[Funland] Tối lạnh như này. Các cụ 4x trở lên thì tối mấy giờ lên chuồng

datcub

Xe tải
Website
www.facebook.com
Mình cũng 4x rồi nhưng tối vẫn có thói quen đi bộ thể dục rồi mới về ngủ. Vợ trẻ nên trả bài xong mới ngủ ( tuần khoảng 3-5 lần ). Sáng dậy 6h30 cả 2 vợ chồng đi bộ rồi về công việc. Mình ko duy trì thói quen xem tivi ( thường 2-3 ngày xem khoảng 15 phút thời sự thi thoảng nghe nhạc 5-10 phút). Điện thoại thì lúc nào có công việc thì dùng, nếu ko thì tuyệt đối không dùng. Mỗi ngày vẫn cố gắng khoảng 2-3 tiếng không dùng điện thoại. Mình và vợ ăn chay trường nên mọi nhu cầu cho bản thân gần như tối giản.
ngưỡng mộ cụ quá, em mới qua 35 mà vụ trả bài tuần chỉ đc đôi lần :))

duongphong

Xe container
Em hạn chế dùng điều hòa nhiều, nhất là điều hòa nóng. Thật ra VN mình cũng ko phải quá lạnh. Dùng nhiều sức đề kháng, chịu đựng nó giảm.
Em lâu rồi có dùng ĐH nóng đâu cụ (trừ khi HN xuống dưới 10 độ). Từ lúc tiêm vacxin xong, em chịu lạnh rất kém, trong khi ở CC nhiệt độ phòng lúc nào cũng 17-18 độ tại thời điểm này. Vậy mà đi ngủ em bị lạnh không ngủ được. Em đắp chăn bông, vẫn rét run.

Altis 2011

Xe điện
Em lâu rồi có dùng ĐH nóng đâu cụ (trừ khi HN xuống dưới 10 độ). Từ lúc tiêm vacxin xong, em chịu lạnh rất kém, trong khi ở CC nhiệt độ phòng lúc nào cũng 17-18 độ tại thời điểm này. Vậy mà đi ngủ em bị lạnh không ngủ được. Em đắp chăn bông, vẫn rét run.
Cụ kiếm cái chăn điện ấy, nằm rất ấm lưng mà an toàn nhưng nó không tác động nhiều đến hệ hô hấp của Cụ, tức là sau đó Cụ có ra ngoài lạnh cũng không bị sốc nhiệt.

TSTA

Xe container
Từ lúc tiêm VX em thấy chịu lạnh rất kém. Đi làm về em cũng bật ĐH ở 23 độ, đi ngủ thấy đỡ bị lạnh. Bật ĐH đặt 27 độ như cụ thì khác gì mùa hè, em nghĩ chênh lệch nhiệt cao vậy dẽ bị sốc nhiệt khi ra ngoài.
Bật để mặc đồ mỏng ngủ cho sướng thôi. Ra ngoài lại mặc áo ấm mà cụ.

Riêng khoản xxx phòng lạnh khác hẳn phòng ấm, em quần đùi áo mayo như mùa hè, xong tắm rửa bt. Còn trời lạnh mọi thứ rất ngại.
Trời lạnh phòng lạnh khéo 2-3 hôm mới tắm 1 lần mất.
Phòng ấm thì nghĩ đến tắm ko ngại.

Chỉnh sửa cuối:

Mũi tên bạc

Xe container
Cũng 4x như các cụ ở đây, trong comment của cụ theo em hiểu là cụ "ăn chay ngủ mặn" :D
Mình cũng 4x rồi nhưng tối vẫn có thói quen đi bộ thể dục rồi mới về ngủ. Vợ trẻ nên trả bài xong mới ngủ ( tuần khoảng 3-5 lần ). Sáng dậy 6h30 cả 2 vợ chồng đi bộ rồi về công việc. Mình ko duy trì thói quen xem tivi ( thường 2-3 ngày xem khoảng 15 phút thời sự thi thoảng nghe nhạc 5-10 phút). Điện thoại thì lúc nào có công việc thì dùng, nếu ko thì tuyệt đối không dùng. Mỗi ngày vẫn cố gắng khoảng 2-3 tiếng không dùng điện thoại. Mình và vợ ăn chay trường nên mọi nhu cầu cho bản thân gần như tối giản.

