[Thảo luận] Tối 11/6/2011, XXX định làm thịt em ở Ngã 4 Nghi Tàm - Yên Phụ - Thanh Niên

thule6

Xe điện
Nhà cháu đã vod cho cụ chủ thớt vì cụ đã điềm tĩnh, không nóng nảy trong trường hợp này nhưng cũng cmt với cụ chủ thớt vài điều có gì ko phải cụ bỏ quá cho!
- Đoạn đường cụ bị xxx họ lại đúng là ko có biển phân làn, vạch kẻ đường cũng không rõ ràng. Nhưng theo nhà cháu khi cụ đã có ý định rẽ phải ở đoạn ấy thì cụ nên lán sang làn bên phải từ trước và đi vào làn rẽ phải để tránh gây cản trở cho các làn đi thẳng hoặc rẽ trái khi đèn chuyển sang xanh (cháu chưa tính đến có biển ... được rẽ phải khi đèn đỏ...) kể cả chỗ có hay không cái biển đó. rẽ trái thì vào làn trái, đi thẳng làn giữa, rẽ phải làn phải cụ cứ thế mà đi vừa đỡ gây ách tắc vừa đỡ bị xxx soi.
Vài lời với cụ chúc cụ tham gia giao thông an toàn và tránh gây bức xúc cho những người tham gia giao thông cùng.

Tribute

Xe container
Thưa cụ rằng từ khi có đèn tín hiệu ở chỗ này cũng là biển cho phép rẽ phải được khai sinh ạ!
Cụ có nhầm với cái biển cho rẽ phải ở Yên phụ vào cửa khẩu An Dương không ạ, biển đó thì đúng là có ngay từ khi lắp đèn tín hiệu ở đây? Phía Nghi Tàm xuống thì em ít đi và cũng rất ít khi được dừng sát đèn đỏ để có thể nhìn thấy cái biển đó nhưng em thấy 100% xe dừng lại khi đèn đỏ (trừ mấy chú 2b chạy ẩu), không thấy xe rẽ phải khi đèn đỏ chiều Nghi Tàm xuống Yên Phụ+đường Thanh Niên, chả lẽ lần em đi khảo sát chăm chăm tìm biển báo mà vẫn không phát hiện có biển cho rẽ phải khi đèn đỏ ở đó?!.

