[Funland] Tôi coi thường Messi

Chauthanh11

Xe điện
1. Đưa clip các Coach + cầu thủ nhận xét ra đi. Nếu có, chắc lại youtue, lại tự vả vào mồm
2.
Mù chữ thì nhờ người khác xem hộ
3. Nói gì cũng phải có căn cứ, ko người ta bảo là ngờ u đấy
Cái này chắc vả vào mồm thằng ngờ u nào nhỉ ?

Ngay 1 người Arg cũng có cái nhìn khác chứ không phải dạng chỉ biết bi bô đúng không ?
Thường thì thùng rỗng hay kêu to là vậy .

nhuataiche

Xe container
Đúng rồi, nó vuốt râu nghĩ thầm : Chán bỏ mẹ, thằng Bayern nó làm quá đà. Đã vậy, tao sẽ hút hết báo chí về tao
Nghĩ là làm, Messi tuyên bố rời Barca và cả thế giới gạt phắt thành tích của Hùm sang 1 bên. Tất cả chỉ có xôn xao về việc Messi ở lại hay say goodbye
Và chả ai nhớ đến 8-2 hay 800-2 nữa.
Messi lừa bóng giỏi và đánh lái cả thế giới cũng ngọt như vậy.
Lewandowski khóc meo meo : ơ sao ko báo nào lên tiếng đòi tổ chức Quả Bóng Vàng cho tao =))
Đùa vậy, Liver lo giữ Sadio Mane đi. Nó mới là thằng quan trọng hơn trong bộ 3 xe pháo mã tuyến đầu.
Dự là Si sẽ qua MC và Pep sẽ sắp xếp để Si đá chính khoảng phân nửa số trận của mùa giải !

Lé Xai

Xe tăng
Bàn về Messi thì e chỉ thấy tiếc. Già mịa rồi cụ ạ. Sẽ rất lâu nữa mới có người thứ 2 như Messi. Đen cho Ronaldo là sinh cùng thời Messi nên bị dìm hàng nhiều. Messi xuất sắc như nào thì các huyền thoại và cầu thủ quốc tế đã nói quá nhiều rồi, chúng ta ko nên tranh luận làm j nữa ạ :D
Thấy nhiều lão k phục nên cay lắm :))

Lé Xai

Xe tăng
Bởi vậy mới là teamwork kém .
Đá tiền vệ khi gặp đội dưới cơ thì chơi tưng bừng .
Nhưng gặp đội mạnh cứng cựa thì lại trở lên bình thường nhạt nhòa .
Mỗi khi mất bóng thì Messi gần như đi bộ , không chịu gây sức ép hay giành lại bóng .
Barca đi vào vết xe đổ của đội tuyển Arg , xây dựng 1 đội hình xoay xung quanh Messi , và kéo anh lùi sâu như số 10 cổ điển .
Khi Messi đá tiền vệ cái gì anh ấy cũng vẫn giỏi , kiến tạo , đi bóng , ghi bàn vv . Nhung anh lại kém trong khoản điều tiết , điều chỉnh nhịp độ trận đấu như 1 tiền vệ hàng đầu . Đấy cũng là 1 lý do Barca luôn thất bại từ khi vắng cặp Xavi , Iniesta
Chỉ số trong game k kêu là teamwork mà là leader/leading. Lâu k mở FMM chơi hơi quên thuật ngữ.
M10 đâu phải số 10 cổ điển ! Gần nhất là Requelme.
Việc lấy áo số 10 chỉ được hiểu là số áo của siêu sao.

