[Funland] Toan về già...em định về quê sống đây :)

congngo

Xe điện
Ở đâu mà đẹp thế cụ?
Thái Nguyên cụ ợ, hôm rồi chủ nhật về kiếm ít cá vui phết cụ ợ, em xuống ao, F1 trên bờ, kéo một lúc được phải 15 ký, chia cho mọi người rồi em giữ lại con cá quả và ít cá trôi, chép cho gấu nó kho. Đợt trước mưa nhiều, sạt mất một bên bờ ao, em vẫn chưa xây lại được, hồi trước xây chủ quan làm móng hơi nông, cá nó rúc làm tổ rỗng hết chân móng.

Chỉnh sửa cuối:

Mr Alt

Xe tăng
Thế thì cụ mạnh quá rồi. Nếu cụ thâu tóm được 1 c nông trường thì quá ngon
Ko cụ ơi, ngày đó em còn học cấp 3, ông già em thì bôn nên cũng ko tham ô được gì.
Tới khi em đi làm ông già em bắt bằng được em phải đi học cao học, học cử nhân c/trị, xong sau em bỏ NN, bỏ sinh hoạt Đ.ảng ông già em còn dỗi em mấy năm.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Thái Nguyên cụ ợ, hôm rồi chủ nhật về kiếm ít cá vui phết cụ ợ, em xuống ao, F1 trên bờ, kéo một lúc được phải 15 ký, chia cho mọi người rồi em giữ lại con cá quả và ít cá trôi, chép cho gấu nó kho. Đợt trước mưa nhiều, sạt mất một bên bờ ao, em vẫn chưa xây lại được, hồi trước xây chủ quan làm móng hơi nông, cá nó rúc làm tổ rỗng hết chân móng.

Cụ non lắm! Đây ko phải cá quả đâu. SỘP đấy, con này thịt mỏng nhiều xương, đầu to tướng:))

Kuu

Xe lăn
Kuu ơi ở trên Ip í, khi chộp ểnh mà muốn chọn khung hình khác thì cài đặt ở đâu? Con Ip của iem nó chỉ có chế độ chụp ảnh bình thường và ảnh vuông thôi thì phải.
https://m.dantri.com.vn/suc-manh-so/cac-cach-tao-anh-ty-le-169-tren-iphone-20160328151608868.htm
IP nó chỉ cho chụp 4:3 hoặc pano thôi, muốn có khung hình khác LCD áp dụng hướng dẫn theo link trên xem.

Chọn Pano là Màn ảnh rộng, Square là hình vuông ;))
Square đây:

Pano đây:
LCD hỏi thao tác chuyển đổi kìa, hướng dẫn lại cụ thể đi.

Trang điểm Tử thi

Xe container

L.C.D

Xe container
Chọn Pano là Màn ảnh rộng, Square là hình vuông ;))
Square đây:

Pano đây:
https://m.dantri.com.vn/suc-manh-so/cac-cach-tao-anh-ty-le-169-tren-iphone-20160328151608868.htm
IP nó chỉ cho chụp 4:3 hoặc pano thôi, muốn có khung hình khác LCD áp dụng hướng dẫn theo link trên xem.
LCD hỏi thao tác chuyển đổi kìa, hướng dẫn lại cụ thể đi.
Em tìm mãi ko biết cách chuyển. Chỉ có chụp màn hình thì có quả ảnh dài như sớ táo quân :))

L.C.D

Xe container
Có các nút Square , Pano ngay trên màn hình chụp ảnh đây nhé mợ L.C.D :
Ảnh pano chụp xấu điên, chụp cảnh còn đỡ chứ chụp người di chuyển nhiều khi ảnh như bị loang hình. Thôi em chụp ảnh theo cỡ mặc định rồi crop lại cho nhanh.

