[Funland] Tổng hợp bóng đá Anh mùa giải 2023-2024

Isu_zu

Tháo bánh
Mount chưa bao giờ thuộc top tiền vệ hay nhất PL chứ đừng nói thế giới , ko hiểu sao bỏ đến 60t để mua ? Trong khi ngân sách thì có 120t , cái hàng tiền đạo vừa thiếu vừa yếu thì ko bổ sung ? Mua về ko biết nhét vào đâu , thằng này đá dc số 8 và cánh trong khi 2 vị trí đấy MU có thiếu đâu ?
Cụ chờ nó hay nhất PL thì giá nó gấp đôi, lương nó gấp rưỡi. Cụ nhớ Kevin De Bruyne lúc rời Chelsea lúc 23 tuổi sang Wolfburg sau 2 mùa bóng bị đem cho mượn chứ. Lúc đó ai nghĩ Kevin hay như bây giờ? Sancho thì ầm ĩ ở Dortmun, về MU lại tịt.
Cứ phải chờ ít nhất lượt đi mùa tới mới biết đc, nhưng em thấy Mount là ok đấy.

Isu_zu

Tháo bánh
Hiện tại trên thị trường chuyển nhượng thì workrate cao như Mount là ko nhiều, chưa kể Mount đáp ứng được các tiêu chí chuyển nhượng của 10Hag lẫn BLĐ MU ở phiên chợ này:

Về phía 10Hag: "Ko sai sót" (đã quen với EPL - lắp vào đá được luôn, năng lực đã được kiểm chứng), khát khao cống hiến (Mount đã thể hiện mong muốn đc chuyển tới MU ngay từ khi được đặt vấn đề), lối chơi pressing liên tục.

Về phía BLĐ MU: Giá hợp lý (mua hàng Anh, trẻ, quy hoạch đội trưởng tương lai Chel, trước mùa nát vừa rồi của Chel thì là core 2 mùa liền trước,... giá này ko chê đc, chưa kể quy trình đàm phán cho thấy MU rất cứng rắn), bom tấn hàng năm, và với Mount thì nguồn áo bán chắc trong 1 mùa là thu lại vốn - cầu thủ đẹp trai nhất nước Anh sau Becks.

Hàng tiền vệ MU mùa vừa qua có thể thấy là rất mỏng, Case dính thẻ, Eriksen chấn thương phải chữa cháy bằng Sabitzer, nhiều trận phải lắp Bruno vào CM để phân phối bóng. Fred mùa này bộc lộ rất nhiều sai sót khi lắp vào hệ thống bài bản, McTom vừa chấn thương vừa năng lực cực kì hạn chế. Nói chung, ở khu vực quan trọng nhất trên sân nhưng nhân lực của MU thua xa lắc so với các đội Top4.
Cùng suy nghĩ với cụ. Trò cưng của Lampard :))

vua_luoi

Xe điện
Cụ chờ nó hay nhất PL thì giá nó gấp đôi, lương nó gấp rưỡi. Cụ nhớ Kevin De Bruyne lúc rời Chelsea lúc 23 tuổi sang Wolfburg sau 2 mùa bóng bị đem cho mượn chứ. Lúc đó ai nghĩ Kevin hay như bây giờ? Sancho thì ầm ĩ ở Dortmun, về MU lại tịt.
Cứ phải chờ ít nhất lượt đi mùa tới mới biết đc, nhưng em thấy Mount là ok đấy.
Em thì thấy Mao cũng ngon, tuy nhiên Eriscsen đá hay thật, thêm 1 ông TV trụ nữa để cùng với Mao, Sen và Bruno thì đẳng cấp luôn

matavn

Xe tăng
Hóng quả chuyển nhượng 6 tỉ kia thôi,chứ tầm này hóng gì chuyển nhượng cầu thủ nữa,khi rõ ràng đc việc có hay ko hđ 6 tỉ kia mới nghĩ đến những hđ cầu thủ

Isu_zu

Tháo bánh
Em thì thấy Mao cũng ngon, tuy nhiên Eriscsen đá hay thật, thêm 1 ông TV trụ nữa để cùng với Mao, Sen và Bruno thì đẳng cấp luôn
Ericlsen hay nhưng sắp sang 32 tuổi rồi cụ ạ, ko đủ sức đá 90p pressing nữa, tranh chấp và sức rướn đều kém. Trụ thì có Case rồi đó cụ.

quochiep

Xe tăng
Hiện tại trên thị trường chuyển nhượng thì workrate cao như Mount là ko nhiều, chưa kể Mount đáp ứng được các tiêu chí chuyển nhượng của 10Hag lẫn BLĐ MU ở phiên chợ này:

Về phía 10Hag: "Ko sai sót" (đã quen với EPL - lắp vào đá được luôn, năng lực đã được kiểm chứng), khát khao cống hiến (Mount đã thể hiện mong muốn đc chuyển tới MU ngay từ khi được đặt vấn đề), lối chơi pressing liên tục.

Về phía BLĐ MU: Giá hợp lý (mua hàng Anh, trẻ, quy hoạch đội trưởng tương lai Chel, trước mùa nát vừa rồi của Chel thì là core 2 mùa liền trước,... giá này ko chê đc, chưa kể quy trình đàm phán cho thấy MU rất cứng rắn), bom tấn hàng năm, và với Mount thì nguồn áo bán chắc trong 1 mùa là thu lại vốn - cầu thủ đẹp trai nhất nước Anh sau Becks.