Phục Quy

Xe tăng
Chỉ số trong game k kêu là teamwork mà là leader/leading. Lâu k mở FMM chơi hơi quên thuật ngữ
Lão lặn đi đâu mà mãi mới thấy vậy ?
Dự là Si sẽ qua MC và Pep sẽ sắp xếp để Si đá chính khoảng phân nửa số trận của mùa giải !
Nếu qua em nghĩ chủ yếu để đoạt cái C1 thôi , chứ giải NHA thì chả cần Messi thằng MC nó vẫn là ưcv nặng ký nhất .
Mà em nghĩ nếu có Messi ra C1 có khi MC lại yếu hơn vì mất cân bằng , vì MC khác Barca . Giờ Messi mới qua bắt cả đội phục vụ thì có lẽ sẽ .. loạn mất

Isu_zu

Tháo bánh
Klop hát lại nhạc khác thôi. Thời điểm trước khi giành C1, ko dám vênh váo nên biết mình biết ta hơn. Giờ ngáo atsm hát giọng khác. Vừa bị Arsenal đá cho vỡ mõm xong.
Còn tôi thì fan Milan chứ ko fan Barca. Nhưng tôi nghĩ theo cái cách mọi người yêu bóng đá nghĩ.
Còn loại đầu óc trẻ trâu, mở miệng ngậm trâu phun người như ông thì mõm rồi.
Trước khi chém, cần đọc hiểu thêm kiến thức. Hiểu ko
Đã có phỏng vấn 1 cơ số HLV và cầu thủ dạng Big Names vì kết quả Messi vượt trội
Biết thì thưa thốt, sửu nhi gáy ngang =))
Cần clip nhận xét của các HLV và cầu thủ lớn nhận xét về họ ko thì tôi cho mở mang đầu óc.
Mình xem thì biết ai hơn ai, chứ cũng chả cần đến HLV hay ai nhận xét cả cụ ơi. Chả nhẽ xem bóng đá 40 năm lại ko phân biệt được ai No 1 =)) . Dù không phải fan Barca hay M10, em vẫn phải cay đắng thừa nhận là M10 ở 1 level khác với phần còn lại!

Lé Xai

Xe tăng
Lão lặn đâu hàng năm trời đấy?
Lão lặn đi đâu mà mãi mới thấy vậy ?

Nếu qua em nghĩ chủ yếu để đoạt cái C1 thôi , chứ giải NHA thì chả cần Messi thằng MC nó vẫn là ưcv nặng ký nhất .
Mà em nghĩ nếu có Messi ra C1 có khi MC lại yếu hơn vì mất cân bằng , vì MC khác Barca . Giờ Messi mới qua bắt cả đội phục vụ thì có lẽ sẽ .. loạn mất
Em đá bóng bị hxduong chặt chém sợ quá nên nghỉ thời gian dài :D
M10 như lão PQ nói đi đâu cũng đóng vai chính, chưa chắc đã làm đội ngũ Kevin De Bruyne.. lấy làm thú vị.
Giỏi quá cũng là 1 trở ngại.

Chỉnh sửa cuối:

scorp8x

Xe container
Mình xem thì biết ai hơn ai, chứ cũng chả cần đến HLV hay ai nhận xét cả cụ ơi. Chả nhẽ xem bóng đá 40 năm lại ko phân biệt được ai No 1 =)) . Dù không phải fan Barca hay M10, em vẫn phải cay đắng thừa nhận là M10 ở 1 level khác với phần còn lại!
Si chỉ hơn Ro nếu xem bóng đá = con mắt giải trí thôi, đẹp hơn & đã hơn :) Còn nếu nhìn ở hiệu quả & chuyên môn hay các hlv châu âu thì đa phần họ sẽ chọn Ro như Simeone, Kloop.... Xét về danh hiệu & hiệu quả Ro chỉ có hơn chứ ko kém Si, từ tuyển quốc gia đến C1, gần nhất là cứ so sánh Si làm được gì trong 5 năm qua so với Ro cùng độ tuổi ở Real là biết :D Lần này Si bỏ Barca thật thì cũng giống như Ro bỏ Real năm 33T, nhưng bác tin là Si sẽ ghi > 25 bàn & vô địch PL 2 năm cùng xì tin như Ro với Juve ko ? E là lại thua Ro tiếp. Tuy nhiên 2 ông thần này kiểu 99 vs 100 thôi, đánh giá ai hơn ai rất khó & nặng về cảm tính nhiều hơn