mrkoi

Xe tăng
Bẩm các cụ, em kể chuyện của em để các cụ đề phòng nhé.
Chuyện như này:
Khoảng 20h30 tối Thứ 7 ngày 11/06/2011, em đưa vợ con đi chơi cuối tuần.
Đang từ đường Nghi tàm chuẩn bị rẽ phải xuống dốc đường Thanh Niên. Lúc đó đường đông, nhiều xe dừng đèn đỏ thành 2 hàng oto, phía bên phải xe em là chiếc xe buýt cũng đang dừng đèn đỏ (em dừng làn phía ngoài sát hàng vạch liền).
Khi chuyển sang đèn xanh, em bật xi nhan và từ từ rẽ phải. Bỗng nhiên có 1 XXX từ vỉa hè đi ra chỉ vào xe em, em nghĩ bụng:thôi rồi, 1 là mất $$$ - 2 là có kinh nghiệm học từ OF rồi đây.
Nghĩ vậy em từ từ dạt vào lề đường, chuẩn bị xuống xe. Gấu nhà em và 2 đứa con em cứ nháo nhào trong xe, thằng lớn thì lại nói giọng đểu đểu "bố lại bị phạt rồi".
Em xuống xe, XXX không chào em mà hỏi luôn:
XXX: Anh cho kiểm tra giấy tờ xe.
Em không đưa giấy tờ xe mà hỏi: Tôi phạm lỗi gì nhỉ? (trước kia chưa có kinh nghiệm, XXX chưa hỏi em đã đưa giấy tờ xe rồi)
XXX: Anh rẽ phải tại ngã 4 không đúng làn đường.
Em: Thế có biển phân làn không nhỉ?
XXX: Tại ngã 4 có biển "Đèn đỏ các phương tiện được rẽ phải"
Em nghĩ: Mình rẽ khi đèn xanh cơ mà. Nghĩ vậy em không thèm nói câu nào, đi luôn lại phía đầu đường Nghi tàm xem lại.
Kết quả kiểm tra của em như sau:
+ Bên phải có biển "Đèn đỏ các phương tiện được rẽ phải"
+ Không có biển phân làn đường.
+ Dưới đường không có mũi tền chỉ hướng đi.
=> Em yên trí, rút điếu thuốc ra làm hơi.
Khi quay lại, nhìn từ xa thấy gấu và F1, F2 nhà em đang nói chuyện với XXX.
Đến gần em quát vào trong xe hết.
Khi đến gần XXX, em nói:
Em: Anh không bắt được tôi vì lỗi ấy đâu.
XXX đứng chặn đường đi của em và nói: Anh đi sai rồi còn gì.
Em ghé vào tai XXX nói: Thôi, không bắt được tôi vì lỗi ấy đâu; lỗi ấy chỉ bắt được những xe khác thôi.
XXX bắt đầu cười cười, em nhanh chóng lách người qua XXX và lên xe đi luôn.
Trong xe, gấu nhà em hỏi có mất tiền không? em nói là mình đúng sao lại mất tiền. Nhân tiện em nói luôn, bài học này Anh học được trên OF đấy (mọi khi em lướt trên OF, gấu nhà em cứ bảo vào trang linh tinh đấy làm gì).
Ra đến đường Thanh Niên, em hỏi gấu là khi ra khỏi xe nói chuyện gì với XXX thế? Gấu kể là: F1 nhà em (7 tuổi) nói với XXX: bố cháu hay bị XXX bắt lắm, lần này là 4 lần rồi ạ. XXX nói với F1 là: sao bố cháu hay bị thế rồi cười và xoa đầu nó (Em nghĩ: cứ bắt linh tinh thế thì bảo sao không nhiều lần bị gọi).
Chuyện kể thì dài dòng nhưng thực tế chỉ không đến 10 phút.
Tóm lại kinh nghiệm em rút ra là: không được nghe XXX phán lỗi, phải kiểm tra xem có đúng thế không; có thế mới rèn được bản lĩnh khi gặp XXX.
Chúc các cụ lái xe an toàn.
e nghĩ chắc tên xxx đó thương F1 nhà pác đó =)) :-"

novsf

Xe tải
Chiều Nghi Tàm - Thanh Niên có biển "Cho phép rẽ phải khi đèn đỏ" ạ. (Hì hì 101% đúng vì nhà em trên đường này). Nhưng mà toàn bị 2B đi thẳng chiếm mất vì làn bên trái (đi thằng) toàn 4B. Em phải đợi chỗ này suốt, cũng chẳng trách 2B được.

Chỗ này cũng chẳng có biển phân làn trên cao còn vạch & mũi tên dưới đường thì mờ nên đúng là cụ chủ thởt đúng ạ. Nhưng mà theo em, chỗ này & nhiều chỗ khác khi mình rẽ phải thì nên đi sát về bên phải từ trước(tất nhiên là phải chừa lối cho 2B).

novsf

Xe tải
! ! ! !

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Cayowl

Xe hơi
công lớn là của cháu 7 tuổi nhà cụ thôi ơ. cụ bảo cháu nó lập cái nick OF để mọi ng mời cháu vodka nào, ah chết bé quá, cho uống sữa nào ^^

