[Funland] Tôi thật sự cảm thấy mệt mỏi khi phải chống cự hàng ngày, có những lúc tôi muốn đổ gục đầu hàng

winterrain7x

Xe tải
Có thật không nhỉ, chứ con người cả, sinh lão bệnh tử.... Cuộc đời có bao nhiêu đâu mà phải chống cự khổ sở vậy làm gì, cái gì mình cảm thấy thích thì mình hưởng, có sao đâu mà phải nghĩ đó là buông xuôi. Đó chỉ là cách con người ta tận hưởng cuộc sống mà thôi

MuathuHN252

Xe cút kít
,
Hình như các mợ hay nghĩ người chơi qua đg chỉ là đờn ông?!
Em đang nói trong trường hợp này. Là mợ chủ đã ly thân ck đã lâu và gần xong hết các thủ tục ly hôn..cô đơn, yếu lòng thì cần tìm 1 bờ vai khác nghiêm túc chứ ko fai những ng đàn ông đang có gia đình kia. Em ko hề nói là đàn ông hay phụ nữ nghiêm túc hay vui chơi nhé cụ

mong coc

Xe hơi
đàn ông thường thích cơi nới nhg ko muốn xây mới đâu, trường hợp xây mới rất ít, thường mà bỏ cái cũ đi xây cái mới thì là ng ko ra gì! hãy nghĩ kỹ và đừng xác định gì cả

Chopchopchop

Xe buýt
Mợ ơi em nói điều này mợ đừng giận. Nếu mợ muốn đàn ông tốt yêu mợ vì cái khác ngoài chuyện ấy thì mợ phải có cái khác để người ta yêu chứ ạ. Ngoại hình mợ khá thì đó là điểm cộng để đàn ông chú ý rồi. Nếu mợ là một người phụ nữ tuyệt vời có nhiều ưu điểm như duyên dáng, giao tiếp tốt, nhân hậu, dễ thương, tâm hồn phong phú, hiểu biết vv nhiều lắm ạ, thì đàn ông tốt sẽ yêu mợ với cả tấm lòng, yêu mãi mãi luôn. Còn nếu bên trong con người mợ không có những thứ đó mà chỉ có vẻ bề ngoài, đàn ông tốt sẽ không thích hoặc thích nhưng sau khi ... xong họ sẽ chán ngay. Nên việc đầu tiên mợ phải nâng cấp cái bên trong con người mợ đã ạ. Vì em biết mợ chia sẻ thật nên còm này em cũng thật lòng muốn chia sẻ để mợ tìm được hạnh phúc ạ
Vâng. Em cảm ơn lời chân tình của mợ ạ. Em tự tự hào về bản thân có lẽ cccm cho rằng em cao ngạo. Nhưng em vẫn nghĩ level của em ko thấp đâu ạ. Em tự tin ạ. Em chỉ đang chia sẻ cảm giác đang cô đơn mà phải chống chọi việc ong bướm xung quanh ý. Nó thực sự mệt mỏi

dhela

Xe tăng
Mợ ấy sợ yêu phải sở khanh thôi chứ phụ nữ ai cũng mong muốn có được một người đàn ông tử tế mợ ạ
Sở hay ko thì 40, em nghĩ là đủ chín chắn mà đọc vị đời rùi. Đâu phải bé mới lớn đâu?
Nên sao mà phải sợ chứ :)

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vâng. Em cảm ơn lời chân tình của mợ ạ. Em tự tự hào về bản thân có lẽ cccm cho rằng em cao ngạo. Nhưng em vẫn nghĩ level của em ko thấp đâu ạ. Em tự tin ạ. Em chỉ đang chia sẻ cảm giác đang cô đơn mà phải chống chọi việc ong bướm xung quanh ý. Nó thực sự mệt mỏi
Mệt quá thì mợ chuyển sang yêu nữ đi. Chỉ phụ nữ mới mang lại hạnh phúc cho nhao :D.

Chopchopchop

Xe buýt
Chắc các ông xúm vào tán mợ lại tuyền... nhìn nhầm hết cả sao?!
Em ko biết mục đích thực sự là gì. Nghĩa là em đang nói em thì ở trang thái cô đơn mà có những người họ quan tâm thì khiến mình xao lòng, nhưng em vẫn phải kéo mình tỉnh táo lại vì họ vẫn đang có vợ con. Còn chuyện td là kết quả tất yếu khi mình nhận lời bước vào mqh đó với họ thôi

