[Funland] Toan về già...em định về quê sống đây :)

hailuatn

Xe container
Cụ sang ĐA làm miếng khoảng 1000m2 dọc trục VNG là có nhà vườn ngay.

gvnth

Xe buýt
E đã thử và ko chịu nổi, 2-3 ngày đầu thì đc, đến ngày t4 cái cảnh 6h chiều đường sạch bóng người, 7h ngõ xóm tối um, ếch nhái à uôm lúc ấy mới thèm cảnh phố xá

hanoipho79

Xe lăn
Thế thì nhất Cán bộ rồi...làm cái nhà vườn cuối tuần về nghỉ Cán bộ ak

ototrieutien

Xe buýt
Quê em cách tới 1700km
Nên e tạo dựng vườn theo mô hình
VAC hoàn chỉnh 6 sào nam bộ, trồng cây ăn quả, nuôi gà ta, đông tảo, cá, bồ câu, 2 mặt là cánh đồng lúa, gần sông ,cách SG 30km.. 1 tuần phi xuống 1 lần. Thỉnh thoảng đổi gió bbq với thôn nữ địa phương:))
Cách 400km như cụ thôi em can, 1 năm họa hoằn xuống 1 lần thì làm làm gì?.
Nên mua dưới 50km , dọc trục gt quốc lộ & cao tốc nối Hn . Cụ làm cỡ như nhà “Mỹ Linh” là đẹp

chube_way

Xe tăng
Về quê thích thật cụ nhỉ,yên tĩnh,trong lành,cụ làm ít bắp chuối làm nộm đi.

chacchanxe

Xe buýt
E đã thử và ko chịu nổi, 2-3 ngày đầu thì đc, đến ngày t4 cái cảnh 6h chiều đường sạch bóng người, 7h ngõ xóm tối um, ếch nhái à uôm lúc ấy mới thèm cảnh phố xá
Đúng đấy cụ đang quen phố xá rồi, về quê buồn lắm. Muỗi nhiều. Mà lúc đấy con cái nó bắt ra trông con, đưa đón cho nó ko về đc yên đâu.

fgr

Xe tải
Rất lâu em mới về quê, phần vì em sinh ra và lớn lên ở HN, phần vì ở quê cũng chỉ còn họ hàng cỡ đại bác, hoả tiễn vượt trùng dương ...
Đợt này em có việc đi ngang quê, cộng với tâm trạng vì cv vì cs ...nên em quyết định rẽ vào chơi. Về thấy cs ở quê yên bình quá cccm ạ :) miền quê này cũng xa thị trấn nên hẵng còn đậm chất quê lắm :) Ngồi hỏi chuyện ông anh trắc thủ hoả tiễn vượt trùng dương về đs ở quê thấy họ tuy ko dư giả nhưng đủ sống và vui vẻ với những gì hiện có. Em chợt nảy ý định mua 1 mảnh vườn làm cái nhà khi nào chán cs nơi thị thành thì lui về ở ẩn mọit tgian cho khuây khoả.
Mảnh đất tầm 300m2 cạnh hồ, cạnh chợ như này tầm 100 Mê:

Sát ngay 1 cái hồ rộng có bờ tre rất nên thơ, nếu về ở em sẽ liên doanh thuê để nuôi cá chung với mấy ông anh, làm con thuyền ra giữa hồ thả câu, uống rượu, làm thơ, chém gió CFOF thì còn gì bằng:

Gần đó là chợ quê, hôm nay may mắn đúng phiên chợ, rất vui vẻ náo nhiệt:

Quê cụ yên bình và đậm chất quê quá, quê em giờ đô thị hóa mất rồi .........................., hình ảnh tuổi thơ giờ chỉ còn là ký ức :((:((:((

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Rất lâu em mới về quê, phần vì em sinh ra và lớn lên ở HN, phần vì ở quê cũng chỉ còn họ hàng cỡ đại bác, hoả tiễn vượt trùng dương ...
Đợt này em có việc đi ngang quê, cộng với tâm trạng vì cv vì cs ...nên em quyết định rẽ vào chơi. Về thấy cs ở quê yên bình quá cccm ạ :) miền quê này cũng xa thị trấn nên hẵng còn đậm chất quê lắm :) Ngồi hỏi chuyện ông anh trắc thủ hoả tiễn vượt trùng dương về đs ở quê thấy họ tuy ko dư giả nhưng đủ sống và vui vẻ với những gì hiện có. Em chợt nảy ý định mua 1 mảnh vườn làm cái nhà khi nào chán cs nơi thị thành thì lui về ở ẩn mọit tgian cho khuây khoả.
Mảnh đất tầm 300m2 cạnh hồ, cạnh chợ như này tầm 100 Mê:

Sát ngay 1 cái hồ rộng có bờ tre rất nên thơ, nếu về ở em sẽ liên doanh thuê để nuôi cá chung với mấy ông anh, làm con thuyền ra giữa hồ thả câu, uống rượu, làm thơ, chém gió CFOF thì còn gì bằng:

Gần đó là chợ quê, hôm nay may mắn đúng phiên chợ, rất vui vẻ náo nhiệt:

Mấy cái cảnh này nhìn quen lắm Chang ợ, chụp ở đâu đấy

cụ nhớn

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng muốn về quê nhưng đất quê đắt quá. Em thì chả ngại vắng vì em vốn không thích quảng giao. Chỉ cần mảnh vườn trồng rau TV + Internet và ấm trà. Buồn thì vác cần câu ra hồ. Giao tiếp nhiều làm quái gì. Thích giao tiếp thì đã chả về quê

Cứ kiếm tiền ở Hà Nội xong mang về quê tiêu thì còn gì đã hơn hở cụ. ? Em có ý định hồi hương lâu rồi mà khổ còn nhiều cái đèo bòng lắm.
Em ủn hộ các cụ về với vườn cây ao cá quê hương ợ

cụ nhớn

[Tịch thu bằng lái]
Đất SS dạo này cũng thấy hét giá kinh nhưng toàn hét cho oai có thấy bán được quái đâu. Nhưng làm cho dân ở đó nhiều anh tưởng bở đang cần tiền mà cứ rao giá trên trời rồi ngồi ôm.

QueViet

Xe tăng
Về đây tiêu pha thì rẻ và sạch, em có lương hưu cũng đủ dùng, ngoài ra thì đk Adsl vừa chém gió CFOF vừa tranh thủ kiếm tiền online mảng số học cũng đc :D Tránh xa đc thị
phi ở chốn thị thành bon chen và ô nhiễm :)
Em đang .... bán nhà vườn đây , chỉ cách thủ đô vài chục cây số

Trang điểm Tử thi

Xe container
Em ko phải là về ở hẳn đâu mà cc lo em buồn :D Em buồn em lại ngao du mà ...cv của em cũng hay đi nhiều, chỉ là em muốn có 1 chốn của riêng mình, nơi xa yên bình và ko ai quấy rầy thôi. Ở HN lắm lúc em buồn muốn ở 1m toàn phải ra Mai Villa thuê 1 phòng đóng kín cửa ăn mì tôm vài ngày ko ra khỏi cửa để có cảm giác cách ly XH ồn ào đấy :))