[Funland] Toan về già...em định về quê sống đây :)

Gez

[Tịch thu bằng lái]
Rất lâu em mới về quê, phần vì em sinh ra và lớn lên ở HN, phần vì ở quê cũng chỉ còn họ hàng cỡ đại bác, hoả tiễn vượt trùng dương ...
Đợt này em có việc đi ngang quê, cộng với tâm trạng vì cv vì cs ...nên em quyết định rẽ vào chơi. Về thấy cs ở quê yên bình quá cccm ạ :) miền quê này cũng xa thị trấn nên hẵng còn đậm chất quê lắm :) Ngồi hỏi chuyện ông anh trắc thủ hoả tiễn vượt trùng dương về đs ở quê thấy họ tuy ko dư giả nhưng đủ sống và vui vẻ với những gì hiện có. Em chợt nảy ý định mua 1 mảnh vườn làm cái nhà khi nào chán cs nơi thị thành thì lui về ở ẩn mọit tgian cho khuây khoả.
Mảnh đất tầm 300m2 cạnh hồ, cạnh chợ như này tầm 100 Mê:

Sát ngay 1 cái hồ rộng có bờ tre rất nên thơ, nếu về ở em sẽ liên doanh thuê để nuôi cá chung với mấy ông anh, làm con thuyền ra giữa hồ thả câu, uống rượu, làm thơ, chém gió CFOF thì còn gì bằng:

Gần đó là chợ quê, hôm nay may mắn đúng phiên chợ, rất vui vẻ náo nhiệt:

Ở ĐÂU VẬY CỤ? ĐỂ EM LÀM MẢNH 299M2 LÀM HÀNG XÓM NHÀ CỤ KHI VỀ GIÀ :D

Gez

[Tịch thu bằng lái]
Đoán bừa quê Trang điểm Tử thi ở Gia Viễn - Ninh Bình hoặc vùng nào đó ở Vĩnh Phúc ?

Aziz Nesin

Xe tăng
Cứ có chỗ câu cá là em ưng

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Ai cũng lói về quê sống cho nó phẻ, nói được mà về được thì các TP nhớn chả có cảnh kẹt xe, giá nhà đất cũng chả đắt hơn quê bao nhiêu đâu.
Nhưng nói và làm ko bao giờ đi đôi với nhao, 1 ông về vài bữa lại lôi cả đống lên theo nên giờ các TP mới quá tải như thế.=))
Kiểu như ở TP thì muốn về quê cho thoáng đãng trong lành. Về quê được mấy ngày lại nghĩ ôi chán lắm chả có gì chơi, thèm ăn bát phở uống ly cafe...Cuộc đời là vậy mà.
“Bao nhiêu năm rồi còn mãi ra đi.
Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt...”
Em sến sẩm tí :))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu như ở TP thì muốn về quê cho thoáng đãng trong lành. Về quê được mấy ngày lại nghĩ ôi chán lắm chả có gì chơi, thèm ăn bát phở uống ly cafe...Cuộc đời là vậy mà.
“Bao nhiêu năm rồi còn mãi ra đi.
Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt...”
Em sến sẩm tí :))
Gớm chửa! H về quê e á! Kể cả ship hàng nhé! Đủ tuốt cách nhà 3km:))

Mka2017

Xe tải
Về quê cho tình cảm

tieunhilang

Xe điện
Về đây tiêu pha thì rẻ và sạch, em có lương hưu cũng đủ dùng, ngoài ra thì đk Adsl vừa chém gió CFOF vừa tranh thủ kiếm tiền online mảng số học cũng đc :D Tránh xa đc thị phi ở chốn thị thành bon chen và ô nhiễm :)
Nhìn thì thích nhưng không sống được đâu. Mặt trời khất núi 1 phát là mợ chán ngay.
5h chiều đã dinner
6,7 h chỉ còn ếch nhái kêu,
8 h nhà nào nhà đó đóng chặt cửa, ở quê an ninh bất ổn, chả ai dám ra đường.
Thanh niên quê rỗi việc hay sa đà rượu chè, nghiện ngập, hay gây sự, sẽ là mối lưu tâm của mợ.
Sự tiện lợi là không có: đang nấu ăn mà hết gia vị thì mợ chờ đến chợ phiên nhé
Hoặc muốn một miếng kotex mợ phải đạp xe lên thị trấn.
Giáo dục, y tế, an ninh đều không tốt bằng đô thị đâu mợ.
Cơ bản là buồn, suốt ngày quanh quẩn 2 bữa cơm, ở ba ngày, mợ lại thèm cốc chè Hà Nội, lại thích cái ồn ào, cái ánh đèn lung linh