Trang điểm Tử thi

Xe container

Trang điểm Tử thi

Xe container
Ảnh pano chụp xấu điên, chụp cảnh còn đỡ chứ chụp người di chuyển nhiều khi ảnh như bị loang hình. Thôi em chụp ảnh theo cỡ mặc định rồi crop lại cho nhanh.
Thì pano là để chụp cảnh mà :))

Phuco2007

Tháo bánh
Rất lâu em mới về quê, phần vì em sinh ra và lớn lên ở HN, phần vì ở quê cũng chỉ còn họ hàng cỡ đại bác, hoả tiễn vượt trùng dương ...
Đợt này em có việc đi ngang quê, cộng với tâm trạng vì cv vì cs ...nên em quyết định rẽ vào chơi. Về thấy cs ở quê yên bình quá cccm ạ :) miền quê này cũng xa thị trấn nên hẵng còn đậm chất quê lắm :) Ngồi hỏi chuyện ông anh trắc thủ hoả tiễn vượt trùng dương về đs ở quê thấy họ tuy ko dư giả nhưng đủ sống và vui vẻ với những gì hiện có. Em chợt nảy ý định mua 1 mảnh vườn làm cái nhà khi nào chán cs nơi thị thành thì lui về ở ẩn mọit tgian cho khuây khoả.
Mảnh đất tầm 300m2 cạnh hồ, cạnh chợ như này tầm 100 Mê:

Sát ngay 1 cái hồ rộng có bờ tre rất nên thơ, nếu về ở em sẽ liên doanh thuê để nuôi cá chung với mấy ông anh, làm con thuyền ra giữa hồ thả câu, uống rượu, làm thơ, chém gió CFOF thì còn gì bằng:

Gần đó là chợ quê, hôm nay may mắn đúng phiên chợ, rất vui vẻ náo nhiệt:

Éo coá câu cá, đơm đó đánh dậm à cụ chủ:P

Kuu

Xe lăn
Chính xác đấy, kể cả máy ảnh chụp ở khung hình 4:3 là chuẩn nhất.
Pano chụp cảnh thì còn đc vì khó phát hiện ra độ sai ảnh, chụp người là bị ngắn, méo, loang hình...

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Thảo nào em cũng thấy nó nhiều xương hơn bình thường.:D
Cá chuối đây bác! E mua chứ ko biết câu bọn này. Mình dài thon, đầu nhọn nhỏ ít xương, có vân chạy dọc thân:))
Cá sộp nhìn giống nhưng đầu bẹt to. Thịt xơ ko mịn ngọt như cá chuối.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Cá chuối đây bác! E mua chứ ko biết câu bọn này. Mình dài thon, đầu nhọn nhỏ ít xương, có vân chạy dọc thân:))
Cá sộp nhìn giống nhưng đầu bẹt to. Thịt xơ ko mịn ngọt như cá chuối.
Cá chuối khác cá quả khác cá sộp cụ nhé, tuy cùng họ và nom giống nhau nhưng vẫn có đặc điểm khác:
- Cá chuối đầu nhọn, màu da sáng nhất và hoa văn nhẹ , kích thước cũng nhỏ nhất con to lắm khoảng 1kg2 là cùng nhưng thịt ngọt nhất, nấu canh chua thì ko gì bằng (giống cá chuối bh hơi hiếm).
- Cá quả đầu tù hơn, màu da sẫm và hoa văn rõ nét, kích thước to hơn, con lớn có thể ~ 2kg, loại này phổ biến nhất trên thị trường.
- Cá sộp, đầu bẹt và vuông, màu da đen và hoa văn chìm, kích thước lớn nhất, con to có thể tới 3kg , thịt ko ngon như 2 loại kia và thường sống ở ao sâu.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cá chuối khác cá quả khác cá sộp cụ nhé, tuy cùng họ và nom giống nhau nhưng vẫn có đặc điểm khác:
- Cá chuối đầu nhọn, màu da sáng nhất và hoa văn nhẹ , kích thước cũng nhỏ nhất con to lắm khoảng 1kg2 là cùng nhưng thịt ngọt nhất, nấu canh chua thì ko gì bằng (giống cá chuối bh hơi hiếm).
- Cá quả đầu tù hơn, màu da sẫm và hoa văn rõ nét, kích thước to hơn, con lớn có thể ~ 2kg, loại này phổ biến nhất trên thị trường.
- Cá sộp, đầu bẹt và vuông, màu da đen và hoa văn chìm, kích thước lớn nhất, con to có thể tới 3kg , thịt ko ngon như 2 loại kia và thường sống ở ao sâu.
Quê e chuối vs quả là con e chụp. Sộp là cụ congo đánh lưới lên.

Trang điểm Tử thi

Xe container