inchippi

Xe hơi
Bẩm các cụ, em kể chuyện của em để các cụ đề phòng nhé.
Chuyện như này:
Khoảng 20h30 tối Thứ 7 ngày 11/06/2011, em đưa vợ con đi chơi cuối tuần.
Đang từ đường Nghi tàm chuẩn bị rẽ phải xuống dốc đường Thanh Niên. Lúc đó đường đông, nhiều xe dừng đèn đỏ thành 2 hàng oto, phía bên phải xe em là chiếc xe buýt cũng đang dừng đèn đỏ (em dừng làn phía ngoài sát hàng vạch liền).
Khi chuyển sang đèn xanh, em bật xi nhan và từ từ rẽ phải. Bỗng nhiên có 1 XXX từ vỉa hè đi ra chỉ vào xe em, em nghĩ bụng:thôi rồi, 1 là mất $$$ - 2 là có kinh nghiệm học từ OF rồi đây.
Nghĩ vậy em từ từ dạt vào lề đường, chuẩn bị xuống xe. Gấu nhà em và 2 đứa con em cứ nháo nhào trong xe, thằng lớn thì lại nói giọng đểu đểu "bố lại bị phạt rồi".
Em xuống xe, XXX không chào em mà hỏi luôn:
XXX: Anh cho kiểm tra giấy tờ xe.
Em không đưa giấy tờ xe mà hỏi: Tôi phạm lỗi gì nhỉ? (trước kia chưa có kinh nghiệm, XXX chưa hỏi em đã đưa giấy tờ xe rồi)
XXX: Anh rẽ phải tại ngã 4 không đúng làn đường.
Em: Thế có biển phân làn không nhỉ?
XXX: Tại ngã 4 có biển "Đèn đỏ các phương tiện được rẽ phải"
Em nghĩ: Mình rẽ khi đèn xanh cơ mà. Nghĩ vậy em không thèm nói câu nào, đi luôn lại phía đầu đường Nghi tàm xem lại.
Kết quả kiểm tra của em như sau:
+ Bên phải có biển "Đèn đỏ các phương tiện được rẽ phải"
+ Không có biển phân làn đường.
+ Dưới đường không có mũi tền chỉ hướng đi.
=> Em yên trí, rút điếu thuốc ra làm hơi.
Khi quay lại, nhìn từ xa thấy gấu và F1, F2 nhà em đang nói chuyện với XXX.
Đến gần em quát vào trong xe hết.
Khi đến gần XXX, em nói:
Em: Anh không bắt được tôi vì lỗi ấy đâu.
XXX đứng chặn đường đi của em và nói: Anh đi sai rồi còn gì.
Em ghé vào tai XXX nói: Thôi, không bắt được tôi vì lỗi ấy đâu; lỗi ấy chỉ bắt được những xe khác thôi.
XXX bắt đầu cười cười, em nhanh chóng lách người qua XXX và lên xe đi luôn.
Trong xe, gấu nhà em hỏi có mất tiền không? em nói là mình đúng sao lại mất tiền. Nhân tiện em nói luôn, bài học này Anh học được trên OF đấy (mọi khi em lướt trên OF, gấu nhà em cứ bảo vào trang linh tinh đấy làm gì).
Ra đến đường Thanh Niên, em hỏi gấu là khi ra khỏi xe nói chuyện gì với XXX thế? Gấu kể là: F1 nhà em (7 tuổi) nói với XXX: bố cháu hay bị XXX bắt lắm, lần này là 4 lần rồi ạ. XXX nói với F1 là: sao bố cháu hay bị thế rồi cười và xoa đầu nó (Em nghĩ: cứ bắt linh tinh thế thì bảo sao không nhiều lần bị gọi).
Chuyện kể thì dài dòng nhưng thực tế chỉ không đến 10 phút.
Tóm lại kinh nghiệm em rút ra là: không được nghe XXX phán lỗi, phải kiểm tra xem có đúng thế không; có thế mới rèn được bản lĩnh khi gặp XXX.
Chúc các cụ lái xe an toàn.
Em thích nhất cu nhớn nhà bác đấy, chỉ được cái hay nói leo
Giống hệt cu nhỏ nhà em

cuongdt86

Xe tăng
Kụ nên hỏi lại F1 : "Lúc bố đi hút thuốc con có thấy chú xxx cầm tay mẹ hay xin số điện thoại ko???":-|:-|:-|
Chết cười với cụ này. Cháu nghĩ cụ chủ có khi cứ hỏi lại cho chắc ạ, chứ cái điệu cười rồi bỏ qua của xxx khả nghi nắm :D :-w

Chuẩn, từ ngày em vào otofun, em học được nhiều thứ, trong đó có câu anh cho biết tôi phạm lỗi gì, em cũng vừa cãi thắng khúc Núi Trúc và Kim Mã, mình đi rõ ràng đúng làn, xi nhan đàng hoàng, thế mà vẫn bị 2 chú xxx gọi vào hỏi thăm, vẫn lịch sự chào hỏi và hỏi bị lỗi gì, 2 chú bảo anh đi sai làn, mình lại giải thích là đi đúng làn, chuyển làn có xi nhan, trên xe có gắn cả x-driven, các chú muốn xem là bật lên ngay, được 2-3 câu thì 2 chú chán bảo thôi anh đi đi. Em hỏi thật chứ theo luật mình có được quyền kiện 2 chú xxx vì tội cản trở giao thông ko ?
Cụ có x-driven thật và nhớ tên, số hiệu của 2 xxx đó thì có lẽ Cụ được xin lỗi công khai!