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Quê của cụ ở Mù Cang Chải à?
Quê nào mà chờ chợ phiên nữa vậy:|
Giờ nhu yếu phẩm gần như cái gì cũng đủ, bán ở tạp hoá cụ ơi.
An ninh bất ổn thì không có đâu, trong làng có trộm cắp vặt thì có, còn dân quê tuyệt đối k bao h gây sự với người trong làng đâu.
Ở quê thiếu là thiếu bệnh viện thôi ợ
Nhìn thì thích nhưng không sống được đâu. Mặt trời khất núi 1 phát là mợ chán ngay.
5h chiều đã dinner
6,7 h chỉ còn ếch nhái kêu,
8 h nhà nào nhà đó đóng chặt cửa, ở quê an ninh bất ổn, chả ai dám ra đường.
Thanh niên quê rỗi việc hay sa đà rượu chè, nghiện ngập, hay gây sự, sẽ là mối lưu tâm của mợ.
Sự tiện lợi là không có: đang nấu ăn mà hết gia vị thì mợ chờ đến chợ phiên nhé
Hoặc muốn một miếng kotex mợ phải đạp xe lên thị trấn.
Giáo dục, y tế, an ninh đều không tốt bằng đô thị đâu mợ.
Cơ bản là buồn, suốt ngày quanh quẩn 2 bữa cơm, ở ba ngày, mợ lại thèm cốc chè Hà Nội, lại thích cái ồn ào, cái ánh đèn lung linh

intell

Xe buýt
Rất lâu em mới về quê, phần vì em sinh ra và lớn lên ở HN, phần vì ở quê cũng chỉ còn họ hàng cỡ đại bác, hoả tiễn vượt trùng dương ...
Đợt này em có việc đi ngang quê, cộng với tâm trạng vì cv vì cs ...nên em quyết định rẽ vào chơi. Về thấy cs ở quê yên bình quá cccm ạ :) miền quê này cũng xa thị trấn nên hẵng còn đậm chất quê lắm :) Ngồi hỏi chuyện ông anh trắc thủ hoả tiễn vượt trùng dương về đs ở quê thấy họ tuy ko dư giả nhưng đủ sống và vui vẻ với những gì hiện có. Em chợt nảy ý định mua 1 mảnh vườn làm cái nhà khi nào chán cs nơi thị thành thì lui về ở ẩn mọit tgian cho khuây khoả.

Sát ngay 1 cái hồ rộng có bờ tre rất nên thơ, nếu về ở em sẽ liên doanh thuê để nuôi cá chung với mấy ông anh, làm con thuyền ra giữa hồ thả câu, uống rượu, làm thơ, chém gió CFOF thì còn gì bằng:

Cụ giống tôi đới nhưng tôi lại muốn đi tìm nơi có rừng có núi có suối có hồ cơ chứ quê tôi giờ khác gì ở phố phường thị trấn đâu. Tôi muốn thực hiện ý tưởng tìm nơi xây nhà trong công viên, chọn lựa cây cối ở Âu Châu, Á Châu về để tạo một chốn thiên đường

SoDepCatTuong

Xe điện
Cụ giống tôi đới nhưng tôi lại muốn đi tìm nơi có rừng có núi có suối có hồ cơ chứ quê tôi giờ khác gì ở phố phường thị trấn đâu. Tôi muốn thực hiện ý tưởng tìm nơi xây nhà trong công viên, chọn lựa cây cối ở Âu Châu, Á Châu về để tạo một chốn thiên đường
Cụ cứ làm 10k m2 đất ở bất kể đâu, rồi đào, bới, đắp, trồng, xây,... theo đúng ý cụ!
Mỗi tội tiền hơi bị to thôi. E báo trước riêng tiền xây cái tường rào cao 3m, với diện tích 10k m2 phải vài trăm triệu rồi nhé

intell

Xe buýt
Cụ cứ làm 10k m2 đất ở bất kể đâu, rồi đào, bới, đắp, trồng, xây,... theo đúng ý cụ!
Mỗi tội tiền hơi bị to thôi. E báo trước riêng tiền xây cái tường rào cao 3m, với diện tích 10k m2 phải vài trăm triệu rồi nhé
Ôi cụ ới mình làm hàng rào quanh cái nhà thôi còn lại mình trồng toàn cây, dẫn suối quanh khu. Tài sản gia đình em là cây, suối, rau, hoa...vv...cụ trộm nào thích trộm cứ trộm em trồng em đào lại :D:D:D

Ndt.0981311505

Xe buýt

Về thôi cụ. Ở quê còn cái tình làng nghĩ xóm nó vui lắm. nhìn mẫy nải chuối con gà là muốn về rồi :3 :3