[Funland] Tôi thật sự cảm thấy mệt mỏi khi phải chống cự hàng ngày, có những lúc tôi muốn đổ gục đầu hàng

zaisev

Xe tăng
Hơ hơ, mợ này U50 rồi, cái tuổi vòng đời đang thay đổi nhanh, mọi thứ đều có thể xảy ra. Một ngày trời xanh thẳm, mây trắng bay, bỗng nhận được một tờ A4 kết quả xét nghiệm, mới thấy cuộc sống thật vô thường! Nhìn đời xám xịt, kìm chế tâm lí, kìm nén sinh lí... mợ khổ thật! Sống còn chẳng dám sống thì sao mang hạnh phúc cho người khác được

NguyenAnhPhan

Xe container
Vũ Trọng Phụng sau gần trăm năm vẫn đúng khi ông viết về phụ nữ lúc phong hóa suy đồi, nay vẫn thế "họ chiến đấu lấy tự do cá nhân chứ không còn phải là cuộc đời hy sinh cho gia đình như xưa".
Cụ có tiêu cực quá không

NguyenAnhPhan

Xe container
Em nhìn nhận chung để đưa ra nhận định cụ ah. Không loại trừ phụ nữ lấy phải thằng chồng khốn nạn rồi bỏ. Nhưng đa số các trường hợp là do sa ngã, đua đòi, sống vị kỉ cá nhân, sống tự do, buông thả... dẫn đến gia đình tan nát. Không có phụ nữ hư hỏng thì đàn ông ngoại tình với ai?
Nhận xét của cụ vẫn phiến diện lắm....
- 1 lời khó giải thích. Haizzzz.

NguyenAnhPhan

Xe container
- Nhiều năm trôi qua - đã không muốn tranh luận với ai nhiều nữa.
- Đôi khi biết nhiều quá cũng không vui cho lắm đâu.

alceste

Xe điện
Tôi là người phụ nữ đã ngoài 40, có đôi lần tôi cũng trút nỗi lòng của mình cho cccm trên này chia sẻ. Hiện tại tôi sống ly thân chồng đã lâu, thủ tục ly hôn đã làm nhưng vì công việc của tôi quá bận rộn nên chưa có thời gian giải quyết dứt điểm đc. Tôi không hẳn xinh đẹp, tuổi thì cũng tương đối rồi nhưng như nhiều người nhận xét, vóc dáng tôi vẫn ổn, gương mặt trẻ hơn tuổi khá nhiều nên ở góc độ nào đó tôi vẫn khá thu hút đàn ông. Chuyện gia đình tôi thì tôi vẫn giấu, bề ngoài tôi vẫn thể hiện là tôi vẫn có gia đình bình thường, chỉ những người bạn thật sự thân thiết mới biết tôi đang đổ vỡ.

Tôi sống không tình cảm đôi lứa đã lâu, việc không có người đàn ông san sẻ trong cuộc sống cũng khiến tôi nhiều lúc cô đơn khắc khoải nhưng tôi vẫn tự nhủ với bản thân và cố gồng mình để không bước vào một mối quan hệ nào hết nhưng quả thật có những lúc tôi gần như không trụ được trước sự tán tỉnh hoặc sự quan tâm của những người đàn ông quanh mình. Họ không biết tôi sống cô đơn nhưng họ vẫn quan tâm. Tôi thì không thể cắt đứt hay né tránh các cuộc giao lưu hay gặp gỡ những người đó vì đó còn là các mối quan hệ liên quan đến công việc và phục vụ cuộc sống của tôi. Nhưng việc phải thường xuyên tiếp xúc với những người mà họ tỏ ra quan tâm, tán tỉnh, chăm sóc nhiều lúc thật sự tôi muốn ngã lòng. Cách đây mấy năm khi mới ly thân chồng, tôi đã vướng vào một mối quan hệ với người đàn ông đã có vợ, mặc dù anh ta nói cuộc hôn nhân đó là vỏ bọc nhưng tôi cũng chả đặt hy vọng vào nó, sau một thời gian dày vò day dứt thì tôi cũng đã thoát khỏi mối quan hệ đó. Hiện giờ, tôi mất niềm tin hoàn toàn vào đàn ông, tôi luôn cho rằng họ nói dối, tôi không muốn dấn thân vào tình cảm với họ nhưng tôi cũng ko thể thoát khỏi những phút xao lòng, những lúc cười mỉm khi nhận được những dòng tin nhắn, những lúc đấu tranh tư tưởng để tĩnh tâm lại không bị kéo vào cái thứ tình cảm mụ mị đó. Có nhưng lúc tôi định tặc lưỡi để dựa vào 1 bờ vao nào đó mặc dù trong lòng tôi vẫn đinh ninh đó chỉ là sự dối trá của đàn ông. Những người đàn ông tán tỉnh tôi đa phần tuổi sàn sàn tôi hay thậm chí có cả kém tôi vài tuổi tất nhiên là họ cũng vẫn đang sống cùng vợ con. Vì cùng trang lứa nên tôi cũng thoải mái như bạn bè. Có lẽ chính vì vậy tôi cuốn hút họ chăng? Thật sự ngoài công việc bận bịu, rồi thời gian chăm sóc 2 đứa con, tôi cũng ko có thời gian dành cho bản thân nhưng tôi vẫn có những khoảng lặng để gặm nhấm nỗi cô đơn của mình, đó chính là những lúc tôi muốn gục ngã buông xuôi trước 1 mqh nào đó. Hiện tại tôi vẫn ra sức chống chọi trước những cám dỗ đang bủa vây lấy mình. Tôi vẫn sợ nếu lỡ mình ngã lòng. Nhưng tôi cũng lo lắng có thể đến lúc tôi không chống cự được nữa mà dấn thân vào 1 mqh ko lành mạnh.

