[Funland] Tối ưu hóa Website cho Kinh doanh Online

haonguyenplus

Xe tải
Tối ưu hóa Website nói riêng và hạ tầng CNTT để tiết kiệm chi phí Quản lý, Marketing online Tăng lợi nhuận đó là điều rất ít doanh nghiệp làm được ở thời điểm hiện tại. Hãy mạnh dạn thay đổi suy nghĩ và thực hiện nó. Nếu cụ/mợ chủ doanh nghiệp nào quan tâm hãy để lại thắc mắc để mọi người trao đổi, đặc biệt là các nhân sự đang hoạt động trong lĩnh vực Digital Marketing!
P/s: Nhiều cụ inbox về SEO quá. Tối ưu ở đây là phục vụ cho quản lý và tất cả các kênh Marketing như Facebook Ads, Google Ads, Email marketing ... chứ ko phải riêng SEO nhé. hix
Nhiều người thường không dám mạnh tay đầu tư về mảng online, nhưng chỉ có nhỏ giọt là chết hẳn, đối thủ không chờ chúng ta.

anhtuan90

Xe tải
Website
quangbathuonghieu.vn
Bác nào làm seo review cho mình site này với nhé, nếu được mình thuê bác ý làm seo luôn, site dịch thuật:globaltranslation.com.vn

sharpvietvn

Xe hơi
Hóng các cụ trau dồi thêm kinh nghiệm

Tối ưu hóa Website nói riêng và hạ tầng CNTT để tiết kiệm chi phí Quản lý, Marketing online Tăng lợi nhuận đó là điều rất ít doanh nghiệp làm được ở thời điểm hiện tại. Hãy mạnh dạn thay đổi suy nghĩ và thực hiện nó. Nếu cụ/mợ chủ doanh nghiệp nào quan tâm hãy để lại thắc mắc để mọi người trao đổi, đặc biệt là các nhân sự đang hoạt động trong lĩnh vực Digital Marketing!
P/s: Nhiều cụ inbox về SEO quá. Tối ưu ở đây là phục vụ cho quản lý và tất cả các kênh Marketing như Facebook Ads, Google Ads, Email marketing ... chứ ko phải riêng SEO nhé. hix
Em đang cần cải thiện tốc độ tải trang mà không biết làm thế nào đây ạ

Thực lực của ai như nào thì ko cần phải cụ kiểm chứng, nhưng nói thật cho cụ biết em ra trường 3 năm sau đi làm thuê vẫn chả có 1 khắc dính túi, 2 năm nay kinh doanh online đúng hướng, e cũng có nhà chung cư và cũng vừa tậu xe còi, thế cũng là thành quả xứng đáng cho nỗ lực của e. Dù ko bằng cụ nhưng e thấy thỏa mãn là ok rồi.
Về việc chia sẻ thì e vào đây cũng xác định để chia sẻ kiến thức chứ ko vào dìm hàng nhau :)
cụ dạy em cách làm giàu với ạ :D

Mình tự làm seo, tự làm web, tự quảng cáo gg, fb, coccoc, tự rao vặt, tự viral... tổng kết lại như sau:
- Seo từ khóa chính, phụ, liên quan, đá đểu, tự nâng bi: ngày đc 5 - 7 đơn - Chi phí: mất mỗi công sức.
- Adwords (bao gồm cả remarketing lẫn từ khóa, chạy cả ảnh lẫn text): chạy ngày 300K, cũng 7-8 đơn (với sản phẩm của mình thì coi như vứt đi 2 đơn, lãi đc 5 đơn).
- Facebook (cả remarketing lẫn qc bài viết và thăng hạng trang): ngày chạy 3tr, đc 55-60 đơn (chưa tính hoàn), như vậy vứt đi 20 đơn, lãi đc 40 đơn.
- Qc coccoc: ngày 200K đc 2-3 đơn.
- Rao vặt linh tinh tháng hết 500K (hô trợ seo thôi).

=> Với chi phí quảng cáo ngày cứng 3tr5: em đc khoảng 70 đơn tính ra tiền là đc 10tr500K, trừ 3tr5 chi phí e còn lãi 6tr-7tr. (trừ tất cả chi phí bao gồm nhân công, ship, gốc tiền hàng, mỗi đơn e lãi 150K - E cứ nhân số đơn lên với sô tiền lãi 1 đơn rồi trừ đi chi phí quảng cáo là ra lãi ròng).
Cụ nào bán hàng online thì chắc cũng chả lạ gì mấy cái này ạ :D
bài toàn này cũng oke đấy cụ, nhưng đâu phải chiến dịch nào cũng lãi đâu cụ, 1 camp chết cái là ăn l đúng ko :D

EM RẤT VUI VÌ TOPIC CUẢ E MỤC ĐÍCH LÀ CHIA SẺ ĐÃ KẾT NỐI ĐƯỢC 2 CỤ. EM NÓI THẬT NHIỀU KHI CÁC MỐI QUAN HỆ XUNG QUANH GIÚP TA ĐƯỢC RẤT NHIỀU THỨ HƠN CẢ LÀ TIỀN BẠC. VÌ THẾ NHIỀU KHI E CHỊU THIỆT THÒI MỘT CHÚT VẪN CỐ DUY TRÌ QUAN HỆ TỐT ĐẸP
chính xác cụ ơi, giàu vì bạn không có sai đâu

leo86vn

Xe tăng

missto

Xe buýt
Thực lực của ai như nào thì ko cần phải cụ kiểm chứng, nhưng nói thật cho cụ biết em ra trường 3 năm sau đi làm thuê vẫn chả có 1 khắc dính túi, 2 năm nay kinh doanh online đúng hướng, e cũng có nhà chung cư và cũng vừa tậu xe còi, thế cũng là thành quả xứng đáng cho nỗ lực của e. Dù ko bằng cụ nhưng e thấy thỏa mãn là ok rồi.
Về việc chia sẻ thì e vào đây cũng xác định để chia sẻ kiến thức chứ ko vào dìm hàng nhau :)
Cái này em tin cụ. Mảng này ai ko nằm trong đó ko hiểu. Tết này em cg tranh thủ kiếm đc tí tết ấm áp, mỗi tội em chỉ giỏi FB và chút gg, còn web thì em ko biết gì.

missto

Xe buýt
bài toàn này cũng oke đấy cụ, nhưng đâu phải chiến dịch nào cũng lãi đâu cụ, 1 camp chết cái là ăn l đúng ko :D
Ăn sao đc cụ. Phải luôn có cam dự phòng, tk dự phòng. Chết cái có cái thế vào ngay, đơn vẫn đều quan trọng là sản phẩm thôi

hoanganh2812

Xe hơi
Em hóng kinh nghiệm của các cụ. Năm 2021 em cũng có một vài kế hoạch.