[Funland] Tóc rụng nhiều, phải làm sao

Driver66

Xe đạp
Dear các cụ, mợ
Em dạo này tóc bị rụng nhiều quá, có nguy cơ hói đến nơi :(. Em cũng đã dùng qua nhiều loại dầu gội thảo dược, gần đây nhất là loại dầu gội Biotin của Nature's Gate và uống thêm viên bổ sung Biotin nhưng tình hình rụng tóc không có dấu hiệu giảm. Các cụ/mợ nào bị tình trạng này hoặc có phương án thực tế nào thì vào đây chia sẻ giúp em
Cụ đi bệnh viên nội tiết kiểm tra, sau đó dùng thêm thuốc nội tiết xem thế nào

vua_luoi

Xe điện
Em cũng đang định lập thớt hỏi về rụng tóc, em thì không hói nhưng mà nguy có có sân bay trên đỉnh, tóc đỉnh đầu thưa quá rồi. Hôm qua cắn răng mua chai Sérum Noir của bọn Seisedo về, thấy bảo là matxxa chống rụng tọc. Em mới bôi đc 2 lần nên đnag chờ result. Cụ nào tư vấn cho em với, huhu

Anh yêu

[Tịch thu bằng lái]
Em nhiều gầu thì làm thế nào hả các cụ. Dùng Nizoral rồi không ăn thua.

Má Lúm

Xe tăng
Em có chai dầu gội của cụ kdrongviet cho, em xin cho sói nhưng lão lại đang gội nước lá gì đó của mẹ, cụ có dùng thì em tặng lại. Lưu ý là cụ nên mật thư hỏi cụ ấy xem trường hợp của cụ có dùng đc loại ấy ko ak? Vì em ko dùng đến nên em chỉ tặng lại thôi :D
cụ ko thèm quan tâm em nhỉ, hehehe

nth1686

Xe tải
Cụ làm việc thế nào, có phải suy nghĩ nhiều ko ạ? Nhiều khi đầu óc không thoải mái dẫn đến đau đầu và rụng tóc nữa đấy

Chán Đời 90

Xe hơi
em hóng với, dạo này tóc còn đúng 1 nhúm. nhìn chán chết đi được :(

tomania

Xe buýt
Thanks cụ đã chỉ bảo. Em 30 tuổi, tóc bị rụng nhiều ở vùng đỉnh đầu, nếu tiếp tục rụng thì sẽ bị hói :(. Trước đây tóc cũng rụng nhưng lượng tóc mọc thêm nhiều hơn nên vẫn dày; giờ thì ngược lại
Hiện em cũng dừng các loại dầu gội, quay trở lại gội bồ kết + chanh và uống bổ sung Biotin 5000mcg.
Bạn không nói là bao nhiêu tuổi, tóc rụng toàn bộ đầu hay chỉ khu trú một vài chỗ nên hơi khó để có cách điều trị chính xác được. Nhiều khi tuổi tác, sang chấn tâm, bệnh lý cũng làm cho tóc rụng. Mất hàng trăm sơi mỗi ngày mới là mỗi lo thực sự. Việc đầu tiên bạn cần làm là không sử dụng dầu gội đầu để gội. Vì dầu gội đầu có tính kiềm nên dễ tạo môi trường cho các loại nấm phát triển. Có thể dùng chanh tươi để gội cũng rất sạch tóc, còn nếu là nam giới bạn chỉ cần gội bằng nước sạch là đủ. Ngoài ra bạn có thể tự massage da đầu bằng cách dùng lược răng thưa để kích thích da, dùng ngón cái và ngón trỏ vê khắp vùng da đầu, đặc biệt là vùng rụng tóc nhiều (bạn có thể thấy da đầu của mình mỏng đi so với trước rất nhiều, khi tóc mọc lại, da đầu có vẻ dày lên. Nếu ngứa nhiều, có nhiều gầu có thể sử dụng dầu gội Nizoral hoặc bôi Povidone (mọt loại dung dịch có i ode) để diệt nấm. Nói chung chữa rụng tóc đòi hởi bạn rất kiên trì. CHúc thành công.

