[Funland] Tội phạm tại TP HCM ngang nhiên quá! 363, 141 cần song hành!

minhvumap

Xe hơi
Em ở Bình Dương. Tụi em đi SG ngày 1. Tụi em làm bên mảng Pt khu đô thị nên cụ khỏi lo về con số
Vậy bác cũng hiểu hcm nó phát triển trải đều, dân số cũng tập trung đều chứ ko tập trung từng cụm như ở HN mà.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Phản xạ của hầu hết mn là kéo lại. Như vậy theo em chưa hiệu quả.
Mình giật ngang, kiểu gì chúng nó cũng ngã ngay, trong lúc chúng nó ngã phải tấn công khiến bọn nó mất khả năng chiến đấu. Sau đó thì tùy vào tình hình thực tế chiến tiếp hay té :))
Em một lần bị thanh niên kẹp 3 đi ngược chiều đâm. Chạy đuổi theo giật ngang xe nó lao vào xe bus. Tiện tay em đập đầu 1 chú vào xe bus, 1 chú lồm cồm em sút phát vào mặt, chú cầm lái vừa lúc đứng lên em xông phi phát vào bụng.

vietpq75hanes

Xe container
Liên quan gì đến việc thiện hay ko ? Cướp nó cầm dao như thế lỡ vào nó đâm chết rồi gia đình ai lo ? Còn lỡ tay đập nó chết thì xác định đi tù ai chịu trách nhiệm ? Sở dĩ tội phạm trong hcm diễn biến phức tạp là vì địa bàn tp hcm quá rộng và đông dân tứ xứ khắp nơi đổ về. 1 quận ở tp hcm đã lớn hơn cả thủ đô Hà Nội rồi.
Cụ lại chém ẩu rồi. 1 quận naog SG mà dân đông hơn Hà Nội vậy cụ??

namvqh

Xe buýt
Trước khi có 141 ở Hà Nội thì người dân cũng sợ bọn du côn lắm. Lơ mơ là nó xiên luôn. Cướp giật ở TPHCM thì lỗi chủ yếu là của lực lượng CA và lãnh đạo thành phố, đừng đổ cho dân. Người nhà em trong đấy bảo CA Hà Nội vất vả hơn CATpHCM nhiều.

Cụ gì bảo nội thành Hà Nội nó chỉ bằng một quận của SG hớ rồi. Lấy bản đồ Google để so mức độ đô thị hóa không đúng hoàn toàn đâu. Mời cụ ra Hà Nội làm một vòng đường vành đai 3 xem quy mô nó như thế nào. Đừng xuống sân bay, đi thẳng vào trung tâm dạo quanh quận Hoàn Kiếm - Ba Đình rồi nghĩ rằng Hà Nội nó chỉ đến thế. Hồn cốt nghìn năm nó ở đấy thôi, phần đô thị hiện đại nó ở mấy quận xa mới thành lập như Cầu Giấy, Nam Từ Liêm cơ.

Demchinhhang.net

Xe container
Em nghĩ đối với SG có lập tổ trời cũng ko hết được. Thanh thiên, bạch nhật như thế này mà nó mạnh động như chốn ko người? Nhiều người xung quanh như vậy mà vẫn để 3 thằng cướp nó chiến đấu với anh thanh niên bị cướp, Ko ai tham gia hỗ trợ thì hãy chấp nhận tình trạng này đi.
Riêng loại này ra bắc, gặp tình huống này thì mấy thằng cướp nát đòn.
Dân người ta không sợ mấy thằng cướp bằng sợ sau khi giúp thì dính đến PL nếu tẩn thằng kia làm sao. Em nghĩ gốc ở phần này để giải thích cho sự thờ ờ của người xung quanh.

tieulyphidao

Xe tăng
Trước khi có 141 ở Hà Nội thì người dân cũng sợ bọn du côn lắm. Lơ mơ là nó xiên luôn. Cướp giật ở TPHCM thì lỗi chủ yếu là của lực lượng CA và lãnh đạo thành phố, đừng đổ cho dân. Người nhà em trong đấy bảo CA Hà Nội vất vả hơn CATpHCM nhiều.

Cụ gì bảo nội thành Hà Nội nó chỉ bằng một quận của SG hớ rồi. Lấy bản đồ Google để so mức độ đô thị hóa không đúng hoàn toàn đâu. Mời cụ ra Hà Nội làm một vòng đường vành đai 3 xem quy mô nó như thế nào. Đừng xuống sân bay, đi thẳng vào trung tâm dạo quanh quận Hoàn Kiếm - Ba Đình rồi nghĩ rằng Hà Nội nó chỉ đến thế. Hồn cốt nghìn năm nó ở đấy thôi, phần đô thị hiện đại nó ở mấy quận xa mới thành lập như Cầu Giấy, Nam Từ Liêm cơ.
Người ta không tin thì cụ có nói đến mấy thi vẫn không tin đâu.

