[Funland] Tôi đi gửi tiết kiệm ngân hàng

Hoacomay17

Xe tăng
Em nghĩ 7 tỷ cụ gửi cùng 1 bank nhỏ cho lãi cao và được chế độ khách vip, chứ cụ gửi 7 bank nhỏ thì cụ chả là vip của bank nào cả ạ. Em nghĩ quan niệm "bỏ trứng vào nhiều giỏ" là ám chỉ các kênh đầu tư khác chứ đều gửi tích kiệm thì vẫn là 1 giỏ thôi ạ. Cụ gửi bank nhỏ mà nó sập thì lại có ông vietin, vietcom ra giải cứu. Vòng vèo lại thì vẫn là tiền của các ông lớn, thế tội gì ko gửi ông nhỏ để được lãi cao ạ.
Khác chứ cụ, vd em gửi SCB, Việt Á, Liên việt.... mấy thằng này chẳng may 1 thằng phá sản thì vẫn còn những thằng kia. Chứ cụ gửi tất vào một thằng nhỡ nó toi thì chỉ còn có 50tr tiền bảo hiểm thôi :D đây cũng là một cách chia trứng giảm rủi ro

TCNH

Xe máy
Khác chứ cụ, vd em gửi SCB, Việt Á, Liên việt.... mấy thằng này chẳng may 1 thằng phá sản thì vẫn còn những thằng kia. Chứ cụ gửi tất vào một thằng nhỡ nó toi thì chỉ còn có 50tr tiền bảo hiểm thôi :D đây cũng là một cách chia trứng giảm rủi ro
Cụ xem hồi ngân hàng Xây dựng sập thì có ai được nhận 50 triệu bảo hiểm không cụ. Hay ông vietcom bảo trợ nên bắt khách gửi tiền phải nhận đủ số tiền họ gửi. Cụ gửi 7 tỷ bên vietin chắc cụ cũng thừa biết khi ngân hàng Đại Dương sập thì khách gửi tiền cũng không ai được nhận 50 triệu bảo hiểm mà vietin bơm tiền bắt nhận đủ. Thế cụ bỏ trứng vào giỏ Đại Dương hay giỏ vietin thì nó có khác gì nhau đâu cụ. Các ông lớn thường lấy cái danh ra để hù khách gửi bank nhỏ rủi ro. Nhưng các ông lớn không nâng cao chất lượng dịch vụ, nhân sự thì cái chiêu trò ấy cũng không dùng được lâu đâu ạ.

lamln1210

Đi bộ
cụ gửi ủng hộ e 1 slot đi . HDBank 0944.973.946 . Ngoài ra bên e còn đang bán cả trái phiếu lãi suất 12 tháng lên tới 9.2%, 6 tháng đã 8.5% , cụ lưu tâm nhé

Le Hieu TC

Đi bộ
Nhờ cụ check hộp kín, em có 1 đề nghị cụ có thể cân nhắc chia trứng vào ạ.

TanTueLam

Đi bộ
Website
nhadat123.info
E thấy cứ Bank nào lãi cao, hỗ trợ tốt thì cụ gửi thôi ạ

Spark chevrolet

Xe tăng
Cụ xem hồi ngân hàng Xây dựng sập thì có ai được nhận 50 triệu bảo hiểm không cụ. Hay ông vietcom bảo trợ nên bắt khách gửi tiền phải nhận đủ số tiền họ gửi. Cụ gửi 7 tỷ bên vietin chắc cụ cũng thừa biết khi ngân hàng Đại Dương sập thì khách gửi tiền cũng không ai được nhận 50 triệu bảo hiểm mà vietin bơm tiền bắt nhận đủ. Thế cụ bỏ trứng vào giỏ Đại Dương hay giỏ vietin thì nó có khác gì nhau đâu cụ. Các ông lớn thường lấy cái danh ra để hù khách gửi bank nhỏ rủi ro. Nhưng các ông lớn không nâng cao chất lượng dịch vụ, nhân sự thì cái chiêu trò ấy cũng không dùng được lâu đâu ạ.
Cụ khai sáng cho em với, vậy viettin được lợi gì từ phi vụ này ạ, một ông cứ huy động lãi cao rồi đến lúc sập lại có ông khác trả tiền hộ là sao?

bivea6

Xe máy
Lãi suất 6 tháng giờ ngân hàng nào ưu đãi nhất ạ

Duc Hoang Minh

Xe tăng
Website
www.baca-bank.vn
Bac A Bank là nơi lựa chọn tiền gửi uy tín bẩm CCCM

An Lượng

Xe đạp
Em cũng đang gửi ngân hàng, nhưng thời gian tới tính lưu giữ an toàn hơn, như bđs chẳng hạn