Các cụ ở đây cho hỏi, các cụ có vợ con ở nhà sao vẫn muốn gây dựng thêm 1 mqh ngoài luồng? Các cụ nghĩ rằng có thể che giấu được hay như nào?
Em hỏi thật là có thật là nhiều đàn ông thích mợ đến mức đó không, hay là do mợ đề phòng quá nên nhìn ai cũng thấy có ý đồ với mình.

Vì thật ra, với quan điểm của em thì tính cách, duyên dáng đặc biệt khi nói chuyện và sự chân thành, sự sâu sắc, điều đó mới thu hút, và đàn ông sau cái lướt qua ban đầu thì thường bị chinh phục vì những điểm đó, chứ ko phải ngoại hình. Xinh mấy mà vô duyên hay nói chuyện nông choẹt thì chán lắm. Đấy là đàn ông họ nhận xét đấy. Vì môi trường em học trường kỹ thuật, toàn con trai, đi làm cũng làm công ty về kỹ thuật, cũng tuyền đàn ông, em ko mất tí sức nào vẫn đương nhiên chiếm vị trí hoa khôi văn phòng HN (vì làm dek gì còn ai), nên em cũng hay chơi và làm việc cùng đồng nghiệp, đối tác nam giới, thật ra mọi người hầu hết đều là người tốt, nhiệt tình và tử tế.

Thế nên có thể họ cũng chơi hoặc giao lưu với mợ chan hoà, hoà đồng vô tư thôi, nhưng chẳng qua mợ phòng thủ quá nên lúc nào cũng sợ người ta có ý đồ và lợi dụng mình. Cứ cởi mở và vô tư sống có đỡ nặng nề hơn không?

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Ji Bro

Xe buýt
Vì thật ra, với quan điểm của em thì tính cách, duyên dáng đặc biệt khi nói chuyện và sự chân thành, sự sâu sắc, điều đó mới thu hút, và đàn ông sau cái lướt qua ban đầu thì thường bị chinh phục vì những điểm đó, chứ ko phải ngoại hình. Xinh mấy mà vô duyên hay nói chuyện nông choẹt thì chán lắm. Đấy là đàn ông họ nhận xét đấy.
Mấy thằng cha nhận xét đó nói một nửa để mợ thấy vừa lòng thôi, thực tế chỉ có số ít đàn ông mới không quan tâm đến ngoại hình. Em cũng vẫn công nhận người phụ nữ thật sự duyên dáng thì sẽ bù lại được một phần lớn điểm ngoại hình.
Nếu cứ vô duyên với não ngắn là làm đàn ông không hứng thú thì đám người mẫu diễn viên ca sĩ kia sao câu chài được ai, trong khi ông nào cứ đủ tiền là sẽ vớt ngay 1 em.
Cơ chế hấp dẫn giới tình của đàn ông và đàn bà không giống nhau đâu mợ.

alceste

Xe điện
Mấy thằng cha nhận xét đó nói một nửa để mợ thấy vừa lòng thôi, thực tế chỉ có số ít đàn ông mới không quan tâm đến ngoại hình. Em cũng vẫn công nhận người phụ nữ thật sự duyên dáng thì sẽ bù lại được một phần lớn điểm ngoại hình.
Nếu cứ vô duyên với não ngắn là làm đàn ông không hứng thú thì đám người mẫu diễn viên ca sĩ kia sao câu chài được ai, trong khi ông nào cứ đủ tiền là sẽ vớt ngay 1 em.
Cơ chế hấp dẫn giới tình của đàn ông và đàn bà không giống nhau đâu mợ.
Cơ chế hấp dẫn ban đầu có thể không giống nhau, nhưng để yêu và nảy sinh tình cảm, gắn bó lâu dài ko chỉ có mỗi thế đâu cụ ơi.
Và các bạn đấy nói cũng ko phải để cho em nghe, hội đó nó càng làm em bực chúng nó càng vui chứ nào có phải để em hài lòng.