DONALD TRAMP

Xe buýt
Theo ý kiến cá nhân của em, những đội 141, 363 rồi cả 007...chỉ là phản ảnh sự thật là các thành phần tham gia vào các đội đó không hoàn thành trách nhiệm, xxx GT không/không dám dừng đội tín dụng cột điện không mũ bảo hiểm, giật dọc thì không thấy xxx hình sự đâu, xxx cơ động thì thường gặp ở góc tối và làm nhiệm vụ của xxx GT là bắt không mũ bảo hiểm hoặc chở ba người.
Em chỉ là dân thường, ra đường toàn gặp đặc biệt, đặc chủng, chuyên trách, cao điểm nên tự nhiên lại muốn giai đoạn quá độ giữa bình thường và bình thường mới sau COVID.

darthvader

Xe điện
Hiện vẫn có các nhóm hiệp sỹ bác ah nhưng vẫn như muối bỏ biển. Với tội phạm ở SG manh động lắm, có đợt nó xiên chết mấy hiệp sỹ lún ma.
Bởi vì họ không có tính chính danh, trước có 1 đợt rộ lên muốn cho họ 1 cái gì đó chính danh để hoạt động nhưng rồi bị gạt đi, nếu có thì em tin chắc sẽ khá nhiều người tham gia... đa phần thờ ơ nhưng cũng không ít người thích làm cái việc mà ta hay gọi là ăn cơm nhà vác tù và, nhưng nếu không được hỗ trợ gì thì họ cũng nản thôi.

tourist123

Xe buýt
Cũng chưa chắc
Hn em chứng kiến cuớp ở Giảng võ phóng vèo vèo, dân dạt cả ra, người bị cuớp lạc giong kêu không thành tiếng, buổi trưa đang đi ra ngoài ăn
Khu tập thể nhà em thì trộm vào bê xe, dân tầng 1 có người kể thấy nhưng cứ nghĩ chả phải việc mình.
Nhà có cam còn không dám cho xem sợ nó quay lại trả thù...
cụ phát biểu sai định hướng rồi. đang ca hát, tự sướng về thủ đô iu vấu

quanggialai

Xe tăng
Vậy bác cũng hiểu hcm nó phát triển trải đều, dân số cũng tập trung đều chứ ko tập trung từng cụm như ở HN mà.
Đó là vì cụ chỉ nhìn vào dân số mà quên mất là diện tích hn lớn hơn nên độ phủ dân thưa ra.

100 người trong căn phòng 100m sẽ cảm thấy chật chội hơn là 100 người trong căn phòng 130m.

Và đương nhiên số người trong căn phòng số 1 sẽ thấy trải đều hơn căn phòng số 2

carefreeracer

Xe tải
E nghe Sài Ghềnh ngoài các anh hiệp sỹ thực thụ thì các anh hiệp sĩ như anh Nguyễn xin gì đấy cũng nhiều

hoangduc.sbr

Xe container

Cho đi dọc cái trục Phạm Hùng - Khuất Duy Tiến bắt đầu từ đhQG cho đến ngã tư N.trãi - Ng.Xiển nhìn mật độ nhà cao tầng 2 bên đường nhấp nhô như đồi núi là biết ngay thôi mà cụ.
Trong SG ngoài khu Landmark 81 và mấy đoạn trung tâm của Q1 ra thì những chỗ # ko so đc.

minhvumap

Xe hơi
Đó là vì cụ chỉ nhìn vào dân số mà quên mất là diện tích hn lớn hơn nên độ phủ dân thưa ra.

100 người trong căn phòng 100m sẽ cảm thấy chật chội hơn là 100 người trong căn phòng 130m.

Và đương nhiên số người trong căn phòng số 1 sẽ thấy trải đều hơn căn phòng số 2
Đâu có tôi so sánh tốc độ đô thị hoá đó. Bác thừa nhận sự đô thị hoá của SG trải đều 24 quận huyện hơn HN ko ? Dân số ở SG cũng dàn đều chứ ko tập trung vào các khu trung tâm thủ đô như HN.

Friedrich II

Xe tải
Cho đi dọc cái trục Phạm Hùng - Khuất Duy Tiến bắt đầu từ đhQG cho đến ngã tư N.trãi - Ng.Xiển nhìn mật độ nhà cao tầng 2 bên đường nhấp nhô như đồi núi là biết ngay thôi mà cụ.
Trong SG ngoài khu Landmark 81 và mấy đoạn trung tâm của Q1 ra thì những chỗ # ko so đc.
Tay đấy không ở VIỆT NAM hoặc cả đời chưa bao giờ ra Hà Nội. Ếch ngồi đáy giếng ý mà cụ

minhvumap

Xe hơi
Chắc bác chưa qua khu sala thủ thiêm quan 2. Thì cái khu Land mark phải kêu bằng cụ đấy.

namvqh

Xe buýt
Mà thôi các cụ đừng so kè nhau nữa. Nhà em định cư ở nội thành Hà Nội đến nay đã 80 năm. Không biết em có thủ cựu không vì em chỉ thích Hà Nội nó nhỏ xinh như xưa, chỉ có phố cổ và phố Pháp thôi. Chả máu me gì so kè skyline cao ốc, giàu hơn, nhiều xe ô tô hơn, nộp ngân sách nhiều hơn. Kể cả chuyển thủ đô về Huế, Đà Nẵng, Sài Gòn hay đâu đó em cũng ok.

Cá nhân em thích HN và cả SG, Huế, Đà Nẵng, Đà Lạt ... Mỗi nơi một vẻ, cả con người, văn hóa sống, thiên nhiên, khí hậu. Nhưng HN, SG nó có vị trí địa lý quá đẹp nên cứ phình to mãi, đành chấp nhận thôi.

Xolabaque

Xe tăng
Ở HN, chí ít là phố nhà e, cách Bờ Hồ gần km.
Chỉ nghe thấy hô cướp là ít nhất các chú thanh niên đứng phắt dậy với cái ghế hàng hàng nước, cái điếu...
Âu cũng là tính cách vùng miền. Dân trong đó hay rộn ràng làm từ thiện, nhưng việc thiện ngay trước mắt lại bỏ qua, không làm.
Việc thiện rộn ràng không nguy hiểm đến tính mạng, còn việc thiện trước mắt lại quá nguy hiểm đến tính mạng nên họ phải cân nhắc thiệt hơn...