[CCCĐ] Toàn cảnh Nhật Bản trong mắt tôi... Những điều hay, dở..

MEO4882

Xe hơi

cụ cứ lấy mũ này mà thay lens fisheye khỏi tốn tiền sắm lens cụ nhỉ;))

cụ cứ lấy mũ này mà thay lens fisheye khỏi tốn tiền sắm lens cụ nhỉ;))
Hehe.. cụ thật là sáng tạo. Để mấy hôm nữa em rủ cụ đi thẩm du phát xem dư lào nhể? :P

BK driver

Xe máy
Có 2 hôm phục vụ xe ôm đưa đón F1 đi thi mà cụ Jo đã phi cả chục trang. Sao bên đó ko có hải sản đang bơi như ở VN à? Em thích hsan đang bơi oành oạch hơn. Nhật nổi tiếng với các món ăn sống mà hsan ko con tươi khi chế biến làm sao mà ăn sống đc nhỉ? Vod cụ Jo phát

nautrica

Xe hơi
Xem một mạch bài của cụ, phải nói là rất hấp dẫn ạ. Chúc cả nhà cụ chuyến đi zui zẻ.

hoangtujun

Xe tải
Cụ đang ở bển hay về nhà rồi ạ :D Cụ đi Akihabara 1 mình có nhớ đc đường ko ạ :)

santa-morning

Xe buýt
Thể theo yêu cầu của cụ santa-morning, em xin tặng trước các cụ một kiểu ảnh em chụp về Tokyo Sky Tree đã. Còn chi tiết về chỗ này em sẽ viết theo hành trình ợ.

Cám ơn bác Michealjo nhiều nhé! E rất ngưỡng mộ trình độ xây dựng của người NB, và cả con người và đất nước NB nữa! Chúc bác và gia đình mạnh khỏe và có nhiều chuyến đi vui vẻ như thế này!

Bung To

Xe điện
Có 2 hôm phục vụ xe ôm đưa đón F1 đi thi mà cụ Jo đã phi cả chục trang. Sao bên đó ko có hải sản đang bơi như ở VN à? Em thích hsan đang bơi oành oạch hơn. Nhật nổi tiếng với các món ăn sống mà hsan ko con tươi khi chế biến làm sao mà ăn sống đc nhỉ? Vod cụ Jo phát
Ở New York - Mỹ, có một nhà hàng Nhật bản được Discovery giới thiệu nhiều lần là có món sashimi ngon nhất thế giới, vì ở đây người ta sử dụng một tủ bảo ôn khổng lồ có khả năng làm lạnh tới -70 độ. Có nghĩa là hôm nay bỏ đồ sống vào thì vài tháng đến 1 năm sau khi rã đông chất lượng thịt vẫn tươi ngon như thế.. :D

Xem một mạch bài của cụ, phải nói là rất hấp dẫn ạ. Chúc cả nhà cụ chuyến đi zui zẻ.
Cảm ơn cụ ủng hộ em..

Cụ đang ở bển hay về nhà rồi ạ :D Cụ đi Akihabara 1 mình có nhớ đc đường ko ạ :)
Lang thang lọ mọ một mình là nghề của em rồi cụ ơi.. :D

Cám ơn bác Michealjo nhiều nhé! E rất ngưỡng mộ trình độ xây dựng của người NB, và cả con người và đất nước NB nữa! Chúc bác và gia đình mạnh khỏe và có nhiều chuyến đi vui vẻ như thế này!
Cảm ơn bác nhé.. bác có hỏi gì nữa không em sẽ cố gắng trả lời hết ạ.. :)

Khóa xe kiểu này ở VN thì lúc ra chỉ còn mỗi cái bánh trước :D
Em sợ mất cả khoá ấy chứ cụ.. :P

Cụ chụp đúng cái nhà hàng chuyên thịt bò Mansei nổi tiếng rồi. Em định vào ăn mấy lần nhưng xót tiền nên lại ... thôi. :D
Hôm rồi có cụ nào đi ăn bò kobe bên Nhật, ăn có mỗi đĩa mà hết gần 5 triệu. Chết mất cụ nhỉ?

Ngày tiếp theo, nhà em bắt đầu khởi hành đi đến thăm quan Disney Land. Miền đất hứa của các em nhỏ.

Do Disney Land nó cháo hành em một ngày nắng nóng khủng khiếp + lạnh đột ngột do vào trong các khu vui chơi nên em bị ốm quay cu đơ mất 2 ngày nằm nhà
không làm ăn được gì. Vì vậy em sẽ viết chi tiết về nơi này để mọi người có thể hiểu kỹ được thế nào là Disney Land. Phần lớn mọi người đến đây đều rất bỡ ngỡ và không có nhiều kinh nghiệm. Hy vọng qua bài viết này, mọi người sẽ rút ra được ít nhiều kinh nghiệm để có thể hưởng thụ thú vị hơn khi đến đây. Nếu không có sự chuẩn bị trước và những người bản địa đi cùng thì chắc chắn các cụ mợ sẽ cực kỳ gặp khó khăn và vất vả kể từ khi bước chân vào đây đến tận lúc về. Đặc biệt, hãy luôn sẵn sàng cho việc phải xếp hàng cả tiếng đồng hồ cho việc nhỏ nhất như mua Pop-corn, hoặc đồ uống đến những việc khác, những trò chơi khác.

Nhà em chọn phương án đi tàu cho lành nhất.

Có chuyến tàu chạy thẳng từ ga Tokyo đến ga Maihama là ngay cửa của Tokyo Disney Land.

Jitensha

Đi bộ
Nhớ gì mà đau tim ghê vậy hả cụ..
Chẳng hiểu sao khi xem những bức ảnh cụ chụp những nơi mà em đã từng đến tham quan thì em lại có cảm giác như thế đấy ạ. Em thích nuớc Nhật lắm! Mới có 3 ngày không vào mà số trang tăng nhanh quá thể, em xem mỏi mắt luôn. Cảm ơn cụ rất nhiều!

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em đọc đến trang 52 thì có 2 thứ em rất tò mò.

1. Trong loạt ảnh chụp về đền chùa của cụ, rất nhiều loại cây to thẳng đứng có tán tròn tròn, nó tên là gì thế ạ? Cây này trong các truyện tranh về ninja hồi xưa của Nhật Bản em hay thấy có, các ninja toàn nấp trên cây này.
2. Trong các ảnh về lễ hội em hay thất đàn ông chỉ mặc mỗi áo hoặc váy như của Scotland, kiểu mặc đấy gọi là gì ạ?

Ảnh của cụ rất đẹp, em xin vote cụ.

waterfall

Xe buýt
Sau hơn 4 tiếng chập chờn ngủ , cuối cùng em cũng hạ cánh xuống sân bay 5 sao Incheon Hàn Quốc.

Nếu em không nhầm thì hình như mỗi HQ là có biển hướng hiệu bằng tiếng Việt thế này. Nhìn cũng vui cụ Mai cồ nhỉ?

bum

Xe buýt
Cụ viết rất hay, ảnh chụp cũng đẹp.

Chỉnh sửa cuối: