[VHGT] Tổng hợp các "bẫy" và kinh nhiệm đối phó với XXX bắt láo

haphan

Xe tải
Cháu hóng để rút kinh nghiệm.

Tribute

Xe container
Sao ko có cái vạch ngang buộc phải dừng ở làn 2 nhỉ. Theo em thì bọn nó phải kẻ kéo dài vạch ngang từ làn 1 đến hết làn 2 thì lúc đấy làn 2 mới đi đúng chứ???
Theo em hiểu thì khi không có vạch dừng xe, các phương tiện không cần tuân thủ tín hiệu đèn. Tất cả những chỗ nào cho phép rẽ phải/rẽ trái khi đèn đỏ đều không có vạch dừng xe. Chính vì vậy em cũng hơi e ngại việc rẽ trái ở làn 1 khi đèn đi thẳng đỏ và đèn rẽ trái xanh có thể là sai luật (tất nhiên khi cả 2 đèn cùng xanh thì được rẽ vì không cấm rẽ trái ở làn này).

anhtuan17

Xe tải
Nếu đúng là CSGT và GTCC bắt tay nhau để tạo ra những "bẫy" này thì các bác coi đó là "bẫy" là đúng. Nhưng nếu chỉ vì cái "dốt" của GTCC và CSGT thì lỗi là sự thiếu hiểu biết. Cá nhân tôi thấy tình trạng quy hoạch giao thông đường bộ Việt Nam và các giải pháp phân làn giao thông của ta phản ánh sự "DỐT" nhiều hơn là sự "cố tình tạo ra bẫy".

Tôi thấy ngành giao thông ơ cấp cao thì cứ loay hoay tìm giải pháp, ở cấp thấp thì yếu kém dẫn đến tạo ra nhiều sự bất cập của quản lý giao thông. Nếu ta có được bộ phận dân trí cao và hiểu biết như cộng đồng OF đưa ra tiếng nói giúp cải thiện tình hình này thì sẽ tốt hơn là cứ luôn luôn kêu ca phàn nàn.

Chúng ta chẳng phải đang "chung tay xây dựng văn hóa giao thông" đó sao? Tại sao lại không góp thêm tiếng nói giúp cho ngành giao thông tốt hơn bằng cách sửa chữa những chỗ "dốt" của họ?
Bác thử nói cho em chữa dốt cho họ bằng cách nào, bây giờ lên OF phản ánh là chữa dốt cho họ đây.
Ngoài ra em cố đi đúng luật hết sức, bị chặn mang máy ra quay, phạt thì nộp không ngại. Tuy nhiên, đi tỉnh xa (Ví dụ bác ở HN mà dính ở Hà Tĩnh thì hầu hết phải chọn 50/50, thậm chí 150/100 cũng phải chọn phương án đấy)
Do luật nhà ta không tạo đièu kiện cho lái xe được thanh toán tiền PHẠT QUA MẠNG, nếu có khoản này, em cương quyết nộp phạt nếu đi sai và đấu tranh đến cùng.

Còn tại sao CSGT ngu và dốt thì chúng ta đều rõ, họ không NGU và DỐT, họ QUÁ KHÔN đấy. Bác biết làm thế nào 1 cháu CSGT trẻ mới chỉ học hết cấp 3 được ra đứng đường thì biết tại sao họ KINH KHỦNG thế. Có lẽ họ cũng phải đóng học phí nhiều nên như vậy.

Các cụ nói NHÀ DỘT TỪ NÓC BÁC Ợ. Số tiền phạt không vào nhà nước chưa ai thống kê được nhưng CỰC LỚN, có thể làm nhiều con đường TO, ĐẸP cho đất nước, cho dân. VI PHẠM MÀ AI CŨNG PHẢI ĐÓNG TIỀN CHO NGÂN SÁCH phương thức đóng tiền THUẬN LỢI là cách mà BT ************** và Bộ CÔNG AN SỚM NÊN CÓ BÀI GIẢI

Tôi mong có lực lượng đặc biệt thuộc QUân đội hoặc Quốc hội chuyên bắt CSGT ăn tiền, bắt được tuyên dương và thưởng 50 triệu/ vụ. CSGT ăn một đồng cũng bị đuổi khỏi ngành, trên 1 triệu bị truy tố trước pháp luật. Một thời gian sau chắc chắn nạn mãi lộ sẽ giảm, NSNN sẽ tăng.