PhượngCác

Xe đạp
rụng tóc không thể mang mấy loại dầu gội đặc trị ra mà khỏi đâu, vì nó chỉ tác dụng đến phần bên ngoài sợ tóc,muốn chữa phải tác động vào bên trong
thường có 2 nguyên nhân: một là do da đầu cụ bị viêm hay nấm...
hai là do tác nhân bên ngoài cơ thể như thời tiết,khí hậu,... ví dụ vào mùa thu đông khô hanh tóc sẽ rụng nhiều hơn.
Nếu như không có biểu hiện của viêm nấm da đầu ( ngứa chẳng hạn) thì có lẽ do thời tiết khí hậu.Cái bệnh này phải chữa kiên trì trong nhiều tháng, không thể một phát ăn ngay.Trước em cũng bị nên tìm hiểu khắp nơi, nói chung quy lại chỉ có đơn thuốc :biotin, vitamin B5: ngày uống 3 viên mỗi loại; ngoài ra uống thêm 1 viên Vitamin E mỗi ngày.Uống mấy cái này có tác dụng kích thích tóc dài nhanh,những nang tóc rụng nếu bị lão hóa sẽ đc kích hoạt lại,kiểu kiểu vậy.
ngoài ra nên tìm loại dầu gội đầu thích hợp,thử chuyển dầu gội xem sao

anh-anh

Xe hơi
Em cũng rụng tóc nhiều lắm, nhất là sau khi sinh. Đã thế lại có thói quen xấu là ngày nào cũng gội đầu. Thậm chí, đẻ xong hôm trc hôm sau đã gội đầu luôn.
Nghe mọi ng mách, giờ sáng nào Bà giúp việc cũng đun cho nồi nc bồ kết, vỏ bưởi,...Và 2,3 thg sau tóc con mọc lên rất nhiều. Chỉ có điều với tọc nhuộm thì xuống mầu nhanh lắm.
Cụ thử cách của em xem sao.

YellowMaz

Xe máy
nếu ko do bệnh tật gì, cụ nên thử dầu dừa vs tinh dầu bưởi nhé. tóc mọc ầm ầm!

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

hangve01

Xe tải
cụ có xuất tinh nhiều ko...... xuất tinh nhiều cũng là triệu chứng của bệnh dụng tóc đó

Hanguyen.arc

Xe hơi
Em cũng rụng tóc nhiều trên đỉnh đầu, thành sân bay rồi, nhưng em bị là do di truyền, ông cụ nhà em cũng vậy nên em kệ luôn.

FELI2o1o

Xe đạp
Cụ thay đổi lại cách sinh hoạt của mình điều độ hơn, ko thức khuya, ko chất kích thik, ko suy nghĩ nhiều chắc sẽ bớt đc chút

ungdung

Xe máy
Mời cái cụ các mợ tham khảo cái này nhé. Thôi em cứ post cả vào:

12 BÀI THUỐC DÂN GIAN TRỊ RỤNG TÓC HIỆU QUẢ
Dân gian có câu: “Cái răng cái tóc là góc con người”, ý muốn nói đến vai trò quan trọng của răng và tóc đối với sức khoẻ và vẻ đẹp. Tuy nhiên, trong những năm gần đây, tình trạng rụng tóc có xu hướng gia tăng và trở thành nỗi lo của không ít người, kể cả thanh thiếu niên.

Trong y học cổ truyền, rụng tóc thuộc phạm vi các chứng Lạc phát, Du phong, Ban thốc... và được trị liệu bằng nhiều biện pháp khác nhau, trong đó có phương thức dùng thuốc bôi ngoài. Chúng tôi xin được giới thiệu một số bài thuốc để bạn đọc có thể tham khảo:

Bài 1: Dầu vừng 120g, đương quy 5g, tử thảo 3g, sáp ong 15g. Trước tiên, đem đương quy và tử thảo sao với dầu vừng cho đến khi khô cháy, sau đó vớt bỏ bã thuốc, bỏ sáp ong vào đun tiếp cho tan rồi dùng vải thô lọc bỏ tạp chất, để nguội cho thành dạng cao. Mỗi ngày dùng cao thuốc xoa lên vùng tóc rụng 2 lần.

