[Funland] Toàn văn phát biểu kêu gọi chống 'Trung Quốc chuyên chế' của Pompeo

meotamthe

Xe cút kít
Nôm na là nước Mỹ bị bác Đặng lừa cho hơn 40 năm qua đến mức cho TQ quy chế Tối Huệ Quốc nhưng đến thời a Trump mới tỉnh ngộ ra à hoá ra nó lừa mình. A Đặng thì cụ Hồ nhà ta mới đủ trình đấu thôi.
Tối huệ quốc là có lợi cho cả Mỹ đấy cụ, không có lợi còn khướt Mỹ mới cho, quy chế Tối huệ quốc ngày xưa thi thoảng Mỹ nó vẫn doạ cắt của Việt Nam đấy. 40 năm thằng Tàu được lợi 1 thì Mỹ cũng phải lợi 2-3, có mà ăn không được của nó. Thời Obama muốn bủa vây ngăn không cho Tàu tiếp xúc rộng, nhưng Trump bỏ đi, chơi solo nên giờ mới ngớ ngẩn thế này. Câu dự đoán năm 2016 là Trump 2 nhiệm kỳ nhưng làm nước Mỹ ngập trong nợ gần đúng cmnr.

ATXN

[Tịch thu bằng lái]
Tối huệ quốc là có lợi cho cả Mỹ đấy cụ, không có lợi còn khướt Mỹ mới cho, quy chế Tối huệ quốc ngày xưa thi thoảng Mỹ nó vẫn doạ cắt của Việt Nam đấy. 40 năm thằng Tàu được lợi 1 thì Mỹ cũng phải lợi 2-3, có mà ăn không được của nó. Thời Obama muốn bủa vây ngăn không cho Tàu tiếp xúc rộng, nhưng Trump bỏ đi, chơi solo nên giờ mới ngớ ngẩn thế này. Câu dự đoán năm 2016 là Trump 2 nhiệm kỳ nhưng làm nước Mỹ ngập trong nợ gần đúng cmnr.
E biết cụ là người TQ nói tiếng Việt rồi :D

Duc Sang

Xe container
Nôm na là nước Mỹ bị bác Đặng lừa cho hơn 40 năm qua đến mức cho TQ quy chế Tối Huệ Quốc nhưng đến thời a Trump mới tỉnh ngộ ra à hoá ra nó lừa mình. A Đặng thì cụ Hồ nhà ta mới đủ trình đấu thôi.
Cụ lại chém về "tối huệ quốc" rồi :D

hd-vt

Xe container
Nên chọn phe rõ ràng cụ ạ, đi dây dễ ngã lắm.
Trước nay hay nghe nói đu dây. Em ngồi góc nhà nghĩ mãi chả thấy đu dây cái gì, đường thênh thanh vẫn bước rõ như thế mà.
Fun là chính nhé cc.

meotamthe

Xe cút kít
E biết cụ là người TQ nói tiếng Việt rồi :D
Em biết cụ kiểu gì chả nói câu đấy, vì trên OF bọn kém kiến thức chỉ biết đọc BBC lúc nào chả thế, kiến thức không có, có mỗi nhiệt tình chửi và chụp mũ, có cơ hội thì chửi NN, chửi chế độ, chửi quê hương như hát hay, bao nhiêu đứa chụp mũ em thì gần hết chúng nó bị tháo bánh vì chửi NN với chửi chế độ hết rồi, cụ tốt nhất đừng ngu như bọn nó, còn nếu là âm binh của bọn nó, thì sớm hay muộn mà thôi, em cứ cười trên sự ngu dốt của bọn nó và cụ cái đã :))