[Luật] Toi rồi, mất hồ sơ gốc, các bác cấp cứu phát!

thanglx1010

Tháo bánh
Chung quy chỉ tại ló....

Audi Q7!

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Bình tĩnh, hít thở sâu, uống 1 cốc to nước lọc (cho nó giã rượu).
Rồi lục tung nhà lên tìm lại 1 lần nữa. Nó sẽ năm ở đâu đó không ngờ nhất, rõ ràng là tìm rồi mà đến lần thứ 10 lại thấy !
Hihi. CỤ này nói cũng có lý. Em có bổ sung thêm ý cụ là: khi tìm thì đừng nghĩ trong đầu là mình sẽ không tìm thấy, mà hãy nghĩ là sẽ tìm thấy:D để"Hấp dẫn" nó ;)

luatdaiviet

Đi bộ
Chỉnh sửa cuối:

tramtich

Xe hơi
Đây có bài viết hướng dẫn cụ thể.
http://tuoitre.vn/Chinh-tri-xa-hoi/Phap-luat/246892/Mat-ho-so-goc-co-doi-duoc-giay-phep-lai-xe.html
Còn nếu vẫn chưa hiểu thì các bạn gọi 1088-4-4 nhé, tham khảo các vấn đề khách về Pháp luật tại đây:http://luatdaiviet.vn/trang-chu.html
Cái này giờ có luật mới rồi mà bác, em mới bị mất cả bằng và hồ sơ gốc nhưng xin lại đc bằng rồi ạ. nhưng cũng chỉ bằng thôi ko xin lập lại đc hồ sơ ah

huytomht4

Xe hơi
Chia buồn cùng bác và chúc bác thi lại may mắn

de_dedo

Xe đạp
Chia buồn cùng bác và chúc bác thi lại may mắn ~X( ~X(

Vô Lăng Gẫy

Xe hơi
Hihi. CỤ này nói cũng có lý. Em có bổ sung thêm ý cụ là: khi tìm thì đừng nghĩ trong đầu là mình sẽ không tìm thấy, mà hãy nghĩ là sẽ tìm thấy:D để"Hấp dẫn" nó ;)
em ko mất hồ sơ, mà mất bằng, hít sâu, bình tĩnh, chân đi thẳng nên ko cần uống nước mà vưỡn ko tìm thấy, hic , đành thi lại luật.

Chia buồn cùng cụ chủ thớt.

xtlunique

Xe đạp
Ấp 1 xã Tân Hào huyện Giồng Trôm tỉnh Bến Tre
Bố khỉ, năm ngoái iem cũng mất, may mà "nó" gửi thư PCN lại cho mình không có thì toi. Để tối nay em về kiểm tra lại hồ sơ gốc cho chắc! rồi mai 8 chiện tiếp với các bác :D

@GT (not Giao Thông): em không dám chắc, nhưng bác cứ thử xem. Vì mất Hồ sơ gôc thì hơi bị khó! năm ngoái em mất hồ sơ "ngọn" mà nó còn đòi em phải có giấy chứng nhận cháy nhà thì mới giải quyết!

Mời bác 1 ly giải đen!
he he he [-O<

xe day baby

Xe đạp
QUY ĐỊNH VỀ VIỆC ĐỔI BẰNG
1. Về hiệu lực của bằng lái xe:
“Điều 22. Thời hạn của giấy phép lái xe
1. Hạng A1, A2, A3: không thời hạn.
2. Hạng A4, B1, B2: 10 năm, kể từ ngày cấp; (trước đây là 05 năm)
3. Hạng C, D, E, FB2, FC, FD, FE: 05 năm, kể từ ngày cấp.(trước đây là 03 năm).
2. Về thời hạn đổi bằng và nơi đổi giấy phép lái xe:
Các trường hợp đổi, cấp phải còn hồ sơ gốc hoặc không còn hồ sơ gốc nhưng có tên trong hồ sơ của cơ quan quản lý sát hạch.
Những trường hợp có GPLX quá hạn sử dụng dưới 3 tháng (kể từ ngày hết hạn) được xét đổi. Những trường hợp quá hạn từ 3 tháng đến dưới 1 năm phải thi sát hạch lý thuyết để cấp lại GPLX.
GPLX quá hạn từ 1 năm trở lên phải thi sát hạch lại cả lý thuyết lẫn thực hành
Người có giấy phép lái xe có thể đổi giấy phép ở bất cứ đâu (tất cả các Sở Giao thông vận tải), không phụ thuộc vào nơi cấp bằng, không phải làm thủ tục giấy di chuyển nữa (đã bỏ thủ tục này).
Ví dụ nếu bằng của bạn do Sở GTVT Hà Nội cấp, bạn có thể đem bằng + hồ sơ gốc đến Sở GTVT tp Hồ Chí Minh đổi (thời hạn là 25 ngày). Nếu bạn đổi ở tại Sở GTVT HN thì vì là nơi cấp ban đầu sẽ nhanh hơn (thời hạn 05 ngày là được đổi).
Theo quy định trước đó, bạn sẽ phải đổi ở Sở GTVT HN hoặc phải làm cái giấy di chuyển rồi đến nộp ở Sở GTVT tp Hồ Chí Minh thì sau này bạn mới được đổi ở đó..
3. Về mất, hỏng bằng:
Nếu mất, hỏng bằng mà còn thời hạn, hoặc quá thời hạn dưới 03 tháng, mất cả hồ sơ gốc thì bạn vẫn có thể đổi được bằng. Không bắt phải sát hạch lý thuyết.
Theo quy định trước đó, nếu mất bằng thì các bạn phải sát hạch lại lý thuyết, kể cả còn hạn. Mất hồ sơ gốc thì sát hạch thêm cả tay lái...

baothanh11

Xe tải
thi lai thoi bac oi...

sparkvan

Xì hơi lốp
Em nghĩ không có cửa nào đâu vì ông bạn em cũng mất hồ sơ gốc nên tèo luôn đành thi lại.
cụ có chắc ko, chắc thì hãng dọa cho bác kia sợ hẳn, còn nếu ko chắc thì đừng dọa rồ người khác thế chứ. cứ ngồi đoán mò

catpv

Xe điện
Chuẩn bị có quy định mới kèm theo cái bằng nhựa các bác nhé. Lúc đó chuyện đổi bằng đơn giản hơn, nhưng cũng khó khăn hơn cho cụ nào bị xxx giữ bằng rồi báo mất làm lại nhé, tra ra ngay là các cụ gian lận đấy. Hy vọng tháng 5 sẽ triển khai được, không thì phải đầu quý 3 các bác à.

laobeo

Xe hơi
Theo e được biết nếu có cửa và đủ thụ tục thì bác phải thi lại luật và tay lái cho đúng với bằng mà bác đang sử dụng

sparkvan

Xì hơi lốp
không phải xoắn, hôm nọ em lên Sở GTVT buôn dưa lê ở quán cafe, mất 400k phí dịch vụ hoặc mất vài chục tự làm lại được ko phải thi cử gì nếu bằng của các bác còn thời hạn >6 tháng, còn trường hợp đổi bằng ko cần hồ sơ gốc nhé, dịch vụ thì họ lấy 700k