Chopchopchop

Xe buýt
Mệt quá thì mợ chuyển sang yêu nữ đi. Chỉ phụ nữ mới mang lại hạnh phúc cho nhao :D.
Có lần em đã từng chặn một người tán em bằng lời đó. 8/3 vừa rồi em biết có ý định mời em đi ăn, em đã dùng câu đó vừa đùa vừa thật để họ từ bỏ ý định mời em đi ăn riêng

Xe bọ xít

Xe container
Tôi là người phụ nữ đã ngoài 40, có đôi lần tôi cũng trút nỗi lòng của mình cho cccm trên này chia sẻ. Hiện tại tôi sống ly thân chồng đã lâu, thủ tục ly hôn đã làm nhưng vì công việc của tôi quá bận rộn nên chưa có thời gian giải quyết dứt điểm đc. Tôi không hẳn xinh đẹp, tuổi thì cũng tương đối rồi nhưng như nhiều người nhận xét, vóc dáng tôi vẫn ổn, gương mặt trẻ hơn tuổi khá nhiều nên ở góc độ nào đó tôi vẫn khá thu hút đàn ông. Chuyện gia đình tôi thì tôi vẫn giấu, bề ngoài tôi vẫn thể hiện là tôi vẫn có gia đình bình thường, chỉ những người bạn thật sự thân thiết mới biết tôi đang đổ vỡ.

Tôi sống không tình cảm đôi lứa đã lâu, việc không có người đàn ông san sẻ trong cuộc sống cũng khiến tôi nhiều lúc cô đơn khắc khoải nhưng tôi vẫn tự nhủ với bản thân và cố gồng mình để không bước vào một mối quan hệ nào hết nhưng quả thật có những lúc tôi gần như không trụ được trước sự tán tỉnh hoặc sự quan tâm của những người đàn ông quanh mình. Họ không biết tôi sống cô đơn nhưng họ vẫn quan tâm. Tôi thì không thể cắt đứt hay né tránh các cuộc giao lưu hay gặp gỡ những người đó vì đó còn là các mối quan hệ liên quan đến công việc và phục vụ cuộc sống của tôi. Nhưng việc phải thường xuyên tiếp xúc với những người mà họ tỏ ra quan tâm, tán tỉnh, chăm sóc nhiều lúc thật sự tôi muốn ngã lòng. Cách đây mấy năm khi mới ly thân chồng, tôi đã vướng vào một mối quan hệ với người đàn ông đã có vợ, mặc dù anh ta nói cuộc hôn nhân đó là vỏ bọc nhưng tôi cũng chả đặt hy vọng vào nó, sau một thời gian dày vò day dứt thì tôi cũng đã thoát khỏi mối quan hệ đó. Hiện giờ, tôi mất niềm tin hoàn toàn vào đàn ông, tôi luôn cho rằng họ nói dối, tôi không muốn dấn thân vào tình cảm với họ nhưng tôi cũng ko thể thoát khỏi những phút xao lòng, những lúc cười mỉm khi nhận được những dòng tin nhắn, những lúc đấu tranh tư tưởng để tĩnh tâm lại không bị kéo vào cái thứ tình cảm mụ mị đó. Có nhưng lúc tôi định tặc lưỡi để dựa vào 1 bờ vao nào đó mặc dù trong lòng tôi vẫn đinh ninh đó chỉ là sự dối trá của đàn ông. Những người đàn ông tán tỉnh tôi đa phần tuổi sàn sàn tôi hay thậm chí có cả kém tôi vài tuổi tất nhiên là họ cũng vẫn đang sống cùng vợ con. Vì cùng trang lứa nên tôi cũng thoải mái như bạn bè. Có lẽ chính vì vậy tôi cuốn hút họ chăng? Thật sự ngoài công việc bận bịu, rồi thời gian chăm sóc 2 đứa con, tôi cũng ko có thời gian dành cho bản thân nhưng tôi vẫn có những khoảng lặng để gặm nhấm nỗi cô đơn của mình, đó chính là những lúc tôi muốn gục ngã buông xuôi trước 1 mqh nào đó. Hiện tại tôi vẫn ra sức chống chọi trước những cám dỗ đang bủa vây lấy mình. Tôi vẫn sợ nếu lỡ mình ngã lòng. Nhưng tôi cũng lo lắng có thể đến lúc tôi không chống cự được nữa mà dấn thân vào 1 mqh ko lành mạnh.

Các cụ ở đây cho hỏi, các cụ có vợ con ở nhà sao vẫn muốn gây dựng thêm 1 mqh ngoài luồng? Các cụ nghĩ rằng có thể che giấu được hay như nào?
Ngã thì cũng chẳng sao khi mà mình đc thoải mái ngã.