Hàng tiền vệ MU mùa vừa qua có thể thấy là rất mỏng, Case dính thẻ, Eriksen chấn thương phải chữa cháy bằng Sabitzer, nhiều trận phải lắp Bruno vào CM để phân phối bóng. Fred mùa này bộc lộ rất nhiều sai sót khi lắp vào hệ thống bài bản, McTom vừa chấn thương vừa năng lực cực kì hạn chế. Nói chung, ở khu vực quan trọng nhất trên sân nhưng nhân lực của MU thua xa lắc so với các đội Top4.
Cá nhân em ko đánh giá cao Mount , ngoài mác người Anh và đẹp trai để bán áo đấu ko có gì nổi bật ! Nhớ lúc trước mua Sancho em đã bảo là chưa chắc thành công vì thứ 1 đá giải Đức , thứ 2 quan trọng nhất là ra mắt tuyển quốc gia nhưng ko giành nổi vị trí chính thức mặc dù tuyển Anh toàn dc bơm thổi của truyền thông ! Đến trường hợp của Mount cũng thế , ra mắt khá lâu rồi nhưng chưa chen chân vào dc , đá tại PL cũng tàng tàng ! Nếu bổ sung độ dày đội hình thì dc chứ bảo nâng cấp hàng tv MU thì chắc chắn là ko ! Mount đá vị trí số 8 trong khi vị trí này Mount còn kém Bruno , đá thấp hơn thì ko phải sở trường , đôn lên đá cánh thì ko có kĩ thuật lẫn tốc độ qua người , khả năng chuyền cũng trung bình ! Nếu đội hình MU mạnh sẵn thì bổ sung thêm cũng ko sao , nhưng hàng tiền vệ MU hiện giờ đâu có mạnh , thêm Mount cũng chẳng giải quyết dc vấn đề gì , trong khi quỹ chuyển nhượng ko dồi dào ( 120t bảng ) tiêu hết 60t rồi thì có lẽ mục tiêu là một tiền đạo cắm chắc ko xúc nổi hàng ngon mà lại mua rẻ cho coi !

Monteiv

Xe hơi
Em cũng kg đánh giá cao khả năng của Mount! Tuy nhiên trong bối cảnh MU cần bổ sung 1 tiền vệ có khả năng chơi dâng cao, xâm nhập vòng cấm và chia lửa với B8 thì Mount cũng hợp lý trong tầm giá. Nhìn sang các tiền vệ Anh khác trên thị trường thì Rice đang chốt ở mức 105 củ, Jack 100 củ... thì 55 củ (vụ add-on thì mơ hồ lắm) cho Mount cũng là ổn. Nói vậy thôi chứ hàng tiền vệ MU em thấy yếu, Fred, Tom chắc rồi sẽ phải ra đi, Eriksen không đủ sức đá 20 trận/ mùa và cũng không đủ sức đá 90' căng thẳng. Quay đi quay lại còn ai đâu? Vị trí tiền đạo chắc chắn là phải bổ sung rồi, tiền vệ trụ cũng cần nữa, Case cũng có tuổi rồi!

Mà em kg tin MU chỉ có 120tr đi chợ đâu, báo chí cứ viết vậy thôi :). Tuần sau khả năng chốt Onana tầm 40-45 củ nữa, chả nhẽ nghỉ luôn? :)
xong Mount thì thanh lý Tom + Fred là được rồi. Lứa trẻ hi vọng đôn được 1 ku tiềm năng tuyến giữa.
Đội hình muốn upgrade mạnh thì phải được 1 turn mát tay từ lứa trẻ hoặc hàng rẻ mà bừng sáng nữa ạ.

SIGNUS

Xe container
Người OF
xong Mount thì thanh lý Tom + Fred là được rồi. Lứa trẻ hi vọng đôn được 1 ku tiềm năng tuyến giữa.
Đội hình muốn upgrade mạnh thì phải được 1 turn mát tay từ lứa trẻ hoặc hàng rẻ mà bừng sáng nữa ạ.
Trẻ có cu Mainoo gì đó đá trụ hay phết :)

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mùa này kg mua tiền đạo nữa, mua thêm trung vệ, đẩy tổ trưởng lên đá tiền đạo. Hy vọng anh ấy thành công như khi thi đấu ở vị trí hậu đạo :))
Ồ phải rồi, chắc chắn rồi :))

vua_luoi

Xe điện
EM hóng gia đình thằng Glazer bán MU, tuy nhiên mấy bộ Trung Đông mua cũng chỉ toàn mùi tiền, ko có bản sắc. Em khoái tỷ phú Anh mua hơn

SIGNUS

Xe container
Người OF
EM hóng gia đình thằng Glazer bán MU, tuy nhiên mấy bộ Trung Đông mua cũng chỉ toàn mùi tiền, ko có bản sắc. Em khoái tỷ phú Anh mua hơn
Ông tỷ phú đấy lom dom lắm cụ ah! Bts mấy thằng Mỹ, mãi kg chốt đc vụ sang tên đổi chủ, MU giờ kẹt vụ mua sắm. Đã thế còn chưa thấy tống khứ được ông nào để lấy tiền nữa chứ! Nhìn sang Chè bán thanh lý ầm ầm mà thèm