[Thảo luận] Tôi cảm thấy nhục nhã khi tham gia giao thông ở VN.

ndkhoivtv

Xe tăng
Chết cười, vào xem cái trang nguồn trích link vụ này (VOV thì phải?) thấy có thằng cha đăng ký tên là Nguyễn Tấn Nhục log nick bình loạn... các cụ ạ! =))

lopxihoi

Xe tải
Cũng chả trách dân mình, trách nền giáo dục, truyền thông, môi trường sống đã tạo cho người VN thiếu ý thức trong đa số các hoạt động xã hội, công cộng. Mấy anh csgt thì đứng rình nấp, mắt lấm lét như trộm chóa. Rình xem bà con xơ xểnh là.....

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Kính các Cụ/Mợ@};-. Cuối tuần vừa rồi Em bị ăn chưởi tại ngã tam này đấy! (Em tạm gọi là ngã 3 Ông Tây). Chuyện là thế này: Em đi làm về, chiều từ Trần Nhân Tông ra Lê Duẩn. Đến ngã tam này thì đèn đỏ, bên phải em lúc đó có 1 Bác Captiva đang dừng chờ đèn xanh. Em từ từ bò tới sát mép vạch dành cho người đi bộ, bên trái em lúc đó sát với vỉa hè của dải phân cách còn trừ khoảng 40cm. 1 Mợ khoảng U50 đi 2 bánh từ bên phía bên đường Trần Bình Trọng lao sang đối đầu với xe em. Lúc đó xe em đã dừng hẳn lại, Mợ ý hất hàm bảo em lùi lại cho Mợ ấy đi, thái độ câng câng rất là vênh váo. Em ức quá vì mình đi đúng đường, không dưng lại phải lùi xe để nhường cho người đi sai đường? Em lắc đầu và hạ kính xuống, chỉ tay lên cái cột biển báo bảo Mợ ấy rằng "Chị có nhìn thấy cái biển kia không"? Các Cụ có biết Mợ ấy nói gì với em không ạ? Mợ ấy buông 1 câu rất to "Con ...d...ĩ"~X(, sau đó còn lẩm bẩm cái gì nữa thì em không nghe rõ rồi quay xe lại đi sang làn đường bên kia. Em không kịp chộp ảnh Mợ ấy vì time còn khoảng 7s nữa là đèn bên em xanh rồi. Với lại cũng hơi lạnh gáy vì mới chỉ có thế mà đã bị chửi rồi, còn chộp ảnh Mợ ấy nữa thì ... chả biết chuyện gì sẽ xảy ra#:-s? Cụ Captiva lúc ấy đứng bên cạnh em chứng kiến từ đầu đến đuôi. Tình huống của em vừa bi vừa hài, bi vì người chấp hành luật thì bị chửi và hài vì Mợ kia đã bị bẽ mặt khi phải quay đầu trước lẽ phải. Em đảm bảo với các Cụ, với ý thức của người tham gia giao thông hiện nay và nếu những người có nhiệm vụ thực thi luật pháp không ra tay thì còn nhiều chuyện bi hài tại cái ngã tam này.

Cụ "hàng xóm" của em hôm đấy đây, Sorry (nếu Cụ là OF) vì em chưng ảnh của Cụ lên để làm bằng chứng nhé!

P/s: Sao cái ảnh của em nó lại xoay ngang nhỉ? Em quay đi quay lại mấy lần mà nó chả chịu. Cụ nào cao tay chỉnh nó lại hộ em kẻo các Cụ lại vẹo hết cổ thì chít em:P

tranphong79

Xe điện
Em thì nghĩ mình chỉ nhục nhã khi tham gia giao thông mà mình đi sai luật, các cụ đôi khi máu lên comment kinh quá

Cua_gach

Đi bộ
Ý thức nói chung của dân mình còn kém chứ chả riêng gì ý thức tham gia GT. Mỗi người đều có cảm nhận như kụ chủ thì VN đã khác nhiều rùi chứ cũng không phải chỉ riêng giao thông khác nhiều ạ

tranphong79

Xe điện
Chắc cụ ấy báo nghề nghiệp mình cho mợ biết để thông cảm đấy thôi, tức làm gì, người ta chắc đang vội đi kiếm ăn mà, khổ thân, u50 mà còn vất vả ngược xuôi
Kính các Cụ/Mợ@};-. Cuối tuần vừa rồi Em bị ăn chưởi tại ngã tam này đấy! (Em tạm gọi là ngã 3 Ông Tây). Chuyện là thế này: Em đi làm về, chiều từ Trần Nhân Tông ra Lê Duẩn. Đến ngã tam này thì đèn đỏ, bên phải em lúc đó có 1 Bác Captiva đang dừng chờ đèn xanh. Em từ từ bò tới sát mép vạch dành cho người đi bộ, bên trái em lúc đó sát với vỉa hè của dải phân cách còn trừ khoảng 40cm. 1 Mợ khoảng U50 đi 2 bánh từ bên phía bên đường Trần Bình Trọng lao sang đối đầu với xe em. Lúc đó xe em đã dừng hẳn lại, Mợ ý hất hàm bảo em lùi lại cho Mợ ấy đi, thái độ câng câng rất là vênh váo. Em ức quá vì mình đi đúng đường, không dưng lại phải lùi xe để nhường cho người đi sai đường? Em lắc đầu và hạ kính xuống, chỉ tay lên cái cột biển báo bảo Mợ ấy rằng "Chị có nhìn thấy cái biển kia không"? Các Cụ có biết Mợ ấy nói gì với em không ạ? Mợ ấy buông 1 câu rất to "Con ...d...ĩ"~X(, sau đó còn lẩm bẩm cái gì nữa thì em không nghe rõ rồi quay xe lại đi sang làn đường bên kia. Em không kịp chộp ảnh Mợ ấy vì time còn khoảng 7s nữa là đèn bên em xanh rồi. Với lại cũng hơi lạnh gáy vì mới chỉ có thế mà đã bị chửi rồi, còn chộp ảnh Mợ ấy nữa thì ... chả biết chuyện gì sẽ xảy ra#:-s? Cụ Captiva lúc ấy đứng bên cạnh em chứng kiến từ đầu đến đuôi. Tình huống của em vừa bi vừa hài, bi vì người chấp hành luật thì bị chửi và hài vì Mợ kia đã bị bẽ mặt khi phải quay đầu trước lẽ phải. Em đảm bảo với các Cụ, với ý thức của người tham gia giao thông hiện nay và nếu những người có nhiệm vụ thực thi luật pháp không ra tay thì còn nhiều chuyện bi hài tại cái ngã tam này.

