Tóc ngắn, mắt bồ câu rất hiền!

duongquang

Xe tải
Em tiện đường Xì-bem thêm nhát nữa, nhưng về mẫu nhé, tiện các cụ đang đà hăng.

Với bác chủ:
+ Những trường hợp hậu cảnh và trong khuôn hình có mảng sẫm (áo, tóc mẫu, nền hậu cảnh) nên đo sáng và trừ (-) thêm thì đỡ bị dư sáng ở các mảng chủ thể (như mặt mẫu trong hình này).
+ Những mảng có màu chói sáng (như mảng xanh trong hình) và những đường kẻ thẳng (như tay áo) phá hỏng mất các đường nét trên mặt mẫu.
+ Khi hắt sáng, tránh hắt từ dưới lên. Thầy đầu tiên trong đời em nói:"Ánh sáng từ dưới lên là ánh sáng của ma quỉ". Nên giờ em vẫn nhớ và sẽ nhớ lâu nữa. :P

Với mẫu:
Bác chọn mẫu này có khuôn mặt khá hiền và thánh....thót. Í quên thánh thiện.
Khuôn mặt này khá dễ chụp, làn môi nàng mặc dù mỏng vừa nhưng rất chi Sẹt-xì. Hơn cả các làn môi dày gợi cảm. Lại nhớ mẹ em ngày chúng em nhỏ hay nói "Mỏng môi hay hớt", Hí hí. Thế nên vợ em bây giờ môi không ....mỏng. :69::69::69:.
Nói là vậy thôi, chứ em rất nhiều cảm tình với khuôn mặt cô mẫu này của bác chủ.

Chúc thành công.
Cảm ơn cụ nhiều lắm. Dù gì nhà cháu cũng chỉ chụp theo cảm hứng thôi chứ ko mấy khi chịu khó tìm tòi nghiên cứu như cụ. Được cụ chỉ bảo thêm thì còn gì bằng.
Rất mong được cụ tiếp tụ góp ý và chỉ bảo thêm cho nhà cháu. Cảm ơn cụ nhiều
P/S: Cháu ko đọc được cái gọi là as của quỷ nhưng nhà cháu thấy cái as như ở bộ này có làm sao đâu cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Braunbuffel

Xe máy
Biết chụp ảnh thích nhể, muốn xem gì là có ngay