[Funland] Tôi đã bị lừa tình, tiền như thế nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ba Ngơ

Xích lô
Hỏi số đo chú Tây hả bac, thôi em không có nhu cầu. He he
Các đấy thì bác phải hỏi những bác hay hỏi, em chỉ thấy lạ sao không thấy ai hỏi thôi ;)

Nhưng nick cũ khi hỏi xong mà phát hiện ra người cũ thì...hết chuyện à?:))
Ơ kìa, lão hôm nay trưa có làm tý không đấy? Em đang thấy lạ là sao không thấy các bác ý hỏi, mà rõ ràng thấy một cơ số các bác hay hỏi đấy, các thớt khác nói có nick cũ vẫn hỏi mà thớt này không, chỉ thấy đang chém ầm ầm trong thớt ;))

Chắc tất cả inbox rồi. Không biết cụ Ofer hay bảng lảng ban đêm có ngược dòng không ;)
Chả có lẽ do inbox nên không đọc được câu hỏi bác nhỉ ;)

nguyendung4987

Xe tải
Dẫn dắt từng bước như phim thật ; phải e e cũng bị lừa

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Quả là công phu, nhưng mà số tiền bọn nó lấy được của mợ chủ bằng tiền công em làm việc trong 3 năm !

QMintech

Xe tăng
Hôm qua thì có thằng ở HCM nói Tòa án gọi, nay lại có thằng nói có bưu kiện Viettel bị quá hạn...Dạo này lừa đảo nhiều quá.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Và rồi sáng nay em tỉnh dậy thì nhận được cái email này của bên công ty ship
View attachment 7448586
View attachment 7448587

Em mừng rơn cho ông ấy, chỉ cần ck nốt số tiền 15700$ trên là ông ấy nhận được hàng luôn rồi vì hàng đang ở Indo rồi. Xong ông ấy lại nhờ em vào chuyển tiền 1 lần nữa. Em log in vào tk ngân hàng thì ôi thôi, tài khoản bị tạm khóa do nghi ngờ. Em đoán là tại em log in vào từ máy của em, IP VN nên ngân hàng phát hiện và khóa tk.

View attachment 7448591
Ông ấy kiểu như muốn khóc luôn ý, xong rồi nhờ em gửi email bảo là do công việc, tôi đang bị kiểm soát an ninh nên phải nhờ vợ tôi ở Việt Nam thực hiện một số giao dịch. Đề nghị ngân hàng bỏ phong tỏa để tôi còn kịp xử lí công việc. Em cũng làm theo như vậy.
Em thấy ông ấy mất bình tĩnh xong cũng thấy tội, rồi nổi máu anh hùng, rồi bảo thôi cứ bình tĩnh. Trong trường hợp xấu nhất thì em có thể cho ông ấy vay 8000$. Hỏi ông ấy có thể vay ai khác thêm nữa không
Thế là 8k đô đã Để gió cuốn đi ....
Bảo cho em vay thì chả cho vay.
Em fun tí cho mợ vui nhá.

Chỉnh sửa cuối:

xukthal.

Xe lăn
Thì mợ ấy bảo nick cũ sợ lộ vì nhiều người biết, nên làm nick mới, vậy hỏi làm gì nữa?
Khồng...:D PN bị nừa 1 nần to thì họ khép kín nắm, ko nong đc da đâu ...hỏi chi cho mất công :-j :-j

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Hình như tiêu đề của em cũng hơi câu view quá thì phải, sorry các cụ các mợ, em không có thời gian để trau chuốt. Em cố viết nốt cho xong mục đích của mình, là để không có người phụ nữ nào bị lừa như vậy nữa. Em kể hơi chi tiết để các mợ thấy là giờ bọn nó đầu tư cho việc lừa đảo một cách tinh vi đến mức nào. Nếu chỉ là mấy lời ngon ngọt thì em đã không viết topic này làm gì. Mà bản thân em cũng luôn tâm niệm rằng không bao giờ chuyển tiền cho giai, nên làm gì có chuyện mình bị lừa. Bà mẹ đơn thân thì phải để dành tiền lo cho mình và con, không thể làm chuyện gì dại dột.

Ông ấy là người Ý sống ở Anh, theo lời ông ta là vậy. Ông ấy nói chuyện khá lịch sự, còn em thì tiếng Anh lởm khởm nên nhiều khi nhắn khi hơi mất lịch sự, những lúc ấy ông cũng bực và nói thẳng, rồi thì xóa bớt những lời ngon ngọt của ông ấy đi. Kiểu như nếu em không cư xử tốt thì ông ấy cũng thôi ý. Ông ý làm kĩ sư xây dựng các đường ống dẫn dầu, và ông ấy gửi mấy cái ảnh này để em hình dung

