Chi hội Tổng hợp các cảm nhận về Morning Si 2016

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Yêu quá, em cũng chấm màu trắng. Màu trắng để nắng nóng lắm ko cụ?

Mt hay At vậy cụ?
At cụ ạ. Theo phân tích khoa học thì màu trắng là màu thấp thụ nhiệt ít nhất đấy cụ, các màu càng tối, đặc biệt là màu đen hấp thụ nhiệt nhiều nhất :)

Nhưng nói chung thích màu gì thì lấy màu đó thôi. Tùy từng kiểu loại xe mà có những màu phù hợp, ví dụ như xe máy Dream thì không màu gì qua nổi màu nho, phỏng cụ :) Với KM này thì e thấy màu trắng đẹp nhất.

pentiumbs

Xe hơi
AT cụ ạ. E ở thành phố nên đi AT cho tiện. Bây giờ người ta cũng chuyển qua đi AT nhiều, dù tốn xăng hơn một chút nhưng nhàn cái thằng người hơn nhiều.
Vậy thì xe quá tiết kiệm rồi ạ, AT mà chỉ có 6l, công nhận AT đi rất thích, nhưng em lại thích MT :)

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Mợ đoán chuẩn thế nhỉ, không biết có bí quyết gì:)
Cụ cũng giỏi nói móc đấy, nhưng e không quan tâm đâu o:-) Mời cụ đọc lại cái mức tiêu hao e viết đi cho e nhờ, nó là 6,6 chứ không phải 6l đâu ợ.

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng chọn AT, qua tháng 7 là múc. 461tr, giảm đồng nào thì tốt. Đi At hì 10l/100km em vẫn chịu được, tính ra có 1400đ/1km.

Cụ có lắp thêm gì ko? Em định lắp cam lùi với giá lắp đồ trên nóc

pentiumbs

Xe hơi
Cụ cũng giỏi nói móc đấy, nhưng e không quan tâm đâu o:-) Mời cụ đọc lại cái mức tiêu hao e viết đi cho e nhờ, nó là 6,6 chứ không phải 6l đâu ợ.
Em nói áng chừng thôi ạ. Chứ cụ nói để xe không chạy điều hòa nữa mà. Dĩ nhiên là tốn hơn cái chỗ đó đấy :)

candymen1122

Xe tăng
Chờ tới ngày để giảm giá em chệu chưa rõ nó làm trò gì thêm k, nhưng em mới múc em ra biển trọn ở hà nội là 485tr , chạy đường dài em quất trung bình từ 5.6l-5.8l/100km

candymen1122

Xe tăng
Buồn quá bác ạ. Bác biết em sớm thì em thông tin tới bác mỗi ngày luôn. Giá đang có tín hiệu tốt rồi bác ạ. Chúc bác bấm bỉm đẹp nhazz
Em lấy đc nửa tháng rồi, chờ đợi thông tin, cũng k biết như nào ạ, mà tính em đã máu thì k thể chờ. Mông em nhà cháu đây ak

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay show gọi báo giá niêm yết từ 425 giảm còn 414. Keke, vậy tháng 7 giảm giá là thật :)

Vi_ThanhDN

Xe máy
Em lấy đc nửa tháng rồi, chờ đợi thông tin, cũng k biết như nào ạ, mà tính em đã máu thì k thể chờ. Mông em nhà cháu đây ak
Mh lập hội tròn xoe hoàn hảo đc rồi đó cụ. Xe em cũng 30. Lúc mới bấm số hơi rầu, mà lên đây cũng nghe có anh cũng 30, ông sếp 20, ông hàng xóm 10. Thấy cũng đông vui quá. Biết đâu modern bây giờ cũng nên.

Vi_ThanhDN

Xe máy
Các cụ cho em hỏi đồng hồ đo l/100km trên xe có tính đúng ko các cụ nhỉ. E thấy báo TB 6,4l, mà đem số km thực tế ra chia cho quãng đường thì phải đầu 7l.

Em vừa đi bảo dưỡng 1000km đầu tiên. Kết quả là rất hài lòng các cụ ạ. Xe chạy êm ái hơn hẳn. Máy bốc hơn. Ngày xưa đi số 2 nhả nhẹ côn mà ko chêm ga thì xe tắt máy, mà giờ thì chạy vù vù. Em đi giờ tan tầm nên rất đông với hay gặp tắt đường, nhưng kể ra như vậy là cũng tốn ít nhiên liệu rồi. Ồn thì đi mãi thành quen. Với tầm tiền đó thì em rất hài lòng với em yêu này rồi. Được cái e ấy nhỏ nhỏ xinh xinh, rất dễ dành đường với kiếm chỗ đỗ. Ở Việt Nam mh khoảng này kém quá, ở TP mà nhiều hồi chạy mấy vòng mới kiếm đc chỗ đỗ xe.

Thangsd2

Xe tải
Em đang có nhu cầu làm em Si full. Có cụ nào vừa mua xong cho em biết cái giá đến khi lăn bánh được không? Tiện nếu cụ nào làm ở đại lý Kia thì cho em xin thông tin chi tiết vào inbox nhé. em đang máu rồi :D

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi đồng hồ đo l/100km trên xe có tính đúng ko các cụ nhỉ. E thấy báo TB 6,4l, mà đem số km thực tế ra chia cho quãng đường thì phải đầu 7l.

Em vừa đi bảo dưỡng 1000km đầu tiên. Kết quả là rất hài lòng các cụ ạ. Xe chạy êm ái hơn hẳn. Máy bốc hơn. Ngày xưa đi số 2 nhả nhẹ côn mà ko chêm ga thì xe tắt máy, mà giờ thì chạy vù vù. Em đi giờ tan tầm nên rất đông với hay gặp tắt đường, nhưng kể ra như vậy là cũng tốn ít nhiên liệu rồi. Ồn thì đi mãi thành quen. Với tầm tiền đó thì em rất hài lòng với em yêu này rồi. Được cái e ấy nhỏ nhỏ xinh xinh, rất dễ dành đường với kiếm chỗ đỗ. Ở Việt Nam mh khoảng này kém quá, ở TP mà nhiều hồi chạy mấy vòng mới kiếm đc chỗ đỗ xe.
Cái này thì cũng tương đối thôi vì thứ nhất là độ chính xác của nó cũng... tương đối :)) thứ hai là nó đo trong từng khoảng thời gian nhất định. Để biết được chính xác hơn về mức độ ăn uống cũng như khả năng điều khiển của mình thì cụ cứ test một chuyến, đổ đầy tòe loe bình xăng, chạy một quãng đường dài dài một chút, sau đó đổ bổ sung cũng đầy tòe loe như lúc trước, xem hết bao nhiêu lít cho quãng đường vừa chạy được.

pentiumbs

Xe hơi

Úi, mợ phóng nhanh vậy ạ, nhà cháu vãn chưa tới 1k, nhưng vẫn đang rất hài lòng ạ :)

Vi_ThanhDN

Xe máy
Cái này thì cũng tương đối thôi vì thứ nhất là độ chính xác của nó cũng... tương đối :)) thứ hai là nó đo trong từng khoảng thời gian nhất định. Để biết được chính xác hơn về mức độ ăn uống cũng như khả năng điều khiển của mình thì cụ cứ test một chuyến, đổ đầy tòe loe bình xăng, chạy một quãng đường dài dài một chút, sau đó đổ bổ sung cũng đầy tòe loe như lúc trước, xem hết bao nhiêu lít cho quãng đường vừa chạy được.
Em chủ yếu muốn biết với nhu cầu đi hằng ngày như vậy thì tiêu tốn trung bình bao nhiêu cụ ạ. Tính ra cứ 10 ngày e đổ 1 lần khoảng gần 29l là đi đc khoảng hơn 400km. Đi đường dài cứ thẳng ga mà đạp thì ít hao hơn nhiều.
Úi, mợ phóng nhanh vậy ạ, nhà cháu vãn chưa tới 1k, nhưng vẫn đang rất hài lòng ạ :)
Từ hồi rước e ấy về e tạm thời quên em xe máy ạ. Trời nắng thế này mà chui vào đó đúng là hạnh phúc . Em đi làm ngày chạy 4 chuyến cộng thêm đi chơi nữa nên đi cũng kha khá ạ. Cụ đợi đi, sau đợt bảo dưỡng lần đầu xe đi sướng hơn hẳn. E đi số 4 đạp nhẹ ga thôi mà xe vút lên 70km cũng nhanh. Có đoạn nào thoáng chạy số 5 thì sướng phải biết.