Bài 2: Trắc bá diệp tươi 30g, 100ml cồn 750. Đem lá trắc bá ngâm trong cồn 7 ngày thì dùng được, lấy bông gòn tẩm dịch thuốc bôi vào nơi tóc rụng mỗi ngày 3 lần. Thông thường, sau 30 ngày tóc mới sẽ nhú lên, dài dần và chuyển màu đen; sau khoảng 3 tháng thì trở lại bình thường.

Bài 3: Hồng hoa 60g, can khương (gừng khô) 90g, đương quy 100g, xích thược 100g, sinh địa 100g, trắc bá diệp 100g. Tất cả đem ngâm với 3000ml cồn 750, sau 10 ngày thì dùng được, lấy dịch thuốc bôi vào nơi tóc rụng mỗi ngày 3 - 4 lần.

Bài 4: Phá cố chỉ 20g, hạn liên thảo (cỏ nhọ nồi) 10g, xuyên tiêu 10g, can khương 10g, ban miêu 2 con, hồng hoa 5g. Tất cả đem ngâm với 200ml cồn 700 trong 1 tuần thì dùng được, tẩm dịch thuốc vào bông gòn rồi bôi vào nơi tóc bị rụng, mỗi ngày 3 - 5 lần, 30 ngày là 1 liệu trình. Chú ý: vì ban miêu rất độc nên tuyệt đối không để dịch thuốc dây vào mắt, miệng, mũi.

Bài 5: Sinh địa 30g, hà thủ ô 30g, cành cây vừng đen 50g, vỏ cây liễu 50g. Tất cả đem sắc rồi xông gội đầu hằng ngày. Sau mỗi lần xông gội, dùng khăn lau nhẹ cho tóc bớt ướt, lưu dịch thuốc chừng 30 phút rồi gội lại bằng nước sạch, 5 ngày là 1 liệu trình. Một nghiên cứu đã khảo sát trên 110 bệnh nhân, sau 3 - 10 liệu trình đạt hiệu quả 97,3%.

Bài 6: Gừng tươi lượng vừa đủ, rửa sạch, thái phiến rồi xát vào nơi tóc rụng, mỗi ngày 3 - 5 lần, dùng liên tục trong 5 tuần.

Bài 7: Tỏi 2 củ, mật ong 30g. Tỏi giã thật nhuyễn rồi trộn với mật ong bôi lên vùng tóc bị rụng, mỗi ngày 2 lần.

Bài 8: Xuyên tiêu 10g, bạch chỉ 10g, dã cúc hoa 10g. 3 vị đem ngâm với 250ml cồn 750 trong 3 ngày thì dùng được, mỗi ngày bôi vào nơi tóc rụng 2 lần.

Bài 9: Cỏ nhọ nồi tươi 100g, lá trắc bá diệp tươi 100g, gừng tươi 100g. 3 thứ rửa sạch, giã nát, ép lấy nước rồi hoà thêm một chút mật ong, bôi vào nơi tóc rụng, mỗi ngày 3 lần, liên tục trong 10 ngày. Bài này chuyên dùng cho bệnh tóc rụng thành từng mảng.

Bài 10: Hành củ tươi 30g, ngô công (con rết) 3 con, 2 thứ đem giã nhuyễn rồi bôi vào nơi tóc bị rụng, mỗi ngày 2 - 3 lần, dùng liên tục cho đến khi khỏi bệnh. Bài này chuyên trị bệnh tóc rụng thành từng mảng.

Bài 11: Gừng tươi 100g, trắc bá diệp 100g, ớt chỉ thiên 50g. 3 thứ thái nhỏ rồi ngâm trong 800ml cồn 700, sau 15 ngày thì dùng được, lấy bông gòn tẩm dịch thuốc bôi vào vùng tóc rụng, mỗi ngày 3 lần, 50 ngày là 1 liệu trình.

Bài 12: Xuyên luyện tử 50g sấy khô tán bột, mỗi lần lấy chừng 5g hoà với dầu vừng bôi lên vùng tóc bị rụng, mỗi ngày vài lần. Bài này chuyên trị bệnh rụng tóc từng mảng.

Just.kidding

Xe hơi
e bôi dầu dừa vs uống lọ che gì gì đấy cũng đỡ mad tóc mượt hẳn