Tổng các bước để sang tên chính chủ nhé - Tham khảo, tổng hợp, Kinh nghiệm

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
đc. ku. ah.
Em chỉ có cái HĐMB
của người đc ủy quyền bán cho em thì có sang tên đc ko nhỉ? Có cần đến
ông chính chủ ko nhỉ?
<br />
<br />@ all xe đăng ky t8-2008 đến t12-2010 hồ sơ tự quản do chủ xe cũ.ai k có tham khảo box e lập

xtac2004

Xe tải

mrbac

Xe hơi
Co ae nao da sang ten theo TT12 bca chua cho xem huong giai quyet voi. Hoac co ai biet co lam dich vu nay thi cho xin sdt nhe( lam theo tt 12 nhe)

mrbac

Xe hơi
Co ai lam dich vu sang ten theo tt 12/2013 ko cho e ty dia chi. Xe coi ko co HDMB gi het

thaochicilon

Xe tải
em đánh dấu phát, thank cụ chủ thớt nhiều nhé, thông tin thật bổ ích cho anh em

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
mời ku. qua tham khảo chữ ký em
Co ae nao da sang ten theo
TT12 bca chua cho xem huong giai quyet voi. Hoac co ai biet co lam dich
vu nay thi cho xin sdt nhe( lam theo tt 12 nhe)
<br />
<br />

nvthu

Xe buýt
Ghi nhớ cái đã

Haigv

Xe tăng
Các cụ ơi nếu xong rồi thì bị giữ biển cũ lại, cấp biển mới đúng ko ợ. Quanh chỗ đăng ký em thấy phí tháo lắp biển cao hơn ở ngoài nhiều. Vậy có nên tháo biển cũ ở nhà, khi có biển mới có nên mang đi chỗ khác lắp rẻ hơn ko ợ. Khi đi đặt biển lên đầu xe kiểu như biển bị rơi có bị xxx sờ ko ợ.

congnong_2012

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi với ạ.
Chả là em mua xe từ tháng 8 / 2012. Đã làm HĐMB nhưng bây giờ vẫn chưa sang tên giờ em muốn đi làm sang tên thì phải nộp phạt bao nhiêu ạ. Còn 1 cái nữa là trong hợp đồng bên mua là cụ nhà em nhứng văn phòng công chứng họ ghi nhầm nơi cấp CMT thì bây giờ làm thế nào hả các cụ. Em đang định hủy HĐMB ấy làm lại cái mới vào tên em thì có được không ạ. Mong các cụ chỉ giúp.
Cám ơn các cụ!

K.P.T 74

Xe buýt
Các cụ ơi nếu xong rồi thì bị giữ biển cũ lại, cấp biển mới đúng ko ợ. Quanh chỗ đăng ký em thấy phí tháo lắp biển cao hơn ở ngoài nhiều. Vậy có nên tháo biển cũ ở nhà, khi có biển mới có nên mang đi chỗ khác lắp rẻ hơn ko ợ. Khi đi đặt biển lên đầu xe kiểu như biển bị rơi có bị xxx sờ ko ợ.
Cụ nghiên cứu trước cách tháo lắp từ ở nhà đi, khi đi mang theo bộ phụ tùng rồi đến đó tự tháo, rồi tự lắp.... Thời buổi khó khăn cũng nên tiết kiệm

MinhPhuong169

Xe buýt
EM có con xe 2 b chả đi gì đến, thỉnh thoảng để v2 ở nhà lượn con 2 b chút, mà cũng ngại đi đăng ký lại, mà ko biết chủ cũ đang ơ đâu mà tìm, chán như con tép. Thủ tục hành chính

kiendaydien

Xe buýt
Cụ bechi cho em hỏi là xe em vừa sang tên nhưng vẫn giữ lại biển số thì có phải đi đăng kiểm ko ạ . Đăng kiểm của em vẫn còn hơn năm nữa ạ . Thank cụ

tranduckhang

Xe tải
Đến đền Lừ nộp thuế. Các anh già ở đấy làm việc nhiệt tình lắm. không cần phải lót tay. lót tay cũng không giải quyết gì hơn. Ca khó đẻ như không barbarrem thuế của xe thì cứ anh già tóc bạc (quên tên rồi ) anh ý sẽ hướng dẫn cách lách để barbarrem. ( Trường hợp không có barem hay rơi vào xe nhập hàng độc tý như Lexus, Parado, .. hay bị cái gọi là khai nhầm,giwua AT và MT. Trong barem không có phân biệt AT và MT đâu. Nên khi khai đừng có AT với MT điền vào là dễ mất tiền lót tay đấy.)

