[Funland] Tội nghiệp Kasim Hoàng Vũ, đọc bài báo này e choáng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

MyMac

Xe điện
Tôi chưa thấy kasim xin tiền hay mua bài, nhưng tôi thấy các cụ toàn tự đoán mò còn thua mấy mụ hàng nước.

Ghét mẽo đến ám ảnh, rủa cả người bệnh, dù chưa bỏ ra 1 xu, đến tư cách chửi còn không có! ;)
Đúng là nhiều người đáng khinh thật. Hằn học và nham nhở trên nỗi bất hạnh của người khác.

Nhầm nhọt gì đâu bác. Cái thói ghen ghét đầy diều nhưng chưa có dịp bày tỏ. Giờ thấy người ta ko may bệnh tật thì tranh thủ phát tiết để hể hả thôi.
Xong đến lúc mình cũng lâm vào hoàn cảnh đó thì dấu diếm không dám nói với ai sợ những kẻ cùng có thói ghen ghét đầy diều nó lại rủa cho là nghiệp quật.

Sống trên đời sống đúng là cần có một tấm lòng. Chả hiểu nếu sống vị tha hơn, nhân ái hơn có bị đánh thuế không mà nhiều người hẹp hòi bần hàn thế?

Dminnn2018

Xe tải

Đọc bài này các cụ sẽ hiểu tại sao ở Mỹ- một đất nước hàng đầu thế giới về y tế mà vẫn có người bị bệnh (cũng không lấy gì làm nghiêm trọng) mà lại không thể điều trị hoặc điều trị không tới nơi tới chốn

Hooks

Xe tăng
Chọn sai đường thì phải. E k hiểu bệnh viêm xương ấy bình thường hay là 1 dạng ung thư mà phải khổ sở đợi bs khám chữa bên đó lâu vậy nữa k biết.
Nhà cháu nghĩ khả năng cao là K xương. Viêm xương hay K thì đều đau đớn cả, Chờ đợi là chờ đợi tái khám thôi, chuyện này bình thường mà. Đơn thuốc thì BS kê rồi, ra hiệu thuốc mà mua trong thời gian chờ đợi tái khám thôi. Nếu chịu ko nổi thì bỏ tiền ra đi khám tư vẫn được mà.

Cậu này có tiền nên muốn sống ở đâu thì sống thôi vì đều sướng cả. Ở Mỹ chỉ lo lắng nhất là khi bị bệnh vì chi phí chữa trị đắt đỏ. Nhưng cậu ấy có kêu ca hay chia sẻ gì đâu, tức là vẫn tự lo được.
Báo chí với VNS thừa cơ hội câu view thôi.

Quê bầm

Xe container
Nhà cháu nghĩ khả năng cao là K xương. Viêm xương hay K thì đều đau đớn cả, Chờ đợi là chờ đợi tái khám thôi, chuyện này bình thường mà. Đơn thuốc thì BS kê rồi, ra hiệu thuốc mà mua trong thời gian chờ đợi tái khám thôi. Nếu chịu ko nổi thì bỏ tiền ra đi khám tư vẫn được mà.

Cậu này có tiền nên muốn sống ở đâu thì sống thôi vì đều sướng cả. Ở Mỹ chỉ lo lắng nhất là khi bị bệnh vì chi phí chữa trị đắt đỏ. Nhưng cậu ấy có kêu ca hay chia sẻ gì đâu, tức là vẫn tự lo được.
Báo chí với VNS thừa cơ hội câu view thôi.
Kasim em tin là người rất bản lĩnh và mạnh mẽ cụ ạ, em ko nghe thể loại nhạc cậu ấy nhưng rất tôn tronbgj cậu ấy wtf khi đi thi sao Mai năm nào.

