Tổn thương Xương, Sụn... hay Dây chằng???

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Kính nhờ các cụ Đốc-tờ OF tư vấn em ca này phát:

Tình hình là chiều qua em nhảy từ dưới móng nhà lên trượt chân phải nhưng may chân trái kịp trụ đc trên bờ nên ko bị ngã. Nhưng từ tối qua đến giờ hễ em ngồi xuống - đứng lên là cảm giác đau nhói ở trong đầu gối phải. Lạ 1 cái là nhấc chân lên ngoáy loạn xị ngậu ko đau, bóp mạnh vào đầu gối ko đau, đi cũng ko đau.

=> Chỉ ngồi xuống - đứng lên là đau nhói đầu gối phải.

Giờ đứng lên em toàn phải dồn lực vào chân trái thì mới ko đau :(
Trăm sự nhờ các cụ hội chẩn giúp em (b) chữa trị dư nào các cụ bày cách em mới :(
Lạ nhể, bị vợ oánh sao lại nặng thế nhể
Có vẻ bị vợ đạp thì đúng hơn các bác à=))
Dr CHINH cho e hỏi tí: chẳng hiểu sao 2 gót chân e đau điếng, cứ sáng dậy là đau, dù đi lại vẫn bình thường. Sờ vào gan bàn chân thì k thấy j, nhưng lạ cái úp 2 gan bàn chân vào nhau thì nóng hổi.... E nghi bị Gout dưng chưa dám đi khám, sợ khám cái này nó tòi ra cái khác thì khổ. Dr CHINH tư vấn cho e 1 phát qua đường PM nhá.... =((
Bác đau hai gót chân vì "đạp phanh" quá nhiều:13:
Phác phải "thả phanh' ra;;), thả phanh đều đặn như "vắt chanh" bác nhé:))
Trước đây em cũng bị y như cụ ở gót chân phải, đi chụp chiếu bs bẩu bị gai... đúng như cụ Chinh nói.
Cho em 1 đống thuốc uống thấy mệt mệt xong em chả uống. Tích cực đi bộ phố cổ chụp ảnh để tăng cường vận động, về ghé qua hàng massage chân... tự nhiên giờ chả đau đớn gì nữa :)
S
Bác x5dreaming thả phanh "tốt quá" nên bị vợ cho một "chưởng" đây mà=))