dapvocaydan

Xe điện
Khiếp nhỉ, nói thầm với xxx rồi đi :))

longmd

Xe tải
Nhà cháu đã vod cho cụ chủ thớt vì cụ đã điềm tĩnh, không nóng nảy trong trường hợp này nhưng cũng cmt với cụ chủ thớt vài điều có gì ko phải cụ bỏ quá cho!
- Đoạn đường cụ bị xxx họ lại đúng là ko có biển phân làn, vạch kẻ đường cũng không rõ ràng. Nhưng theo nhà cháu khi cụ đã có ý định rẽ phải ở đoạn ấy thì cụ nên lán sang làn bên phải từ trước và đi vào làn rẽ phải để tránh gây cản trở cho các làn đi thẳng hoặc rẽ trái khi đèn chuyển sang xanh (cháu chưa tính đến có biển ... được rẽ phải khi đèn đỏ...) kể cả chỗ có hay không cái biển đó. rẽ trái thì vào làn trái, đi thẳng làn giữa, rẽ phải làn phải cụ cứ thế mà đi vừa đỡ gây ách tắc vừa đỡ bị xxx soi.
Vài lời với cụ chúc cụ tham gia giao thông an toàn và tránh gây bức xúc cho những người tham gia giao thông cùng.
Vâng, cháu nghiêm túc tiếp thu ý cụ. Cháu mới lái còn phải học hỏi nhiều về văn minh lái xe ạ.
Thread của cháu mục đích là để anh em tham khảo, vận dụng khi bị XXX gọi, tránh bị bắt đểu, phạt khi mình không có lỗi.
Thanks cụ nhiều.

longmd

Xe tải
Em hiểu rồi, lúc cụ chủ đi ra đầu đường thì Gấu đã xuống nói gì với xxx rồi hoặc xxx nói gì với Gấu của cụ xong xuôi rồi =)) =))
Cụ cẩn thận đới :)
Xong em rồi, thảo nào tối qua Gấu đi làm về muộn thía, gọi điện thì tắt máy ~X(

Dunga

Xe buýt
Cụ có nhầm với cái biển cho rẽ phải ở Yên phụ vào cửa khẩu An Dương không ạ, biển đó thì đúng là có ngay từ khi lắp đèn tín hiệu ở đây? Phía Nghi Tàm xuống thì em ít đi và cũng rất ít khi được dừng sát đèn đỏ để có thể nhìn thấy cái biển đó nhưng em thấy 100% xe dừng lại khi đèn đỏ (trừ mấy chú 2b chạy ẩu), không thấy xe rẽ phải khi đèn đỏ chiều Nghi Tàm xuống Yên Phụ+đường Thanh Niên, chả lẽ lần em đi khảo sát chăm chăm tìm biển báo mà vẫn không phát hiện có biển cho rẽ phải khi đèn đỏ ở đó?!.
Cụ ui, em đính chính lại là nó có từ khi cái biển (chắc duy nhất ở VN) " Đèn đỏ được phép rẽ phải" ra đời nhá.:)) Chỗ này em chắc 100%.
Thế cụ còn muốn cá với em vụ ngã tư Kim Mã - Núi Trúc (chiều từ KM-->DaiU) có vạch kẻ phân làn? (Em vẫn bảo lưu là No có vạch đới)

NISSANQUAQUAI

Đi bộ
cụ chủ giỏi thật đấy, nhà em mới bị thứ 2 tuần trước ngã tư Kim liên - Giải phóng .Mới đầu xxx bảo nộp phạt 800 đưa vào lỗi A nhà em xin xỏ xxx lập luôn biên bản giữ bằng và nói rằng :bây giờ lỗi A cũng không được mời 1 tuần sau về Đường Láng .cứ tưởng sau 1 tuần nộp phạt là xong ,ai dè ốp nộp 1,2 triệu giữ lại bằng 1 tháng thế mới chết em . khổ nỗi cuối tháng này nhà em có lịch đi xuyên việt nên chả biết làm thế nào nếu không lấy được bằng .

giacmoxe4

Xe điện
Bây giờ đối với xxx là cứ phải bình tĩnh,từ từ xem lỗi mình mắc có đúng không?xxx bây giờ toàn bắt lỗi láo các Cụ nhỉ?