Tổng các bước để sang tên chính chủ nhé - Tham khảo, tổng hợp, Kinh nghiệm

mgmc

Xe hơi
Hộ khẩu ở đâu thì nộp thuế trước bạ ở Chi cục thuế ở đấy chứ, mình ko lựa chọn đc đâu

xtac2004

Xe tải
cụ tự tìm tòi mà biết nhiều thế, em nghi cụ là siêu cò ;))
Tớ mà là siêu cò thì phải đăng nhận làm ngay, đăng số điện thoại ngay, ra giá luôn chứ nói toẹt ra để mọi người tự đi làm thì thất nghiệp hả cụ.
Kính cụ nhé

sh8389

Xe tải
các cụ cho em hoi ca này với.Xe của em mua cũ lại của công ty,nhưng em chưa lấy hóa đơn,chỉ có mỗi giấy viết tay,giờ công ty đấy giải thể,vậy xe của em làm thế nào bi giờ :(

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
vẫn làm được cơ mà mệt tý thôi
các cụ cho em hoi ca này với.Xe của em mua cũ lại của công ty,nhưng em chưa lấy hóa đơn,chỉ có mỗi giấy viết tay,giờ công ty đấy giải thể,vậy xe của em làm thế nào bi giờ :(

manhnk

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi em mua lại xe của người quen chính chủ luôn nhưng mới chỉ làm HĐUQ thôi (mua năm 2012 HĐUQ tên em) bây giờ em muốn sang tên cho chính em thì các bước thế nào có phải hủy cái HĐUQ đấy không hay em gặp chủ cũ làm luôn HĐMB rồi đóng thuế và làm tiếp các bước của cụ chủ thớt?
Vodka các cụ nhé

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
làm như cụ định là được đới
Các cụ cho em hỏi em mua lại xe của người quen chính chủ luôn nhưng mới chỉ làm HĐUQ thôi (mua năm 2012 HĐUQ tên em) bây giờ em muốn sang tên cho chính em thì các bước thế nào có phải hủy cái HĐUQ đấy không hay em gặp chủ cũ làm luôn HĐMB rồi đóng thuế và làm tiếp các bước của cụ chủ thớt?
Vodka các cụ nhé

younggun

Xe tăng
em mới nhận đc cái giấy hẹn sau 3 ngày nữa lên. Em thấy lạ là giấy hẹn của CSGT mà ko có dấu má gì cả, thế mà nói cứ cầm mà đi vô tư
CỤ nào làm rồi cho em kinh nghiệm mấy hôm nữa mang giấy hẹn lên bấm biển thì có cần đưa xe lên hoặc tháo biển cũ mang đi ko. Em thấy có cụ nói là hôm nhận biển mới thì cần mang biển cũ lên, còn lên bấm biển thì ko cần, chả biêt đằng nào mà lần

trungkhanh02us

Xe hơi
em mới nhận đc cái giấy hẹn sau 3 ngày nữa lên. Em thấy lạ là giấy hẹn của CSGT mà ko có dấu má gì cả, thế mà nói cứ cầm mà đi vô tư
CỤ nào làm rồi cho em kinh nghiệm mấy hôm nữa mang giấy hẹn lên bấm biển thì có cần đưa xe lên hoặc tháo biển cũ mang đi ko. Em thấy có cụ nói là hôm nhận biển mới thì cần mang biển cũ lên, còn lên bấm biển thì ko cần, chả biêt đằng nào mà lần
Đi bấm biển cụ ko cần đưa xe đi đâu, bấm biển xong, CA sẽ cho cụ 1 giấy hẹn mấy hôm sau ra lấy đăng ký.Sau đó cụ ra 1 cửa khác lấy biển mới luôn. Cụ không cần nộp lại biển cũ khi lấy biển mới đâu, họ cho cụ nợ đến khi đến lấy đăng ký thì mang theo biển cũ đi hủy nhé.