candymen1122

Xe tăng
Em chủ yếu muốn biết với nhu cầu đi hằng ngày như vậy thì tiêu tốn trung bình bao nhiêu cụ ạ. Tính ra cứ 10 ngày e đổ 1 lần khoảng gần 29l là đi đc khoảng hơn 400km. Đi đường dài cứ thẳng ga mà đạp thì ít hao hơn nhiều.

Từ hồi rước e ấy về e tạm thời quên em xe máy ạ. Trời nắng thế này mà chui vào đó đúng là hạnh phúc . Em đi làm ngày chạy 4 chuyến cộng thêm đi chơi nữa nên đi cũng kha khá ạ. Cụ đợi đi, sau đợt bảo dưỡng lần đầu xe đi sướng hơn hẳn. E đi số 4 đạp nhẹ ga thôi mà xe vút lên 70km cũng nhanh. Có đoạn nào thoáng chạy số 5 thì sướng phải biết.
Thớt chạy số sàn à, em cũng kết sàn lắm, nhưng khổ gấu nó k giám bon chen, cái số lít /km kia chỉ là định mức tiêu hao thôi ạ, thớt muốn tính kĩ thì đổ xăng đầy chốt km, đổ lần 2 lấy số xăng đã đổ , chia cho quãng đường đã đi, làm vậy 2-3 lần là thớt biết rõ ngay thớt đi như nào,

pentiumbs

Xe hơi
Từ hồi rước e ấy về e tạm thời quên em xe máy ạ. Trời nắng thế này mà chui vào đó đúng là hạnh phúc . Em đi làm ngày chạy 4 chuyến cộng thêm đi chơi nữa nên đi cũng kha khá ạ. Cụ đợi đi, sau đợt bảo dưỡng lần đầu xe đi sướng hơn hẳn. E đi số 4 đạp nhẹ ga thôi mà xe vút lên 70km cũng nhanh. Có đoạn nào thoáng chạy số 5 thì sướng phải biết.[/QUOTE]
Dạ vậy ạ, vậy thì quá ngon, em chạy nội thị, nhưng ở em vẫn chạy được số 5, cứ tà tà >50km/h vẫn ngon lành.
Vậy ạ, thế thì mong nhanh nhanh 1k đi để em đi bảo dưỡng lần đầu :)
Mà cho em hỏi chi phí khi bảo dưỡng lần đầu nó thế nào hả mợ?

Vi_ThanhDN

Xe máy
Bảo dưỡng lần đầu miễn phí tiền công, chỉ tính tiền dầu hơn 3l là 400k thôi cụ ạ. Xưa h e đi xe hay bị tắt máy, nghĩ do cách đi của mh. Mà sau khi bảo dưỡng rồi mới biết do xe, đi số 1 hay số 2 chỉ cần nhả nhẹ côn là xe chạy.

Dungkia315

Xe tải
Em đang có nhu cầu làm em Si full. Có cụ nào vừa mua xong cho em biết cái giá đến khi lăn bánh được không? Tiện nếu cụ nào làm ở đại lý Kia thì cho em xin thông tin chi tiết vào inbox nhé. em đang máu rồi :D
Cụ check inbox cụ nhé. Em trao đổi với cụ chút ạ