Khai thuế xong thì đi nộp vào ngân hàng Agibank cách đấy 70m. Có phiếu thu tiền trước bạ rồi thì 86 LTK thẳng tiến

Đến 86 LTK thì gặp Trung tá H ở cửa số 3 trên tầng 2 . Mời anh ý uống nước mà không có nước 200k. Xe có đây không, dạ có bên kia đường , xoẹt xoẹt , có thiếu gì nhờ anh ý điền nốt.
Khám xe xong thì lên tầng 2 vẫn chỗ đó gặp chị trung Úy N. Chị này thì ôi thôi. trông đôi môi hấp dẫn đến vãi nôn và ọe... Xin phí ngoại giao thẳng thừng đấy. thế nên:
1- cứ nộp hồ sơ vào cửa số 2 chỗ Trung Úy N . không cần kẹp $ vội.
Đến tên chị ấy gọi ra. Nếu mua bán có hợp đồng từ chủ xe. Em xin 200k gọi là mua sữa cho con. Dạo này bố nó bú hết nên mất sữa :))
- Nếu có HDMB qua 1 lần UQCC thì em nó xin thêm 100-200k nữa
- Nếu có 2 cái UQCC + 1 HDMB thì thẳng thừng nhét 500k vào cho nhanh. Chứ không em nó lại nói . Anh về khai lại hồ sơ đi, từng này không đủ đâu. Mặc dù hồ sơ chẳng có sai cái gì cả. Nếu sai thì có $ em nó cũng bắt khai lại cho khớp.
- Xong có giấy hẹn 2 ngày sau đến ấn nút phá hủy biển cũ.
-Ấn được nút phá hủy biển cũ và có giấy hẹn đến một hành tinh mới rồi thì sang phong bên cạnh lấy biển. Bọn nó cho luôn biển mới và ghi nợ biển cũ nếu không có mang theo.
- Một tuần sau đến lấy giấy đăng ký ( chú ý trong giấy ghi 2-3 ngày nhưng thưc tế phải 1 tuần mỡi lấy được.)
- Có giấy đăng ký rồi thì trạm đăng kiểm gốc thẳng tiến ( trạm đăng kiểm gốc chính là cái trạm cấp đăng kiểm ban đầu cho xe. Nó nằm ở trang đầu tiên đấy) . Đến đó lại một vòng con quay 500k để khám lại và đổi giấy đăng kiểm 4 trang mới. ( phí đóng rồi thì được cấp lại tem khác)

Xong xuôi thì vi vu hoặc giao bán !
Cám ơn cụ nhiều!!!!

xanh

Xe điện
[FONT=&quot]KHI ĐI LÀM THỦ TỤC SANG TÊN ĐỔI CHỦ, CẦN MANG THEO NHỮNG GIẤY TỜ GÌ?[/FONT]
[FONT=&quot]Chứng minh nhân dân của chủ vừa mua xe, giấy đăng ký xe, giấy mua bán (đã công chứng), hóa đơn phí trước bạ. Đến nơi đăng ký, bạn sẽ được phát tờ khai. Bạn điền thông tin theo tờ khai này rồi đưa các giấy tờ liên quan cho cán bộ đăng ký để làm thủ tục, đối chiếu.[/FONT]
Đã có HĐMB công chứng rồi có cần cái đỏ đỏ không cụ , vì phòng công chứng khi làm thì phải có cái đó rồi mà ?

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Theo tôi biết thì phòng công chứng không làm khổ chủ đang có UQCC của chính chủ, rồi UQ cho bên nữa sau đó bán lại cho cụ. Cụ chủ có địa chỉ nào thì pót cho biết nhé. Và xxxx có chịu không nữa?
cái này ở Hn thì chuẩn rồi. chỉ có bên dịch vụ đi làm mới làm cái bán đi bán lại kia thôi

lemanhky

Xe đạp
cụ ơi, xe em là 2b hôm đi sang tên nó bắt dán lại tem xe, vì xe em bóc hết ra rồi, vậy nhưu thế nó đúng hay em đúng ạ?

lamant

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi khi đi có cần phải người chủ cũ (người được UQCC từ chính chủ) đi cùng mình không hay chỉ cần cầm HDMB cho minh đi là được. Và xe cần phải mang đi lúc nào trg hợp em làm ở 1234 dg Láng.

tronghai

Xe tải
Không phòng công chứng nào làm cái vụ sang tên cho vợ để đăng ký cả. Lý do: Xe được ủy quyền tên chồng thì đó là tải sản chung của 2 vợ chồng nên không bán cho vợ được. Đó mới là vấn đề chính. Vụ này em vừa mới trải qua sáng nay 20/4/2013 xong nên nắm rất rõ. May có anh bạn làm bên ngân hàng vừa nộp thuế xong đi đăng ký luôn, xuống xxx bảo không được, điện về ngay bảo hủy thuế vừa nộp đi, may quá còn kịp. Tuần tới lại phải làm quả hợp đồng bán cho ông anh rồi đăng ký tên ông anh chạy thôi. ( Xe em đã qua 2 lần ủy quyền rồi, không được làm lần 3 nữa nếu không em ủy cho ông anh rồi ông anh làm giấy bán cho em thì tên emm chắc đàng hoàng trong đăng ký rồi. Chán.)
Anh em nào cần tư vấn thêm thì cứ alo nhé: 0912343353, em làm việc xxx cả ngày nay mệt phờ nên có tý kinh nghiệm ạ