View attachment 7448473
View attachment 7448474
View attachment 7448476

Lúc em nói chuyện cách đây 1 tháng thì ông ấy đang cố gắng để thắng một hợp đồng làm việc ở Indonesia. Vì phải làm việc rất bận rộn và do chênh lệch múi giờ nên ông ấy cũng không có nhiều thời gian nói chuyện với em. Thi thoảng mới chat, còn đâu là offline text thôi. Em thấy mất thời gian không đâu vào đâu nên em quyết định thôi. Ông ấy im lặng không nói gì. Được 2 ngày thì em thấy nhớ việc có người cứ nhắn tin sớm tối hỏi thăm. Em nghĩ thôi kể cả ông ấy không đến thăm mình cũng được, thì mình cứ enjoy cái hiện tại là có người quan tâm yêu thương mỗi ngày là cũng vui rồi. Còn đâu ông ấy bận thì mình phải thông cảm
Giọng mợ nhẹ nhàng yếu đuối quá...gặp e thì còn bị lừa to hơn :)).

butchikim

Xe ba gác
Công nhận bọn lừa đảo cũng công phu phết ;))

loveflower

Xe đạp
Và em nhận được email này các cụ ạ.

Đến đây thì nhẽ ra em mất 8000$ thật rồi. Nhưng số em còn may.

Vì trong khi chưa hỏi được số tài khoản ở VN, thì em có hỏi đứa em của em ở Mỹ xem em ấy có thể giúp không. Em ấy hỏi chi tiết và bảo em là em bị lừa rồi, em bảo không em cứ yên tâm, chị không dễ bị lừa như vậy, rằng chị đã video call các kiểu rồi.... Nhưng mà đúng các cụ ạ, cái ngân hàng kia search tên cũng không ra, cái web Liberty thì mới tạo 1 năm nay và sai chính tả tùm lum, các địa chỉ trên ngân hàng search thì toàn ra các ngân hàng khác, địa chỉ email của công ty thép chính xác là như này chứ không có chữ service đằng sau : sales@innovativemetals.info... Trời ơi sao em lại bất cẩn ngu si vậy chứ.

Thế là em kết thúc chuyện tình như vậy các cụ ạ.

Thật mỉa mai cho em. Em là người rất đề cao tình yêu mà không hiểu sao tình yêu cứ ngoảnh mặt. Cho nên các cụ các mợ nếu đang có tình yêu thương chân thành hãy trân trọng nó, và biết rằng có những người như em, đi tìm tình yêu hoài chẳng thấy.
Tạm biệt các cụ các mợ. Em đã hoàn thành nhiệm vụ và hy vọng có ích cho ai đó.

xukthal.

Xe lăn
Em là người rất đề cao tình yêu mà không hiểu sao tình yêu cứ ngoảnh mặt.
Đáng tiếc cho mợ là đặt liềm tin vào chốn xa ảo /:) Xa tận chân trời, gần ngay trước mắt...mợ hãy tham gia các hội nhóm ở OF này đi, rồi tình yêu sẻ đến ...o:-)o:-)
PS: ANh Ba Ngơ đánh cho cái thiệp mời OFF BRL đê ;))

benq

Xe điện
May cho mợ quá.. ;) . Tìm cây nhà lá vườn thôi mợ

KFC

Xe tải
Happy ending, mợ nên thêm từ "suýt" vào tiêu đề nhé!

Novavnn

[Tịch thu bằng lái]
Và em nhận được email này các cụ ạ.

View attachment 7448611
Đến đây thì nhẽ ra em mất 8000$ thật rồi. Nhưng số em còn may.

Vì trong khi chưa hỏi được số tài khoản ở VN, thì em có hỏi đứa em của em ở Mỹ xem em ấy có thể giúp không. Em ấy hỏi chi tiết và bảo em là em bị lừa rồi, em bảo không em cứ yên tâm, chị không dễ bị lừa như vậy, rằng chị đã video call các kiểu rồi.... Nhưng mà đúng các cụ ạ, cái ngân hàng kia search tên cũng không ra, cái web Liberty thì mới tạo 1 năm nay và sai chính tả tùm lum, các địa chỉ trên ngân hàng search thì toàn ra các ngân hàng khác, địa chỉ email của công ty thép chính xác là như này chứ không có chữ service đằng sau : sales@innovativemetals.info... Trời ơi sao em lại bất cẩn ngu si vậy chứ.
View attachment 7448621
View attachment 7448623

Thế là em kết thúc chuyện tình như vậy các cụ ạ.

View attachment 7448615
View attachment 7448616

Thật mỉa mai cho em. Em là người rất đề cao tình yêu mà không hiểu sao tình yêu cứ ngoảnh mặt. Cho nên các cụ các mợ nếu đang có tình yêu thương chân thành hãy trân trọng nó, và biết rằng có những người như em, đi tìm tình yêu hoài chẳng thấy.
Tạm biệt các cụ các mợ. Em đã hoàn thành nhiệm vụ và hy vọng có ích cho ai đó.
ko vodka dc cho thím nữa rồi
chúc mừng thím. chúc thím may mắn lần sau

nguoiquantu

Xe buýt
e oánh dấu phát

Trạng thái
Thớt đang đóng