thành lập, sau một cuộc tranh luận rực lửa tại một diễn đàn ô tô khác giữa một số thành viên phía Bắc và một số thành viên phía Nam, chủ yếu là Ban Điều hành (Modarators). Bản thân em từ năm 2004 đã tham gia thành viên thân thuộc của diễn đàn kia và việc có thêm 1 diễn đàn khác cùng lĩnh vực em không mấy bận tâm. Sau đó, người sáng lập diễn đàn đó đã nói cũng đã sang lập nick, chúc mừng các thành viên G mười mấy của OF, và động viên các thành viên khác sang chơi, và rồi em cũng trở thành viên của ô phở.

Những ngày đầu trên OF, lạ mà thật quen, những thành viên biết, tương tác bên kia đều là những người sáng lập bên này. Chia sẻ những tình cảm, những kiến thức chân thành nhất, và rất là FUN, chữ "FUN" trong OF không thể cắt nghĩa tiếng Việt một cách thật chính xác được. Chúng ta hiểu trực tiếp chữ "FUN" là "FUN" là được rồi, không cần Việt hoá nữa.

Khi vào OF rồi, diễn đàn bên kia em cũng quên dần dần đi, không biết lý do vì sao. Đến bây giờ thì có khi cả năm, hoặc vài tháng mới vào bên đó một lần. Có lẽ vì tình cảm, những chia sẻ chân thành và tính chất "FUN" bản chất của nó. Một lần, vào tháng 7/2006 em vào OF để nhờ tư vấn về mua chung cư. Em hỏi với ngân sách hạn chế như em có thì nên mua chung cư có thang máy hay chung cư thấp tầng và không có thang máy. Các thành viên OF đã tư vấn tư vấn rất nhiệt tình, nhất là bác Đẻ Rơi (bác born free). Năm 2006, chung cư tại HN chưa nhiều, những lời khuyên từ các bác thật quý giá. Những lời khuyên chân thành đó, như bây giờ chắt lọc 100 còm ngoài cà phê thì vẫn còn có vài còm như thế vì số thành viên giờ đã quá nhiều, lượng truy cập đồng thời 24/24 trên OF em được biết là luôn luôn lớn.

Nhiều thành viên cứ phàn nàn ngoài Quán cà phê OF rằng OF bây giờ không còn như ngày xưa. Ừ, thì con tàu nó đã chạy được 13 năm rồi, nó còn đâu ở bến xuất phát nữa, khách lên, khách xuống đã nhiều lần. Con tàu đã đi qua bao nhiêu mùa nóng lạnh rồi, nó giờ phải khác trước chứ, nhưng chữ "FUN" không cần cắt nghĩa nó vẫn còn, như vậy là được. Biết đâu, một số hành khách lên từ đầu bến cũng đã thay đổi hộ chiếu mới, để làm mới mình, để dễ bề nói chuyện với những thành viên mới hơn?

Em thì vẫn vậy, vẫn dùng nick chính này, bản thân không thay đổi như chiếc Porsche 911 của hãng ô tô Đức trong bao nhiều năm qua. :)

Sáng ra, làm ly cà phê ngồi gõ mấy từ lộn xộn, mong các cụ, các mợ thông cảm.
PS: Khi mới thành lập, cách xưng hộ trên OF là "bác" và "em", chỉ sau đó mới thay đổi "cụ" và "em" ;))
Em hỏi lại ngoài lề chút ạ, diễn đàn kia là otosaigon phải ko bác ? :)

CRV TN

Xe hơi
E vào hóng xem có gì rơi vào đâu ko?

Sơn Gà 123

Xe buýt
Ngang em mà vượt em nhanh và xa quá, xe nhỏ nhà a Porsche 911 cũng vậy. Oa oa.
Em thấy nói mã mới reset mà, chắc tính từ năm ngoái hay năm kia ạ?
2017 em
Giữa năm 2018 em vào mà có thời ngang anh là quá đỉnh
Dạo này em tụt là vì lười buôn