Ơ chưa thấy Anh Ấy vào nhỉ UAZ

chiquynhvn90

Xe tải
Sống sao phải khổ vậy chủ thớt.
Đời mấy tí, cứ sống bừa lên.
Thích là phải nói, yêu là phải fang. Mặc kệ thằng khác nghĩ gì.
Thớt là người tự do, thoải mái đi tìm chân ái của đời mình.
Thôi, đến giờ em phải đi nấu cơm cho chồng con rồi, không nó về nó đánh em chết. Chào chủ thớt.

6997

Xe container
Tôi là người phụ nữ đã ngoài 40,

Tôi không hẳn xinh đẹp, tuổi thì cũng tương đối rồi nhưng như nhiều người nhận xét, vóc dáng tôi vẫn ổn, gương mặt trẻ hơn tuổi khá nhiều nên ở góc độ nào đó tôi vẫn khá thu hút đàn ông.

Em khai tuổi vậy ko ai hỏi đâu. Em lường trước rồi

40 tuổi vẫn còn trẻ chán - thích thì vẫn ... đẻ được ấy ạ!

Em tin mợ là mợ, tin mợ ngoài 40t - nhưng để có những ý kiến tư vấn sát hơn cho thực tế, mợ cần có cái ảnh chứng minh chỗ em tô đậm. Còn yếu tố mặt trẻ hơn tuổi khá nhiều thì coi là điểm cộng, tình sau.

Trong lúc chờ anh, em lội còm để chuẩn bị thông tin tư véo cho mợ nhá!

6997

Xe container
Sống sao phải khổ vậy chủ thớt.
Đời mấy tí, cứ sống bừa lên.
Thích là phải nói, yêu là phải fang. Mặc kệ thằng khác nghĩ gì.
Thớt là người tự do, thoải mái đi tìm chân ái của đời mình.
Thôi, đến giờ em phải đi nấu cơm cho chồng con rồi, không nó về nó đánh em chết. Chào chủ thớt.
Hôm nay mình có oánh con nào hơm!

Em tính cặp 656, mỗi con cỡ 200đ, mình thấy sao :D

6997

Xe container
Em đọc xong đề bài (hơi dài) rồi, giờ em xin phép có ý kiến:
1/ Nếu thời gian ly thân đủ dài và đủ ngấm để xác định đường ai nấy đi, thì ngay lập tức, sắp xếp hết các công việc lại để làm thủ tục ly hôn. Ngay, luôn và dứt điểm. Việc ko có mình thì công ty ko chết nhưng ko ly hôn nhanh thì mình chểt ( theo nghĩa đen và nghĩa bóng).
2/ Nếu có quen biết cụ nào trước khi cafe lần 3, đề nghị xem giấy chứng nhận độc thân, ngay và luôn, cụ nào ko đủ supporting docs, lựa chọn dành cho cụ tiếp theo. Tuyệt đối ko cả nể mà bỏ qua bước kiểm tra nói trên, chỉ trọng chứng chứ ko trọng cung,
3/ Trong bất cứ một mối quan hệ nào, nên trân trọng nó, chứ đừng để bị lệ thuộc vào nó.
Tạm thế đã, xong mợ lên đây kể lại kết quả e kê đơn tiếp,
Nhưng em đang e 1 nhỏ của em cũng khó mà thực hiện khi ông chồng còn là cái cây ATM với cả thể diện gia đình, nếu thế thì đơn thuốc của em vô hiệu mất dồi :D
Mục 2 của mợ là hơi ấy đoá nhá!

Em nà em chỉ quen các mợ độc thân - không thèm quen các mợ đang có gia đình, kể cả ly thân hay ly hợp :D :D

Mợ nào đòi giấy chứng nhận các thứ là em cho LẾCH ngay! Vì em dek có :P :P

6997

Xe container

MuathuHN252

Xe cút kít

Dream Thai

Xe điện
40 tuổi vẫn còn trẻ chán - thích thì vẫn ... đẻ được ấy ạ!

Em tin mợ là mợ, tin mợ ngoài 40t - nhưng để có những ý kiến tư vấn sát hơn cho thực tế, mợ cần có cái ảnh chứng minh chỗ em tô đậm. Còn yếu tố mặt trẻ hơn tuổi khá nhiều thì coi là điểm cộng, tình sau.

Trong lúc chờ anh, em lội còm để chuẩn bị thông tin tư véo cho mợ nhá!
Tôi là người phụ nữ đã ngoài 40,

Tôi không hẳn xinh đẹp, tuổi thì cũng tương đối rồi nhưng như nhiều người nhận xét, vóc dáng tôi vẫn ổn, gương mặt trẻ hơn tuổi khá nhiều nên ở góc độ nào đó tôi vẫn khá thu hút đàn ông.
Mấy cái trích dẫn kiểu khen đểu, nhiều người nhận xét nghe quen quen trên tàu nhanh =))
Ai thấy khen trẻ hơn tuổi, dáng chuẩn đều thích và tin, sao không phải là tự mình nhận thấy nhỉ, sao cứ phải là người ngoài nhận xét :-/. cứ đưa ảnh ra là chính xác nhất

6997

Xe container