ngocquybk

Xe điện
Cụ hướng dẫn chi tiết quá . Thanks cụ nhiều

younggun

Xe tăng
Đi bấm biển cụ ko cần đưa xe đi đâu, bấm biển xong, CA sẽ cho cụ 1 giấy hẹn mấy hôm sau ra lấy đăng ký.Sau đó cụ ra 1 cửa khác lấy biển mới luôn. Cụ không cần nộp lại biển cũ khi lấy biển mới đâu, họ cho cụ nợ đến khi đến lấy đăng ký thì mang theo biển cũ đi hủy nhé.
Em ngồi ở Láng hỏi mấy cò thì mỗi ng nói 1 kiểu, em theo hướng dẫn của cụ. Cảm ơn cụ nhiều

tuanbjn

Xe hơi
Cụ ơi cho xxx bao nhiêu tiền hay ko phải cho hả cụ

TranThiBich

Xe tăng
chuẩn cụ

Transporter 999

Xe buýt
Em cung giong truong hop cua bac. E dinh lam HDMBCC ban cho ong xa de sang ten chinh chu ma ko dc thi chan qua. E hoi khi ko fai de HDUQ co bi fat ko chinh chu ko?

hoanglongtung

Xe hơi
\
Bác ơi, bấm biển xong là lấy biển về luôn chứ có phải bấm một hôm, đến lấy biển một hôm đâu. Bác cứ mang theo đâu có nặng gì, không cần nộp ngay thì lại mang biển cũ về vẫn hơn là không mang đi thì rất mất thời gian. Em đã làm rồi: bấm biển, nộp biển cũ, lấy biển mới luôn.

haomeo

Xe tăng
\
Bác ơi, bấm biển xong là lấy biển về luôn chứ có phải bấm một hôm, đến lấy biển một hôm đâu. Bác cứ mang theo đâu có nặng gì, không cần nộp ngay thì lại mang biển cũ về vẫn hơn là không mang đi thì rất mất thời gian. Em đã làm rồi: bấm biển, nộp biển cũ, lấy biển mới luôn.

Xe papa em thì thế này: lấy giấy hẹn, bấm và lấy biển mới luôn. Mang biển mới về tự lắp (hôm qua vừa lắp trên Nhà Hỏa he he) sau đó đợi đến ngày hẹn mang giấy hẹn và biển cũ ra để lấy cavet. Xe papa em là sang tên từ biển 30 sang 29A nên giấy hẹn chỉ ghi 2 ngày. Hic hic trong khi xe của em là giữ nguyên biển 29A chỉ sang tên đổi chủ nhưng giấy hẹn lại ghi 7 ngày.^:)^ có cụ lại bảo giấy hẹn 3 ngày, còn lâu nhất là 30 ngày nếu ko tìm được chủ trước.

Chỉnh sửa cuối:

Big bus

Xe tải
Các Cụ cho em hỏi?
Mua xe khác tỉnh thì ngoài hồ sơ gốc còn cần những thứ gì để về đăng ký sang tên được, xin các Cụ tư vấn giúp em ( chẳng hạn như: Giấy HĐMB, giấy UQ....)???
Em mù tịt về thủ tục đăng ký nên nhờ các Cụ chỉ giáo chi tiết hộ em :-/.
Tks các Cụ!

TranThiBich

Xe tăng
Các Cụ cho em hỏi?
Mua xe khác tỉnh thì ngoài hồ sơ gốc còn cần những thứ gì để về đăng ký sang tên được, xin các Cụ tư vấn giúp em ( chẳng hạn như: Giấy HĐMB, giấy UQ....)???
Em mù tịt về thủ tục đăng ký nên nhờ các Cụ chỉ giáo chi tiết hộ em :-/.
Tks mua xe khác tỉnh thì cụ phải rút ồ sơ chuyển vùng nhé.ngoài ra còn phải làm hợp đồng mua bán công chứng thì mới làm được cụ nhé.nếu đã làm ủy quyển rồit hì làm tiếp mua bán nối là ok mà cụ

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
E oánh dấu để chuẩn bị tinh thần cho cái xe về với e chính chủ

Xe_bo_xit

Xe hơi
Các kụ giúp nhà cháu thêm về Thủ tục sang tên đổi chủ khi đã có các giấy tờ

Ông A ( chủ xe-tên trên Đăng ký – Hà Nội)- CCUQ cho B- B làm Công chứng bán xe cho C ( chủ mới- Hà Nội)
Hồ sơ đã có
1/ Giấy đăng ký xe ( tên A)
2/ Kiểm định xe
3/ Hồ sơ gốc
4/ CCUQ A cho B
5/CC Mua bán B cho C

Cần những tờ khai nào ??

Giấy khai sang tên, di chuyển : ông nào ký A, B hay C ??
Giấy khai đăng ký xe ông nào ký ??A, B hay C ??