hưvô

Xe lăn
Si chỉ hơn Ro nếu xem bóng đá = con mắt giải trí thôi, đẹp hơn & đã hơn :) Còn nếu nhìn ở hiệu quả & chuyên môn hay các hlv châu âu thì đa phần họ sẽ chọn Ro như Simeone, Kloop.... Xét về danh hiệu & hiệu quả Ro chỉ có hơn chứ ko kém Si, từ tuyển quốc gia đến C1, gần nhất là cứ so sánh Si làm được gì trong 5 năm qua so với Ro cùng độ tuổi ở Real là biết :D Lần này Si bỏ Barca thật thì cũng giống như Ro bỏ Real năm 33T, nhưng bác tin là Si sẽ ghi > 25 bàn & vô địch PL 2 năm cùng xì tin như Ro với Juve ko ? E là lại thua Ro tiếp. Tuy nhiên 2 ông thần này kiểu 99 vs 100 thôi, đánh giá ai hơn ai rất khó & nặng về cảm tính nhiều hơn
Ông Rô là sát thủ còn ông Si là nghệ sĩ, tuỳ theo cảm tính thích ai thì vote thôi cụ

Chauthanh11

Xe điện
Cụ nhận xét chuẩn .
Cả 2 cùng đá ở C1 , nhưng nhìn bàn thắng ở C1 đặc biệt ở những vòng know out thì Ro nó trội hơn rất nhiều .
Si đi em cũng nghĩ 100% sẽ thất bại vì chả có đội nào phục vụ Si tối đa như Barca cả .

hxduong

Xe lăn
Cụ chuẩn!
M10 & CR7 mỗi người giỏi theo 1 cách khác nhau, nhưng vẫn tương đương nhau một 9 một 10.
Nếu M10 sang ManC thì không dễ ăn Cup quốc nội như CR7, giải Anh tầm này để VĐ sẽ khó khăn hơn cách Juv lấy chức VĐ Italia.
Bản thân em không thích cả 2 anh này, nhưng em thích CR7 trong cách làm cầu thủ của anh ấy hơn, luôn hoàn thiện bản thân tốt hơn, tốt hơn nữa. Với CR7 là không có giới hạn nào cả.
Nếu là HLV xây dựng 1 đội bóng em sẽ chọn CR7, cho dù là xem M10 đá sẽ thích mắt hơn.
Tuy nhiên trong khoản thích mắt em lại thích Ronaldinho hơn. M10 có kỹ thuật đi bóng, lừa bóng, nói chung là skill thượng thừa mà cổ kim khó có người thứ 2 có khả năng như vậy, nhưng cách chơi của M10 vẫn làm khán giả đoán đc, trong khi với Rô Vẩu ngay cả đối thủ hay khán giả cũng không biết anh ta sẽ làm gì tiếp theo với trái bóng. M10 chỉ làm khán giả mãn nhãn, còn Rô Vẩu làm cho toàn bộ khán đài bùng nổ & không tin vào mắt mình, ngoài Rô Vẩu em chưa thấy ai làm đc như vậy.

hxduong

Xe lăn
Ông Rô là sát thủ còn ông Si là nghệ sĩ, tuỳ theo cảm tính thích ai thì vote thôi cụ
Khi cầu thủ đã hoàn thiện mọi kỹ năng rồi thì tố chất thủ lĩnh mới quan trọng cụ ạ, nhất là với những trận cân não quyết định. Ở mảng này em ưng CR7 hơn.

hưvô

Xe lăn
Khi cầu thủ đã hoàn thiện mọi kỹ năng rồi thì tố chất thủ lĩnh mới quan trọng cụ ạ, nhất là với những trận cân não quyết định. Ở mảng này em ưng CR7 hơn.
Về mặt thủ lĩnh thì em vẫn nghiêng về anh Si hơn, anh Rô có vẻ kém 1 chút.
Tuy nhiên, mỗi người có cảm nhận khác nhau cụ ạ :)

Bố Cu Nhắng

Xe tải
Thi đấu thể thao chả ai bảo "hồi anh bằng tuổi chú" cả. Si - Rô so kè cả chục năm trở lại đây, có bao giờ nói đến tuổi tác đâu? Ai đuối trước thì sẽ nghỉm trước, rồi lại đợt sóng mới trồi lên. Quan trọng là sử sách ghi lại thế nào mà thôi.