Khanluado

Xe đạp
Chân thành cảm ơn sự nhiệt tình của các cụ

xe thủng lốp

Xe container
Em cũng phải oánh dấu cái để thỉnh thoảng đi Hà Nội còn cảnh giác :D

chevroletcruz

Xe điện
quá bổ ích. cảm ơn cụ. em học được nhiều điều từ thớt này lắm

newdrive

Xe tải
Update Bẫy/kinh nhiễm #10: Sản phẩm đầu tay của chủ thớt :)

[video=youtube;8827c0M9jnE]http://www.youtube.com/watch?v=8827c0M9jnE[/video]

Chỉnh sửa cuối:

hungbm

Xe điện
Thớt này hữu ích quá ha

N_V_L

Xe điện
Thớt này hay quá Vodka cụ chủ thớt, em oánh dấu vào ngâm cứu dần.

hotboyx

Xe hơi
bổ ích lắm cụ ơi , thế luật chuẩn là ko có biển phân làn hình vuông mà bị bắt sai làn là xxx bắt láo à các cụ , kể cả có kẻ vạch bị mờ và đèn tín hiệu cũng k đc bắt sai làn phải ko ợ
với thứ 2 e là lái mới , nhờ các cụ đi nhiều rồi có thể đọc cho e các ngã tư , ngã ba có phân làn trong các quận trung tâm mà thường có xxx đứng để bắt đc ko ợ , e lái mới đôi khi k biết biển phân làn nó cẳm chỗ nào, hoặc đôi khi GTCC nó cố tình cắm khuất ạ

Chỉnh sửa cuối:

newdrive

Xe tải
Cái biển kinh dị - không có trong sách luật GTDB, một sự hợp thức hóa vi phạm luật GTDB của xxx ?

Xe máy được rẽ phải khi đèn đỏ, Cho oto rẽ phải khi đèn đỏ để ra kia xxx vợt :(

Loạn thật ! ngay giữa thủ đô ngàn năm văn hiến "rỗng"

"Em nhắc lại: Điểm này đã có hướng dẫn xử phạt của đội 4!
Các cụ chú ý! Không cãi được đâu!"
"Em chả úp mở cái gì cả!
Có thì em bảo là có, lời này là do đồng chí Tuấn đội 4 nói với em lúc cãi nhau - Em có ghi âm/ quay phim!
Về luật thì tất nhiên chúng ta không thua, nhưng xxx ở đây kiên quyết lập biên bản, thích thì cứ kiện. Thông tin chi tiết các bác cứ hỏi đồng chí Hòa đội phó đội 4.
Em cảnh báo như vậy, biết là bị xử theo luật rừng nhưng vẫn phải chấp nhận!" trích từ một thớt khác http://www.otofun.net/threads/325891-canh-bao-bat-lao-phan-lan-tai-nga-4-minh-khai-dai-la-chieu-mk-dl/page3
Nó có cả hướng dẫn xử phạt các bác ạ. Thế này cãi kiểu gì được.

blackpaint

Xe container
Một kiểu bẫy kinh dị - Sử dụng biển báo hiệu bé tí ti, không có trong sách luật giao thông đường bộ (một hình thức hợp pháp hóa việc vi phạm luật của xxx): Cho xe máy rẽ phải, nhưng không cho oto rẽ phải
Điều 21 Vị trí đặt biển báo theo chiều ngang đường.
a) Biển báo hiệu phải đặt ở vị trí để người sử dụng đường dễ nhìn thấy và có đủ thời gian để chuẩn bị đề phòng, thay đổi tốc độ hoặc thay đổi hướng nhưng không được làm cản trở sự đi lại của xe cộ và người sử dụng đường.
Người sử dụng đường phải nhìn thấy biển báo hiệu từ cự ly 150m trên những đường xe chạy với tốc độ cao và có nhiều làn đường, từ cự ly 100m trên những đường ngoài phạm vi khu đông dân cư và từ cự ly 50m trên những đường trong phạm vi khu đông dân cư.

Các cụ cho em hỏi cái biển vớ vỉn trên nếu đứng xa 50 mét, thì người bình thường thị lực 10/10 có thể nhìn thấy không ạ??? Em dám cá là khó có thể nhìn thấy được.
Í mà quên: cụ nào thuộc Luật cho em hỏi XE MÁY là cái thể loại xe gì trong Luật thế ợ???

Chỉnh sửa cuối: