[Funland] Tóm được ông đánh người, gây rối TT trị an rồi, chúc mừng các chiến sĩ CA

Trạng thái
Thớt đang đóng

SEGAMEVODICH

Xe hơi
Bồi thường dân sự nó có luật rõ ràng, thương lượng bồi thường khác với đăng tinh ảnh lên FB đòi tiền kiểu ăn vạ, cụ nhớ vụ dr thanh 500 củ, nếu người nhà ông này cầm 1,5 tỷ ra và cầm những ảnh tin nhắn mà cu này gợi ý, hẹn ku này đến đưa tiền rồi âm thầm quay video thì ku cậu này khéo cũng dính án
Nhưng yêu cầu đền bù 2 tỷ qua Công An, giao tiền có CA, Luật sư làm chứng, kỹ giấy bãi nại,,, không thì để pháp luật xử thì tính sao nhỉ?

quochiep

Xe tăng
Thấy báo mô tả, thanh niên 26 còn có hai người bạn đi cùng.
Với tình huống được quay chuẩn chỉ thế kia, em e tất cả đã nằm trong “kế hoạch”. :))
Thanh niên bây giờ nó còn dám bán thận mua iPhone thì chịu đấm kiếm cái tết đã là gì đâu ! Ko ai dự đoán đc tình huống bất ngờ nhưng chú kia ko đánh trả và có người quay clip làm bằng chứng như vậy thì rõ ràng là cũng có chủ đích rồi !

xichlo71

Xe hơi
va chạm chút mà nặng tay với nhau quá

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Em lưu lại để nếu có oánh ai em chừa cái mặt nó ra, sẹo mà 11-14% thì chết bỏ bu! Em 41 tuổi, vòng bắp tay có 41cm nên va chạm giao thông em xuống xin lỗi thôi người ta cũng gần khóc rồi.
Cụ là Zim mơ à :)) tay to thế ai dám xin lỗi.

minhhai985

Xe lăn
Thanh niên bây giờ nó còn dám bán thận mua iPhone thì chịu đấm kiếm cái tết đã là gì đâu ! Ko ai dự đoán đc tình huống bất ngờ nhưng chú kia ko đánh trả và có người quay clip làm bằng chứng như vậy thì rõ ràng là cũng có chủ đích rồi !
Giờ có nghề mới hả cụ? Ra đường cà khịa chịu đau để đòi đền bù? Vụ này ngon có khi e cũng thử vì e chịu đau cũng đc :))

Lee Saker

Xe điện
E theo dõi vụ này ngay từ lúc mới đăng và nhảy số phát biết ngay anh 73 này bị cài.
Công nhận anh nào cài giỏi thật, tính được cả lúc người bị cài đứng mấy nhịp đèn đỏ ko di chuyển =))

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Em nghĩ ko phải vậy đâu.
Thuyết âm mưu ko phải lúc nào cũng đúng.

Đi Lang Thang

Xe buýt
Ông nạn nhân cứ lên FB đăng bài dư lày thì ai tin là thương tật cao. :D Lẽ ra phải giả vờ đơ đơ thì thương tật mới càng cao chứ. Đánh vào đầu nó vô cùng phết. :))
Thì hiệu ứng ngược, trước đơ đơ hâm dở sau chấn thương nặng quá đâm thành tư duy hành xử nét căng.
Về bản chất, hành vi của thủ phạm không thay đổi. Việc nạn nhân trở nên hoàn thiện hơn nằm ngoài ý chí chủ quan của thủ phạm :)) :))

redflame

Xe tăng
Em vào hóng xem kịch bản cài thế nào.
Biết chắc ông kia nhậu say và sẽ dừng ở ngã rẽ để đến chửi
Biết chắc đến chửi sẽ bị đánh
Biết chắc bị đánh sẽ có thương tật trên 11%
....
Hết thượng úy CA, rồi con gái vào doạ, giờ là bị cài, chưa biết CDM còn phán thêm gì nữa :D

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Bạn bị đánh rất tỉnh táo, ko đánh lại hay chạy mà cứ để yên cho đánh. Tỉnh táo đấy. Còn con c hó dại biết lái xe khi thì vừa tiền, tiền tù nếu nạn nhân không rút đơn
Kể cả có đánh lại (phản đòn) thì cũng ko sao.

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Có clip nên tráo hơi khó cụ ạ. Nếu ko rút đơn thì chắc mất tết, còn làm thế nào để rút đơn thì nó lại thuộc phạm trù "bằng cách biện pháp nghiệp vụ" rồi
Khó thế cũng biết.
Lão tài thật.

yeecoo

Xe buýt
Bồi thường dân sự nó có luật rõ ràng, thương lượng bồi thường khác với đăng tinh ảnh lên FB đòi tiền kiểu ăn vạ, cụ nhớ vụ dr thanh 500 củ, nếu người nhà ông này cầm 1,5 tỷ ra và cầm những ảnh tin nhắn mà cu này gợi ý, hẹn ku này đến đưa tiền rồi âm thầm quay video thì ku cậu này khéo cũng dính án
Bên bị hại thuê cả luật sư đứng ra làm việc rất bài bản. Cụ nghĩ nó nhận tiền để rút đơn thì dính án gì? Em biết nhiều bên còn phải năn nỉ bị hại nhận tiền nó còn chưa thèm nhận cho.
Bài đăng trên FB chả có một câu chữ nào là tống tiền hay kích động gì cả, 50 triệu 1,5 tỷ hay 1 căn hộ thì sao ? Câu chữ theo kiểu ý ngầm thì gọi đòn nhưng mang ra luật thì chả có gì cả.

cua dong

Xe buýt
Nhân có vụ này, em xin nhờ các cao nhân, luật sư, nhà báo ra tay xử lý giúp vụ của em:
Số là nhà em mất trộm. Trình báo CA rồi, tìm ra con giúp việc tổ chức trộm rồi, đòi được 2 cái xe máy rồi. Còn 1 số tài sản khác (có giá trị hơn 2 cái xe máy kia) thì ko đòi được và CA đã thả con ranh kia về do "thương" hoàn cảnh của nó. Em đã đâm đơn lên CA huyện nhưng chẳng có hồi âm gì. Em ức quá!

quochiep

Xe tăng
Em nghĩ ko phải vậy đâu.
Thuyết âm mưu ko phải lúc nào cũng đúng.
Thì em có bảo bị cài đâu tình huống bất ngờ mà , nhưng thanh niên kia kiểu cũng có ý đòi bồi thường rồi ý . Kể cả đánh ko lại thì người ta cũng thường chạy đi chứ ko đứng im để bị đánh vậy đâu .

Trạng thái
Thớt đang đóng