[Funland] Tóc rụng nhiều, phải làm sao

tomania

Xe buýt
Dear các cụ, mợ
Em dạo này tóc bị rụng nhiều quá, có nguy cơ hói đến nơi :(. Em cũng đã dùng qua nhiều loại dầu gội thảo dược, gần đây nhất là loại dầu gội Biotin của Nature's Gate và uống thêm viên bổ sung Biotin nhưng tình hình rụng tóc không có dấu hiệu giảm. Các cụ/mợ nào bị tình trạng này hoặc có phương án thực tế nào thì vào đây chia sẻ giúp em

diepnv

Xe buýt
Cùng câu hỏi với cụ chủ, mùa này ngày nào cũng gội thì đỡ. Sang mùa đông 2 ngày gội 1 lần thì tóc rụng kinh khủng luôn. Có cụ/mợ/bác sĩ nào có kinh nghiệm vụ này tư véo hộ bọn em cái nhể?

banoichiuchoi

Xe đạp
Website
www.facebook.com
[/URL][/IMG]
không biết bác đã biết đến dòng hàng này chưa nhỉ, tuy mới du nhập về Việt Nam chưa lâu nhưng đã được nhiều bác biết đến và sự dụng hiệu quả nhờ 3 bước cải tiến của nó. 1 bổ trợ giải độc, 2 dầu gội chống rụng , 3 là đặc trị giải độc . Chỉ cần 1 tuần mà mình đã thấy chân tóc mình khỏe lên và rụng giảm đi đáng kể. Đang tiếp tục sử dụng thêm để xem tiến độ mọc tóc của em nó thế nào.
P/S: tình cờ nhưng vô tình mình biết là hàng này hàng nhập khẩu 100% chứ không qua nước thứ 3 sản xuất

Má Lúm

Xe tăng
Em có chai dầu gội của cụ kdrongviet cho, em xin cho sói nhưng lão lại đang gội nước lá gì đó của mẹ, cụ có dùng thì em tặng lại. Lưu ý là cụ nên mật thư hỏi cụ ấy xem trường hợp của cụ có dùng đc loại ấy ko ak? Vì em ko dùng đến nên em chỉ tặng lại thôi :D

Âm binh 2014

Xe buýt
Tóc rụng nhiều cũng có thể do thiếu hụt Testosteron đấy cụ ạ

Cụ đừng dùng dầu gội làm gì, có hóa chất là không tốt rồi, cụ xem lại chế độ ăn uống ngủ nghỉ, thể thao xem có vấn đề gì không. Nên đi khám bác sĩ cho chắc chắn cụ ạ.

holycat

Xe hơi
Vụ này mềnh cùng lót dép ngồi chờ xem các cao kiến đây:-w

thuyphongthanh

Xe lăn
Gội tinh dầu bưởi đi cụ ơi.
Tránh xa các loại X-Men, Romano... ra nhé.

tomania

Xe buýt
Mấy món ăn uống ngủ nghỉ, thể thao hiện nay tương đối ổn; trước em cũng đi khám 1 lần rồi, nghe theo bác sĩ rồi mà cũng chẳng đến đâu
Cụ đừng dùng dầu gội làm gì, có hóa chất là không tốt rồi, cụ xem lại chế độ ăn uống ngủ nghỉ, thể thao xem có vấn đề gì không. Nên đi khám bác sĩ cho chắc chắn cụ ạ.

thuyphongthanh

Xe lăn
Cụ cứ gội bồ kết; chanh (mùa này rất nhiều); quả chấp (giống như quả chanh nhưng to hơn ;dạo này không thấy ở chợ nữa,có lẽ do ít người mua nên không ai trồng); tinh dầu bưởi.
Đơn giản nhất là cụ mua quả bưởi ,gọt ra. Múi thì cụ ăn cho mát và lấy vitamin còn vỏ bưởi cụ đun lên gội đầu.Em gội một tuần liền lấy cả tay nắm tóc giật không thấy ra sợi nào.
Có khi phải quay lại thời gội bằng bồ kết thôi :(

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Rụng tóc nhiều là báo hiệu có hiện tượng sức khỏe đấy nhé. Em nên đi xét nghiệm siêu âm kiểm tra nếu thấy có gì lạ

Đây năm ngoái chị bị rụng nhiều chị uống Biotin này, mua bên Đức, cái này hàng Mỹ cũng có, nhưng khi mua nhớ check kĩ cẩn thận dính phải hàng giả. Mà cần thiết nên hỏi tư vấn của bác sĩ thì càng tốt. C dùng kết hợp với 1 số công thức dưỡng tóc bằng thực phẩm ở trên mạng trước khi gội xả bằng dầu gội í, thế là kết quả cũng tốt hơn đấy. Em thử xem

Chỉnh sửa cuối:

babyhattieu

Đi bộ
Em nghe nói có cái hộp thuốc gì màu xanh xanh ở Xuân Thủy hay Cẩm Tú ấy ạ, dùng tác dụng phết. Bác thử đi ra đó hỏi tư vấn xem.

lam han dat

Xe tải
Cụ đang phát tướng đấy, giàu to đến nơi rồi. Xưa có người đến nhờ ông cháu chữa hói cho, Ông cháu chỉ bảo bác sắp giàu to, không chưa được bệnh này đâu. Quả thực giờ bác ấy giàu lắm nhưng cũng hói lắm. Cháu fun tí. Cụ đừng buồn nhé.

zavaca

Xì hơi lốp
Tui cũng bị rụng nhiều gấu mua bưởi ăn lấy tinh dầu bưởi thoa lên tóc hy vọng cải thiện

Medicine

Xe hơi
Thường lang thang các Bệnh Viện xem có nhu cầu mua
Bạn không nói là bao nhiêu tuổi, tóc rụng toàn bộ đầu hay chỉ khu trú một vài chỗ nên hơi khó để có cách điều trị chính xác được. Nhiều khi tuổi tác, sang chấn tâm, bệnh lý cũng làm cho tóc rụng. Mất hàng trăm sơi mỗi ngày mới là mỗi lo thực sự. Việc đầu tiên bạn cần làm là không sử dụng dầu gội đầu để gội. Vì dầu gội đầu có tính kiềm nên dễ tạo môi trường cho các loại nấm phát triển. Có thể dùng chanh tươi để gội cũng rất sạch tóc, còn nếu là nam giới bạn chỉ cần gội bằng nước sạch là đủ. Ngoài ra bạn có thể tự massage da đầu bằng cách dùng lược răng thưa để kích thích da, dùng ngón cái và ngón trỏ vê khắp vùng da đầu, đặc biệt là vùng rụng tóc nhiều (bạn có thể thấy da đầu của mình mỏng đi so với trước rất nhiều, khi tóc mọc lại, da đầu có vẻ dày lên. Nếu ngứa nhiều, có nhiều gầu có thể sử dụng dầu gội Nizoral hoặc bôi Povidone (mọt loại dung dịch có i ode) để diệt nấm. Nói chung chữa rụng tóc đòi hởi bạn rất kiên trì. CHúc thành công.