T-kinla

Xe máy
Haiz, cụ giật tít làm em vào ngay để xem antifan phản ứng thế nào =))

Phục Quy

Xe tăng
Em đá bóng bị hxduong chặt chém sợ quá nên nghỉ thời gian dài :D
M10 như lão PQ nói đi đâu cũng đóng vai chính, chưa chắc đã làm đội ngũ Kevin De Bruyne.. lấy làm thú vị.
Giỏi quá cũng là 1 trở ngại.
Messi sang MC thì cũng giống như Ro sang Juve thôi , mà giải Anh nhiều thằng tranh bá hơn .
Còn ra C1 thì lại khác , đỉnh cao của CR7 và M10 khi Real vs Barca thống trị C1 thì Real và Barca thì lực lượng của họ từng vị trí của đều là hàng đầu , MC vs Juve thời điểm này đều kém xa . Nên em nghĩ mua về có khi hiệu ứng ngược , giống Juve 2 mùa liên tiếp .

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuẩn!
M10 & CR7 mỗi người giỏi theo 1 cách khác nhau, nhưng vẫn tương đương nhau một 9 một 10.
Nếu M10 sang ManC thì không dễ ăn Cup quốc nội như CR7, giải Anh tầm này để VĐ sẽ khó khăn hơn cách Juv lấy chức VĐ Italia.
Bản thân em không thích cả 2 anh này, nhưng em thích CR7 trong cách làm cầu thủ của anh ấy hơn, luôn hoàn thiện bản thân tốt hơn, tốt hơn nữa. Với CR7 là không có giới hạn nào cả.
Nếu là HLV xây dựng 1 đội bóng em sẽ chọn CR7, cho dù là xem M10 đá sẽ thích mắt hơn.
Tuy nhiên trong khoản thích mắt em lại thích Ronaldinho hơn. M10 có kỹ thuật đi bóng, lừa bóng, nói chung là skill thượng thừa mà cổ kim khó có người thứ 2 có khả năng như vậy, nhưng cách chơi của M10 vẫn làm khán giả đoán đc, trong khi với Rô Vẩu ngay cả đối thủ hay khán giả cũng không biết anh ta sẽ làm gì tiếp theo với trái bóng. M10 chỉ làm khán giả mãn nhãn, còn Rô Vẩu làm cho toàn bộ khán đài bùng nổ & không tin vào mắt mình, ngoài Rô Vẩu em chưa thấy ai làm đc như vậy.
Ông Vẩu đấy hồi năm 2005 làm em có những phút "chết lặng" bởi quả ngoáy mông ghi bàn ở trận Chelsea - Barca (4-2) năm 2005! Hồi đó em là fan Chè Xanh chứ không phải sau này (từ năm 2007) khi Mou đi đâu là em ủng hộ đội đó!

hxduong

Xe lăn
Ông Vẩu đấy hồi năm 2005 làm em có những phút "chết lặng" bởi quả ngoáy mông ghi bàn ở trận Chelsea - Barca (4-2) năm 2005! Hồi đó em là fan Chè Xanh chứ không phải sau này (từ năm 2007) khi Mou đi đâu là em ủng hộ đội đó!
Quả ấy cũng có 1 không 2. Cụ chết lặng nhưng khán đài sẽ bùng nổ :D

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Quả ấy cũng có 1 không 2. Cụ chết lặng nhưng khán đài sẽ bùng nổ :D
Công nhận trận đấy xem cảm xúc thật! Đến giờ xem lại cảm xúc vẫn như xưa: Bùng nổ- chết lặng- thở phào!