Vào viện ai cũng đau và khổ hết, đáng thương hết, bệnh tật ko chừa một ai cụ ạ, đứa em quen kém vài tuổi mới mổ u não ở Việt Đức vào mấy hôm vẫn hôn mê chưa tỉnh được nhìn nó mà buồn quá cụ ạ, lòng nặng chĩu

botmingoc

Xe tải
Khổ quá, trông xuống nhanh thật, trước nhìn khỏe khoắn như vậy, ko kiệt quệ về thể chất thì cũng sốc về tinh thần khi thấy mình như vậy.

Hooks

Xe tăng
Kasim em tin là người rất bản lĩnh và mạnh mẽ cụ ạ, em ko nghe thể loại nhạc cậu ấy nhưng rất tôn tronbgj cậu ấy wtf khi đi thi sao Mai năm nào.

Vào viện ai cũng đau và khổ hết, đáng thương hết, bệnh tật ko chừa một ai cụ ạ, đứa em quen kém vài tuổi mới mổ u não ở Việt Đức vào mấy hôm vẫn hôn mê chưa tỉnh được nhìn nó mà buồn quá cụ ạ, lòng nặng chĩu
Vâng, nhà cháu cũng ko nghe nhạc của cậu này, nhưng có xem Sao mai năm đó. Kasim năm đó đoạt giải Sao mai bặng thực lực và giới trẻ cũng rất hâm mộ.
Khổ quá, trông xuống nhanh thật, trước nhìn khỏe khoắn như vậy, ko kiệt quệ về thể chất thì cũng sốc về tinh thần khi thấy mình như vậy.
Các cụ ai bị sâu răng đều biết nó đau thế nào, đầu cắm xuống đất mông chổng lên trời, chả ăn uống gì được. Huống hồ là cậu này bị viêm xương hàm thì nó còn đau gấp nhiều lần. Không ăn uống được thì sọp đi nhanh lắm luôn.

Jason88

Xe tăng

ở thời điểm thi sao mai điểm hẹn năm đó thì Kasim hay Tùng dương Hoàng Hải...và các ca sĩ khác họ đều chưa nổi tiếng, chưa có nhiều sp âm nhạc đến với khán giả, tham gia SMĐH để lấy bàn đạp thôi mà. Sau đó thì Kasim cũng ít hoạt động nghệ thuật thì phải.

tototata

Xe buýt
Tên thì nghe quen và có biết nhưng em chưa 1 lần thưởng thức giọng hát của ca sĩ này, thế mới tiếc.

Leanh65

Xe container
E nhìn là cái u bự. Viêm gì mà viêm.
Em cũng nghĩ nó di căn biến chứng rồi nên mới sụt cân ghê thế, Khổ thân bạn ý một thời đẹp trai phong độ mới đây thôi. Đúng là căn bệnh thế kỷ không chừa 1 ai, dù cho thực phẩm sạch hay không khí trong lành. K nó vẫn là 1 cái gì đó bí hiểm mà loài người mới chỉ như thày bói xem voi.😪

Leanh65

Xe container
Tôi cũng chưa hề nói Kasim xin tiền ai. Cơ mà để lên báo với đầy đủ hình ảnh bệnh tật và nói khó khăn tiền bạc (lo không có tiền trả thuê mặt bằng) thì người đọc có suy nghĩ liên quan đến tiền là rất bình thường.
Kassim chỉ là một ví dụ thực tế hoàn cảnh của người nổi tiếng bỏ VN sang Mỹ, rất tiếc nó không phải trường hợp cá biệt.
Yêu hay ghét "Mẽo" chẳng liên quan gì ở đây vì mọi người chỉ thấy tiếc cho Kasim, có thể cũng là thừa vì đấy là lựa chọn của anh ấy.
Bài báo của cụ chủ dẫn nguồn cũng nói rõ: Nghỉ lâu đóng cửa nhà hàng mất khách không đủ chi phí trang trải cuộc sống. Nên em nghĩ nhà hay nhà hàng, phòng thu cũng không làm lên sự giàu có, vì Kasim vẫn là lao động chính tạo ra thu nhập chứ không phải có thu nhập thụ động từ các cp trong các tập đoàn nên bệnh tật là nguy to cho các nguồn thu này.

Trạng thái
Thớt đang đóng