[Funland] Tổng giám đốc ngân hàng siêu lớn chơi bẩn hàng xóm?

Trạng thái
Thớt đang đóng

7usd

Xe điện
Lấy độc trị độc cụ ơi. Cụ khuyên anh Long mua lại căn dưới của lão sếp lớn đó rồi làm điều tượng tự.
Cụ mà mua tầng 17 rồi làm thế có mà thằng 18 nó kiện vỡ mặt. Toàn xui dại. Thằng 19 nó ko dám ra tòa vì bản thân nó sai.

farevell

Xe buýt
Lấy độc trị độc cụ ơi. Cụ khuyên anh Long mua lại căn dưới của lão sếp lớn đó rồi làm điều tượng tự.
Cụ nhầm, mua tầng dưới có muốn làm vậy cũng không được, vì đường ống nó đi chuẩn theo trục hộp kĩ thuật hết rồi, chỉ có thằng tầng 19 làm láo đục sàn đi ống xuống dưới thì mới bị chơi vậy thôi

Vâng, em hóng xem vụ này các cq chức năng dựa vào luật gì để mời ngta ra khỏi "văn phòng", với ko biết có quy định nào mà lại cấm ở văn phòng không cụ nhỉ? Muốn cưỡng chế phải dựa vào luật, theo em hiểu thì thế.
Bqt là đại diện những cư dân có sổ hồng , nói nôm na là đại diện những chủ đất . Chủ đất mời cụ không không có sổ hồng ra khỏi đất của họ thôi .

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Còn E lại thấy ngược lại, đệch mịa lên tới tầm tiền của rải ko hết thì kiếm căn biệt thự dưới đất, nằm sâu trong khu biệt thự mà ở kín đáo, chả phải động bố con thằng nào. Nhà là nơi nghỉ ngơi, thoải mái. Tầm đấy còn phải mất công bày mưu thì phải gắn cho biệt danh " Tiền ko mua đc đẳng cấp"
Cụ lại làm E nhớ tới A Chum của Thổ Đu, vơ hết cả các loại tả pí lù.
Ấy cụ nói thế nào ấy.

E nhớ có a trùm cuối ngành bank- giờ là chủ nhiệm 1 văn phòng cũng to, trc bị mất cắp mấy tỉ cũng ở trên tầng 1 tòa gần hồ tây nhé.

E biết nhiều cán bộ tiền nhiều lắm, mua đc cả dãy bt Vin luôn mà ng ta vẫn giản dị 1 căn chung cư thôi nhé :)).

BonnieBlue

Xe buýt
Sai luật đất đai và luật nhà ở cụ ạ.
Giá đất ở cao hơn đất làm văn phòng rất nhiều. Nếu như cụ nói thì họ cứ xây văn phòng bán cho dân về ở cụ nhê
Em tưởng giá đất ở cao hơn là do đc sử dụng lâu dài, còn văn phòng thì hữu hạn, chứ lq gì việc ở đâu nhỉ?

dracula_bg

Xe điện
Tung bài này lên of là dở rồi bạn anh Long ạ, đọc xong chỉ thấy anh khôn bỏ mie thôi, nói thì kiểu lèo lái dư luận chứ anh nhiều tiền thế anh kiện chết mie thằng cđt đi, hay kiện xong thì anh cũng dính chấu nên anh định mượn đao cđm ghiết người?

BonnieBlue

Xe buýt
Bqt là đại diện những cư dân có sổ hồng , nói nôm na là đại diện những chủ đất . Chủ đất mời cụ không không có sổ hồng ra khỏi đất của họ thôi .
Ít ra vẫn là sở hữu chung đấy cụ ơi, mời thế nào được :)

Em thấy vụ này hay, mặc dù ko ủng hộ ông tầng trên mua phòng shcđ làm chỗ ở, nhưng mà thích hóng để xem luật xử ntn. Chứ đọc trên FB tòa nhà thấy CS Pccc vào lập biên bản, các kiểu đơn thư rồi mà chưa làm gì đc ông T19.

IP man

Xe lăn
Đọc câu chuyện là thấy có gì đó sai sai rồi. Làm đe.ó có chuyện ông Bank kia hành xử như vậy được.
Chắc chắn có uẩn khúc!
Tổng đốc của Decktinbank thì mỗi ngày đút túi tầm 1 củ Binden là ít. Chắc chẳng rảnh háng đi cãi nhau với với đội chí phèo đâu cụ.
Kịch bản thì chắc là anh Long cào lòng ăn vạ, lợi dụng dân trí cứ thấy quan chức là chửi nên mới giở bài này định ép ông kia mua luôn cái tầng 19 cho nó êm chuyện. Ngày xưa gạ bán mà nó méo mua cho mới cay chứ ;))
Ngày xưa anh mua cái sân thượng, bây giờ anh bán giá căn PH, khôn quá ;))

Giohanoi

Xe buýt
Đọc nghe nó cứ điêu điêu thế éo nào ý? Đục xả thẳng xuống thằng ở dưới thì thằng dưới ăn cứt chứ thằng trên nó sợ gì? Cấp nuóc cũng thế, cấp từ trên xuống, thằng dưới sao đục cắt đc thẳng trên?
Em cũng nghĩ như cụ. Nhà em mà thằng dưới nó phá ra như thế thì mỗi ngày em cho hứng đủ thứ vào giữa mâm cơm nhà nó ngay. Mừng bỏ mẹ ấy chứ sao phải xoắn nó hứng mứt nhà mình. Còn nó bịt đường thoát thì mình ở trên cho vài phát búa tạ thì cả lò nó cũng bay ....

