[Luật] Toi rồi, mất hồ sơ gốc, các bác cấp cứu phát!

camerahanhtrinh

Xe hơi
Nếu vẫn chưa thấy chuẩn bị mấy củ thi lại chắc ko trượt đâu bác chủ.

Thích Lái Xe

Xe tải
Website
www.otofun.net
Các cụ cho e hỏi đứa em của em thi bằng lái dưới Hải Phòng nhưng hộ khẩu Hà Nội vừa bị mất bằng nhưng vẫn còn hồ sơ gốc thì xin cấp lại bằng ở đâu ah?

Cấp lại có phải thi lại cái gì ko ah?
Bác ra phường nào đó (theo em là nên báo mất ở HP) xin cái giấy xác nhận mất ví, trong đó có bằng lái. Rồi về HP làm thủ tục cấp lại nhưng dự là sẽ khá lâu (2 tháng). Vì nếu báo mất ở HN, Sở GTVT HP sẽ vẫn có công văn lên HN xác minh thì mệt chết đi được.

Tham khảo:

Cụ tỷ muốn nhanh hơn nữa thì www.CÒ.com! ;)
Cụ nè ở trển mà không nắm được thay đổi rồi :

Mời cụ làm theo em theo trình tự cực chi tiết sau :( em có bằng rồi nhưng thích = nhựa báo mất làm thêm phát nữa cho mấu )

1.Ra Cao Bá Quát xin 2 tờ 1 tờ đơn cấp đổi =.01 giấy KSK ( hoặc bác kiếm xin, photo ở đâu mẫu đó cũng dc. Khỏi phải ra)
2.chụp 2 ảnh 3x4 :01 dán GKSK/01 dán đơn
3.ra các bệnh viện trong danh sách được chấp nhận dán ở Cao Bá Quát
( em đêck đi : dán ảnh vào GKSK khai xong thông tin cá nhân điền thêm mục chiều cao . Cân nặng rồi ra cổng 86 Thợ Nhuộm xổ 200k sau 24h quay lại lấy giấy .xếp hàng đi khám đã toi 150k roài . Nhà em làm phát 2 VC mất 380k , bớt 2 chục gọi là giá sỉ ..hớ ..hớ..)
4.photo CMT 2 mặt
5.cầm
-hồ sơ gốc
- đơn xin cấp đổi = ( đã dán ảnh)
-GKSK
-CMT foto( cầm cái chính đi để đối chiếu)
6.chọn ngày đẹp trời ra CBQ , nếu đi XM thì cầm 3khin gởi xe , nhớ vào cổng xuống xe không thằng trông xe nó càu nhàu , tiện tay bấm số tt cái máy in ngay cổng BV
7.vào ngồi chờ . Nếu cấp lại bằng bị mất hoặc tỉnh khác không phải HN thì gặp anh đẹp zai ngồi ngoài. Anh này dễ chịu không thíc cầm đt lên lướt OF xem film xxx chờ gọi số thì ra đưa HS luôn . Bàn này ít đông hơn bàn anh phía trong .
8. Tới lượt Anh đẹp zai soi HS xong sẽ ra chụp ảnh . Cụ nào muốn ảnh ngon lên bằng thì trc khi vào chạy vào nhà VS nhổ nc bọt vào tay vuốt lại tóc. Rét thế này mặc áo chăn bông bên ngoài thì cố mặc thêm cái sơ mi có cổ tử tế lúc nào chụp ảnh thì cởi áo khoác đặt vào cái rỏ rác bên cạnh ,yên tâm là rác sạch do cắt lại giấy cmt foto nhé , đừng đặt dưới chân không ông bàn bên cạnh loay hoay dẫm vào .
9. Bị tịch thu hết giấy tờ HS đã nộp . Anh zai sẽ nhè cho cái CMT & giấy hẹn 14h ngày ...x 60 ngày đến lấy = mới .

**Các cụ lưu ý giờ cải tiến rồi , chỉ khai & cam đoan xyz ..ròi ký xoẹt phát "tôi thay mặt tôi xác nhận tôi là chính chủ "chứ chả phải đi xin xỏ bố con thằng nào xác nhận hết .
** hồ sơ gốc tất cả các tỉnh thành nhưng đang sinh sống tại H n đều đổi được tại CBQ còn họ gửi cV đi xác minh thế nào là việc của công bộc , các cụ cứ vác HS đến đó .

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Em có đầy đủ thủ tục giấy tờ như yêu cầu bác Thích lái xe đã liệt kê ở trên từ 1-7.
Tuy nhiên bằng của em là do Sở GTVT Hưng Yên cấp. Nhưng theo nội dung này:
** hồ sơ gốc tất cả các tỉnh thành nhưng đang sinh sống tại H n đều đổi được tại CBQ còn họ gửi cV đi xác minh thế nào là việc của công bộc , các cụ cứ vác HS đến đó .
thì em cứ ra CBQ cũng được nhận hồ sơ phải không ạ? Không biết mất bao lâu?

MsMuong

Xe tải
Chẳng sao cả. Cụ cứ đọc lại quy định khi đi đổi bằng lái đi
Hồ sơ gốc thậm chí không cần mang theo. Giờ hiện địa HS gốc đã được lưu trên MT rồi. (Tra phát ra liền, trừ bằng của Cụ là bằng đểu k có HS gốc)
Thủ tục giờ cũng khá đơn giản
Em nghĩ không có cửa nào đâu vì ông bạn em cũng mất hồ sơ gốc nên tèo luôn đành thi lại.

Sam

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi bằng em Cục đường bộ cấp giờ có mò ra Cao Bá quát được ko vậy ? Giờ Cục chạy ra My Dinh xa qua em cha ra nổi :))

Thesnake

Xe máy
Các cụ cho e hỏi bằng em Cục đường bộ cấp giờ có mò ra Cao Bá quát được ko vậy ? Giờ Cục chạy ra My Dinh xa qua em cha ra nổi :))
up cái, giống bác này. Hồi trước Cục ở Thái Thịnh, bây giờ chạy đâu rồi?

thinhkieuphong

Xe điện
Mời cụ làm theo em theo trình tự cực chi tiết sau :( em có bằng rồi nhưng thích = nhựa báo mất làm thêm phát nữa cho mấu )
vậy cụ được dùng 2 bằng à, em nghe cụ nào trên này bảo bằng cũ sẽ ko có hiệu lực nữa ????

trannhu00

Xe đạp
em cũng vừa mất hết giấy tờ xe. ko biết thủ tục làm lại giấy tờ thế nào các bác nhỉ

Hung Hero 85

Xe hơi
Bây giờ thủ tục cũng đỡ phức tạp hơn rùi nhỉ?

sunshine0803

Xe hơi
e giật mình cái hồ sơ gốc nàh e :((((((((((((((((

Bây giờ đi đổi bằng họ không hỏi hồ sơ gốc nữa rồi,hôm trước em đổi bằng chỉ có 1 đơn xin cấp đổi bằng lái và giấy chứng nhận sức khỏe là OK!

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Hix, em mất hồ sơ gốc ngay từ hồi mới lấy bằng. Cũng để ở nhà thôi, ko dùng gì mà mang đi đâu khoe cả. Thế mà mất mới căm. Một mất mười ngờ các cụ ạ, ko lẽ có người chơi mình?

AmorBarcelona

Xe máy
Hồ sơ gốc là cứ phải giữ cẩn thận thôi các bác ơi

Audi TT88

Xe hơi
em gioi thieu bác lên google, go tu khoa " làm giấy tờ các loại ".. hehehe