Hay ở câu hỏi chốt, nên E vào hóng các câu trả lời của các Cụ đầy mình kinh nghiệm

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
phuongmit : Có thấy Gen Z xukthal thì bẩu vào động viên Mợ Chủ nhé ;))

my.eb

Xe điện
,
Em đang nói trong trường hợp này. Là mợ chủ đã ly thân ck đã lâu và gần xong hết các thủ tục ly hôn..cô đơn, yếu lòng thì cần tìm 1 bờ vai khác nghiêm túc chứ ko fai những ng đàn ông đang có gia đình kia. Em ko hề nói là đàn ông hay phụ nữ nghiêm túc hay vui chơi nhé cụ
Ồ ko được đâu em, muốn người ta thế nào thì mình phải thế ý chứ, thế mới là fair play :D
Gần xong thủ tục có nghĩa là chưa xong, cho đến khi mợ chủ cầm tở A4, chữ ký, đóng dấu đỏ choét trên tay, thì mợ chủ vẫn là vợ người ta. Vậy mình cũng nên nghĩ cho cụ độc thân kia một tý, ko dưng cụ ý lại mang tiếng đi yêu gái có chồng,
Ko được đâu em, chị bỏ phiếu chống đề nghị nảy

Bang lang

Xe điện
Trong này đầy zai chưa vợ, mợ đổi chiến thuật, thay vì đang được tán thì quay sang tán mấy cụ đấy đi mợ, chuyển từ phòng thủ sang tấn công.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

Chopchopchop

Xe buýt
Trong này đầy zai chưa vợ, mợ đổi chiến thuật, thay vì đang được tán thì quay sang tán mấy cụ đấy đi mợ, chuyển từ phòng thủ sang tấn công.
Vầng. Em biết mợ đùa cho vui. Nhưng em cũng tiện nói thêm luôn (em xin lỗi các cụ) là em ko tin tưởng vào các mqh trên mạng, nơi mình ko kiểm chứng đc cái gì, những người mình biết rõ còn chưa ăn ai là những nơi mình ko biết ai với ai

MuathuHN252

Xe cút kít
Phụ nữ cho dù mạnh mẽ đến đâu, và ở bất kì lứa tuổi nào, em nghĩ là vẫn nên cần và cho mình 1 cơ hội tìm 1 ng đàn ông ở bên cạnh mình mợ ah. Có thể càng những ng mạnh mẽ, hoặc chỉ là mạnh mẽ bên ngoài càng có những giây phút cực kì yếu đuối.
Cta ai cũng có nhu cầu dc yêu thương, dc san sẻ với nhau trong cuộc sống, thậm chí là cả td nữa. Td có nhiều tác dụng rất tuyệt vời đó ạ.
Mợ bảo mợ và ck ly thân đã lâu, liệu 2 vk ck có thể hàn gắn lại với nhau hay ko. Nếu ko mợ fai nhanh chóng giải quyết vde này đi, việc này sẽ giúp mợ danh chính ngôn thuận tìm 1 bờ vai khác. Chắc hẳn mợ có rất nhiều điều ấm ức, nhiều lúc cô quạnh, yếu lòng ko có ng chia sẻ, việc gì fai gặm nhấm những việc đó 1 mình, cuộc sống nếu ko có niềm vui, nếu ko có ai đó để yêu thương và sẻ chia thì còn có ý nghĩa gì nữa. Đừng ép bản thân gồng lên quá như vậy.
Đừng vì 1 lần thất bại mà nghĩ rằng tất cả đàn ông đều ko tốt, qua 1 lần thất bại liệu rằng mợ có rút ra dc kinh nghiệm gì ko? 40 đi quá nửa đời người, so với lúc 20 30 liệu cách nhìn ng của mợ đã khác? Chẳng lẽ mợ ko đủ tự tin để bước 1 lần nữa, ah thì có thể đừng kết hôn 1 lần nữa làm gì. Nhưng nếu 2ng thực sự hợp nhau, yêu thương nhau thì dọn về sống chung cùng nhau. Hoặc gặp nhau thường xuyên và ai ở nhà nấy cũng dc.
Chúc mợ nhanh chóng giải quyết chuyện gia đính, bớt stress và sớm tìm dc bến bờ yêu thương mới.
Ah mà of có cụ nào bơ vơ thì ib mợ chủ đi còn gì nữa

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vầng. Em biết mợ đùa cho vui. Nhưng em cũng tiện nói thêm luôn (em xin lỗi các cụ) là em ko tin tưởng vào các mqh trên mạng, nơi mình ko kiểm chứng đc cái gì, những người mình biết rõ còn chưa ăn ai là những nơi mình ko biết ai với ai
Đừng có mà tin Ofer. Quất mã truy phong nhanh cực ;))