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
2vc E còn phải đồng hành cùng bọn trẻ học hành, 23h mới lên chuồng được. Mệt thật

Congdanthudo

Xe hơi
Càng nên duy trì điều độ, giữ sức, chưa khởi nghiệp xong đã lăn ra ốm thì chết...
SN và stress mợ ạ, nhiều khi ngồi LV hay lái xe thì lại buồn ngủ và có thể thiếp đi tí nhưng lên giường lại không ngủ được mới đểu chứ.

duongphong

Xe container
Cụ kiếm cái chăn điện ấy, nằm rất ấm lưng mà an toàn nhưng nó không tác động nhiều đến hệ hô hấp của Cụ, tức là sau đó Cụ có ra ngoài lạnh cũng không bị sốc nhiệt.
Trước đây em ở dưới đất, phòng chỉ có ĐH lạnh. Gấu em mua; sưởi dầu, chăn điện, đèn halogen sau cũng bỏ hết. Có lẽ thời tiết VN chưa đủ lạnh dùng chăn điện. Các cụ nhà em dùng cũng bỏ. Với cá nhân em dùng ĐH vẫn thấy dễ chịu nhất.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
ngưỡng mộ cụ quá, em mới qua 35 mà vụ trả bài tuần chỉ đc đôi lần :))
Cụ muốn tăng khả năng đấy thì chuyển sang ăn chay và tập thể dục. Cơ thể khoẻ mạnh thì món đấy tự sung mãn.

TRINHNX72

Xe tải
Như cụ là chuẩn đó, trước e cứ đi làm về ăn xong là díp mắt vào, nhiều khi lên giường từ 8h, nhưng thực ra cũng chỉ ngủ châp chờn.

Gio ăn xong tầm 8-9h đi bộ vài vòng công viên, 10h30 lên giường, 6h tỉnh, thấy khỏe ra cc ạ

fantasy0178

Xe tăng
Cụ muốn tăng khả năng đấy thì chuyển sang ăn chay và tập thể dục. Cơ thể khoẻ mạnh thì món đấy tự sung mãn.
Khỏe một là do cơ địa, hai là do tập thể dục đều đặn chứ ăn chay mà khỏe món kia thì e chịu cụ, bạn e mấy thằng ăn chay trường sau nhiều năm có thằng còn tịt hẳn luôn.

Dogmatix

Xe tăng
Em éo hôm nào trước được 22h. Trừ hôm nào say. Lên sớm thì nửa đêm tỉnh cmnr. May còn chưa mắc bệnh đái đêm
Cái này em giống cụ. Lên sớm là nửa đêm phải dậy đi tè và không ngủ lại được đâu. Cứ ngủ muộn tí rồi làm một mạch tới sáng là đẹp.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Cụ 9h ngủ thì hiếm thật, ngủ này chắc 3-4h là tỉnh k ngủ thêm dc nữa, e từ hồi sv đến giờ chưa khi nào ngủ trc 11h. 9-10h vẫn đang ngoài đường hoặc xem tv. Trong miền Tây thì dân ngủ sớm, 5h ăn cơm 8h là tối om
Quê em thì mùa này 8h30, mùa hè thì 9h30 là xóm làng tối om, em quê ở vịnh Bắc Bộ ạ. Trên này không có việc gì thì 10h lên chuồng.

Altis 2011

Xe điện
Chính ra Cụ phải đề xuất ý tưởng ăn chay giảm khí thải, giảm tải cho môi trường; có khi lại được giải thưởng danh giá giống chị gì đang nổi nổi mấy hôm nay đấy.

kubi82

Xe điện
Khỏe một là do cơ địa, hai là do tập thể dục đều đặn chứ ăn chay mà khỏe món kia thì e chịu cụ, bạn e mấy thằng ăn chay trường sau nhiều năm có thằng còn tịt hẳn luôn.
cụ chưa ăn hoặc bạn cụ ăn không đúng cách thôi, như vợ em ăn thuần thực vật ăn đa dạng và vẫn ăn ớt, xả, hành hẹ gừng thì thằng em đây đang phục vụ không kịp ấy chớ :D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
SN và stress mợ ạ, nhiều khi ngồi LV hay lái xe thì lại buồn ngủ và có thể thiếp đi tí nhưng lên giường lại không ngủ được mới đểu chứ.
Vậy là cụ đã ko kiểm soát được tốt rồi, cần điều hòa lại cuộc sống, tập thiền nếu cần ...
Em cũng từng trải qua, nhưng ko như cụ, chắc do em tính lạc quan và luôn cho là mình sẽ gặp may vì làm ăn tử tế, nên mọi chuyện rồi sẽ qua, hiii. Mà đúng thế thật!
Nếu có rủi ro, ko cưỡng lại được, thì là tại mình vô duyên rồi...
Nghĩ như vậy, sẽ làm xông xênh hơn, dễ thắng hơn cụ ah!

changbietgi

Xe tải
Em đi ngủ muộn, thường là 23h-24h. Nhưng chẳng bao giờ nằm điều hòa nóng khi trời lạnh. Nằm trùm chăn ấm trong phòng kín là đủ, thấy khỏe hơn nằm điều hòa.