Cụ "hàng xóm" của em hôm đấy đây, Sorry (nếu Cụ là OF) vì em chưng ảnh của Cụ lên để làm bằng chứng nhé!

P/s: Sao cái ảnh của em nó lại xoay ngang nhỉ? Em quay đi quay lại mấy lần mà nó chả chịu. Cụ nào cao tay chỉnh nó lại hộ em kẻo các Cụ lại vẹo hết cổ thì chít em:P

crazy_stupid78

Xe tải
Choé vàng còn mải đi làm luật thì làm gì có time để phân luồng gt. Cuộc sống nhiều khi chẳng giống cuộc đời!

inno

Xe tải
cái đó nó là cả nhận thức của xã hội, giao thông thể hiện 1 phần thoai

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Em quá nhục rồi, nhưng không biết chui đi đâu cả nên cứ lao ra đường thôi

i30black

Xe tải
Đọc cái tiêu đề của thớt này nghe phản cảm quá, giống trước đây có thằng cha nào tuyên bố "tôi cảm thấy nhục nhã khi cầm hộ chiếu VN". Việc gì mà phải nhục nhã theo kiểu vơ đũa cả nắm vậy? Mình đi nghiêm chỉnh thì có gì mà phải nhục? Khốn nỗi dân mình cái thói quen a dua a tòng nó ăn sâu vào máu rồi các bác ạ

Dan du an

Xe ba gác
Chả có gì phải nhục. Ở một xã hội đang phát triển là mọi thứ phải từ từ phát triển đồng bộ, cứ làm tốt với những gì xung quanh mình đi đã. Em chỉ thấy buồn là chỉ số an toàn ở mình thấp quá. Hôm nay được tập huấn về phòng cháy chữa cháy mới biết là xe chữa cháy của mình chả làm gì được nếu cháy sảy ra ở nhà chung cư mà mình đang ở tầng 10 trở lên.Nếu thấy chảy to không chạy xuống được thì lúc đó thì chỉ có mà lấy khăn mặt tẩm nước úp vào mặt, chèn kín cửa để khói không vào, ra ban công chờ được cứu và cầu nguyện. Khổ thân em quá.

everest_mblack

Xe tăng
Chán lắm các kụ / mợ ah.
Hy vọng ngày càng nhiều người ủng hộ theo đúng tinh thần otofun.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Sống ở đây thì phải không biết nhục nhá nhá..

ndkhoivtv

Xe tăng
Không việc gì phải nhục vì... biết nhục thì đã chả ở mãi cái xứ này để mà chịu nhục! Nhục làm quái gì, ra đường có ai biết ai với ai đâu, cứ bầy đàn mà sống... nó sao, ta vậy thế là nhục như nhau nên sẽ không thấy nhục. Nhục như con trùng trục!

747

Xe tăng
Dung la nhuc that. Nhugn cac cu dung nghi day la do y thuc nguoi dan. Y thuc do dau ma co? Ko phai tu nhien ma co dau a. The phap luat sinh ra de lam gi nhi?!!!!! Do phap luat ko nghiem minh nen co canh nay thoi. Nguoi dan ko co toi.

skoda octovia

Xe hơi
Chán-đi bộ cũng vượt đèn đỏ,ở đừng Xuân thủy có vài trăm mét có 2 cái đèn đỏ nhưng không quan trọng đèn màu gì học sinh sinh viên cứ vô tư băng qua.Toàn người có trình độ đấy ,không may quyệt vào lại ăn vạ,,

ninhcd

Xe tăng
Những người thấy xấu hổ như chúng ta chỉ là số ít, quá ít, các cơ quan chức năng thì chỉ chăm chăm tăng phí thuế, chứ đưa ra các biện pháp thiết thực thì ko phải ko nghĩ ra mà là cố tình ko làm thì đúng hơn, thế nên ý thức kém vẫn hoàn kém, tham gia GT mà như đi oánh trận, chèn nhau, chửi nhau, thậm chí giết nhau chỉ để hơn thằng bên cạnh 1 mm bánh xe, chẳng biết tới bao giờ, tình trạng này mới chấm dứt được :-??

4matic2011

Xe máy
chú e tây này mới sống ở việt nam nên chưa quen. mình thi cứ tuân thủ đúng luật thôi.

Honda suppercup

Xe tải
Địa điểm này ngay gần Vn Dirrect.Chỗ này giao thông hôn loạn lắm.Mỗi lần đi qua em cũng sợ vãi ái ra.Nó còn mang tiếng là ngay cổng cơ quan bộ công an đây :(