Chi hội Tổng hợp các câu hỏi - Vấn đề kỹ thuật của Matiz & Spark.

Haidang1976

Xe đạp
Hi. Tôi đã kiểm tra và cắm lại tất cả các jac cảm biến mà không được. Tôi phát hiện ra hiên tượng là: khi đèn đang báo check mà chạy lên 1 đoạn dốc hoặc chạy lên vỉa hè, đạp ga to thì nước từ ống bô chảy ra nhiều sau đó khởi động lại thì đền check không sáng, chạy vài chục km đèn lại sáng. Tôi đoán có thể do tắc ống bô, tôi cho nổ máy 20 phút , kích xe chui gầm kiểm tra thấy ống bô nóng nhưng đoạn xử lý khí thải lạnh tanh, phai chăng tắc bộ phận xử lý do nhiều nước quá. Có bác nào bị như thế xin chỉ giáo. Tôi dự tính hàn thêm 1 đoạn ống chạy vòng không qua bộ xử lý khí thải nữa, khi nào kiểm định lại tháo ra.
Em đã nói là Cụ hãy gọi e, tại vì e viết ko được, hay cụ cho số , e gọi cũng được, số em 0989.514.584

andoan

Xe tải
Hiii. đúng như dự đoán, hôm nay ra gara scan báo lỗi như vậy. Xử lý: đỗ xe hướng lên 1 con dốc 20 độ, nổ máy ga to 5 phút cho nước chảy ra hết tới khi khí xả thấy khô, tắt máy, khởi động lại. Ok. Chạy cả chiều nay không bị lại.
Thợ gara không lấy tiền công nhưng kiểm tra thấy rơ bánh sau- thay 1 vòng bi=180K, thay 1 bát bèo=250K, công thay=100k. nghi ngờ đắt quá? Không biết có bị chém đẹp không?

tuandec

Xe tải
Các cụ post lại hình thi công cho ae với nhé! Cụ cho size của cái cao su cụ nhá

hoangbinh08

Xe máy
hay ghê. Chả có xe nhưng cũng hóng các cụ làm. Sau này có sẽ mang ra tự xử.

Spark chevrolet

Xe tăng
em dán xong con spark thế nào khi đóng cửa nhìn khe cửa nó cứ vênh ra ngoài nhìn mép cánh cửa sau và cánh cửa trước nó không khít với nhau là thế nào các cụ nhỉ. hay em dán không chuẩn nhỉ. nhìn không đẹp nên em lại gỡ ra. quên không chụp lại cái hình để trình các cụ. giờ nhìn đống dây cao su chán quá

tuandec

Xe tải
em dán xong con spark thế nào khi đóng cửa nhìn khe cửa nó cứ vênh ra ngoài nhìn mép cánh cửa sau và cánh cửa trước nó không khít với nhau là thế nào các cụ nhỉ. hay em dán không chuẩn nhỉ. nhìn không đẹp nên em lại gỡ ra. quên không chụp lại cái hình để trình các cụ. giờ nhìn đống dây cao su chán quá
Chắc cụ dùng bản to quá hihi...nguyên bản no ko có nên e nghĩ dùng loại mềm nhất và nhỏ nhất là ok..còn thi công xog một bên thays ok thì chấm keo vào cho nó chắc

trinhtute

Xe tăng
Có thể cụ dán vị trí sai, cụ phải thử xem dán chỗ nào còn khe hở giữa cánh cửa và khung xe chứ ko dán.bừa đc đâu ạ

ngocphandang

Xe tăng
Có thể cụ dán vị trí sai, cụ phải thử xem dán chỗ nào còn khe hở giữa cánh cửa và khung xe chứ ko dán.bừa đc đâu ạ
Tùy cụ ạ. Nếu cao su mỏng thì dán luôn đường cao su zin của xe. còn nếu cao su lớn thì dán ở chỗ tiếp xúc cửa và thành xe ạ. Xe cụ tấn dán rồi thấy đóng cửa sướng hơn, đỡ ồn hơn trông thấy ạ.

tuankongchro

Xe tải
Em đang đặt hàng, nếu thành công sẽ nhân rộng. Ở núi khổ thật. Đường toàn ổ voi với ổ tê giác, xe thì xe cỏ qua ổ gà cứ như là cho thìa vào rổ xóc kêu loảng xoảng.

quanvancafe

Xe tải
trước khi dán các cụ phải quan sát đường dán trước nhé. Nó có bố trí cho đường dán đấy

hoangbinh08

Xe máy
Nhưng mà em hỏi các cụ tý dán như thế này có em hơn thật không hay chỉ là dán cho nó bằng anh bằng em thôi?

ngocphandang

Xe tăng
Nhưng mà em hỏi các cụ tý dán như thế này có em hơn thật không hay chỉ là dán cho nó bằng anh bằng em thôi?
Chắc chắn hơn cụ ơi. Cụ xem các xe dòng trung và dòng cao cấp luôn luôn có >= 2 lớp cao su cửa ạ. Xe mình mới có 1 lớp. Xe cụ Tấn làm xong chạy cũng đỡ tiếng ồn từ bên ngoài vào hơn ạ

dinh Duan

Xe tải
Matiz

Các cụ cho e hỏi e có con matiz mà cứ đi chậm là hay bị lịm ga, ga mạnh và đỡ côn thì lại hết gần như kiểu bỏ điện,e đã kiểm tra cao áp diện đánh vẫn ngon chạy nhah thì hết.không biết có phải do con cảm biến ga không các cụ.kính nhờ các cụ chỉ giáo giúp e

matizxh

Xe đạp
Trước e bị như vậy là do máy phát. Cụ xem có bị đèn báo acquy không?

trinhtute

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi e có con matiz mà cứ đi chậm là hay bị lịm ga, ga mạnh và đỡ côn thì lại hết gần như kiểu bỏ điện,e đã kiểm tra cao áp diện đánh vẫn ngon chạy nhah thì hết.không biết có phải do con cảm biến ga không các cụ.kính nhờ các cụ chỉ giáo giúp e
Theo em dự kiến xe cụ thổi dăng quy lát đấy, khả năng 2 máy thông với nhau

Phương Nga

Xe lăn
Cụ vẻ kiểm tra lại dây điện nối với jack cảm biến bướm ga ngay nhé.
100% bị đứt dây điện bẻn trong nên nó chập chờn dây điện cảm biến bướm ga.