Quan_woodman

Xe điện
Tổng đốc của Decktinbank thì mỗi ngày đút túi tầm 1 củ Binden là ít. Chắc chẳng rảnh háng đi cãi nhau với với đội chí phèo đâu cụ.
Kịch bản thì chắc là anh Long cào lòng ăn vạ, lợi dụng dân trí cứ thấy quan chức là chửi nên mới giở bài này định ép ông kia mua luôn cái tầng 19 cho nó êm chuyện. Ngày xưa gạ bán mà nó méo mua cho mới cay chứ ;))
Ngày xưa anh mua cái sân thượng, bây giờ anh bán giá căn PH, khôn quá ;))
Em cũng không tin anh Dồng kia đàng hoàng lắm đâu lão. Phải nghe 2 tai mới biết cội nguồn câu chuyện được lão nhỉ?

Embebandiem

Xe tăng
Ấy cụ nói thế nào ấy.

E nhớ có a trùm cuối ngành bank- giờ là chủ nhiệm 1 văn phòng cũng to, trc bị mất cắp mấy tỉ cũng ở trên tầng 1 tòa gần hồ tây nhé.

E biết nhiều cán bộ tiền nhiều lắm, mua đc cả dãy bt Vin luôn mà ng ta vẫn giản dị 1 căn chung cư thôi nhé :)).
Vấn đề là ở đâu là tùy ý thích, nhưng danh tiếng, tiếng thơm là cái ko phải mua đc ngày 1-2, còn tiếng bẩn thì dễ thôi.
Các ảnh quen ăn bẩn để thành trọc phú rồi, nên ngấm vào máu

maixuanhuong

Xe tăng
Cụ mà mua tầng 17 rồi làm thế có mà thằng 18 nó kiện vỡ mặt. Toàn xui dại. Thằng 19 nó ko dám ra tòa vì bản thân nó sai.
Vậy hử, thế thì anh Long mua kiểu đó thì cầm dao bằng lưỡi rồi.

Rong Ruổi

Xe container
Đã đọc qua 1,2 bài viết về chuyện này. Cũng om xòm trên cả fb rồi.
Thực ra thằng ở tầng 19 tên là long kia con của tay bqt toà nhà đã câu kết với cđt để mua rẻ tầng kỹ thuật và phòng sinh hoạt cộng đồng này. Đã thay đổi công năng để làm thành văn phòng cho thuê. Bị cơ quan chức năng yêu cầu phục hổi nguyên trạng như ban đầu, kể cả pccc. Vì thay đổi tầng thượng này làm nơi ở và vp cho thuê nên các đường ống cấp thoát nước đi nhằng nhịt ở trên đầu căn nhà ở tầng 18. Bị tầng 18 bịt lại hết ko sử dụng được.
Nói tóm lại thằng long này cũng thuộc loại bố láo. Nó phản đòn cho cũng ko oan. Nói chung là tham và láo thì chết đi. Éo ai thương đâu mà khóc lóc

maixuanhuong

Xe tăng
Cụ nhầm, mua tầng dưới có muốn làm vậy cũng không được, vì đường ống nó đi chuẩn theo trục hộp kĩ thuật hết rồi, chỉ có thằng tầng 19 làm láo đục sàn đi ống xuống dưới thì mới bị chơi vậy thôi
Vậy buồn cho anh Long rồi.

BonnieBlue

Xe buýt
có được cấp sổ hồng đâu mà đòi sở hữu chung hả cụ ? Ăn nhờ ở đậu thôi.
Ông đấy có nhà ở khu đấy luôn mà, ngoài ra thì cđt đã bán cho ông ta rồi, nên muốn bảo ko có sổ hồng thì có thể ko có quyền sở hữu, nhưng quyền sử dụng vẫn có, cho đến khi tòa tuyên trả lại cho nhau như ban đầu :D, em thấy dân chả có quyền gì, động vào lại xâm phạm tài sản của ng khác thì phiền.

vingraux

Xe tăng
Hay quá, em oánh dấu đọc. Còn hơn ngâm cứu tình hình covid với làm ăn khó khăn, càng đọc càng phiền.

juve99

Xe cút kít
Thì tầng 19 có phải là căn hộ thương mại đâu , ai dám cấp sổ cho . Em nghĩ cụ Long mua với chủ đầu tư kiểu lách luật bằng hợp đồng thuê vĩnh viễn ( làm văn phòng , không phải để ở ) . Thế nên cụ Long cũng có nói là chấp nhận thua rồi , chỉ là cay quá nên chửi um lên thôi .
Xưa e thuê chỗ TK làm VP cũng vậy, tầng trên cùng theo thỏa thuận của cđt với cư dân là cho thuê làm VP và tiền cho thuê này để sửa chữa bảo dưỡng toà nhà. Thi thoảng ae ở lại qua đêm là phức tạp. Qhe tốt với bv và QL nể lắm họ mới tặc lưỡi cho ở lại. Căn ô Long kia chắc tương tự như vậy. K phải là chỗ để cá nhân, hộ gđ ở lại qua đêm. Ca này thì ko ô nào dám bênh và can thiệp tầng 19 và 19 trước sau cũng bật bãi hoặc tự phải đi vì k thể sống được, kể cả tầng 18 là nhà quê chân đất thì 19 cũng ko làm gì dc.

Trạng thái
Thớt đang đóng